๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:21:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 271
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้เรื่องรถถัง-ยานเกราะ จรวด อาวุธทางบกครับ  (อ่าน 863315 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #840 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 09:33:58 AM »

รถถังญี่ปุ่นไม่น่าสนใจเหรอครับ   ไหว้
  สนใจได้ครับ แต่ญี่ปุ่นขายไม่ได้ครับ ขัดรัฐธรรมนูญ ห้ามขาย อาวุธ ครับ ไหว้

เลี่ยงบาลีเป็นแบบแลกเปลี่ยนด้วยสินค้าทางการเกษตร พอไหวไม๊
นักการเมืองญี่ปุ่นเขามาตรฐานสูงกว่าเมืองไทยครับ Cheesy

ไม่ต้องห่วงครับ นักการเมืองไทยสามารถทำให้มาตรฐานนั้นเท่ากันได้ครับ......เรื่องนี้ผมเชื่อมือนักการเมืองไทย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
 คิก คิก
พี่หมายความว่านักการเมืองไทยจะยกระดับให้ถึงนักการเมืองญี่ปุ่นหรือครับ....... ขำก๊าก
ไหน ๆ ก็เริ่มแล้วเอาให้จบนะพี่นะ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #841 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:32:04 AM »

รถถังญี่ปุ่นไม่น่าสนใจเหรอครับ   ไหว้
  สนใจได้ครับ แต่ญี่ปุ่นขายไม่ได้ครับ ขัดรัฐธรรมนูญ ห้ามขาย อาวุธ ครับ ไหว้

เลี่ยงบาลีเป็นแบบแลกเปลี่ยนด้วยสินค้าทางการเกษตร พอไหวไม๊
นักการเมืองญี่ปุ่นเขามาตรฐานสูงกว่าเมืองไทยครับ Cheesy

ไม่ต้องห่วงครับ นักการเมืองไทยสามารถทำให้มาตรฐานนั้นเท่ากันได้ครับ......เรื่องนี้ผมเชื่อมือนักการเมืองไทย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
 คิก คิก
พี่หมายความว่านักการเมืองไทยจะยกระดับให้ถึงนักการเมืองญี่ปุ่นหรือครับ....... ขำก๊าก
ไหน ๆ ก็เริ่มแล้วเอาให้จบนะพี่นะ คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากก๊ากๆๆ  แหะๆๆ  หมายถึงนักการเมืองไทยสามารถไปดึงมาตรฐานของเขาที่สูงแล้วลงมาให้ต่ำเสมอเหมือนกันได้ครับ

ลองเชิญมาเมืองไทยดูซิครับพอจบประชุมแล้วให้นักการเมืองบ้านเราพาไปเอนเตอร์เทนทุกจบรอบการประชุมดู

ฮ่าๆๆ อะไรที่เคยแข็งก็ง้างได้ดังใจ วัฒนธรรมญี่ปุ่นเขาก็ชอบตกลงดีลกันข้างนอกไม่ใช่เหรอครับ

ในห้องประชุมเขาแค่ไปเซ็นจริงแล้วจับมือโชว์กันเฉยๆ คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #842 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:38:57 AM »

คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากก๊ากๆๆ  แหะๆๆ  หมายถึงนักการเมืองไทยสามารถไปดึงมาตรฐานของเขาที่สูงแล้วลงมาให้ต่ำเสมอเหมือนกันได้ครับ

ลองเชิญมาเมืองไทยดูซิครับพอจบประชุมแล้วให้นักการเมืองบ้านเราพาไปเอนเตอร์เทนทุกจบรอบการประชุมดู

ฮ่าๆๆ อะไรที่เคยแข็งก็ง้างได้ดังใจ วัฒนธรรมญี่ปุ่นเขาก็ชอบตกลงดีลกันข้างนอกไม่ใช่เหรอครับ

ในห้องประชุมเขาแค่ไปเซ็นจริงแล้วจับมือโชว์กันเฉยๆ คิก คิก คิก คิก
ขำก๊าก  ขำก๊าก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #843 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 10:36:36 AM »

มาดูรถถังของประเทศ หมู่เกาะกันครับ

10式戦車 走行展示 Japan Type10 MBT

น่าจะมาผลิดที่ ระยองบ้าง คิก คิก

10「ひとまる」式戦車 : Japan's new tank type-10 : July 2010

JGSDF Fire Power in Fuji Part 1 陸上自衛隊 富士総合火力演習 前段演習 2006

ใครจะกล้ายกพลขึ้นบก บ้านเค้าละเนี้ย
เอาแค่ ลอด ตาข่ายกองเรือเข้าไปให้ได้ยังลำบาก Grin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #844 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 10:49:54 AM »

มีตอน 2 ด้วย ดูแล้วเป็นกำลังทางอากาศของ  ทบ.
JGSDF Fire Power in Fuji Part 2 陸上自衛隊 富士総合火力演習 後段演習 2006

colt1911
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #845 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 10:53:19 AM »

Japan Type10 MBT  เท่จังดูบึกบึนดีด้วย น่าจะมีวัดความเหนือชั้น กับ t84 ที่เรากำลังจะซื้อว่าคันไหนคุณภาพดีกว่ากัน  Grin Grin Grin Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #846 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 11:03:50 AM »

ไม่เห็นมีดริฟท์เหมือน T-90 เลย... คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #847 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 11:06:24 AM »

อันนี้เป็นของ ประเทศ  ต้นตำหรับ 

สงคราม รถถัง

2010 | LEOPARD 2 | HD | High Definition Trailer

German Military Power Demonstration 2011 [#3]

รุ่นใหม่ล่าสุด a7
ILU 2010: Leopard 2 A7+

ราคา เกิน 150ล้าน/คันมั้ยนี่  คิก คิก
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #848 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 11:11:15 AM »

นอกจาก t-90แล้วก็ เจ้าเสือดาวนี่แหละ ที่ช๊อบชอบ... หลงรัก

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #849 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 12:25:59 PM »

นอกจาก t-90แล้วก็ เจ้าเสือดาวนี่แหละ ที่ช๊อบชอบ... หลงรัก
คนอะไรก็ไม่รู้ใจตรงกันเลย จุ๊บๆ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #850 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 12:48:18 PM »

คนอะไรก็ไม่รู้ใจตรงกันเลย จุ๊บๆ

แหมพี่ก็... จูบบบบ จูบบบบ

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #851 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 01:07:20 PM »

เฉพาะเสือดาวเยอรมันเท่านั้นนะจ๊ะ อิอิ ตระกูลที ไม่มองแต่ไหนแต่ไรแล้ว แบบว่าบ้านๆ นะ อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #852 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 01:08:43 PM »

เฉพาะเสือดาวเยอรมันเท่านั้นนะจ๊ะ อิอิ ตระกูลที ไม่มองแต่ไหนแต่ไรแล้ว แบบว่าบ้านๆ นะ อิอิ

แหม  นิดนึงน่าพี่... คิก คิก

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #853 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:09:58 AM »

แล้วตัวใหม่ที่ ทบ . ไทย ได้มา บ้านบ้านรึเปล่าครับ  คิก คิก

ดูแล้ว ชาติที่ทำรถถัง หลักเด่นเด่น ก็มี อเมริกา  เยอร์มัน  รัสเซีย

แต่ใจผมก็ชอบ เยอร์มันมากกว่า ลองลงมาก็ ญี่ปุ่น ถ้าส่งออกอาวุธได้เมก้า/ยุโรปคงแย่ คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #854 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:03:42 AM »

ครม.อนุมัติรถถังคันละ150ล้าน  เอาเสือดาวดีกว่า... Grin

หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 271
  พิมพ์