๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 02:48:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าจากชาวปืนแฝด Perazzi MX 8 และประวัติความเป็นมา  (อ่าน 151479 ครั้ง)
Phas1967
Jr. Member
**

คะแนน 9

โลกทั้งผองพี่น้องกัน

« ตอบ #210 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:07:28 PM »

อู๊ย...ไม่ได้เข้ามาดูเสียดายแย่เลยครับ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

++

SaD LOk YoM PeN Pai tAM KAM.
Lungkeng
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #211 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 11:18:24 AM »

น่าสนใจมากครับอยากได้สักกระบอกแต่ไม่รู้จะเริมยังไงขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #212 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 08:23:43 PM »

Daniele Perazzi

The Perazzi family, the workers , shooters and friends are in mourning following the loss of Daniele Perazzi who passed away during the night of the 7th November.

He will remain in his beloved factory until his funeral on Friday 9th November, friends wishing to pay thier last respects may visit him there.

The funeral will be held on Friday, November 9th 15.30 at Abbazia di Maguzzano (Lonato) - 14.40 from Perazzi Factory -

The Perazzi factory will be closed until Monday, 12th November,

ผมได้ทราบข่าวการจากไปแบบไม่มีวันกลับของ Daniele Perazzi จาก Facebook วันนี้เอง
รู้สึกใจหาย รู้สึกเสียดาย ที่บุรุษผู้ประดิษฐ์และสร้างปืนยิงเป้าบินที่ดีที่สุดกระบอกหนึ่งของโลกได้จากไป
ผมเสียดายที่เมื่อสองปีก่อน ผมไม่ได้ไปเยื่ยมโรงงาน Perazzi ทั้งๆที่ไปถึงอิตาลีแล้ว และผลัดผ่อนเรื่อยมา
ผมยังจำวันเวลาในปี 1996 ที่ผมไปสั่งทำปืน MX8 Trap กระบอกแรก สั่งทำโดยที่ไม่ได้รู้ประวัติของ Daniele ด้วยซ้ำ
ปืน Perazzi ได้เปิดโลกกีฬายิงเป้าบินให้กับผม ช่วยให้ผมได้สัมผัสกับรสชาติของชัยชนะ ช่วยติดปีกให้ผมบินได้ไปแข่งต่างประเทศ
ขอแสดงความเสียใจ ร่วมไว้อาลัย ให้กับบุรุษผู้นำความสุขสมหวังมาให้กับนักกีฬายิงเป้าบินทั่วโลก

Rest In Peace  -  Daniele Perazzi

FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #213 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 09:43:43 PM »

Daniele Perazzi

The Perazzi family, the workers , shooters and friends are in mourning following the loss of Daniele Perazzi who passed away during the night of the 7th November.

He will remain in his beloved factory until his funeral on Friday 9th November, friends wishing to pay thier last respects may visit him there.

The funeral will be held on Friday, November 9th 15.30 at Abbazia di Maguzzano (Lonato) - 14.40 from Perazzi Factory -

The Perazzi factory will be closed until Monday, 12th November,

ผมได้ทราบข่าวการจากไปแบบไม่มีวันกลับของ Daniele Perazzi จาก Facebook วันนี้เอง
รู้สึกใจหาย รู้สึกเสียดาย ที่บุรุษผู้ประดิษฐ์และสร้างปืนยิงเป้าบินที่ดีที่สุดกระบอกหนึ่งของโลกได้จากไป
ผมเสียดายที่เมื่อสองปีก่อน ผมไม่ได้ไปเยื่ยมโรงงาน Perazzi ทั้งๆที่ไปถึงอิตาลีแล้ว และผลัดผ่อนเรื่อยมา
ผมยังจำวันเวลาในปี 1996 ที่ผมไปสั่งทำปืน MX8 Trap กระบอกแรก สั่งทำโดยที่ไม่ได้รู้ประวัติของ Daniele ด้วยซ้ำ
ปืน Perazzi ได้เปิดโลกกีฬายิงเป้าบินให้กับผม ช่วยให้ผมได้สัมผัสกับรสชาติของชัยชนะ ช่วยติดปีกให้ผมบินได้ไปแข่งต่างประเทศ
ขอแสดงความเสียใจ ร่วมไว้อาลัย ให้กับบุรุษผู้นำความสุขสมหวังมาให้กับนักกีฬายิงเป้าบินทั่วโลก

Rest In Peace  -  Daniele Perazzi

555555 รอให้ถึงวันนั้นก็สายเสียแล้ว    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #214 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 09:46:59 PM »

แล้วปืนที่สั่งไว้ นั้นทาง Perazzi ทำเสร็จแล้ว คงจะต้องเลื่อนการส่งออกไปอีก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #215 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 12:49:34 AM »

ปืน Perazzi นับจากวันนี้ ไม่เหมือนกับเมื่อวันก่อนแล้วหละ
ไม่ใช่ Prove mark จาก Daniele
anuwat coop
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #216 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 07:58:41 AM »

ดีครับผมชอบวิธีการนำเสนอ
โมกข์น้อย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 02:35:35 PM »

อ่านมา 15 หน้า ตื่นตาตื่นใจดีครับ
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #218 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 04:58:42 PM »

เมื่อวันที่ 11 มีนาคม 2556 ผมมีโอกาสไปเที่ยวชมงาน IWA 2013 ที่เมือง Nuremberg Germamy
Ennio Mattarelli มาออกบูทเครื่องดีดเป้าของเขาด้วย เลยเป็นโอกาสอันดีที่ผมได้พบปะพูดคุยกับบุคคลที่เป็นตำนานที่ยังมีชีวิต
Mattarelli เคยมาเมืองไทยหลายครั้ง ช่วงก่อน SeaGames เชียงใหม่ ปี 1998 สมาคมยิงเป้าบินเคยใช้เครื่องดีดเป้าของเขา
Mattarelli มาดูแลติดตั้งเครื่องให้ด้วยตนเอง และได้ยิง trap โชว์เทคนิค ให้พวกเราดูกันด้วย
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15]
  พิมพ์