๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 04:19:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 127 128 129 [130] 131 132 133 ... 149
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝรั่งเขากินเหล้ากันอย่างไรครับ..  (อ่าน 467502 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1935 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 12:58:39 PM »

เริ่มต้นด้วยการสะสมแก้วและสูตรการรินการดื่ม
ไม่สายครับลุงปู มึกวันใหน ก็เมาวันนั้น สำหรับเหล้า......

ผมชอบ"เล่า" ในวงเหล้า

สังคมตราหน้าว่าเหล้าเป็นสิ่งที่ไม่ดี

แต่สังคมก็ไม่เคยขาดเหล้า และยังคงขาดไม่ได้ ไปอีกนานแสนนาน........

ในชั่วมีดี ในดี ดูดีๆอาจมีชั่วปน....

ทุกสิ่งทุกอย่าง มันก็เป็นเช่นมัน ใช่สิ่งใหนๆ จะมาทำให้คนชั่ว

ตัวคนนั่นเองหรอก ที่ทำชั่ว....แต่คนไม่มองตัวตน กลับไปเอาสิ่งอื่นมาอ้าง มาทดแทนการกระทำชั่วของตน........

โอ้คน...ช่างชั่วช้าสิ้นดี.......ยิ่งกว่าสิ่งใหนๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1936 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 05:37:32 PM »

น้องเขยได้แอบโซ่หลุดมาขวดนึงเอามาเปิดกินกับผม รสชาดสุดแสนที่จะไม่ถูกคอ ผมเลยยกให้พม่าที่โรงงานไปซะเจ้าตัวมารู้เข้าบ่นเป็นหมีกินผึ้งเลยครับ๕๕๕ไม่รู้มันจะเสียดายอะไร

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1937 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 01:08:15 AM »

Grin สวัสดีปีใหม่สมาชิกทุกท่านครับ ไหว้
 Grin มาพร้อมสูตรคอกเทลที่สามารถทำดื่มอร่อยได้ง่าย ๆ อีก 1 สูตรครับ Grin

Grin Good morning to you ... my love หลงรัก
 Grin เหล้า Gin 1 ออนซ์ น้ำส้ม 1 ออนซ์ น้ำแอปเปิ้ล 1 ออนซ์ น้ำหวานกลิ่นแอปเปิ้ลเขียว 1/2 ออนซ์ บีบน้ำมะนาวลงไปสัก 1 ซีก ใส่น้ำแข็ง คนให้เข้ากัน เสร็จแล้วครับ ง่ายมาก Grin

Grin ขอให้ทุกคนมีความสุขในการดื่มครับ แต่อย่าดื่มจนเกินลิมิตนะครับ พอหลับสบายก็พอครับ Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1938 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 08:13:52 AM »

คนไม่กินเหล้า แต่ปรุงเหล้า ประเทศไทยนี้มีแปลกๆ อิๆๆ

เป็นไงครับน้าใหม่ เหล้ารับแขกหมดยัง เผื่อผ่านไปจะได้แวะเอาไปเติมให้อีก อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1939 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 03:41:06 PM »

น้องเขยได้แอบโซ่หลุดมาขวดนึงเอามาเปิดกินกับผม รสชาดสุดแสนที่จะไม่ถูกคอ ผมเลยยกให้พม่าที่โรงงานไปซะเจ้าตัวมารู้เข้าบ่นเป็นหมีกินผึ้งเลยครับ๕๕๕ไม่รู้มันจะเสียดายอะไร

ลองขวดสีแดงสิครับ... ผสมสไปรท์+เกลือ+มะนาว... ผมเอาไปดวลกีบชีวาส... หมดก่อนชีวาสอีก... Grin Grin Grin

...ไม่ก็... เอาแช่เย็นจนน้ำแข็งเกาะขวด... แล้วกรึ๊บเพียวๆ กลิ่นหอมมาก... แต่เวลาไหลผ่านลำคอมันช่างร้อนแรง...

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1940 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 05:04:48 PM »

ลองขวดสีแดงสิครับ... ผสมสไปรท์+เกลือ+มะนาว... ผมเอาไปดวลกีบชีวาส... หมดก่อนชีวาสอีก... Grin Grin Grin

...ไม่ก็... เอาแช่เย็นจนน้ำแข็งเกาะขวด... แล้วกรึ๊บเพียวๆ กลิ่นหอมมาก... แต่เวลาไหลผ่านลำคอมันช่างร้อนแรง...

เดี๋ยวเข้าโลตุ๊สจะลองขวดเล็กซักขวดครับ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1941 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 05:09:15 PM »

Grin สวัสดีปีใหม่สมาชิกทุกท่านครับ ไหว้
 Grin มาพร้อมสูตรคอกเทลที่สามารถทำดื่มอร่อยได้ง่าย ๆ อีก 1 สูตรครับ Grin

Grin Good morning to you ... my love หลงรัก
 Grin เหล้า Gin 1 ออนซ์ น้ำส้ม 1 ออนซ์ น้ำแอปเปิ้ล 1 ออนซ์ น้ำหวานกลิ่นแอปเปิ้ลเขียว 1/2 ออนซ์ บีบน้ำมะนาวลงไปสัก 1 ซีก ใส่น้ำแข็ง คนให้เข้ากัน เสร็จแล้วครับ ง่ายมาก Grin

Grin ขอให้ทุกคนมีความสุขในการดื่มครับ แต่อย่าดื่มจนเกินลิมิตนะครับ พอหลับสบายก็พอครับ Grin
เดี๋ยวถ้าได้ไปบ้านแม่ยายจะต้องหาโอกาศไปเที่ยวร้านครับจะไปกินเหล้าปั่น Grin ว่าแต่ว่าไปทางไหนครับ จากอำเภอหนองบัวไปอีกไกลไหมครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1942 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 05:10:10 PM »

หากจะกินผสม กะมะนาวเกลือสไปรท์ แนะนำขวดใสครับ

หากจะดื่มเพียว ชอบกลิ่นวนิลาไม๊ หอมสดชื่น ขวดขาวขุ่นครับ เอามาแช่น้ำแข็งให้เย็นจัด ใช้จอกเป็กยาดองนั่นแหละ ซดวาบเข้าไป สดชื่นดีแท้ๆ

ปล.ของดีน๊ะครับ ที่ให้ลูกน้องพม่าไป อิๆๆ

จะเชื่อผม หรือเชื่อครูต้น ก็ไม่ผิดครับ ลางเนื้อ ลางยา อิๆๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1943 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 05:11:28 PM »

ร้านน้าใหม่อยู่ตาคลี นครสวรรค์ครับ มีถนนเส้นเดียวนั้นแหละ ที่ผ่านไปทางหน้ากองบิน ถามใคร ใครก็รู้จัก 55+

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1944 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 05:16:16 PM »

หากจะกินผสม กะมะนาวเกลือสไปรท์ แนะนำขวดใสครับ

หากจะดื่มเพียว ชอบกลิ่นวนิลาไม๊ หอมสดชื่น ขวดขาวขุ่นครับ เอามาแช่น้ำแข็งให้เย็นจัด ใช้จอกเป็กยาดองนั่นแหละ ซดวาบเข้าไป สดชื่นดีแท้ๆ

ปล.ของดีน๊ะครับ ที่ให้ลูกน้องพม่าไป อิๆๆ

จะเชื่อผม หรือเชื่อครูต้น ก็ไม่ผิดครับ ลางเนื้อ ลางยา อิๆๆ
ขวดใสๆนั่นแหละครับที่ผมเอาไปให้พม่ากิน Grin เดี๋ยวต้องแอบๆซื้อขวดเล็กมาลองดูใหม่ครับที่ต้องแอบไม่ใช่อะไรหรอกครับเดี๋ยวมันจะสมนํ้าหน้าเอา๕๕๕

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1945 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 05:20:25 PM »

ขวดใส รสชาติมันอาจจะบาดคอหน่อยครับ

อยากให้ลองขวดขุ่น แต่ต้องแช่ให้เย็นจัดน๊ะครับ หอมมาก ส่วนขวดสีอื่น หากยังไม่เคยชิม มันเป็นกลิ่นผลไม้ต่างๆ กลัวว่าจะแหยงเสียก่อน หากไม่ชอบ แต่กลิ่นวนิลา ผมว่าน่าจะติดใจ อิๆๆ

เมาไม่ขับน๊ะครับ

แต่ระวังหัวทิ่มแล้วกัน

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1946 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 10:31:30 AM »

เมาแล้วหลับครับอิอิอิ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1947 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 10:45:02 AM »

ผสมมะนาวนิดเกลือหน่อยสไปรท์บวกโซดาครึ่งแก้ว ให้แม่บ้านสักสองสามแก้วได้ผลครับ หนีออกไปเที่ยวนอกบ้านได้ ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1948 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 02:11:31 PM »

ผสมมะนาวนิดเกลือหน่อยสไปรท์บวกโซดาครึ่งแก้ว ให้แม่บ้านสักสองสามแก้วได้ผลครับ หนีออกไปเที่ยวนอกบ้านได้ ขำก๊าก
จะไม่งั้นสิครับแทนที่จะได้เที่ยวกลับจะได้ตื่นขึ้นมาชงนมให้ลูกแทนสิครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1949 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 03:23:26 PM »

คนไม่กินเหล้า แต่ปรุงเหล้า ประเทศไทยนี้มีแปลกๆ อิๆๆ

เป็นไงครับน้าใหม่ เหล้ารับแขกหมดยัง เผื่อผ่านไปจะได้แวะเอาไปเติมให้อีก อิๆๆ

Grin ยังเหลืออีกเยอะครับ เพิ่งมีตาสินแวะมาดื่มแค่คนเดียวเอง Grin

เดี๋ยวถ้าได้ไปบ้านแม่ยายจะต้องหาโอกาศไปเที่ยวร้านครับจะไปกินเหล้าปั่น Grin ว่าแต่ว่าไปทางไหนครับ จากอำเภอหนองบัวไปอีกไกลไหมครับ

ร้านน้าใหม่อยู่ตาคลี นครสวรรค์ครับ มีถนนเส้นเดียวนั้นแหละ ที่ผ่านไปทางหน้ากองบิน ถามใคร ใครก็รู้จัก 55+

Grin มาง่ายครับ อยู่ถนนพหลโยธิน ข้างชุมสายโทรศัพท์ (tot) ตาคลีครับ Grin

หน้า: 1 ... 127 128 129 [130] 131 132 133 ... 149
  พิมพ์