๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:43:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **คนค้นคน..ตอนน้อยปืนโต**  (อ่าน 21615 ครั้ง)
simanoff
รวมความฝัน กับความจริง เป็นสิ่งเดียว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

CHE_OTTO ปลอมตัวมาเป็น Simanoff

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:08:53 PM »

ดูแล้วครับ..... ตกใจ.. ตกใจหน้าซีด...แต่คนอย่างพี่ผมว่าไม่ควรมีปืนจะดีกว่าครับพี่น้องครับ.... เศร้า

ทุกคนมีสิทธิ์มีปืน และใช้ปืนครับ...
ทุกคนมีสิทธิ์กลัว และมีสิทธิ์ที่จะป้องกันตัว...
คุณยังมีปืน แล้วทำไมคนอย่างพี่น้อยถึงไม่มีสิทธิ์ที่จะมีปืน...
ย้อนกลับมาคิดหน่อยสิครับ...
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:20:39 PM »

กัญชง กัญชา ที่ไหนมี.... เขาปลูกหญ้าหรรษากัน...............

อ๋อ ยาสมุนไพรที่เค้ามีชื่อเรียกว่า "ยาเขียว" ใช่มั๊ยครับ ใช้ผสมอาหารประเภทต้มชนิดต่าง ๆ ซดแต่น้ำ

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:26:41 PM »

กัญชง กัญชา ที่ไหนมี.... เขาปลูกหญ้าหรรษากัน...............

อ๋อ ยาสมุนไพรที่เค้ามีชื่อเรียกว่า "ยาเขียว" ใช่มั๊ยครับ ใช้ผสมอาหารประเภทต้มชนิดต่าง ๆ ซดแต่น้ำ
ป่ารอยต่อเพชรบรูณ์-ชัยภูมิ ปลูกยาเขียวเยอะ..... ตอนเป็นเด็กเคยไปนอนไร่ข้าวโพดของเพื่อน อยู่สัปดาห์เต็ม.... ผู้ใหญ่พาไปขุดตัวตุ่นมาแกง,ต้ม ใส่ใบยาเขียวทั้งนั้น...ขากลับตากแห้งเอามาฝากวัยรุ่นแถวบ้านห่อเบ้อเริ่ม........... ขำทั้งหมู่บ้าน  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:45:38 PM »

ป่ารอยต่อเพชรบรูณ์-ชัยภูมิ ปลูกยาเขียวเยอะ..... ตอนเป็นเด็กเคยไปนอนไร่ข้าวโพดของเพื่อน อยู่สัปดาห์เต็ม.... ผู้ใหญ่พาไปขุดตัวตุ่นมาแกง,ต้ม ใส่ใบยาเขียวทั้งนั้น...ขากลับตากแห้งเอามาฝากวัยรุ่นแถวบ้านห่อเบ้อเริ่ม........... ขำทั้งหมู่บ้าน  Grin
   ผมว่าน่าจะเรียก "ยาเส้นตื้น" มากกว่าครับ  เห็นอะไรเป็นขำไปหมด ขนาดเจอคูน้ำกว้างประมาณ ศอกเดียว ยังพากันยืนขำกัน แว่วๆได้ยินว่า "เฮย..พวกเราจะข้ามได้ไม่ว๊ะ..."   คิก คิก คิก คิก
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:58:51 PM »

ผมว่าน่าจะเรียก "ยาเส้นตื้น" มากกว่าครับ  เห็นอะไรเป็นขำไปหมด ขนาดเจอคูน้ำกว้างประมาณ ศอกเดียว ยังพากันยืนขำกัน แว่วๆได้ยินว่า "เฮย..พวกเราจะข้ามได้ไม่ว๊ะ..."   คิก คิก คิก คิก

นั่นนะซิ คันนาเตี้ยๆผมปีนมาแล้ว กลัวหล่น  Grin   ร้ายกว่านั้นไม่กล้านอนในมุ้ง กลัวมุ้งหล่นทับหายใจไม่ออก ต้องค่อยๆ เปิดมุ้งออกมานอนด้านนอก.... เช้ามายุงกัดลายเต็มตัว...................  อ๋อย

อิอิ...ผมว่า น้อย ปืนโต คงแอบปลูกยาเส้นตื้นไว้บ้างหละ  อยู่คนเดียวเหงาๆ จะได้หัวเราะกับต้นไม้ ใบหญ้า ไปเรื่อย......  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2009, 03:03:53 PM โดย STeelShoTS » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 03:02:51 PM »

...ได้ดูครับ แกเป็นคนที่น่าจะมีความสุขดีน๊ะครับถ้าไม่มีเรื่องความแค้นทีแกพูดถึง

ผมแค่ เคยอยู่ป่า 1 อาทิตย์ ตอนนั้น อายุ 21 แทบบ้าตายครับ ตกดึกเงียบปริบ ได้ยินเสียงใบไม้ร่วงเลย เวลามีลมหรือมีฝนมา คล้ายๆเราได้ยินเสียงรถบรรทุกขนาดใหญ่กำลังแล่นมาหาเรา มันเงียบขนาดนั้น เสบียงมีติดตัว แค่ 1 เป้ น้ำในบ่อ อึดอัด กระวนกระวายยังไงบอกไม่ถูกครับ แต่สงบเงียบดีมาก กลางวันสบายๆ อยู่ได้ แต่พอตกเย็น จะกลัวมากครับ อ๋อย อ๋อย

ปล.ไปบำเพ็ญตนในวัดร้าง กลางเขาน่ะครับ...แก้บน อิอิ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
[/
quote]

...บนเรื่องอะไรครับเนี่ย ต้องไปนอนกลางเขา ...หุหุ

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 03:03:54 PM »

ที่จริงการใช้ชีวิตอย่างเงียบๆกลางป่ากลางไร่นี่มันก็มีความสุยดีนะครับ    อากาศสดชื่นเย็นสบาย   แต่ถ้าปลูกกัญชง  กัญชาทิ้งไว้สัก 10 ไร่  ชีวิตคงผลิกผันแน่ครับถ้าถูกจับเนี่ย   รับลองได้เลยว่ายิ้มไม่ได้ขำไม่ออก....ถ้ายังยิ้มได้ขำออกนี่ก็บ้าแล้ว  Grin Grin Grin Grin Grin จะบ้ามากกว่าพี่น้อยปืนโตซะอีกนะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 03:28:16 PM »

...ได้ดูครับ แกเป็นคนที่น่าจะมีความสุขดีน๊ะครับถ้าไม่มีเรื่องความแค้นทีแกพูดถึง

ผมแค่ เคยอยู่ป่า 1 อาทิตย์ ตอนนั้น อายุ 21 แทบบ้าตายครับ ตกดึกเงียบปริบ ได้ยินเสียงใบไม้ร่วงเลย เวลามีลมหรือมีฝนมา คล้ายๆเราได้ยินเสียงรถบรรทุกขนาดใหญ่กำลังแล่นมาหาเรา มันเงียบขนาดนั้น เสบียงมีติดตัว แค่ 1 เป้ น้ำในบ่อ อึดอัด กระวนกระวายยังไงบอกไม่ถูกครับ แต่สงบเงียบดีมาก กลางวันสบายๆ อยู่ได้ แต่พอตกเย็น จะกลัวมากครับ อ๋อย อ๋อย

ปล.ไปบำเพ็ญตนในวัดร้าง กลางเขาน่ะครับ...แก้บน อิอิ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
[/
quote]

...บนเรื่องอะไรครับเนี่ย ต้องไปนอนกลางเขา ...หุหุ

ก่อนหน้าที่ผมจะรับราชการ น้าผมขับรถเอาน้ำไปให้ประชาชนในหน้าแล้ง ในหุบเขากันดาร ผมก็ติดตามไปด้วย ตอนรถวิ่งขึ้นเขา ตามซอกป่า เห็นวัดร้างอยู่ข้างทาง ก็ยกมือบนไปว่า  สาธุ ขอให้ข้าพเจ้าสอบติดทีเถอะ จะมาบำเพ็ญตนรักษาศีล สัก 7 วัน แต่ตอนนั้น มีพระธุดง มาปักกรดอยู่ 1 รูป และขากลับก็แวะเอาน้ำถวาย 1 โอ่งใหญ่(จากรถดับเพลิง) แล้วก็ไปสอบเข้างาน ปรากฏว่าสอบได้ทุน ก็เลยต้องไปแก้บน

ตอนไปอยู่ก็อยู่กับแก 1 คน กับ 1 รูป ผมอยู่กระท่อม ท่านอยู่ศาลาเก่า บนหน้าผามีพระพุทธรูป แกให้ผมปลูกต้นไม้ไว้ที่นั่นหลายต้น  ปัจจุบันผ่านมาร่วม 10 กว่าปี  ผมยังไม่ได้กลับไปอีกเลย

คาดว่าน่าจะมีถนนหนทางดีแล้ว

ปล.อย่าบนอย่างเดียวนะครับ...สิ่งศักสิทธิ์มักไม่ช่วยคนไม่อ่านหนังสือนะครับ
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 03:30:07 PM »

ที่จริงการใช้ชีวิตอย่างเงียบๆกลางป่ากลางไร่นี่มันก็มีความสุยดีนะครับ    อากาศสดชื่นเย็นสบาย   แต่ถ้าปลูกกัญชง  กัญชาทิ้งไว้สัก 10 ไร่  ชีวิตคงผลิกผันแน่ครับถ้าถูกจับเนี่ย   รับลองได้เลยว่ายิ้มไม่ได้ขำไม่ออก....ถ้ายังยิ้มได้ขำออกนี่ก็บ้าแล้ว  Grin Grin Grin Grin Grin จะบ้ามากกว่าพี่น้อยปืนโตซะอีกนะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ตกลงจะผลิตเพื่อเสพอย่างเดียวใช่มั๊ยครับ หรือผลิตเพื่อจำหน่ายด้วย  ขำก๊าก

nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 03:56:55 PM »

อะจ๊าก Shocked  จากเรื่องพี่น้อยปืนโต  กลายเป็นยาเขียวตราใบชา.... Grin Grin
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 04:55:11 PM »

ดูแล้วครับ..... ตกใจ.. ตกใจหน้าซีด...แต่คนอย่างพี่ผมว่าไม่ควรมีปืนจะดีกว่าครับพี่น้องครับ.... เศร้า

ทุกคนมีสิทธิ์มีปืน และใช้ปืนครับ...
ทุกคนมีสิทธิ์กลัว และมีสิทธิ์ที่จะป้องกันตัว...
คุณยังมีปืน แล้วทำไมคนอย่างพี่น้อยถึงไม่มีสิทธิ์ที่จะมีปืน...
ย้อนกลับมาคิดหน่อยสิครับ...

คัดลอกจากโบรชัวที่แจกที่กองทะเบียนครับ

--------------------------------------------------------------------------------

คุณสมบัติของผู้ขออนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน

- บรรลุนิติภาวะ
- สภาพร่างกายปกติไม่พิการหรือทุพพลภาพ
- ไม่เป็นบุคคลไร้ความสามารถหรือวิกลจริต หรือจิตฟั่นเฟือนไม่สมประกอบ
- มีชื่อในทะเบียนบ้านและมีถิ่นที่อยู่ประจำในท้องที่ไม่น้อยกว่า 6 เดือน
- ไม่เคยต้องโทษจำคุกคดีอาญา

Grin Grin Grin

http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=2330.msg57277

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 05:02:46 PM »

ไม่เฉพาะต้มครับ... ใส่ผัดเผ็ดก็ใช่ย่อย... Grin Grin Grin
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 05:51:36 PM »

Grinไม่กล้าอยู่ป่าครับ พอเริ่มมืดจะกลัวมาก กลัวผีหลอก ไหว้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 06:01:53 PM »

Grinไม่กล้าอยู่ป่าครับ พอเริ่มมืดจะกลัวมาก กลัวผีหลอก ไหว้

ผีหลอกไม่เท่าไหร่หรอกครับพี่ เพราะหลอกยังไงก็ไม่เท่าคน ๆ ๆ ๆ ๆ

ton68
เวลาอยู่ด้วยกันเหมือนไร้ค่าไม่รู้เป็นไง พอเธอจากไป...คิดถึงจังเลย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 07:45:06 PM »

ผมว่าแก่ควรจะมีครับเพราะว่าแกอยู่ในป่าอันตรายครับกลัวเสือคาบพี่น้อยไปรับประทานครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์