๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:56:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การล้างปืนกล๊อก  (อ่าน 10700 ครั้ง)
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 04:42:38 PM »

คุณ วายุ ผมแค่ถอดดูแล้วล้างแต่ลำกล้องส่วนอื่นยังไม่ล้าง
ผมเคยใช้ g19 มาแล้วและขายไปแล้ว  กระบอกเก่าเคยยิงไปประมาณ 300 - 400 นัด แล้วค่อยล้าง
ผมจะยิงประมาณ 2-3 ครั้ง แล้วค่อยล้างครับ แบบว่าเป็นคนขี้เกียจ และไม่ชอบกลิ่นน้ำมันล้างปืน

คุณ รูเกอร์ คำที่ว่า ตอนนี้ลื่นแล้ว หมายถึงอะไรครับ
ปืน หรือ ความลับเรื่องปืน Grin Grin
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 04:48:32 PM »

คุณ วายุ ผมแค่ถอดดูแล้วล้างแต่ลำกล้องส่วนอื่นยังไม่ล้าง
ผมเคยใช้ g19 มาแล้วและขายไปแล้ว  กระบอกเก่าเคยยิงไปประมาณ 300 - 400 นัด แล้วค่อยล้าง
ผมจะยิงประมาณ 2-3 ครั้ง แล้วค่อยล้างครับ แบบว่าเป็นคนขี้เกียจ และไม่ชอบกลิ่นน้ำมันล้างปืน

คุณ รูเกอร์ คำที่ว่า ตอนนี้ลื่นแล้ว หมายถึงอะไรครับ
ปืน หรือ ความลับเรื่องปืน Grin Grin

"ความลับเรื่องปืน" อิ อิ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 06:50:52 PM »

แล้วโครงมันล่ะ ....

เขาว่ากันว่าโครงปืน Glock มันไม่กลัวน้ำมัน แต่ผมแนะนำให้ใช้แปรงสีฟันแตะน้ำมันมาปัด ๆ ตรงที่มีเขม่าเกาะ แล้วเอาผ้าเช็ด จะดีกว่าเอาโครงไปจุ่มน้ำมันล้างปืนพร้อมกับลำกล้องครับ

ซองกระสุนก็ทำอย่างเดียวกัน ... ปัดเขม่า แล้เอาผ้าเช็ด

สไลด์ก็ไม่น่าจุ่มครับ เพราะก็ยังมีชิ้นส่วนที่เป็นพลาสติกอยู่ ใช้แปรงสีฟันอันเดิมปัด ๆ เช็ด ๆ ก็พอ

Grin Grin Grin อ้อ! ผมไม่มี Glock ครับ  Cool

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 06, 2005, 06:54:07 PM »

อ้อ! ผมไม่มี Glock ครับ 

แล้วคิดจะมีมั๊ยครับ อิ อิ......... Grin

โครงปืนกล็อกผมก็ไม่จุ่มน้ำมันครับ เช็ด ๆ เอาก็พอ......

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
sittichai19
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 08:37:23 AM »

ผมยิงทุกครั้ง ล้างทุกครั้งครับ ยังเห่อของใหม่ครับ
บูรพา
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:41:06 AM »

ศูนย์ไนท์ไซส์ถ้าโดนน้ำมันจะทำให้เสื่อมเร็วขึ้นหรือไม่ครับ
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 08:48:52 PM »

ผมยิงทุกอาทิตย์ ยิงมาก ยิงน้อยก็ล้างครับ แต่เน้นลำกล้องกลัวคาบตะกั่วมากกว่าครับ ส่วนสไลด์ก็ฉีดๆแล้วแปรงขัดๆ 2-3 ทีก็พอ โครงปืนแค่เช็ดๆด้วยฟองน้ำ แค่นี้พอ  ที่ผมเคยทำมานะครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์