๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:46:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt M4 ขนาด .22 LR (Colt Tactical Rimfire Series)  (อ่าน 179340 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 01:56:27 AM »

รุ่นนี้น่าจะอยากครับ   เพราะดัดแปลงได้ง่ายมากๆ
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 02:18:20 AM »

รุ่นนี้น่าจะอยากครับ   เพราะดัดแปลงได้ง่ายมากๆ
ผมไม่ทำแบบนั้นแน่ๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

S76C+,C++
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 02:19:24 AM »

รุ่นนี้น่าจะอยากครับ   เพราะดัดแปลงได้ง่ายมากๆ
ผมไม่ทำแบบนั้นแน่ๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หึหึหึ  อิอิอิ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 03:38:15 AM »

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ถ้ามาผมก็โดนครับ

แต่ที่อาเจษบอก ดัดแปลงง่าย นี่หมายถึงตรงชุดลูกเลื่อน ลำกล้อง รวมไปถึงระบบควบคุมการยิงหรือเปล่าครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 04:07:00 AM »

ยังไงก็ยังรักเดียวใจเดียว  ชอบทรง GSG 5 ที่มันเป็นเเบบเก็บพานท้ายเเล้วมันสั้นเล็กดีครับ

ถ้ากล่าวถึง M4 ชอบอย่างเดียวที่มันเป็น COLT อีกอย่างมันจะเข้ามาขายบ้านเราได้หรือทรงมันฟ้องตัวเองไปหน่อยครับ

ต่างคนรักชอบไม่เหมือนกันเนอะ  ไม่เเน่ถ้าเงินเหลืออาจจะทนไม่ไหวเหมือนกันครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 04:57:03 AM »

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ถ้ามาผมก็โดนครับ

แต่ที่อาเจษบอก ดัดแปลงง่าย นี่หมายถึงตรงชุดลูกเลื่อน ลำกล้อง รวมไปถึงระบบควบคุมการยิงหรือเปล่าครับ
ตอบไปทางหลังไมค์แล้วนะครับ    แต่มานั่งลองหาข้อมูลดู   ได้ความว่าบริษัท Colt จับมือกับบริษัท Umarex Germany
ซึ่งบริษัท Umarex เป็นบริษัทที่ผลิตปืนลมและปืน Airsoft guns   
Colt  Tactical Rimfire จะผลิตในเยอรมันนี  แล้วตีตรา Colt แล้วส่งเข้ามขายในเมกา 
สรุปแล้วไม่ใช่ของ Colt จริงๆ  และจะคล้ายๆ GSG  ต่างกับ Sig 522
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 07:22:48 AM »

หยิบผิด....ลงสนาม BB  คงเรื่องยาวเป็นแน่ Grin ยิ้มีเลศนัย

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 07:51:02 AM »

มันไม่ใช่เรื่องยากหรอกครับ   ชิ้นส่วนมีครบอยู่แล้ว   ออกแบบซองกระสุนอีกชิ้นเดียวก็จบ
โคลท์ทำคอนเวอร์ชั่น.22 ขายมาสี่สิบปีแล้ว  ผมก็ซื้อกลับมาหลายครั้งเหมือนกัน   ถอดลูกเลื่อนกับโครงนำลูกเลื่อนออก แล้วใส่คอนเวอร์ชั่นเข้าไปแทน  เพียงแต่ซองกระสุนมันเล็กไปหน่อย
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 09:39:35 AM »

มันไม่ใช่เรื่องยากหรอกครับ   ชิ้นส่วนมีครบอยู่แล้ว   ออกแบบซองกระสุนอีกชิ้นเดียวก็จบ
โคลท์ทำคอนเวอร์ชั่น.22 ขายมาสี่สิบปีแล้ว  ผมก็ซื้อกลับมาหลายครั้งเหมือนกัน   ถอดลูกเลื่อนกับโครงนำลูกเลื่อนออก แล้วใส่คอนเวอร์ชั่นเข้าไปแทน  เพียงแต่ซองกระสุนมันเล็กไปหน่อย
ตัวจริงฟันธงแล้วครับ  แสดงว่าอาจจะไมมีสั่งเข้ามาแล้วมั้งครับพี่
marsman
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 09:55:43 AM »

สวยบาดใจ น้ำลายหก
khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 12:20:00 PM »

มันไม่ใช่เรื่องยากหรอกครับ   ชิ้นส่วนมีครบอยู่แล้ว   ออกแบบซองกระสุนอีกชิ้นเดียวก็จบ
โคลท์ทำคอนเวอร์ชั่น.22 ขายมาสี่สิบปีแล้ว  ผมก็ซื้อกลับมาหลายครั้งเหมือนกัน   ถอดลูกเลื่อนกับโครงนำลูกเลื่อนออก แล้วใส่คอนเวอร์ชั่นเข้าไปแทน  เพียงแต่ซองกระสุนมันเล็กไปหน่อย
ตัวจริงฟันธงแล้วครับ  แสดงว่าอาจจะไมมีสั่งเข้ามาแล้วมั้งครับพี่

ถ้าไม่มีการสั่งเข้ามา จะเสียดาย มากๆ  ครับ มัน สวยมากๆจริงๆ บาดตาบาดใจเหลือเกิน
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 12:24:01 PM »

สวยครับ ไรเฟิลกึ่งออโต้ .22 ชนวนริม น่าจะเข้าได้นะครับ ถ้าเข้ามาแล้ว ราคาไม่เกิน 60k คงแย่งกันวิ่งชนกันหัวแตก อิอิ

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
Isara
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 02:27:35 PM »

ที่เมกาเล่นตัวนี้กันบ้างไหมครับพี่ (.410)

http://world.guns.ru/shotgun/sh42-e.htm

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2009, 05:59:27 PM โดย Isara » บันทึกการเข้า
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 02:27:48 PM »

ชอบทั้ง Colt M4 และ Sig Sauer 522 .22LR     ครับ    ที่เหลือก็แค่ติดตามข่าว  ว่าจะมีเข้ามาขายมั้ย

ขอบคุณ จขกท  สำหรับข่าว ครับ  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 05:23:24 PM »

พื้นฐานกลไกเดียวกับ AR-15/M-16 หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็คงแค่เปลี่ยนชิ้นส่วนได้ไม่ยาก
ถ้านายทะเบียนมาอ่านข้อความพี่ก็คงนำเข้าบ้านเราลำบาก

เดี๋ยวหางาน Gunshow แถว SoCal ไปลูบๆคลำดีกว่า  คิก คิก จะได้ดูว่าเนื้องานของ Umarex กับ GSG อันไหนดีกว่ากัน

จริงๆพวก DPMS, Bushmaster หรือเจ้าอื่นๆ ก็มี AR15 ขนาด .22lr ขายกันอยู่แล้วนี่ครับ แต่คงเพราะเป็นพื้นฐานเดียวกับ AR-15/M-16 บ้านเราเลยเอาเข้าไปไม่ได้ เพราะแค่เปลี่ยน Upper กับแม็ก ก็น่าจะใช้กับ .223 ได้แล้ว ใช่หรือเปล่าครับพี่ (ไม่แน่ใจ เพราะเคยซื้อแต่ 223 มาถอดเล่น  คิก คิก)

ถ้าบ้านเรามันยากนัก ผมก็ว่า.......
ซื้อชุดแต่งมาใช้ดีกว่า อิ อิ ยังไงก็อยู่บนพื้นฐาน เท็นทเวนตี้ทู ของ่าย ซ่อมงาน หาอุปกรณ์ง่าย  Grin

เอามาแปลงร่างไปเป็น
กระบอกที่1 - M4 Style

กระบอกที่2 - AK Style

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 25
  พิมพ์