๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:28:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูแต่ตา...  (อ่าน 3968 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 08:58:43 AM »

สวย... แต่ไม่กล้าแตะตัวมันครับ  สีฉูดฉาดประกาศศักดาแบบนี้ไม่น่าไว้ใจ

จาก "บ้านป่าริมธาร" กาญจนบุรี
กล้องฟูจี F10, ออโตฯ โคลสอัพ @ ISO 800

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 09:58:11 AM »

ครับ อาจารย์
พวกสีฉูดฉาด สวยงาม เนี่ย...
อันตราย ครับ

ดูแต่ตา มืออย่าต้อง ของจะเสีย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 10:05:14 AM »

ตกใจตัวแบบนี้พวกเดียวกับตัวรถด่วนหรือปล่าว น้ำลายหก
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 10:20:13 AM »

แง๋ว....

ท้องไส้ ปั่นป่วน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 10:22:19 AM »

เหมือนดินน้ำมันเลยอ่ะค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 10:28:01 AM »

เจ๊..  เจ๊ แต่งแบบนี้ ให้ดูหน่อยจิ    คิก คิก

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 10:32:38 AM »

มันจะไม่เหมือนอ่ะสิคะพี่ มันจะเหมือนแบบนี้มากกว่า คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 10:43:24 AM »

รีบคลิ๊กเลยครับ อ.  Grin
Mr.DA/SA
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 09:40:44 AM »

ดูแต่ตาจริงๆครับเพราะจับต้องไม่ได้  Grin

ขึ้นลำแล้วลดนก อุ่นใจ ปกป้องภัย ได้แน่นอน
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 10:21:18 AM »

ลองจับเข้าสิ

แล้ว จะรู้...............

ปวดแสบปวดร้อน เป็นอย่างไร

ความคัน คันอย่างไร..............
   คิก คิก

sodaban
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 06:02:51 PM »

ความสวยมักแฝงไว้ด้วยความโหดร้าย

สถานการณ์สร้าง"วีรบุรุษ"
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 05:52:46 PM »

เคยจับอยู่ครั้งหนึ่งด้วยครวามไม่รู้  สมัยอยู่อนุบาล แต่เป็นตัวขาวดำ...
คืนนั้นคันที่ฝ่ามือตลอดทั้งคืนเลยล่ะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 07:04:25 PM »

อาจารย์ถ่ายได้สวย  เยี่ยม เจ๊โอเปรียบเทียบได้เยี่ยมครับ  คิก คิก

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 11:40:00 AM »

สีสวยครับ  แปลกตาดี  ไหว้  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
เกือบไม่แม่น
ชีวิตไม่ใช่ละครน้ำเน่านะ....ถึงจะได้มีไตเติ้ล
Newbie
*

คะแนน 1

ห้ามเล็งมาทางนี้ ระวังตาจะเหล่นะ อิอิ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 04:39:50 PM »

เคยโดนตัวจำพวกนี้ค่ะ.....แค่เอามือไปปัดโดน....อย่างไม่ได้ตั้งใจ.....ก็ปวดแสบปวดร้อน มาก ๆ ค่ะ....กว่าจะหายก็หลายวันนะคะ

อิอิ ชอบปืนมากมาย แต่ชอบฟังธรรมะกับฟังเพลงมากกว่าค่ะ....
หน้า: [1]
  พิมพ์