๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 08:07:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวสารการฝึกยิงปืนประจำปีของสำนักงานตำรวจแห่งชาติ  (อ่าน 134821 ครั้ง)
นายเพิ่ม สยป.ตร.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 08:52:06 PM »

รายละเอียดทดสอบยิงปืน ตร.ประจำปี 2552...
1. ประเภทปืนเล็กยาว แบบ M 16  หรือ  HK 33    มีทีมระดับ บช. ชาย-หญิง,บก., กก. และบุคคล
2. ประเภทปืนสั้นระบบ N.R.A.
    ปืนลูกโม่..........................มีทีมระดับ บช.  ชาย-หญิง ,บก.,กก.และบุคคล
    ปืนพกกึ่งอัตโนมัติ.............มีทีมระดับ บช.,บก.และบุคคล
3. ประเภทปืนสั้นระบบ I.P.T.
    ปืนลูกโม่..........................มีทีมระดับ บช.,บก.,กก.และบุคคล
    ปืนพกกึ่งอัตโนมัติ.............มีทีมระดับ บช.,บก.และบุคคล
4. ปืนพก ระบบรณยุทธ(IPSC SHOOT OFF)
    ปืนลูกโม่..........................มีระดับบุคคล   บช. ละ 5   คน
    ปืนพกกึ่งอัตโนมัติ.............มีระดับบุคคล   บช. ละ 5   คน

หมายเหตุ....สำหรับท่านที่ต้องการทดสอบในระบบ  N.R.A. และ  I.P.T.  ระดับบุคคลต้องมีคุณวุฒิปืนลูกโม่ในระบบนั้นเสียก่อนนะ....ขอรับ     ขอให้โชคดีทุกท่าน...คร๊าบ.

Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 07:33:22 PM »

มาแล้วจ้า...สำหรับข่าวที่รอคอย ใครถนัดประเภทไหน ก็เตรียมตัวลงมือซ้อมเพื่อทองพิเศษได้แล้วครับ ขอบคุณนายเพิ่ม สยป.ตร.ม๊ากมากครับ
มีข่าวใหม่ๆ อย่าลืมแจ้งให้พี่น้องเราอีกนะครับ...
ใครมีข้อสงสัยอะไรสอบถามได้ครับ
A2D
คิดดี ทำดี มีความสุข
Jr. Member
**

คะแนน 5

ลำดับขั้นตอนให้ได้...

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 04:52:49 PM »

ปีนี้ได้รับข่าวสารจากเว็บอาวุธปืนครับ
ทีม_ใหม่
สังกัด_ใหม่
จิตใจ_เหมือนเดิม_พร้อม
จะทำให้ดีที่สุด_ครับ

รับชมภาพการแข่งขันทดสอบยิงปืนสำนักงานตำรวจแห่งชาติเมื่อปี 2551
ตามลิ้งข้างล่างนี้_ครับ
http://www.kiddeetumdee.net/gunpolice/2551+gun.html

ทดสอบยิงปืน สำนักงานตำรวจแห่งชาติ 2552
http://www.kiddeetumdee.net/gunpolice/2552.html

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2009, 12:29:47 PM โดย A2D » บันทึกการเข้า

เด็กเยาวชนที่ดี คือ อนาคตของประเทศ
สุขภาพที่แข็งแรง คือ อนาคตของผู้อายุเริ่มสูงที่ดี
คิดดีทำดี_KiddeeTumdee.net
ทดสอบยิงปืนสำนักงานตำรวจแห่งชาติ
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 07:22:37 PM »

งานเข้าแล้วครับพี่น้อง.....กรุแตกแล้วครับภาพบรรยากาศการทดสอบและแข่งขัน เจอช่างภาพตัวจริงเปิดคลังสมบัติให้ชม เร่เข้ามาๆ......ใครที่มีภาพเกี่ยวกับงานนี้ก็นำมาให้พี่น้องของเราได้ชมกันมากๆ ครับ ตำรวจไทย...สู้ๆ
ขอคารวะท่าน A2D  ไหว้ขอบคุณครับ
sanhawich
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 08:52:45 PM »

รายละเอียดทดสอบยิงปืน ตร.ประจำปี 2552...
1. ประเภทปืนเล็กยาว แบบ M 16  หรือ  HK 33    มีทีมระดับ บช. ชาย-หญิง,บก., กก. และบุคคล
    ปืนลูกโม่..........................มีทีมระดับ บช.  ชาย-หญิง ,บก.,กก.และบุคคล
    ปืนลูกโม่..........................มีทีมระดับ บช.,บก.,กก.และบุคคล
4. ปืนพก ระบบรณยุทธ(IPSC SHOOT OFF)
    ปืนลูกโม่..........................มีระดับบุคคล   บช. ละ 5   คน
    ปืนพกกึ่งอัตโนมัติ.............มีระดับบุคคล   บช. ละ 5   คน

หมายเหตุ....สำหรับท่านที่ต้องการทดสอบในระบบ  N.R.A. และ  I.P.T.  ระดับบุคคลต้องมีคุณวุฒิปืนลูกโม่ในระบบนั้นเสียก่อนนะ....ขอรับ     ขอให้โชคดีทุกท่าน...คร๊าบ. 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2009, 08:35:12 PM โดย w-i-c-h » บันทึกการเข้า

............วัน เวลา วารี ผ่านไปไม่ย้อนคืน...........
sanhawich
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 08:59:14 PM »

อิจฉาทีมของท่าน A2D จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2009, 08:34:45 PM โดย w-i-c-h » บันทึกการเข้า

............วัน เวลา วารี ผ่านไปไม่ย้อนคืน...........
shotgun_trang
ลูกซองรณยุทธ
Hero Member

คะแนน 25

ความเป็นธรรม

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 10:24:48 PM »

ชื่นชม  และจะเป็นกำลังใจ..ให้...ครับ..                              เยี่ยม

หากมีโอกาส...จะแวะไป..ชม..แน่นอน..ครับ..        ไหว้

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
sanhawich
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 09:04:01 AM »

สวัสดีครับ ทดลองลงภาพดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:39:22 AM โดย s-a-n. » บันทึกการเข้า

A2D
คิดดี ทำดี มีความสุข
Jr. Member
**

คะแนน 5

ลำดับขั้นตอนให้ได้...

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 09:44:10 AM »

ภาพการแข่งขันทดสอบยิงปืนสำนักงานตำรวจแห่งชาติ เมื่อปี 2550_ครับ

.

เด็กเยาวชนที่ดี คือ อนาคตของประเทศ
สุขภาพที่แข็งแรง คือ อนาคตของผู้อายุเริ่มสูงที่ดี
คิดดีทำดี_KiddeeTumdee.net
ทดสอบยิงปืนสำนักงานตำรวจแห่งชาติ
sanhawich
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 01:49:31 PM »

Grin Grin Grin....ใจเย็น ๆ ครับ...ระเบียบและประเภทการทดสอบคงไม่ต่าง จากปีที่แล้ว ๆ มา...ขอรับ  อาจมีเพิ่ม...อาทิ...อาจมี N.R.A. ปืนกึ่งอัตโนมัติ ประเภทบุคคล   มาเพิ่มครับ.

โอว..... NRA กึ่งอัตโนมัติ  นับว่าเป็นข่าวดีของพี่น้องตำรวจส่วนมากที่ได้รับปืนสวัสดิการ คิดว่าน่าจะเกิน 70-80% ที่สั่งซื้อปืนกึ่งออโตเป็นปืนประจำกาย เดี๋ยวนี้หา ตร.ที่พกปืนลูกโม่ยากซักหน่อย(ลูกโม่สวัสดิการแพงกว่าออโตทั้งๆที่ จุกระสุนน้อยกว่า.....อิ อิ)
ขอบคุณที่มาให้กำลังใจยามเหงาๆ ครับท่านนายเพิ่ม สยป.ตร.  ไหว้ ไหว้ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2009, 08:34:09 PM โดย w-i-c-h » บันทึกการเข้า

Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 09:09:13 PM »

อิจฉาทีมของท่าน A2D จริงๆ สปอนเซอร์ทีมเยี่ยม ทีมผมทุบหมูออมสินลูก ทุกปี.....แต่อย่างไรก็ต้องไป ฮิ ฮิ
จริงอย่างที่ท่านs-a-n.ว่า....ผมเองก็ขายสมบัติตัวเองทุกปี แหะ แหะ...รู้งี้ลงชัยนาทเสียตั้งแต่ตอนแรก....อิ อิ
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 09:10:56 PM »

ปืนลูกโม่..........................มีระดับบุคคล   บช. ละ 5   คน
    ปืนพกกึ่งอัตโนมัติ.............มีระดับบุคคล   บช. ละ 5   คน

หมายเหตุ....สำหรับท่านที่ต้องการทดสอบในระบบ  N.R.A. และ  I.P.T.  ระดับบุคคลต้องมีคุณวุฒิปืนลูกโม่ในระบบนั้นเสียก่อนนะ....ขอรับ     ขอให้โชคดีทุกท่าน...คร๊าบ. 

หมายถึงถ้าจะสมัครประเภท NRA./IPT.  กึ่งออโตเมติก ต้องเคยได้ได้เหรียญคุณวุฒิปืนลูกโม่ในระบบนั้นเสียก่อนใช่มั้ยครับท่าน

เข้าใจถูกต้องแล้วครับท่าน
+P
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 10:08:00 PM »

หมายเหตุ....สำหรับท่านที่ต้องการทดสอบในระบบ  N.R.A. และ  I.P.T.  ระดับบุคคลต้องมีคุณวุฒิปืนลูกโม่ในระบบนั้นเสียก่อนนะ....ขอรับ     ขอให้โชคดีทุกท่าน...คร๊าบ. 

หมายถึงถ้าจะสมัครประเภท NRA./IPT.  กึ่งออโตเมติก ต้องเคยได้ได้เหรียญคุณวุฒิปืนลูกโม่ในระบบนั้นเสียก่อนใช่มั้ยครับท่าน

เข้าใจถูกต้องแล้วครับท่าน

ปืนพกกึ่งอัตโนมัติ กำหนดขนาดและความยาวลำกล้องมั๊ยครับ
ขนาด.45 ลำกล้อง 4.3/4 นิ้ว เข้าหลักเกณฑ์ไหมครับ
sanhawich
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 03:20:04 PM »

หมูสนามจริง  สิงห์สนามซ้อม ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2009, 08:33:10 PM โดย w-i-c-h » บันทึกการเข้า

Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:17:04 PM »

สวัสดีครับ    วันก่อนเอาเพื่อนคู่ยากไปอาบน้ำ(มัน)ทำความสะอาด แล้วลองทางปืนซะหนึ่งชุด........ผลปรากฏว่ายังเหมือนเดิมครับ - 6 ในทีมตั้งฉายาให้ผมว่า หมูสนามจริง  สิงห์สนามซ้อม ครับ งอน
ยอดฝีมือจริงๆ ครับ เยี่ยมท่านนี้ต้องอยู่ในทำเนียบ ทองพิเศษแน่ๆ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:25:15 PM โดย ไกลปืนเที่ยง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 13
  พิมพ์