๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 09:04:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **คนค้นคน..ตอนน้อยปืนโต**  (อ่าน 21618 ครั้ง)
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 10:41:45 PM »

มาแล้วครับน้อยปืนโตภาค2 แต่เอ...ผมว่าเสียงพี่แกคล้ายๆ แอ๊ดคาราบาวอยู่นา Grin

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #91 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 08:52:00 AM »

แล้วนายน้อย   ปืนโต  ก็คงขุดหาสมบัติต่อไปถึงแม้ว่าจะยังไม่เจออะไรก็ตาม   แกจะสมหวังหรือหมดหวังก็ตอนที่แกขุดจนทะลุภูเขา   หรือจุดที่แกมาร์กไว้กำหนดไว้ว่ามีสายแร่ที่มีค่านั่นแหละถึงจะหยุด   อยากรู้อีกเหมือนกันครับกับจุดเปลี่ยนที่ว่าจะเจอหรือไม่เจอแล้วแกจะเป็นอย่างไรหลังจากรู้ผลแล้ว.....แกจะได้หลุดจากการขังตัวเองที่อยู่ในป่าคนเดียวตั้ง 20 ปีรึปล่าว....
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #92 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 08:59:01 AM »

สุดท้ายก็ยังไม่ทราบเลย รายการกั๊กไว้อีกแล้ววว Undecided

เมื่อคืนไม่ค่อยเข้มข้นเลยครับ สู้ตอนแรกน่าสนใจมาก 

เมื่อคืนเห็นแกปรุงอาหารแล้ว  โดนชก  หมู+เกลือ+น้ำมันพืช+ปลาทูสด+น้ำ โดนชก  เพื่อนแกบอกว่า อาหารหมายังน่ากินกว่า Grin Grin....ช่างคิดเมนูจริงๆ...ทำไมแกไม่ซื้อปลากระป๋องนะ เก็บไว้กินได้นานกว่าอีก Embarrassed

ต่อจากพี่น้อยปืนโต...ย้ายไปอีก 2 ช่อง เป็นคนป่า ชนเผ่าเม็กแห่งปาปัวกินี...อันนี้ก็ดีครับ แต่ไม่เกี่ยวกับปืนเลย

สมาชิกท่านใด ต้องการบวบ..บ้านผมมีนะครับ คิก คิก คิก คิก

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #93 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:03:25 AM »

สุดท้ายก็ยังไม่ทราบเลย รายการกั๊กไว้อีกแล้ววว Undecided

เมื่อคืนไม่ค่อยเข้มข้นเลยครับ สู้ตอนแรกน่าสนใจมาก 

เมื่อคืนเห็นแกปรุงอาหารแล้ว  โดนชก  หมู+เกลือ+น้ำมันพืช+ปลาทูสด+น้ำ โดนชก  เพื่อนแกบอกว่า อาหารหมายังน่ากินกว่า Grin Grin....ช่างคิดเมนูจริงๆ...ทำไมแกไม่ซื้อปลากระป๋องนะ เก็บไว้กินได้นานกว่าอีก Embarrassed

ต่อจากพี่น้อยปืนโต...ย้ายไปอีก 2 ช่อง เป็นคนป่า ชนเผ่าเม็กแห่งปาปัวกินี...อันนี้ก็ดีครับ แต่ไม่เกี่ยวกับปืนเลย

สมาชิกท่านใด ต้องการบวบ..บ้านผมมีนะครับ คิก คิก คิก คิก

ไม่มีหมูโตเป็นผู้ใหญ่ไม่ได้ใช่ปล่าวครับ....
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #94 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 02:59:45 PM »

ครับไม่มีหมู + เผือก จะไม่โตเป็นผู้ใหญ่ครับ  Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #95 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 04:52:24 PM »

เห็นเพื่อนๆบอกว่า แค่อยากให้พี่น้อยแกหายแคลงใจน่ะครับ

ทางรายการไม่กั๊ก แต่ทิ้งให้ขบคิด

สัปดาห์น้าจะเปลี่ยนเรื่องใหม่แล้วครับ

ความรักของคนขาดๆเกินๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #96 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 05:47:33 PM »

ลองเข้าไปหาดูในYou Tube เกี่ยวกับน้อยปืนโต แต่ยังไม่มีใครเอามาปล่อย
กลับไปเจอ เรื่องของลุงเสรี คนบุญผู้หยาบช้า คนบ้า6สลึง  ขำก๊าก

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #97 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 07:01:15 PM »

แบร่            แบร่

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #98 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 07:43:30 PM »

คำพูด ความคิด ยังยึดติดอยู่กับอดีต กับความเชื่อของตนเอง สื่อนำเสนออย่างตรงไปตรงมา
มองออกชัดว่า เพี้ยน. แต่ก็ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนเสียให้กับผู้ใด.

ด้วยความเห็นใจ และเข้าใจ ในวิถีชีวิตที่ลือกได้ ของ  "น้อย ปืนโต คนดิบ แห่งไพรตะนาวศรี"   ครับ .

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์