๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:28:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่างๆ ก็เลยมาแปลงร่าง CZ-453 เล่นครับ  (อ่าน 26139 ครั้ง)
★★★K-ONE POINT★★★
Jr. Member
**

คะแนน 18

" Shoot Your Destiny "

« เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 08:55:15 PM »

คนบ้าปืน อย่างผมว่าไม่ค่อยได้ครับ ว่างทีไรเป็นอันหาโน่นหานี่มาทำปืนเล่นเสมอๆ นี่คือผลที่ได้จากการบ้าปืนครับ.......  เศร้า

อุปกรณ์ที่ใช้นะครับ
1. เลื่อยตัดเหล็ก
2. คีมล็อต
3. C-camp
4. หินเจียร์
5. ตะใบ
6. กระดาษทราย
7. เรซิ่น
8. epoxy
9. กระดาษกาว
10. จารบี
11. feature board
12. บูส stanless สาหรับใช้ทำ pilla bedding
13. ระดับน้ำ
14. เวอร์เนีย
15. STOCK ของ BB รุ่นที่เป็น โครงด้านในเป็น Aluminium นะครับ

ขั้นตอนการทำนะครับ
1. วัดตำแหน่งที่ปืนจะวางแล้วชุดลั่นไกตรงกับโก่งไก
2. เจาะช่องให้พอดีกับปืนมากที่สุด เพราะมิเช่นนั้นปืนท่านจะไม่ได้ center
3. หาตำแหน่งจุดยึดน็อตใหม่ แล้วเช็คเรื่องระดับ และแนวของปืน แล้วยิดให้แน่น
4. ทำ blocking เพื่อเป็นแบบในการเทเรซิ่นในส่วนของ pillabedding เพื่อใช้สำหรับยึดน็อต (ขั้นตอนนี้ควรใช้ระดับน้ำ เพราะถ้าพลาด จะทำให้ปืนเบี้ยว ไม่ได้ center)
5. อุดช่องว่างที่มีทั้งหมดเพราะเรซิ่นมันเหลวมากๆ อาจจะทำให้รั่วและไหลเลอะปืนได้
6. เทเรซิ่นลงไปแล้วรอแข็งตัว 1 วัน
7. แกะปืนออกมาเก็บรายละเอียด เจียร์ส่วนที่เกินทิ้งไป
8. ทำ blocking ใหม่อีกครั้งนึง คราวนี้เป็นส่วนของการทำ bedding
9. เอาจาระบทาปืนส่วนล่างบางๆ เพื่อไม่ให้ epoxy ติด
10. เท epoxy ลงไป แล้วเอาปืนกดลงไปบน epoxy อีกทีหนึ่งแล้วทิ้งใว้ 1 คืน
11. แกะปืนออกมาแล้วเก็บรายละเอียดส่วนที่เลอะเทอะ
12. ไปโรงกลึงที่สนิทที่สุด เพราะถ้าไม่สนิท จะไม่ค่อยทำอะไรเกี่ยวกับปืนให้
13. เอาแป็บอลูมีเนียมขนาด 1" ดามจาก block ที่เป็นหูกระวิน กับ block ของโครงปืนโดยใช้วิธีเชื่อม เพื่อให้ปืนแน่นขึ้น (พอดามเสร็จจะรู้สึกว่าแน่นมากถ้าไม่ดาม จะไม่มีความแน่นเลย)
14. เก็บงาน พ่นสีตามสบายเลยครับ

ปล. ขั้นตอนในการเทเรซิ่น หรือ epoxy ทั้งหมด ต้องทาจารบี อุดรูน็อต และชุดลั่นไกดีๆนะครับ ถ้าพลาดก็....

ลองทำดูครับ รับรองสนุกแน่ๆครับ..........    บู่

- CZ453 ver.3 By K_ONE POINT...........  Grin

ปล.ขอขอบคุณท่าน naipoo ที่ช่วยเอื้อเฟื้อการถ่ายภาพครับ.............  ไหว้ ไหว้ ไหว้

*****LOVE THE KING*****
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 09:02:37 PM »

ต้องขอชมว่า ยอดเยี่ยมจริงๆครับ

ภูริชญ์ รักในหลวงที่สุดในโลก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 70

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 09:33:33 PM »

สวยอย่างแรงครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Ask not what your country can do for you - ask what you can do for your country.
"จงอย่าถามว่าประเทศชาติจะให้อะไรแก่ท่าน แต่จงถามตัวท่านเองว่าท่านจะทำอะไรให้ประเทศชาติ"
นายกระจอก
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 09:51:15 PM »

สวยมากครับ

อย่าหวังพึ่งคนอื่น  ถ้าไม่หัดพึ่งตนเองก่อน
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 10:35:07 PM »

อย่าลืม..ยิงแล้วช่วยเอากลุ่มมาโชว์ด้วยนะคับ
marsman
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 11:00:33 PM »

แล้วช่องใส่แม็ก และตัวปลดแม็กล่ะครับ ลำบากป่าว
★★★K-ONE POINT★★★
Jr. Member
**

คะแนน 18

" Shoot Your Destiny "

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 11:23:51 PM »

แล้วช่องใส่แม็ก และตัวปลดแม็กล่ะครับ ลำบากป่าว
ไม่ถึงกับลำบากครับ เพราะผมเปิดช่องให้สามารถเอานิ้วสอดเข้าไปใส่และปลดแม็กได้สบายๆครับ คือผมคิดว่าไหนๆจะทำแล้วต้องทำให้ใช้งานจริงได้ดีด้วยครับ

*****LOVE THE KING*****
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 12:03:58 AM »

เป็นนักเล่นปืนมี่ใช้สมองครับ ไม่ใช่มีแค่ทุนทรัพย์อย่างเดียวครับ ผมขอแสดงความชื่นชมจากใจจริงครับ

รอชม project ต่อไปนะครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
ttt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 12:41:03 AM »

เยี่ยมมากๆครับ  Cheesy
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 12:52:19 AM »

สวยมากครับ  หลงรัก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 12:55:42 AM »

เยี่ยม เยี่ยมมากครับ...

รอชมกลุ่มกระสุนครับ...Cheesy
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 05:12:28 AM »

ขอยกนิ้วให้เลยครับ  และ +1 เยี่ยม เยี่ยม
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 07:04:24 AM »

เอาตัวจริงมาเทียบให้ดูครับเหมือนกันเด๊ะๆ ฝีมือเยี่ยมเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม

เหมือนขนาดนี้ถ้าพี่ตำรวจมาเห็นสงสัยคงต้องไปคุยกันที่โรงพักก่อนค่อยว่ากัน  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2009, 07:09:16 AM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 07:42:30 AM »

โดนชก เยาะเย้ย ตกใจ เยาะเย้ย โดนชก สวยจังครับ ไว้ต้องหาโอกาสชมตัวจริงซะแล้ว  +1   เยี่ยม เยี่ยม คนถ่ายภาพก็หล่อนะครับ ถ่ายภาพสวยจริงๆ น้ำลายหก น้ำลายหก Grin Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 08:27:19 AM »

ยอดเยี่ยมครับ  เยี่ยม

ขออนุญาตเรียนถามว่า Stock ปืน BB แบบนี้ ............. หาซื้อที่ไหน ที่ขายเฉพาะ stock เปล่าๆ

หรือต้องซื้อปืน BB ทั้งกระบอก แล้วแยกเอาเฉพาะ stock มาดัดแปลง .............. และถ้าเป็นกรณีนี้ ควรซื้อปืน BB รุ่นไหน ยี่ห้ออะไร?

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์