๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:44:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 464548 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 01:56:05 PM »

บรรยากาศการกินเหล้าในหนังฝรั่งที่ผมดูๆมาพบว่าเป็นไปอย่างง่ายๆไม่มีพิธีรีตองคือเดินมาที่บาร์หาเก้าอี้สักตัวนั่งแล้วสั่งเหล้ามาดื่มเป็กสองเป็กแล้วกลับบ้าน ผมก็เป็นนักสุราบาลคนหนึ่งครับแต่ไม่ค่อยชอบไปนั่งกินเหล้าแบบเป็นเรื่องเป็นราว(สั่งอาหารมาเต็มโต๊ะ+เหล้า+มิกเซอร์แล้วนั่งโม้กันสองสามชั่วโมง) เพื่อนที่รักไคร่กันของผมเคยทำสถิตินั่งบ่ายสองเลิกตีสองมาแล้ว ซึ่งคนสมาธิสั้นอย่างผมทำไม่ได้จริงๆ

บ่อยเชียวครับที่ผมปิดร้านกินข้าวเสร็จแล้วเดินออกกำลัง เดินผ่านร้านของชำที่เขามีโหลยาดองขายและมีถาดที่วางฝักมะขามมะม่วงดิบให้หยิบ  หน้าร้านมีกรรมกร+สามล้อ ยืนจิบเหล้ายาดองคุยกันห้าหกคน  ผมก็ไปร่วมแจมสิบยี่สิบบาทพอตึงๆหน้าแล้วก็กลับมาเข้าเวรเลี้ยงลูกยังเคยนึกว่ามันจะดีสักปานใดถ้าร้านชำมันเปลี่ยนเป็นบาร์มีเก้าอี้นั่งยาดองมันเปลี่ยนเป็นเรมี่ กรรมกรและสามล้อเปลี่ยนเป็นคนอาชีพอื่นๆบ้างเช่นทหารตำรวจข้าราชการพนักงานร้านค้า  แต่จริงๆกรรมกรสามล้อเขาก็ไม่เสียหายอะไรหรอกนะครับเพียงแต่เขาไม่ค่อยอยากคุยอะไรกับผมติดจะระวังๆราวกับจะกันผมออกนอกกลุ่มเท่านั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2011, 05:22:03 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ...รักในหลวงและพระเทพ » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 02:35:38 PM »

วัฒนธรรม แตกต่างกันครับ
การเคารพสิทธิ เคารพเวลา ต่อกัน
กิน ๆ  คุย ๆ แล้วก็กลับ
บ้านใครบ้านมัน
ของเรา ต้องบรรยาย ให้กันและกัน
ถกเถียง เรื่องการมุ้ง การเมือง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 02:47:43 PM »

...เรื่องการดื่มสุรา เป็นส่วนหนึ่งของวัฒนธรรม บ้านเราไม่เป็นรองใคร  ถือเป็นกิจกรรมที่เอาเรื่องเอาราว เอาจริงเอาจัง เอาเป็นเอาตาย อย่างยิ่งครับ ดังนั้นจะดื่มน้อยๆ ดื่มเร็วๆ ได้อย่างไร

...ว่าแล้วไปดีกั่ว ฟิ้วสสส์  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 02:58:41 PM »

เคยทำงานอยู่กับฝรั่ง 2 ครั้ง แต่ละครั้งเป็นฝรั่งคนละแบบ แบบแรกเป็นฝรั่งที่ดื่มแบบหลักการ คือก่อนดื่มเขาจะรับประทานอาหารให้เรียบร้อย ดื่มกาแฟรอย่อยแล้วดื่มเหล้าต่อ  พอ

มาอีกคนรายนี้ไม่สน ถ้าอยากจะซดเหล้าพ่อไม่เคยสนใจอะไร ดีไม่ดีวันนั้นพ่อเจ้าพระคุณไม่มีอาหารรองท้องเลย  Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 03:02:43 PM »

...เรื่องการดื่มสุรา เป็นส่วนหนึ่งของวัฒนธรรม บ้านเราไม่เป็นรองใคร  ถือเป็นกิจกรรมที่เอาเรื่องเอาราว เอาจริงเอาจัง เอาเป็นเอาตาย อย่างยิ่งครับ ดังนั้นจะดื่มน้อยๆ ดื่มเร็วๆ ได้อย่างไร

...ว่าแล้วไปดีกั่ว ฟิ้วสสส์  คิก คิก

คงจะต้องหาโอกาศ สักครั้ง คริๆ ปลายปีนี้ คาดหวังใว้ว่าจะทัวร์อีสาน เลาะริมโขง หากว่าไม่ผิดแผน อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 03:04:57 PM »

คงจะต้องหาโอกาศ สักครั้ง คริๆ ปลายปีนี้ คาดหวังใว้ว่าจะทัวร์อีสาน เลาะริมโขง หากว่าไม่ผิดแผน อิๆ

...มาสิครับ  ผมนั่งประกอบพิธีเป็นเพื่อนได้  แต่ทุกวันนี้แทบจะไม่ดื่มแล้วครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 03:07:24 PM »

...มาสิครับ  ผมนั่งประกอบพิธีเป็นเพื่อนได้  แต่ทุกวันนี้แทบจะไม่ดื่มแล้วครับ

คิก คิก คำนี้ก็พอแล้วครับ ผมก็เรื่อยเปื่อยไปงั้นแหละ ใช่ว่าจะเป็นนักดื่ม อะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2009, 03:10:13 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 03:12:42 PM »

คนไทยเราดื่มเหล้ายาวจริงๆครับ ตั้งแต่บ่ายยันค่ำ ถึงดึก Angry ใหม่ๆผมก็ล่อเหล้าเปล่าๆแบบฝรั่ง นั่งอยู่ไม่นานหัวทิ่ม
ตอนหลังต้องค่อยๆดื่ม ผสมน้ำ+โซดามาก นั่งได้นานขี้น พวกแมกก็ดื่มเหล้าเหมือนคนไทยครับ ดื่มจนเมา เมาแล้วก็ต่อยกัน เป็นเรื่องธรรมดา
บางครั้งตื่นมาตอนเช้าจำไม่ได้ว่าโดยหมัดใคร ขำก๊าก

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 03:19:49 PM »

คิก คิก คำนี้ก็พอแล้วครับ ผมก็เรื่อยเปื่อยไปงั้นแหละ ใช่ว่าจะเป็นนักดื่ม อะไร
คุณโคด้าเมื่อก่อนท่านเป็นคอไวน์ครับ ได้ข่าวว่ามีสะสมใว้มาก แต่ทราบว่าเลิกดื่มมาหลายปีแล้ว ปลายปีผมไปเยี่ยมคุณโคด้าที่อุดรหลายวัน
ยังไม่มีโอกาสได้ชนแก้วกันเลย ได้แต่ดื่มกาแฟกับทานอาหาร

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 03:26:03 PM »

เมืองไทยเราอุดมสมบูรณ์มั่งครับ เลยติดนิสัยกินๆๆๆๆมีงานอะไรก็กิน งานแต่งก็กิน ปีใหม่ก็กิน ขึ้นบ้านใหม่ก็กิน งานศพก็ยังกิน

เมืองนอกเค้าก็แค่นั่งคุยนั่งหลีสาวขอเบอร์สาวเป็นกับแกล้ม
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 03:27:48 PM »

..ฝรั่ง.ดื่มสู้คนไทยไม่ได้หรอกครับ..ถึงเช้าเลยก็มีครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 03:35:23 PM »

อูยยยยย......จุก....ผมไปดื่มเบียร์ช้างของผมเงียบๆดีก่า......อิอิอิ

Grin Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 03:37:41 PM »

ฝรั่งอังกฤษเขาว่า A man's house is his castle ยิ่งสมัยนี้บ้านฝรั่งยิ่งเล็กๆ และมีเมียดุอยู่ด้วย การดื่มจึงมักดื่มนอกบ้านครับ ไปดื่มบ้านรวม Public ้house "ผับ" แทน แต่ละนายก็มักมีผับประจำเรียกสั้นๆ ว่า local เมืองอังกฤษมีผับทุกหัวถนน เอ้อ ไม่ใช่ก็เกือบๆ ครับ ผับเปิดตั้งแต่สายๆ ถึงห้าทุ่ม ต้องปิดตามกฎหมาย

เท่าที่เห็นเขากินสรุปว่า น้อยๆ นานๆ ครับ ส่วนใหญ่สั่งเบียร์ เป็น pint หรือครึ่ง pint นั่งจิบแล้วจิบอีกจนกลับ ส่วนมากไม่เกิน 2 ไปท์ ยกเว้นวันพิเศษอย่างมีบอลนัดสำคัญ ปีใหม่ หรือสอบเสร็จ

- การเข้าผับดื่มเบียร์ ไม่ถือว่าเป็นบาปจึงมีผับในแคมปัสมหาลัยด้วย ถ้ามหาลัยมีที่ทาง ส่วนมากก็ใต้หอพักนั่นแหละครับ หรือบางทีก็มีผับส่วนกลาง และเนื่องจากขายเด็กนักศึกษา เขาพยายามขายถูกพิเศษ เช่น เมื่อศตวรรษก่อน ไฮเนกเก้นดราฟ ไปท์ละ 1 ปอนด์ ถูกกว่าผับในเมืองซึ่งขาย เกือบ 2 หรือกว่า 2 ในแคมปัสมหาลัยนอตติ้งแฮมมีผับ 14 แห่ง ครับ แห่งหนึ่งแปลงโฉมเป็นเธคคืนวันเสาร์ด้วย เรียกว่ากินดื่มเรียนเมาสำเร็จรูป เปิดทั้งวันปิดห้าทุ่มตามกฎหมายเหมือนผับข้างนอก ตอนเช้าเรียน ตอนเทียงไปล้างคอสักแก้ว ตอนบ่ายมานั่งตาปรือในห้องก็ได้ครับ ผับที่น่านั่งคือผับที่หอหญิง แต่มักมีผู้ชายพอกัน อิ อิ ตามผับแทบไม่มีคนสั่งอย่างอื่น วิสกี้นี่น้อยมากๆ บางทีอาจสั่งคอกเทคอะไรมากกว่า

- การสุมหัวดื่ม สำหรับนักเรียนสุมหัวดื่มโดยนัดไปที่บ้านใครสักคนตั้งเตา BBQ คนไปก็หิ้วไส้กรอก เนื้อ เครื่องดื่มไปเอง บางครั้งเจ้าบ้านก็ผสมอะไรใส่อ่างไว้ เช่น แซงเกลีย ถ้าคนนัดขยันอาจบอกล่วงหน้าว่าให้ใครเอาเครื่องดื่มอะไรไปจะได้ผสมอะไรเล่นได้หลายอย่าง เพื่อนบ้านก็ปวดกะโหลกไปถึงเช้าครับ

ผับปิดห้าทุ่ม ถ้าอยากเที่ยงต่อต้องไปไนท์คลับ ซึ่งคือดิสโก้เธค เธคส่วนมากโชว์บัตรนักศึกษาลดค่าผ่านประตู ข้างในก็ราคาเท่าๆ กับคนอื่น เธคปิดเวลาตีสอง ชาวประชาก็ออกมาเมากันเต็มเมือง ยืนเข้าคิวแทกซี่กันกลับบ้าน

ตามผับและเธค สั่งที่บาร์ รับแก้วปุ๊ป จ่ายตังค์ปั๊ป ไม่เปิดบิลครับไม่เคยเห็นคนวิวาทชกต่อยกันทั้งในผับ เธค และตามถนน ครับ อย่างมากเมาบ้า ปีนขึ้นโต๊ะ ฯลฯ

ที่อังกฤษถ้าใครเมามาก เรียกรถพยาบาลมารับได้ เขากลัวแอลกอฮอร์เกินช๊อกตาย เพื่อนผมเป็นเด็กฝรั่ง ป.ตรี ชมรมเดียวกันกลับบ้านไม่ไหวผมพ่วงลากมา ให้นอนที่โซฟา มันเมาจัดกลิ้งตกมาอีก ผมโทรเรียกรถพยาบาลเบอร์โทรกลางของเทศบาลเมือง "เพื่อนไอเมามาก มาเก็บไปหน่อยจิ" "อือม์ ยังพูดรู้เรื่องหรือเปล่า?" "ไม่รู้เรื่องแล้ว" รถพยาบาลก็วี้หว่อมา บุรุษพยาบาลลงมาสองคน ดูอาการแล้วก็หิ้วขึ้นไปนอนมัดไว้ วันหลังเจอมันบอกว่าไอจำได้แค่อยู่คลับ ตื่นมานอน รพ. มีน้ำเกลือปักแขน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 03:40:05 PM »

คุณโคด้าเมื่อก่อนท่านเป็นคอไวน์ครับ ได้ข่าวว่ามีสะสมใว้มาก แต่ทราบว่าเลิกดื่มมาหลายปีแล้ว ปลายปีผมไปเยี่ยมคุณโคด้าที่อุดรหลายวัน
ยังไม่มีโอกาสได้ชนแก้วกันเลย ได้แต่ดื่มกาแฟกับทานอาหาร

งั้นผมก็รอตำจอกกะพี่บุญปลายปีอีก ละครับ อิๆ แต่ไม่เป็นไร หากมีโอกาศไปคารวะพี่แก้วถึงถิ่น แถบนั้นผมมีสหายสุราอยู่หลายคน ให้พี่แก้วสอนเรื่องถ่ายรูปอย่างเดียวก็พอ อิๆ ว่าแต่ปลายปีนี้อย่ารีบกลับ น๊ะครับ อิๆ คิดถึงบรรยากาศดวดวอสก้า คืนนั้น 55+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2009, 03:42:10 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 03:42:39 PM »

ฝรั่งอังกฤษเขาว่า A man's house is his castle ยิ่งสมัยนี้บ้านฝรั่งยิ่งเล็กๆ และมีเมียดุอยู่ด้วย การดื่มจึงมักดื่มนอกบ้านครับ ไปดื่มบ้านรวม Public ้house "ผับ" แทน แต่ละนายก็มักมีผับประจำเรียกสั้นๆ ว่า local เมืองอังกฤษมีผับทุกหัวถนน เอ้อ ไม่ใช่ก็เกือบๆ ครับ ผับเปิดตั้งแต่สายๆ ถึงห้าทุ่ม ต้องปิดตามกฎหมาย

เท่าที่เห็นเขากินสรุปว่า น้อยๆ นานๆ ครับ ส่วนใหญ่สั่งเบียร์ เป็น pint หรือครึ่ง pint นั่งจิบแล้วจิบอีกจนกลับ ส่วนมากไม่เกิน 2 ไปท์ ยกเว้นวันพิเศษอย่างมีบอลนัดสำคัญ ปีใหม่ หรือสอบเสร็จ

- การเข้าผับดื่มเบียร์ ไม่ถือว่าเป็นบาปจึงมีผับในแคมปัสมหาลัยด้วย ถ้ามหาลัยมีที่ทาง ส่วนมากก็ใต้หอพักนั่นแหละครับ หรือบางทีก็มีผับส่วนกลาง และเนื่องจากขายเด็กนักศึกษา เขาพยายามขายถูกพิเศษ เช่น เมื่อศตวรรษก่อน ไฮเนกเก้นดราฟ ไปท์ละ 1 ปอนด์ ถูกกว่าผับในเมืองซึ่งขาย เกือบ 2 หรือกว่า 2 ในแคมปัสมหาลัยนอตติ้งแฮมมีผับ 14 แห่ง ครับ แห่งหนึ่งแปลงโฉมเป็นเธคคืนวันเสาร์ด้วย เรียกว่ากินดื่มเรียนเมาสำเร็จรูป เปิดทั้งวันปิดห้าทุ่มตามกฎหมายเหมือนผับข้างนอก ตอนเช้าเรียน ตอนเทียงไปล้างคอสักแก้ว ตอนบ่ายมานั่งตาปรือในห้องก็ได้ครับ ผับที่น่านั่งคือผับที่หอหญิง แต่มักมีผู้ชายพอกัน อิ อิ ตามผับแทบไม่มีคนสั่งอย่างอื่น วิสกี้นี่น้อยมากๆ บางทีอาจสั่งคอกเทคอะไรมากกว่า

- การสุมหัวดื่ม สำหรับนักเรียนสุมหัวดื่มโดยนัดไปที่บ้านใครสักคนตั้งเตา BBQ คนไปก็หิ้วไส้กรอก เนื้อ เครื่องดื่มไปเอง บางครั้งเจ้าบ้านก็ผสมอะไรใส่อ่างไว้ เช่น แซงเกลีย ถ้าคนนัดขยันอาจบอกล่วงหน้าว่าให้ใครเอาเครื่องดื่มอะไรไปจะได้ผสมอะไรเล่นได้หลายอย่าง เพื่อนบ้านก็ปวดกะโหลกไปถึงเช้าครับ

ผับปิดห้าทุ่ม ถ้าอยากเที่ยงต่อต้องไปไนท์คลับ ซึ่งคือดิสโก้เธค เธคส่วนมากโชว์บัตรนักศึกษาลดค่าผ่านประตู ข้างในก็ราคาเท่าๆ กับคนอื่น เธคปิดเวลาตีสอง ชาวประชาก็ออกมาเมากันเต็มเมือง ยืนเข้าคิวแทกซี่กันกลับบ้าน

ตามผับและเธค สั่งที่บาร์ รับแก้วปุ๊ป จ่ายตังค์ปั๊ป ไม่เปิดบิลครับไม่เคยเห็นคนวิวาทชกต่อยกันทั้งในผับ เธค และตามถนน ครับ อย่างมากเมาบ้า ปีนขึ้นโต๊ะ ฯลฯ

ที่อังกฤษถ้าใครเมามาก เรียกรถพยาบาลมารับได้ เขากลัวแอลกอฮอร์เกินช๊อกตาย เพื่อนผมเป็นเด็กฝรั่ง ป.ตรี ชมรมเดียวกันกลับบ้านไม่ไหวผมพ่วงลากมา ให้นอนที่โซฟา มันเมาจัดกลิ้งตกมาอีก ผมโทรเรียกรถพยาบาลเบอร์โทรกลางของเทศบาลเมือง "เพื่อนไอเมามาก มาเก็บไปหน่อยจิ" "อือม์ ยังพูดรู้เรื่องหรือเปล่า?" "ไม่รู้เรื่องแล้ว" รถพยาบาลก็วี้หว่อมา บุรุษพยาบาลลงมาสองคน ดูอาการแล้วก็หิ้วขึ้นไปนอนมัดไว้ วันหลังเจอมันบอกว่าไอจำได้แค่อยู่คลับ ตื่นมานอน รพ. มีน้ำเกลือปักแขน

ชอบอ่านคุณ L/E เขียนครับ...

หากอยากเขียนหนังสือกับซีเอ็ดฯ บอกนายสมชายนะครับ... จะแนะนำกับ บก. ให้ครับ... เย้
หน้า: [1] 2 3 4 ... 149
  พิมพ์