๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:50:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 271
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้เรื่องรถถัง-ยานเกราะ จรวด อาวุธทางบกครับ  (อ่าน 863421 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 09:04:21 AM »

จัดให้ครับ Grin

ไฟล์ที่ UpChill.com ครับ
[After the Battle] - Panzers in Normandy. Then and Now.part1.rar
[After the Battle] - Panzers in Normandy. Then and Now.part2.rar
[After the Battle] - Panzers in Normandy. Then and Now.part3.rar
[After the Battle] - Panzers in Normandy. Then and Now.part4.rar
[After the Battle] - Panzers in Normandy. Then and Now.part5.rar

นอกจากนี้ ผมยังแอบไปฝากอีกที่ครับ .... เซิร์ฟนี้ไม่มีหมดอายุ (ถ้าเจ้าของเขายังอนุญาตอยู่  ตกใจ) ความเร็วในประเทศไม่น่าเป็นปัญหา ความเร็วต่างประเทศก็ไม่น่าเป็นปัญหาเช่นกัน ..... แต่เซิร์ฟอาจถูกยิงตก (DoS - Denied of Services) ได้เป็นบางครั้งครับ (ใช้แล้วอย่าเอ็ดไปครับ)
ใช้คลิกขวา เลือก "Save Linked As..." ครับ
panzers_in_normandy.part1.rar
panzers_in_normandy.part2.rar
panzers_in_normandy.part3.rar
panzers_in_normandy.part4.rar
panzers_in_normandy.part5.rar
ลิงค์ชุดบนนี้ ผู้ใดใช้แล้วเกิดปัญหา ช่วยแจ้งด้วยครับ จะได้นำไปปรับปรุงบริการ (เจ้าของเซิร์ฟ) Grin

ไหว้
ขอบคุณครับ โหลดได้ 2 วันแล้วเพิ่งดูได้ครับ เป็นปัญหาไม่มี SOFTWARE WINRAR ครับ ขอบคุณครับ +1 คะแนนให้นะครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 10:46:23 AM »

ขอบคุณครับคุณ  Jakrit97 โหลดจากตัวหลังสุด... เร็วดีครับ... มีปัญหานิดหน่อยตรงไฟล์ที่ ๔ แต่ก็โหลดใหม่ได้ครับ... ขอบคุณอีกครั้งหนึ่งครับ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 12:03:05 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 06:25:06 PM »

ไม่น่าเชื่อว่ารถถังคันนี้ T34 ของรัสเซีย จะเป็นรถถังที่ดีที่สุดในโลกจากการจัดอันดับ ของ Discovery channal  นะครับเมื่อเทียบกับรถถังในยุคเดียวกัน WW2 ความสามารถในการรบ ปริมาณที่ผลิต เทคโนโลยี่ ล้ำยุค เทียบกับในยุคสมัยนั้นนะครับ เยอรมันต้อง ผลิต Panther และ Tiger 1,2 เพื่อใช้สู้กับ T34

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 08:37:57 AM »

อาวุธยิว
http://www.militaryphotos.net/forums/showthread.php?t=109837

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 11:50:54 PM »

ไม่น่าเชื่อว่ารถถังคันนี้ T34 ของรัสเซีย จะเป็นรถถังที่ดีที่สุดในโลกจากการจัดอันดับ ของ Discovery channal  นะครับเมื่อเทียบกับรถถังในยุคเดียวกัน WW2 ความสามารถในการรบ ปริมาณที่ผลิต เทคโนโลยี่ ล้ำยุค เทียบกับในยุคสมัยนั้นนะครับ เยอรมันต้อง ผลิต Panther และ Tiger 1,2 เพื่อใช้สู้กับ T34
นาซีเยอรมันพัฒนารถถัง Panther โดยได้แนวคิดส่วนหนึ่งมาจากรถถััง T-34 ของโซเวียตนี่เองครับ Smiley

โดยได้นำแนวคิดเรื่องการทำให้แผ่นเกราะด้านหน้าและด้านข้างมีความลาดเอียงเพื่อเพิ่มความหนาของเกราะและเพิ่มอัตราการแฉลบของกระสุนปืนใหญ่ให้มากขึ้น และผลิตป้อมปืนจากโลหะชิ้นเดียว รวมทั้งมีการติดตั้งปืนใหญ่รถถังขนาด 75 มม. รุ่นใหม่ KwK 42 L/70 แบบลำกล้องยาวทดแทนปืนใหญ่รถถัง KwK 40 L/48 ลำกล้องสั้นแบบเดิม และมีการนำกระสุนเจาะเกราะแบบ APCR (APCR : Armor Piercing Composite Rigid, tungsten core) ซึ่งเป็นกระสุนแบบแกนโลหะทังสเตนมาใช้งานกับปืนใหญ่รุ่นนี้และปืนใหญ่ KwK 36 L/56 ด้วย ซึ่งมีความแม่นยำในสนามรบที่ระยะ 3,000 ม.คือ 25% (ยิง 4 นัดเข้าเป้า 1 นัด) ซึ่งรถถังของฝ่ายสัมพันธมิตรทุกรุ่นยิงไกลให้แม่นยำขนาดนี้ไม่ได้ครับ

รถถัง Panzer Mark IV

รถถัง Panther
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 12:16:11 AM โดย rapin2000 » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #216 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 08:31:38 AM »

คุณ rapin2000 ลองไล่แคร่รถถังเยอรมันสมัย WWII ดูสิครับ ........... ตั้งแต่

38(t) .......... panzer I .......... ถึง VII ........... ถึง maus และ E-100

จะเห็นวิศวกรรมการพัฒนาแคร่รถถังของเยอรมัน WW II ชัดเจน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 09:00:21 AM »

สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ  ไทยน่าจะมีสัมพันธ์กับยิวเพิ่มอีก  เพื่ออาวุธพวกนั้นนะครับ  น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #218 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 02:29:45 PM »

ในเกมCompany of hero ถ้าสองเสือTiger+Pantherออกรบเมื่อไหร่ข้าศึกหนาวครับ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #219 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 06:31:59 PM »

คุณ rapin2000 ลองไล่แคร่รถถังเยอรมันสมัย WWII ดูสิครับ ........... ตั้งแต่

38(t) .......... panzer I .......... ถึง VII ........... ถึง maus และ E-100

จะเห็นวิศวกรรมการพัฒนาแคร่รถถังของเยอรมัน WW II ชัดเจน
ขอบคุณอามะขิ่นมากครับ ผมเพิ่งสังเกตเห็นจริงๆ  ไหว้

ผมเคยอ่านเจอว่าเทคโนโลยีของแคร่รถถังเยอรมันรุ่นหลังๆพัฒนามาจากระบบแคร่ล้อของรถไฟครับ เพราะเป็นแคร่ชนิดเดียวที่สามารถรองรับน้ำหนักมโหฬารของรถถังหนักรุ่นหลังๆได้มากกว่าแคร่แบบอื่น และมีความทนทานมากกว่าด้วย โดยเฉพาะพวกรถถังตระกูล Tiger กับตระกูล Pantherจะใช้แคร่ระบบนี้หมด (เรื่องเทคโนโลยียานยนต์ต้องยกให้เยอรมันจริงๆครับ  เยี่ยม )

ส่วนเรื่องการวางล้อผมไม่แน่ใจว่าทำไมของรถถัง Tiger รถถัง Panther แล้วก็พวก E-100 ถึงได้วางระบบล้อแบบสลับฟันปลาอย่างนั้น แต่คิดว่าน่าจะเพื่อเพิ่มความสามารถในการรองรับน้ำหนักของตัวรถและเพิ่มความราบเรียบขณะเคลื่อนที่มากกว่าครับ

ป.ล. ผมว่าถ้ารถถัง E-100 พัฒนาสำเร็จก็คงนำมาใช้งานได้ไม่ดีเท่าไหร่หรอกครับ เพราะน้ำหนักมากถึง 140 ตันแบบนี้คงวิ่งอุ้ยอ้ายน่าดู ดีไม่ดีเจอรถถังฝ่ายสัมพันธมิตรขับสวนแล้ววิ่งอ้อมมายิงข้างหลังหรือเจอเรียกเครื่องบิน P-47 มาทิ้งระเบิดใส่อีกต่างหากครับ  Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2009, 09:25:51 PM โดย rapin2000 » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #220 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 06:52:24 PM »

ในเกมCompany of hero ถ้าสองเสือTiger+Pantherออกรบเมื่อไหร่ข้าศึกหนาวครับ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
ในเกม CoH ผมไม่ค่อยกลัวรถถัง Tiger นะครับ เพราะเจอผมเอาทหารราบสัก 3 หมู่ช่วยกันโยนระเบิด Sticky Bomb ให้หน่วย US Airborne สัก 3-4 หมู่ช่วยกันรุมยิงด้วย ปรส. M18 57 มม. หรือให้หน่วย Ranger วิ่งอ้อมไปข้างหลังแล้วยังอัดเข้าไป แค่นี้รถถัง Tiger ก็เหลือแต่ซากแล้วครับ

แต่ผมว่าที่น่ากลัวที่สุดคือ รถถัง King Tiger+รถถัง Jadgepanther แล้วก็มีรถ ปตอ. อัตตาจร Wirbelwind หรือรถ ปตอ. อัตตาจร Ostwind ตามมา 2 คันช่วยยิงเก็บคนหรือเครื่องบินแบบนี้ ฐานไหนให้ระดับ Expert ยังต้านไม่อยู่เลยครับ ผมเคยเจอมาแล้ว นรกแตกจริงๆ   อ๋อย อ๋อย อ๋อย (แล้วก็เคยร่วมกับเพื่อนใช้ชุดรถแบบนี้ลุยศัตรูระดับ Expert 3 ฐานแตกไม่เป็นท่าเลยเหมือนกันครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม )

รถถัง King Tiger (Tiger II)

รถถัง Jadgepanther

รถ ปตอ. อัตตาจร Wirbelwind ติดตั้ง ปตอ. Flakvierling 38 ขนาด 20 มม. 4 กระบอก

รถ ปตอ. อัตตาจร Ostwind ติดตั้ง ปตอ. FlaK 43 ขนาด 37 มม. 1 กระบอก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 06:53:58 PM โดย rapin2000 » บันทึกการเข้า

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #221 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 10:00:59 PM »

kingTigerก็น่ากลัวครับแต่มันอืดไปหน่อย แต่ถ้าเป็นของคอมในด่านสุดท้าย(แคมแปนอังกฤษ)น่ากลัวมาก ยิงนัดเดียวรถถังเรากระจุยแถมอึดมาก
ส่วนJadgepantherนี่น่าจะสมดุลกว่าทั้งอึดและความเร็วพอได้
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #222 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 11:13:43 PM »

ขอไร้สาระนิดนึงครับ
พี่ๆว่า ถ้า Leopard2A6 สู้กับ M1A1 Abram ใครจะชนะครับ...

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #223 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 04:33:14 AM »

kingTigerก็น่ากลัวครับแต่มันอืดไปหน่อย แต่ถ้าเป็นของคอมในด่านสุดท้าย(แคมแปนอังกฤษ)น่ากลัวมาก ยิงนัดเดียวรถถังเรากระจุยแถมอึดมาก
ส่วนJadgepantherนี่น่าจะสมดุลกว่าทั้งอึดและความเร็วพอได้
ก็ด่านสุดท้ายรถถัง King Tiger มันคือ Boss ของฝ่าย SS Panzer เขานี่ครับ วิธีปราบที่ง่ายที่สุดคือเอาเรียกรถปืนใหญ่อัตตาจร M7 Priest มา 3 คันแล้วสั่งยิงถล่มปูพรมเข้าไปเรื่อยๆ พอมันทำท่าจะออกมาจากเมืองก็ให้พวก AT Gun 17 ปอนด์ใช้กระสุนเจาะเกราะยิงยันเข้าไว้เดี๋ยวมันก็ตายเองครับ เมื่อก่อนผมก็มัวแต่เล่นสายยานเกราะเจอสวนมาทีแทบพัง  ตกใจหน้าซีด

แต่ผมว่าถ้ามาเจอกับพลร่มฝูงนี้ก็ไม่แน่นะครับ อาจจะยุ่ยตั้งแต่ต้นเกมเลยถ้าในเกมยอมให้ฝ่าย US เข้ามาแจมได้ 11 หมู่ก็ปรส. M18 ขนาด 57 มม.ตั้ง 22 กระบอก แถมมีระเบิด TNT ขว้างอีก งานนี้รอดได้ก็เก่งแล้ว  ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2009, 09:27:00 PM โดย rapin2000 » บันทึกการเข้า

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #224 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 08:29:34 AM »

ขอไร้สาระนิดนึงครับ
พี่ๆว่า ถ้า Leopard2A6 สู้กับ M1A1 Abram ใครจะชนะครับ...

สงสัยเหมือนกันครับท่านผู้รู้ตอบด้วยครับ

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 271
  พิมพ์