เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
เมษายน 18, 2014, 08:06:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำแว่นยิงปืนหน่อยคับ  (อ่าน 7625 ครั้ง)
I love thailand
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 04:43:40 PM »

แนะนำหน่อยคับไม่เน้นแบรนใส่เวลาขับรถเวลาแดดจ้า    ยิงปืนเล่นคอม   ไหว้
noomrider
Hero Member

คะแนน 72

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 07:11:09 PM »

ไม่เน้นเเบรนด์เคยมาเเล้วสุดท้ายหาเเบรนด์ดีซื้อครั้งที่สองรอบเเรกเปลืองโดยใช่เหตุครับ

กระทู้เเนะนำพี่เค้าทนสงสัยมาตั้งสองปีครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=66905.0

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
SANDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 136

คิดดี....พูดดี....ทำดี.....

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 07:19:30 PM »

ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2009, 10:14:58 PM โดย PC. » บันทึกการเข้า

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 07:25:13 PM »

ไม่ต้องไปซื้อของแพงครับ แค่แว่นกันสะเก็ด ไม่ใช่กันกระสุน ลองหลายๆอันแล้วเลือกที่สวมใส่สบายและหลอกตาน้อยที่สุดครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 527

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:23:07 AM »

ผมเริ่มใช้แว่นราคาถูกๆ ของแถมบ้าง ซื้อเองบ้าง สุดท้ายมาจบที่ของแพงครับ
ถ้าต้องการซื้อแบบประหยัด แนะนำซื้อของมียี่ห้อ เช่นโอ๊คเล่ย์ ESS เป็นต้น
ของถูกๆจะผลิตมาไม่ดี ใช้ของที่ไม่ค่อยมีคุณภาพ ใส่แล้วไม่สบายตา การมองภาพผิดเพี้ยน กระจกเป็นรอยง่าย
ใส่ใช้งานสักพักก็ต้องซื้อใหม่ ซื้อหลายๆอัน ก็เท่ากับซื้อของดีๆ1อันแต่ใช้งานได้ดี แบบว่าเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย
อีกอย่าง แว่นยิงปืนผมจะเลือกแว่นที่ปิดช่องว่างตรงโหนกคิ้ว กับใบหน้าให้มากที่สุด แต่ไม่ถึงกับปิดแน่น ช่องว่างตรงนี้สำคัญมาก
สำหรับท่านที่ยิงปืนออโต เพราะถ้ามีช่องว่างที่กว้างมาก ปลอกกระสุนที่ยิงจากปืนออโต อาจลอยตกลงไปพอดี ปลอกกระสุนร้อนๆตกลงไปในแว่น
โอกาสที่หนังตา หรือดวงตาเป็นอันตรายมีได้มาก ผมเคยหนังตาพองมาแล้ว  Grin ส่วนแว่นที่ปิดช่องว่างตรงโหนกคิ้วจนแน่น ไม่มีช่องว่าง ใส่แล้ว
ไอระเหยจากเหงื่อบนใบหน้าจะไม่มีทางออก ไอเหงือก็จะไปจับกระจกแว่นด้านใน จนเป็นฝ้า มองไม่เห็น 

Revision
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2009, 03:36:04 AM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1461

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 04:13:30 AM »

ใช้แว่นตานิรภัยสำหรับงานอุตสาหกรรมก็ได้ครับราคาไม่แพงมีมาตรฐานเช่นกันมีหลายยี่ห้อวัสดุก็เป็นโพลีคาบอนเเหมือนกัน     แต่ดีไซน์จะสวยสู้พวกแว่นตาแบบสปอร์ตไม่ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2009, 04:17:57 AM โดย Hydra » บันทึกการเข้า

มึงขอเป็น"ขี้ข้าโจร"  กูเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท"  มึงขอเป็น"ไพร่"  กูเลือกเป็น"พสกนิกร"

เครดิตคุณครุฑดำ บอร์ดเสรีไทย
Nattapol_รักในหลวงที่สุดในโลก
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 533

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 07:54:58 AM »

ซื้อแว่นที่ไม่ค่อยดี แต่ใส่ขับรถด้วย

คือหมายความว่าใช้บ่อยๆ

ระวังตาเหล่เหมือนผมนะ

..สุดท้ายผมจบที่ Rudy ครับ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่ http://www.infoforthai.com/forum/topic/23285
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 97

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 09:59:18 AM »

ผมใช้ยี่ห้อ King ครับ.. ราคาไม่แพง เบา.. สบาย.. ใส่ลงน้ำทะเลได้แบบไม่ต้องเสียดาย

ESS แบบพี่ boon ผมก็มองไว้เหมือนกันครับ.. ตอนนี้รอเจ้า King หมดสภาพเสียก่อน  Grin

"The difference between the impossible and the possible
lies in a man's determination."
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 11:15:52 AM »

ผมใช้แว่นกันแดดมาเป็นสิบอัน สุดท้ายมาหยุดที่Rudy Kabrioอยู่หลายปีแล้วครับ ใส่สบาย เบา จับดัดปรับให้กระชับรับหน้าได้จนพอใจ เลนส์ดีให้ภาพที่ไม่เพี้ยน

เห็นด้วยกับพี่บุญกับพี่หนุ่มว่าซื้อแว่นดีๆอันเดียวคุ้มกว่าแว่นพื้นๆ ยิ่งเป็นพวกเลนส์ตัด/ลดแสงด้วยแล้ว ถ้าเลนส์คุณภาพไม่ดีตาเสียหมด

แว่นกับรองเท้าผมให้ความสำคัญมากกว่ากระเป๋าหรือมือถือเพราะเห็นว่ามีผลต่อสุขภาพ/คุณภาพชีวิต จ่ายเพิ่ม2000-3000บาทแต่คุ้มค่ากว่ากันเยอะเลยครับ  Smiley
blacktiger
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 11:30:26 AM »

ผมก็ใช้ King ครับ ซื้อจากห้องซื้อ-ขาย ราคาประมาณ 500  ถูก สวย ใส่แล้วสบายตา ใส่ลุยได้ไม่ต้องดูแลมากครับ  ผมใส่ขับรถทุกวัน เลนส์ก็มีรอยบ้างนิดหน่อยครับ  Grin
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1461

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 05:21:24 PM »

ผมใช้ยี่ห้อ King ครับ.. ราคาไม่แพง เบา.. สบาย.. ใส่ลงน้ำทะเลได้แบบไม่ต้องเสียดาย

ESS แบบพี่ boon ผมก็มองไว้เหมือนกันครับ.. ตอนนี้รอเจ้า King หมดสภาพเสียก่อน  Grin
ผมก็ใช้ King ครับ ซื้อจากห้องซื้อ-ขาย ราคาประมาณ 500  ถูก สวย ใส่แล้วสบายตา ใส่ลุยได้ไม่ต้องดูแลมากครับ  ผมใส่ขับรถทุกวัน เลนส์ก็มีรอยบ้างนิดหน่อยครับ  Grin

ผมก็ใช้ KING ครับกันเศษเหล็กเข้าตาผมหลายครั้งแล้ว  Grin Grin

มึงขอเป็น"ขี้ข้าโจร"  กูเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท"  มึงขอเป็น"ไพร่"  กูเลือกเป็น"พสกนิกร"

เครดิตคุณครุฑดำ บอร์ดเสรีไทย
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 06:10:50 PM »

ของ Revision อย่างในรูปของพี่ Boon ก็ดีครับ
ราคาไม่แรง  ใช้อยู่พอดี Cheesy
เบอร์โทรตัวแทนนำเข้ามาจำหน่ายในไทยครับ  02-7934544 ,087-9000783  Cheesy
ร้านเขาอยู่ในซอยวัชรพล

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3622

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 06:27:50 PM »

ผมใช้ ESS ครับ

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 527

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 07:16:10 PM »

โอ๊คเล่ย์ซื้อมาได้ไม่ถึงเดือน ใส่ขับรถและยิงปืนสบายตาดีครับ แว่นเบาดีมาก

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 09:41:42 PM »

หลงรัก
ครับ
ผมใช้ เรแบนครับ 2 อันสลับกัน
 หลงรัก

หน้า: [1] 2
  พิมพ์