๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:29:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43 44 ... 271
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้เรื่องรถถัง-ยานเกราะ จรวด อาวุธทางบกครับ  (อ่าน 863306 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #600 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 01:31:37 PM »

ไอ้ที่เหมือนศูนย์หน้าที่อยู่ตรงปากกระบอกปืนของ Oplot เอาไว้ทำไมครับ

สงสัยเอาไว้เล็งศูนย์เปิดครับพี่... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #601 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 02:12:41 PM »

ไอ้ที่เหมือนศูนย์หน้าที่อยู่ตรงปากกระบอกปืนของ Oplot เอาไว้ทำไมครับ

สงสัยเอาไว้เล็งศูนย์เปิดครับพี่... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

หัวเราะร่าน้ำตาริน กะแล้วว่าต้องมีมาตอบแบบนี้  หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #602 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 10:26:01 PM »

ขอ HIMARS  สัก 6 ระบบ เอาไว้ยิง รถถัง กับ BM-21 ของข้างบ้าน   น้ำลายหก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #603 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 12:59:00 AM »

ถามโง่ ๆ อีกซักรอบครับ ไอ้ที่เหมือนศูนย์หน้าที่อยู่ตรงปากกระบอกปืนของ Oplot เอาไว้ทำไมครับ และชุดแต่งที่หุ้มลงมาจนเกือบจะปิดล้อ นี่เอาไว้เพื่อป้องกันกระสุนใช้หรือเปล่าครับ Grin

Grin อุปกรณ์เทียบวัดความบิดงอของลำกล้องปืนครับ Grin

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #604 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 06:42:36 AM »

M1 โดนอิรักเล่นงานเหมือนกันทั้งตอนยึดอิรักและภายหลัง

WAR IS HELL: A lot photos of M1 ABRAMS tanks destroyed in Iraq

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #605 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 08:42:54 AM »

ดูไปดูมามันเหมือนมอคคาวาผสมที90  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #606 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:08:30 AM »

ไม่ทราบว่ารถถังหลัก BM OPLOT ( ประเทศยูเครน ) วิ่งไปยิงไปได้รึเปล่าครับ (ยิงได้รอบทิศทางขณะเคลื่อนไปข้างหน้า)  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 10:02:10 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #607 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 06:23:32 PM »

ก็รบในเมืองนี่ พื้นที่จำกัด สามารถเลือกยิงได้ตามใจชอบ  แล้วใครจะไปยิงสวนจากข้างหน้าที่ที่ส่วนเกราะหนาที่สุด เอ็ม 1 ก็เลยเอวังด้วยสภาพแบบนี้ อย่าว่าแต่ เอ็ม 1 เลยครับตระกูลทีของพี่หมี ยิ่งกว่านี้ ดูการรบในเชชเนียก็ได้

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #608 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:40:21 PM »

ไม่ทราบว่ารถถังหลัก BM OPLOT ( ประเทศยูเครน ) วิ่งไปยิงไปได้รึเปล่าครับ (ยิงได้รบทิศทางขณะเคลื่อนไปข้างหน้า)  ไหว้
น่าจะยิงได้ครับ  ไหว้ ไหว้

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #609 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 10:04:31 PM »

ไม่ทราบว่ารถถังหลัก BM OPLOT ( ประเทศยูเครน ) วิ่งไปยิงไปได้รึเปล่าครับ (ยิงได้รอบทิศทางขณะเคลื่อนไปข้างหน้า)  ไหว้

เห็นบางเว็บมีบอกว่า จะเคลื่อนที่ไม่ได้จนกว่าจะบรรจุกระสุนนัดใหม่เสร็จ 

ผมลองหาคลิปในยูทูปดูก็ไม่เจอที่เคลื่อนที่แล้วยิงจากด้านข้างเลยครับ  เห็นแต่เคลื่อนที่แล้วยิงไปด้านหน้า   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #610 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 06:04:41 AM »

ไม่ทราบว่ารถถังหลัก BM OPLOT ( ประเทศยูเครน ) วิ่งไปยิงไปได้รึเปล่าครับ (ยิงได้รอบทิศทางขณะเคลื่อนไปข้างหน้า)  ไหว้

เห็นบางเว็บมีบอกว่า จะเคลื่อนที่ไม่ได้จนกว่าจะบรรจุกระสุนนัดใหม่เสร็จ 

ผมลองหาคลิปในยูทูปดูก็ไม่เจอที่เคลื่อนที่แล้วยิงจากด้านข้างเลยครับ  เห็นแต่เคลื่อนที่แล้วยิงไปด้านหน้า   ไหว้
ครับ ท่าด้านข้างสงสัย ต้องให้ท่านมีความรู้เรื่องรถถังมีเพิ่มเติมข้อมูลนะครับ คิก คิก ไหว้

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #611 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 08:07:09 AM »

ไม่ทราบว่ารถถังหลัก BM OPLOT ( ประเทศยูเครน ) วิ่งไปยิงไปได้รึเปล่าครับ (ยิงได้รอบทิศทางขณะเคลื่อนไปข้างหน้า)  ไหว้
น่าจะยิงได้ครับ  ไหว้ ไหว้

ผมลองหาคลิปในยูทูปดูก็ไม่เจอที่เคลื่อนที่แล้วยิงจากด้านข้างเลยครับ  เห็นแต่เคลื่อนที่แล้วยิงไปด้านหน้า   ไหว้

วิ่งไปยิงไปได้ครับ ยิงจากด้านข้างก็ได้ สตาบิไลเซอร์ล๊อคเป้าตลอดเวลาได้ไม่ว่าจะเคลื่อนที่ไปทางไหน
ในคลิปนาที่ที่3.00ครับ เคลื่อนที่ยิงด้านข้าง
New Ukrainian Tank T-84 "Oplot" | Український Танк Т-84 "Оплот"
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #612 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 08:46:53 AM »

วิ่งไปยิงไปได้ครับ ยิงจากด้านข้างก็ได้ สตาบิไลเซอร์ล๊อคเป้าตลอดเวลาได้ไม่ว่าจะเคลื่อนที่ไปทางไหน
ในคลิปนาที่ที่3.00ครับ เคลื่อนที่ยิงด้านข้าง
New Ukrainian Tank T-84 "Oplot" | Український Танк Т-84 "Оплот"
ขอบคุณท่านอรชุนที่มาสนับสนุนข้อมูลครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #613 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 08:55:35 AM »

ขอบคุณครับ  เห็นแบบนี้ค่อยอุ่นใจหน่อย   ไหว้

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #614 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 04:05:56 PM »

ก็รบในเมืองนี่ พื้นที่จำกัด สามารถเลือกยิงได้ตามใจชอบ  แล้วใครจะไปยิงสวนจากข้างหน้าที่ที่ส่วนเกราะหนาที่สุด เอ็ม 1 ก็เลยเอวังด้วยสภาพแบบนี้ อย่าว่าแต่ เอ็ม 1 เลยครับตระกูลทีของพี่หมี ยิ่งกว่านี้ ดูการรบในเชชเนียก็ได้
ก็เพราะเอารถถังไปวิ่งในเมืองแล้วโดนยิงโดนวางระเบิดแบบนี้ในเชชเนีย  โดนชก

พวกรัสเซียถึงเปลี่ยนยุทธวิธีการรบใหม่ด้วยกลยุทธ์สงสัยตึกไหนให้ ว. เรียก ฮ. หรือปืนใหญ่ยิงถล่มตึกนั้นทันที แบบนี้กองทัพรัสเซียปลอดภัย  ยิ้มีเลศนัย แต่พวกกบฏเชเชนบรรลัยสถานเดียวครับ  อ๋อย

ป.ล. ตอนกองทัพโซเวียตบุกยึดกรุงเบอร์ลินในสงครามโลกครั้งที่ 2 รถถัง T-34 เจอ คจตถ. Panzerschreck ขนาด 88 มม. กับ Panzerfaust ขนาด 150 มม. ยิงกระจายไปหลายคันแล้วครับ

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43 44 ... 271
  พิมพ์