ความรู้เรื่องรถถัง-ยานเกราะ จรวด อาวุธทางบกครับ

<< < (87/812) > >>

NaiMai>รักในหลวง:
อ้างจาก: Zeus-รักในหลวง ที่ กันยายน 21, 2010, 10:35:52 AM

ดูจากตารางมันพอ ๆ กันครับ เราเหนือกว่าตรงจำนวน แต่ถ้าพิจารณาลงรายละเอียด เอาแค่ระบบยิงของรถถัง M60A3 ผมว่าเหมือนปืนติดกล้องจุดแดง ส่วนฝ่ายโน้นใช้ศูนย์เปิดธรรมดา  เราจับเป้าได้เร็วกว่า เผลอ ๆ วิ่งไปยิงไปก็ยังได้ ส่วนรถหุ้มเกราะนี่ถ้าติดแค่ปืนกล 14.5 มิล โดนจวรดส่องตั้งแต่อยู่ในมุ้งครับ(คือยังไม่ทันจะวิ่งเข้าระยะยิงตัวเองเลย ตูม..... จรวดของเรายิงไกล 5 กม.นิด ๆ อะเพื่อพี่ ๆ ทหารจะเสียเวลาเล็ง โผลเข้ามาที่ 5 กม. ก็ยังโดนครับระยะยิงของ 14.5 มิลตัวนี้ที่ค้นได้คือ 2 กม. ปืนกล 30 มิลเรายิงได้ 4 กม.)
 :DD :DD :DD :DD :DD
นี่แฟร ๆ กันเลยนะครับคือเอารถถังมายิงกับรถถัง ไม่นับเครื่องบิน ปืนใหญ่ฝ่ายเราช่วยยิง นะครับ :DD
โม้ได้แค่นี้แหละครับ มวดวัด ไม่ใช้กูรู เป็นประเภท กูรู้ 555+  :~)

;D M-60 A1/A3 และ Commando Stingray ของเรามีระบบรักษาสมดุลอัตโนมัติของป้อมปืน วิ่งไปยิงไปได้ครับ แต่ T-55 ไม่มี อีกทั้งระบบการเล็งและตัวปืนใหญ่หลักของเราเหนือกว่ามาก T-55 และ BTR-60 น่าจะเป้นการจัดหามือสองมา เพราะทั้งสองรุ่นปิดสายการผลิตนานแล้ว จากความสามารถในการซ่อมบำรุงของเขมรแล้ว คาดว่าเอามาใช้ไม่นานคงต้องจอดทิ้งเหมือน T-69 ของเราที่ซื้อมาจากจีน ;D
 ;D M-60 A3 อเมริกานำมาใช้ในสนามรบครั้งสุดท้ายในสงครามอ่าวครั้งแรก ยังสามารถเอาชนะยิง T-55/69/72 ไปได้หลายคัน ;D

อรชุน-รักในหลวง:
อ้างจาก: soveat- รักในหลวง ที่ กันยายน 21, 2010, 03:08:37 PM

พี่อั้ม 26นี้มาดูเขาเทส BTR -3E1  ที่หระรีไหมครับ  เดี๋ยวจะพาปีนรั้วเข้าไปดู   ::008::

วันจันทร์ติดสอบคงจะไม่ได้ครับพี่กวาง  ::014:: ::014::

อ้างจาก: -::- แค่เงาและผงธุลี -::- ที่ กันยายน 21, 2010, 03:14:18 PM

จะให้ตื่นเต้น... ต้องวิ่งล่อเป้า... ;D ;D ;D

ผมรอวิ่งกับพี่ดีกว่าครับ  ::005:: ::005::

JUNGLE:
อ้างจาก: อรชุน-รักในหลวง ที่ กันยายน 22, 2010, 06:59:11 AM

อ้างจาก: -::- แค่เงาและผงธุลี -::- ที่ กันยายน 21, 2010, 03:14:18 PM

จะให้ตื่นเต้น... ต้องวิ่งล่อเป้า... ;D ;D ;D

ผมรอวิ่งกับพี่ดีกว่าครับ  ::005:: ::005::

งั้นเดี๋ยวผมหาเชือกมามัดขาติดกันไว้ดีกว่า... จะได้ไม่ทิ้งกัน... ::005:: ::005:: ::005::

Daimyo:
ระบบอิเลคโทรนิคอํานวยการยิงสําหรับรถถังสําคัญมากในการรบยุคใหม่....

ผมเคยดูสารคดีในช่องDiscovery....เป็นเรื่องการฝึกทดสอบยุทธวิธีของหน่วยรถถังแคนาดากับอเมริกา....

มีการเตรียมการแบบเข้มข้นก่อนเข้าทดสอบ.....

แคนาดาใช้รถถังLeopardของเยอรมัน...ส่วนอเมริกาก็ M1....

ผมจําผลไม่ได้ครับ...จําได้แต่ว่า...แคนาดาชนะในการรบกลางคืน....เพราะมีระบบไนท์วิชั่นที่ดีกว่า.....ยิงได้ก่อน

ระยะยิงของปืนใหญ่ประจํารถก็มีส่วนอย่างมาก.....ในสงครามอ่าว....T-72ของอิรัคถูกยิงจากนอกระยะยิงของปืนใหญ่T-72.....

พูดง่ายๆคือโดนล่อเป้าอย่างเดียว......ยิงตอบโต้ก็ไม่ได้..เพราะนอกระยะ......

Tanate(รักในหลวง):
  :<><> ::014::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว