๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:43:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 271
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้เรื่องรถถัง-ยานเกราะ จรวด อาวุธทางบกครับ  (อ่าน 863426 ครั้ง)
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #480 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 07:23:02 PM »

เคยเห็น รูปรถถัง M60 ที่อิสราเอลเอาไปพัฒนา เสริมเกราะ

อยากให้ไทยเราน่าทำบ้างนะครับ  ....   Cheesy

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #481 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 07:38:04 PM »

เคยเห็น รูปรถถัง M60 ที่อิสราเอลเอาไปพัฒนา เสริมเกราะ

อยากให้ไทยเราน่าทำบ้างนะครับ  ....   Cheesy

ไทยน่าจะมีครับ แต่ภาวะแบบนี้เลยขอติดรูปไว้ก่อนครับเดียวมีคนไปบอกข้าศึก ไหว้

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #482 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 07:50:16 PM »

คันนี้อะป่าวเอ่ย

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #483 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 08:25:23 PM »

อยากให้ไทยเราน่าทำบ้างนะครับ  ....   Cheesy

ไทยน่าจะมีครับ แต่ภาวะแบบนี้เลยขอติดรูปไว้ก่อนครับเดียวมีคนไปบอกข้าศึก ไหว้

ไหว้ รับทราบครับ    Cheesy

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #484 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:03:20 PM »

FV 101 CVR(T) Scorpion

Scorpion เป็นรถถังอังกฤษครับ ตอนจัดซื้อก็ถูกวิจารณ์อย่างมากว่าจะเข้ากับระบบเราที่เป็นอเมริกันได้หรือเปล่า
แต่ไป ๆ มา ๆ Scorpion ก็มีส่วนร่วมในหลาย ๆ สมรภูมิทำเอาข้าศึกเละตุ้มเปะมาแล้ว Scorpion ติดปืนขนาด ที่ดูรูปร่างแล้วตลก ๆ (แต่คนโดนยิงตลกไม่ออก)
ที่จริงเค้าจัดให้เป็นส่วนหนึ่งของรถประเภท "รถรบลาดตระเวนสายพาน" หรือ Combat Vehicle Reconnaissance (Tracked): (CVR(T)) Scorpion
ติดปืนขนาด 76 mm. ครับ ไทยมีประจำการประมาณ 150 คัน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #485 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 08:52:07 AM »

Scorpion เป็นรถถังอังกฤษครับ ตอนจัดซื้อก็ถูกวิจารณ์อย่างมากว่าจะเข้ากับระบบเราที่เป็นอเมริกันได้หรือเปล่า
แต่ไป ๆ มา ๆ Scorpion ก็มีส่วนร่วมในหลาย ๆ สมรภูมิทำเอาข้าศึกเละตุ้มเปะมาแล้ว Scorpion ติดปืนขนาด ที่ดูรูปร่างแล้วตลก ๆ (แต่คนโดนยิงตลกไม่ออก)
ที่จริงเค้าจัดให้เป็นส่วนหนึ่งของรถประเภท "รถรบลาดตระเวนสายพาน" หรือ Combat Vehicle Reconnaissance (Tracked): (CVR(T)) Scorpion
ติดปืนขนาด 76 mm. ครับ ไทยมีประจำการประมาณ 150 คัน

ได้มีวาสนานั่งลงน้ำมาแล้วครับ  ตอนฝึก นศท.ปี5  พี่ๆที่ ม.พัน8 เขาจัดให้... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #486 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:07:49 AM »

ได้มีวาสนานั่งลงน้ำมาแล้วครับ  ตอนฝึก นศท.ปี5  พี่ๆที่ ม.พัน8 เขาจัดให้... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
เธอนั่งคนเดียวก็เต็มพิกัดบรรทุกแล้วใช้ปะ เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #487 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:11:05 AM »

ต้าย...เขานั่งที่ป้อมปืนหรอกย่ะ...ผล เปียกหมดเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #488 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:15:16 AM »

ลองคิดเล่นๆ ถัง ที่นำไปทำปะการังเทียม    ถ้าทำสีใหม่ ยกไปจอดเลียงไว้ตามแนวชายแดนเขมร  Tongue

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #489 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:17:18 AM »

ลองคิดเล่นๆ ถัง ที่นำไปทำปะการังเทียม    ถ้าทำสีใหม่ ยกไปจอดเลียงไว้ตามแนวชายแดนเขมร  Tongue
  ความดิดดีครับ เยี่ยม ไหว้

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #490 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:18:30 AM »

ต้าย...เขานั่งที่ป้อมปืนหรอกย่ะ...ผล เปียกหมดเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตาย ห่........ นี่ถ้าเกิดลงไปแล้วไม่โผล ต้องโทษเธอนั้นแหละที่ทำให้น้ำหนักบรรทุกเกิน........ทำมั๊ยพี่จ่าเขาไม่หมุนป้อมปืน ฟร๊ะ(ขออภัยครูภาษาไทยด้วยครับ ไหว้)  เยาะเย้ย

ลองคิดเล่นๆ ถัง ที่นำไปทำปะการังเทียม    ถ้าทำสีใหม่ ยกไปจอดเลียงไว้ตามแนวชายแดนเขมร  Tongue
ไม่เกิน 7 วันก็โดนแยกชิ้นส่วนหายหมดครับ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #491 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:23:16 AM »

ตาย ห่........ นี่ถ้าเกิดลงไปแล้วไม่โผล ต้องโทษเธอนั้นแหละที่ทำให้น้ำหนักบรรทุกเกิน........ทำมั๊ยพี่จ่าเขาไม่หมุนป้อมปืน ฟร๊ะ(ขออภัยครูภาษาไทยด้วยครับ ไหว้เยาะเย้ย

ไม่เกิน 7 วันก็โดนแยกชิ้นส่วนหายหมดครับ คิก คิก

ลืมคิดเรื่องนี้ไป เสาไฟฟ้ากองอยู่ข้างถนน ยังโดนย่อยเอาเหล็กซ่ะเกลี้ยงเลย  ตกใจ

ผมว่าทำเป็นสนาม BB ขนาดใหญ่ก็น่าสนน่ะครับ  ยิงกันทุกอาทิตย์ เขมรเขามาสอดแนมนี่ มีหนาว
                 ซ้อมรบกันทุกวัน ทุกอาทิตย์
  คิก คิก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #492 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:30:22 AM »

ตาย ห่........ นี่ถ้าเกิดลงไปแล้วไม่โผล ต้องโทษเธอนั้นแหละที่ทำให้น้ำหนักบรรทุกเกิน........ทำมั๊ยพี่จ่าเขาไม่หมุนป้อมปืน ฟร๊ะ(ขออภัยครูภาษาไทยด้วยครับ ไหว้เยาะเย้ย

ลืมคิดเรื่องนี้ไป เสาไฟฟ้ากองอยู่ข้างถนน ยังโดนย่อยเอาเหล็กซ่ะเกลี้ยงเลย  ตกใจ

ผมว่าทำเป็นสนาม BB ขนาดใหญ่ก็น่าสนน่ะครับ  ยิงกันทุกอาทิตย์ เขมรเขามาสอดแนมนี่ มีหนาว
                 ซ้อมรบกันทุกวัน ทุกอาทิตย์
  คิก คิก
ปืน  bb ดีๆทั้งนั้น มีน้องผู้หญิงเล่นด้วยในสนาม  bb คงคิดว่าคนไทยบ้าสงคราม คิก คิก ขำก๊าก ไหว้

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #493 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:39:11 AM »

เขมรมันเดินเข้าออกไทยตลอดคงจะลวงยากล่ะครับ อีกอย่างผมเคยไปเดินดูปืนBBแถวคลองถมลูกจ้างร้านขายปืนBBมันเป็นคนเขมรทั้งนั้น บางร้านเจ้าของพูดภาษาเขมรซะด้วยครับ คิก คิก
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #494 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 11:21:08 AM »

เขมรมันเดินเข้าออกไทยตลอดคงจะลวงยากล่ะครับ อีกอย่างผมเคยไปเดินดูปืนBBแถวคลองถมลูกจ้างร้านขายปืนBBมันเป็นคนเขมรทั้งนั้น บางร้านเจ้าของพูดภาษาเขมรซะด้วยครับ คิก คิก
ออ คงรู้ทันแล้วมุกนี้ห้ามใช้ครับ หลงรัก ยิ้มีเลศนัย ไหว้

หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 271
  พิมพ์