๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 05:58:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟไหม้ ซานติกา รับปีกระทิง  (อ่าน 5904 ครั้ง)
jamorn-oncb
นักรบแดนเหนือ
Jr. Member
**

คะแนน 1

ฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึง

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 03:14:48 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับญาติพี่น้องของผู้เสียชีวิตด้วยครับ หวังว่าจะเป็นบทเรียนให้กับผู้ที่เกี่ยวข้อง ให้หาทางแก้ไข ถึงจะเป็นแบบวัวหายแล้วล้อมคอก แต่ก็ยังดีกว่าไม่ล้อมเสียเลยครับ

ไม่สำคัญว่าคุณรู้อะไร  ที่สำคัญคุณทำอะไรจากสิ่งที่คุณรู้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 05:02:31 PM »

รอดูครับ  เฮียขาวจะรับผิดชอบเช่นไร

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 06:06:20 PM »

ขอร่วมแสดงความเสียใจกับญาติ ของผู้สูญเสียในครั้งนี้ด้วยครับ ไหว้

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 06:19:01 PM »

นึก ๆ อยู่ว่าจะมีใครที่เรารู้จักบ้าง
กลัวจะเจอ  เพื่อนชาวดนตรีบางคนที่ไม่ได้ติดต่อกันนาน
(ตอน รอยัลพลาซ่าที่โคราชถล่มก็เช่นกัน เพื่อนเคยเล่นเปียโน อยู่ที่นั่น  แต่รอด)
        ปรากฏว่า  โดนเอาลูกน้อง  ของพี่สะใภ้ภรรยา ผม(นามสกุลแก้วละเอียด)
อ่านแล้วงงใหมครับ  ศพลงถึงใต้เมื่อวันเสาร์  ได้ยินมาว่าออกมาแล้วไม่พบแฟนจึงวิ่งกลับเข้าไป
ข้างในอีกรอบ  จึงเสียชีวิต  อนิจจาฯ  ไม่รู้จะพูดว่าอะไร?

ผมดูข่าวของท่านนี้แล้วเศร้ามากครับ  เศร้า  รอดแล้วแท้ๆ แต่เพราะความรักที่มีต่อภรรยาจึงเข้าไปอีกรอบ  เศร้า  เศร้า

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 08:23:21 PM »

ขอบคุณคุณ tu 7918ครับ

งานนี้ เห็นทีจะต้องซ้อมรับเพลิงไหม้กันอีกแน่ๆ
ถามนิดนึงครับ  ภายใน ซานติกา มีอุปกรณ์ถังดับเพลิงหรือเปล่าครับ
.....สถานบันเทิงหลายที่ที่ผมไปตรวจในเขตพื้นที่รับผิดชอบของ  ส.ดพ.ห้วยขวาง  (  ห้วยวาง-รัชดา-ดินแดง )...เห็นแล้วน่าตกใจครับอุปกรณ์และระบบเกี่ยวกับป้องกันอัคคีภัยไม่มี  พอจนท.จะเข้าไปแนะนำอบรมให้ความรู้ก็ไม่ค่อยได้รับความร่วมมือ..แบบนี้ผู้ที่ไปเทียวต้องช่วยตัวเองแล้วละครับ เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2009, 08:27:40 PM โดย tu7918 » บันทึกการเข้า

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 09:48:47 AM »

นึก ๆ อยู่ว่าจะมีใครที่เรารู้จักบ้าง
กลัวจะเจอ  เพื่อนชาวดนตรีบางคนที่ไม่ได้ติดต่อกันนาน
(ตอน รอยัลพลาซ่าที่โคราชถล่มก็เช่นกัน เพื่อนเคยเล่นเปียโน อยู่ที่นั่น  แต่รอด)
        ปรากฏว่า  โดนเอาลูกน้อง  ของพี่สะใภ้ภรรยา ผม(นามสกุลแก้วละเอียด)
อ่านแล้วงงใหมครับ  ศพลงถึงใต้เมื่อวันเสาร์  ได้ยินมาว่าออกมาแล้วไม่พบแฟนจึงวิ่งกลับเข้าไป
ข้างในอีกรอบ  จึงเสียชีวิต  อนิจจาฯ  ไม่รู้จะพูดว่าอะไร?

ผมดูข่าวของท่านนี้แล้วเศร้ามากครับ  เศร้า  รอดแล้วแท้ๆ แต่เพราะความรักที่มีต่อภรรยาจึงเข้าไปอีกรอบ  เศร้า  เศร้า

เศร้า...ครับ
พึ่งทราบ  ล่าสุด...กลุ่มเพื่อนของหลานชาย
นักศึกษาวิศวะ ม.เกษตร ปี ๒ เสียชีวิตด้วย
เจ้าหลานชาย เขากลับบ้าน  ที่อิสาน  ก็เลยรอดไป

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 09:53:03 AM »

ขอแสดสงความเสียใจต่อครอบครัวของผุ้เสียชีวิตด้วยครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
marcross
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

ไม่คิดจะยอมแพ้ เราก็ไม่แพ้

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 10:35:26 AM »

ขอร่วมแสดงความเสียใจกับครอบครัว ผู้เสียชีวิต  และผู้ได้รับบาดเจ็บด้วยครับ  เศร้า
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 12:40:39 PM »

.................ผู้มีอำนาจอนุญาตปล่อยปะละเลย...เห็นหลายอย่างไม่ถูกต้อง..อุปกรณ์ด้านความปลอดภัยไม่มีไม่ถูกต้อง (ตัวอาคาร   ไฟฉุกเฉิน  ทางหนีไฟ  ถังดับเพลิง  ) บางที่กลางวันเป็นเวทีมวยกลางคืนเป็นผับ... ยังออกใบอนุญาตให้อีก   บางที่ขอใบอนุญาตเป็นพลาซ่าแต่ทำเป็นอาบอบนวดและห้องพัก  พอมีเรื่องทีก็ล้อมคอกที  ไม่เกินเดือนก็กลับมาเหมือนเดิม...เฮ้อผู้ปฏิบัติและและผู้ใต้บังคับบัญชาเริ่มเหนื่อยและท้อแล้วครับเจ้านาย..พอเข้าไปตรวจตามคำสั่งก็ไม่ได้รับความร่วมมือ   ( เส้นใหญ่ๆกันทั้งนั้น)...ข้าราชการผู้น้อยควรทำไงดีครับ.....

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์