๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 01:02:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467704 ครั้ง)
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 09:07:03 PM »

เคยไปสัมผัสมาครับ...พอเมาได้ที่(บ้านเรา)อยากจะไปเที่ยวต่อแต่ของเขาเปิดเที่ยงคืนแล้วก็ปิดตีหนึ่ง....เลยต้องกลับมาที่โรงแรมเหมือนเดิม Grin

รักเธอ....ประเทศไทย
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 09:24:00 PM »

..........ในความต้องการผมคือจิบเหล้าดีๆสักสองสามเป็กกับแกล้มจานเล็กๆสักสองจาน ได้เจอคนหลากหลายอาชีพมาพูดคุยทักทายแลกเปลี่ยนความคิดสักเล็กน้อย เสียเงินสักสองสามร้อยบาท  พอให้ได้หายเบื่องานประจำ-ชีวิตรายวันแล้วก็กลับบ้านไปเลี้ยงลูกจำเจต่อไป..................

เมื่อก่อน นี่คือชีวิตหลังเลิกงานของผมเลยครับ ไม่ต้องนัด ไม่ต้องชวน เสร็จงานเมื่อไหร่ ดึกดื่นแค่ไหน รับรองว่าหน้าเคาน์เตอร์ต้องมีเพื่อนอยู่

หลากอาชีพ หลายช่วงอายุ มานั่งคุยกัน ประสานประโยชน์ ช่วยเหลือเรื่องงาน เรื่องชีวิต บางทีเรื่องยากเย็นแสนเข็ญก็แก้ปัญหาได้ง่ายๆด้วยประสบการณ์ของเพื่อนครับ

บอกกันไม่อาย บริษัทแรกของผมเกิดมาจากร้านเหล้านี่ละครับ จนถึงทุกวันนี้ไม่ได้ไปนั่งดื่มแล้ว แต่เพื่อนก็ยังคงเป็นเพื่อนอยู่ครับ

Grin Grin Grin

ที่กรุงเทพเป็นเมืองใหญ่มีที่ๆคนรสนิยมการดื่มคล้ายๆกันไปรวมตัวกันได้  แต่ผมอยู่ลำปางบาร์แบบนี้ไม่มีเลยครับ  จะดีปานใดถ้าวันนี้ดื่มโกลด์เลเบลสักสามเป็ก  และอีกหลายวันต่อมาก็เป็นบรั่นดีเรมี่-เฮนเนสซี่สักสองสามเป็กตบด้วยว๊อดก้าอีกเป็ก.......คืออยากดื่มอะไรก็ได้โดยไม่ต้องซื้อทั้งขวดไม่ต้องเป็นกังวลกับเหล้าที่กินไม่หมดและจ่ายทีละไม่มาก   จริงๆนะครับมีเหล้าที่ผมอยากลองหลายยี่ห้อแต่กลัวไม่อร่อย อย่างเช่นแจ๊คแดเนี่ยลกลัวไม่อร่อยแล้วจะเสียดายตังค์และเสียดายเหล้าที่เหลือ  เหล้ารัมผมก็ยังไม่เคยลอง เพราะจะซื้อเหล้าทีก็ต้องซื้อที่เคยกินแล้วเมาสนุก(เหล้าแพงว่าไหมครับ)แต่ถ้ามีบาร์แบบของเฮียโซ้ยตี๋ผมจะสั่งเหล้ามาชิมทุกอย่างเลยครับ  เกรนฟิดิด  โอลปา  ฯลฯ  เหล้าผสม  เตกีร่า เวอร์มุด และอะไรก็ลืมไปแล้วที่เจมส์บอนด์ชอบ เขย่าแต่ไม่คน
             ที่ลำปางนี่เวลาเพื่อนนัดไปแต่ละที่รู้ล่วงหน้าไม่แบล๊คก็เรดไปจุกจิกมากเพื่อนหายหมดครับ คือวันหลังเขาจะไม่ชวน

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 09:36:39 PM »

..ฝรั่ง.ดื่มสู้คนไทยไม่ได้หรอกครับ..ถึงเช้าเลยก็มีครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ช่วงหลังๆพวกฝรั่ง ดื่มเหล้ามีสติมากขึ้นครับ เพราะกฎหมายแรงมากๆ อย่างอเมริกาถ้าดื่มสุราแล้วขับรถ ถ้าโดนตำรวจจับ
อย่างแรกเลยติดคุกฟรี7วัน แล้วค่อยขึ้นศาล ถ้าขึ้นศาล ก็ต้องโดนปรับ ส่งไปเข้าสถานบำบัด ค่าประกันรถจะแพงมากขึ้นหลายเท่าตัว
สรุปแล้วถ้าดื่มเหล้าแล้วขับรถโดนตำรวจจับ อย่างน้อยก็ต้องเสียเงิน10000เหรียญขึ้นไป ถ้าดื่มแล้วขับรถเกิดอุบัติเหตุ ชนใครบาดเจ็บหรือตาย ก็คุกอย่างเดียวครับ
ยอมความกันไม่ได้  อาจโดนทางผู้เสียหายฟ้องจนหมดตัวด้วย  ทางร้านบาร์ที่เสริฟเหล้าก็อาจจะโดนฟ้องด้วย ฐานเสริฟเหล้าให้ลุกค้าจนเมามายเกินขนาด
ดังนั้นบารเทนเดอร์เมื่อเห็นว่าลุูค้าเมา ต้องไม่เสริฟต่อ ปฎิเสธการขายเหล้า  ถ้าเห็นว่าจำเป็นก็ต้องไม่ให้ลูกค้าขับรถ เรียกแท็กซี่ให้ลูกค้า

Cheesy Cheesy Cheesyฮ่าฮ่า  บาร์เทนเดอร์นี่ต้องใจกล้ามากนะครับพี่บุญ  ผมนึกเห็นภาพฝรั่งตัวเป็นตึกหนักเป็นตันๆเมาเหล้าแล้วขัดใจที่บารเทนเดอร์ไม่ยอมรินเติมให้อีก  เวลาพี่แกตบโต๊ะเปรี้ยงๆอาละวาด  บาร์เทนเดอร์นี่ต้องอย่างแจ๋วเลยนะครับพี่ถึงจะเอาใหญ่แบบคิงคองอยู่

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 09:39:53 PM »

คือวันหลังเขาจะไม่ชวน

ไม่ชวน..ก็.อภิสิทธิ์

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 09:43:14 PM »

Grin Grin Cheesy Cheesy

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 12:33:58 PM »

พักหลังผมก็เริ่มเบื่อๆแล้วครับความเมา...ปวดหัว ยี๊ แต่ก็ดื่มทุกวันเบียร์วันละ2ขวดหรือไม่ก็บรั่นดีวันเป๊กสองเป๊ก พอหลับสบาย....
ฝากพี่ๆเพื่อนๆน้าๆอาๆทั้งหลาย ดืมได้แต่ก็ต้องออกกำลังกายด้วยนะครับ เพื่อสุขภาพ เยี่ยม
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 03:12:12 PM »

ที่กรุงเทพเป็นเมืองใหญ่มีที่ๆคนรสนิยมการดื่มคล้ายๆกันไปรวมตัวกันได้  แต่ผมอยู่ลำปางบาร์แบบนี้ไม่มีเลยครับ  จะดีปานใดถ้าวันนี้ดื่มโกลด์เลเบลสักสามเป็ก  และอีกหลายวันต่อมาก็เป็นบรั่นดีเรมี่-เฮนเนสซี่สักสองสามเป็กตบด้วยว๊อดก้าอีกเป็ก.......คืออยากดื่มอะไรก็ได้โดยไม่ต้องซื้อทั้งขวดไม่ต้องเป็นกังวลกับเหล้าที่กินไม่หมดและจ่ายทีละไม่มาก   จริงๆนะครับมีเหล้าที่ผมอยากลองหลายยี่ห้อแต่กลัวไม่อร่อย อย่างเช่นแจ๊คแดเนี่ยลกลัวไม่อร่อยแล้วจะเสียดายตังค์และเสียดายเหล้าที่เหลือ  เหล้ารัมผมก็ยังไม่เคยลอง เพราะจะซื้อเหล้าทีก็ต้องซื้อที่เคยกินแล้วเมาสนุก(เหล้าแพงว่าไหมครับ)แต่ถ้ามีบาร์แบบของเฮียโซ้ยตี๋ผมจะสั่งเหล้ามาชิมทุกอย่างเลยครับ  เกรนฟิดิด  โอลปา  ฯลฯ  เหล้าผสม  เตกีร่า เวอร์มุด และอะไรก็ลืมไปแล้วที่เจมส์บอนด์ชอบ เขย่าแต่ไม่คน
             ที่ลำปางนี่เวลาเพื่อนนัดไปแต่ละที่รู้ล่วงหน้าไม่แบล๊คก็เรดไปจุกจิกมากเพื่อนหายหมดครับ คือวันหลังเขาจะไม่ชวน

เดี๋ยวนี้ก็ไม่มีอย่างแต่ก่อนแล้วครับ แต่ก็มีเวบบอร์ดไงครับ นั่งจิบอยู่บ้าน หน้าจอ มือก็คุยไป(ผ่านคีย์บอร์ด) ได้เพื่อนเหมือนกัน ดีซะอีก ไม่ต้องเดินทาง

เหล้าเหลือก็เก็บไว้วันต่อๆไปก็ได้ครับ แจ็คแดเนียลผมก็เกือบปีแล้วพร่องกว่าครึ่งขวดไปหน่อยเดียวเอง ผมก็ชอบคอคเทลครับ อาทิตย์ก่อนซื้อเอลโตโรมา

กะว่าจะเขย่ามาการิตากินที่บ้าน ลูกน้องเห็นเข้ามันถามว่ามาการิตาทำยังไง อร่อยมั้ย พอปิดร้าน ผมเขย่าให้กิน ชอบกันใหญ่ ปรากฏว่าเอลโตโรผม

กลับไม่ถึงบ้านครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 17, 2009, 07:21:57 PM »

เลิกมาอย่างเด็ดขาดเกือบ 2 ปีแล้วครับ
พอผมเลิก....เขาก็ออกกฎหมายดื่มไม่ขับซะงั้น  คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:39:17 PM »

วันนี้มีรายการที่ชอบดูครับดันดารากับคืนนี้วันนั้น  เตรียมจิบชีวาสครับผมมีไก่ทอดชิ้นใหญ่กับสับปะรด เฮียโซ้ยตี๋ครับรบกวนขอสูตรมาการิต้าหน่อยเถอะครับและแจ๊ค แดเนี่ยลนี่รสชาติบาดคอมากไหมครับว่ากันว่าเป็นเหล้าเคาบอยขอขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:53:09 PM »

พักหลังผมก็เริ่มเบื่อๆแล้วครับความเมา...ปวดหัว ยี๊ แต่ก็ดื่มทุกวันเบียร์วันละ2ขวดหรือไม่ก็บรั่นดีวันเป๊กสองเป๊ก พอหลับสบาย....
ฝากพี่ๆเพื่อนๆน้าๆอาๆทั้งหลาย ดืมได้แต่ก็ต้องออกกำลังกายด้วยนะครับ เพื่อสุขภาพ เยี่ยม

วันใหน ผมไปถึงอุดร สงสัยได้อดเหล้าเป็นแน่ น้าพนธ์เลิกดื่ม เสียแล้ว 55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:54:12 PM »

วันนี้มีรายการที่ชอบดูครับดันดารากับคืนนี้วันนั้น  เตรียมจิบชีวาสครับผมมีไก่ทอดชิ้นใหญ่กับสับปะรด เฮียโซ้ยตี๋ครับรบกวนขอสูตรมาการิต้าหน่อยเถอะครับและแจ๊ค แดเนี่ยลนี่รสชาติบาดคอมากไหมครับว่ากันว่าเป็นเหล้าเคาบอยขอขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้

ลุงแจ็คนุ่มนวลดีนี่ครับ บางอารมณ์ ผมเล่นเป็นออนเดอะร็อกเลย อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 10:36:47 PM »

ผมว่าดื่มวิสกี้ผสมโซดาน้ำแข็ง แกล้มผลไม้สดนี่ดีกว่าแกล้มพวกเนื้อครับเพราะมีกากอาหารเยอะตอนเช้าสบายท้องดี กลางคืนทำลายตับแล้วตอนเช้าก็ดื่มน้ำหวานสักหน่อยบำรุงตับเพื่อดื่มตอนเย็นต่อครับ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 10:51:04 PM »

แจคแดเนียล ก็ออกจะบาดคอกว่าชีวาสหน่อยละครับ  Grin

แต่ถ้าหนาวหน่อยๆครั่นเนื้อครั่นตัว เหล้าครึ่งแก้วน้ำแข็งสามก้อน เขย่าๆจิบๆ สบายเนื้อสบายตัวดีครับ

มาการิตตาแบบผม ก็มีแค่ เหล้า(เตกีล่าเป็นหลักครับ ถ้าไม่มีเหล้าเถื่อนบ้านเราก็โอเคครับ) น้ำมะนาว น้ำเชื่อม น้ำแข็งครับ

เตกีล่า 2 ฝา น้ำมะนาว 2 ฝา น้ำเชื่อม 1 ฝา น้ำแข็งทุบ ใส่เชคเกอร์เขย่าๆแรงๆ เอามะนาวถูปากแก้วแล้วไปกลิ้งกับเกลือป่น

รินเหล้าใส่แก้วเสิร์ฟพร้อมมะนาวฝานบางๆ  น้ำลายหก อ้อถ้าไม่มีเชคเกอร์ ใช้ขวดแก้วใส่กาแฟก็ได้ครับ ผมก็ไม่เคยมีเชคเกอร์กะเค้าเหมือนกันครับ

Grin Grin Grin
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 09:29:49 AM »

อืม.....อ่านกระทู้นี้แล้วไปเสพสุราดีกว่า น้ำลายหก

Long Live The King

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 11:18:53 AM »

อ่านที่คุณ Gunchon โพสต์แล้วน้ำลายไหลเลยครับ... เบียร์ในบ้านเราที่ผมชอบก็ไฮเนเก้นครับ... สิงห์กับลีโอพอๆ กัน... แต่ที่แน่ๆ เบียร์สดไม่ว่าจะยี่ห้ออะไร... จะในถังหรือในขวดล้วนแต่ถูกใจกว่าครับ...

...แถวบ้านผม... ฝรั่งเยอรมันมาได้เมียแถวนี้... แกชอบล่อเบียร์ช้างแบบไม่แช่เย็นครับ... Grin Grin Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 149
  พิมพ์