๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:00:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ อีเดี่ยวบ้าง (สงสัยจะน้อย อิ อิ )  (อ่าน 12845 ครั้ง)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 11:45:20 AM »

มีอยู่เน่าๆกระบอกเดียวครับ รายละเอียดบ่งบอกเชื้อชาติเผ่าพันธ์เลือนลางไปทุกทีทุกที หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รูปร่างหน้าตา บ่งว่า เป็นรัสเซีย............

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 11:59:28 AM »

ผมก็ใช้อยู่ครับ  เป็นแฮร์ริงตัน  ยาว32 นิ้ว ยิงไกลๆ เกาะกลุ่มดีมากเลย ประมาณ 50 เมตร ลูกมะพร้าวไม่มีเหลือ
 คนที่ใช้อีเดี่ยว เยอะเหมือนกันนะครับ
ระยะ 50 เมตรผมยังไม่เคยลองยิงเลย  สงสัยต้องไปลองมั่งล่ะครับ Cheesy
ว่าแต่ ผมไม่มีความรู้เรื่องเดี่ยวแฮร์ริงตันเลย ไม่ทราบว่าลำกล้องเป็นฟลูโช๊ครึปล่าวครับ  Huh

ผมก็อยากได้ 32" ...

ข้อมูล H&R ครับ  =>http://www.hr1871.com/Firearms/Shotguns/topper.asp

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 12:03:08 PM »

ผมก็ใช้อยู่ครับ  เป็นแฮร์ริงตัน  ยาว32 นิ้ว ยิงไกลๆ เกาะกลุ่มดีมากเลย ประมาณ 50 เมตร ลูกมะพร้าวไม่มีเหลือ
 คนที่ใช้อีเดี่ยว เยอะเหมือนกันนะครับ
ระยะ 50 เมตรผมยังไม่เคยลองยิงเลย  สงสัยต้องไปลองมั่งล่ะครับ Cheesy
ว่าแต่ ผมไม่มีความรู้เรื่องเดี่ยวแฮร์ริงตันเลย ไม่ทราบว่าลำกล้องเป็นฟลูโช๊ครึปล่าวครับ  Huh

ผมก็อยากได้ 32" ...

ข้อมูล H&R ครับ  =>http://www.hr1871.com/Firearms/Shotguns/topper.asp
ขอบคุณครับ เยี่ยม ไหว้

นักะติ๊ Club
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 12:07:42 PM »

ขออภัยท่านพี่ SteelShoTS ด้วยครับ รูปนี้ไม่ใช่ปืนผมครับ เป็นรูปยืม ของผมเป็น Astra และอีกตัวเป็น Sawage(ไม่รู้ว่าเขียนผิดป่าว) 2 ลำกล้อง ขนาด 20 เกจ และ .22 lr แบบ 2in1 ครับ
 ไหว้ ไหว้
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 12:25:05 PM »

ขออภัยท่านพี่ SteelShoTS ด้วยครับ รูปนี้ไม่ใช่ปืนผมครับ เป็นรูปยืม ของผมเป็น Astra และอีกตัวเป็น Sawage(ไม่รู้ว่าเขียนผิดป่าว) 2 ลำกล้อง ขนาด 20 เกจ และ .22 lr แบบ 2in1 ครับ
 ไหว้ ไหว้
ลำกล้องแฝดยิง .22lr ได้ด้วยเยี่ยมเลยครับ น้ำลายหก

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 12:30:44 PM »

พ่อให้มา 1 ครับพี่ ไม่น่าต่ำกว่า 40 ปีแล้ว ยิงแต่ละครั้ง ต้องสวดมนต์ 3 จบก่อนครับ กลัวแตกคามือ  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 01:04:07 PM »

พ่อให้มา 1 ครับพี่ ไม่น่าต่ำกว่า 40 ปีแล้ว ยิงแต่ละครั้ง ต้องสวดมนต์ 3 จบก่อนครับ กลัวแตกคามือ  Grin
มันโทรมขนาดนั้นเชียวรึครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ผมก็มีอยู่ตัวแต่ป็นเดี่ยว 3 นัดครับ....ตอนแรกๆก็ยิงสนุกยิงมันดี  แต่ตอนนี้ยิงไม่ค่อยสนุกแล้ว    ยิงแม็กหนึ่งเจ็บไหล่เจ็บบ่าเป็นเดือน....
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 01:12:10 PM »

มันโทรมขนาดนั้นเชียวรึครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ผมก็มีอยู่ตัวแต่ป็นเดี่ยว 3 นัดครับ....ตอนแรกๆก็ยิงสนุกยิงมันดี  แต่ตอนนี้ยิงไม่ค่อยสนุกแล้ว    ยิงแม็กหนึ่งเจ็บไหล่เจ็บบ่าเป็นเดือน....
อยากเห็นเดี่ยว 3นัดจังครับ หน้าตาเป็นไงเอ่ย Cheesyคล้ายๆ CZ452รึเปล่าครับ Huh

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 01:25:01 PM »

นี่ละครับเดี่ยวลูกซอง 3 นัดแบบลูกเลื่อนครับ...
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 01:37:17 PM »

รูปเล็ก ช่วยขยายให้ครับ 
ปืนสวยมากครับ ลูกซองแบบลูกเลื่อนนานๆเห็นที Wink

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 02:31:30 PM »

ของมาร์ลินหรือมอสส์เบิร์กครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 03:55:05 PM »

ปืนกระบอกนี้เป็นของยี่ห้อ  มอสเบิร์กครับ  ซื้อมาเมื่อปี พ.ศ 2527 ครับ  เมื่อก่อนวันนึงยิงได้เป็นกล่องๆ  ลูกกล่อง 200 กว่าบาทไม่เจ็บไม่เมื่อยหรือเกิดอาการล้า   จุดประสงต์หลักตอนนั้นที่ซื้อมาก็ไว้ปราบกระรอกที่สวนที่บ้านครับอย่างเดียว   ตอนนั้นกระรอกชุกชุมมาก   และยังไม่มีความชำนาญในการใช้ปืน  ก็เลยขอเอาปืนลูกซองนี่แหละปราบกระรอกในสวนก่อน    รูลำกล้องมันใหญ่ดีลูกก็ใหญ่ดียิงมันคงไม่น่าพลาดตอนนั้นมันคิดอย่างนี้    มันจริงดั่งคำกล่าวที่ว่าปืนดูดปืนครับ   พอมีทักษะในการใช้ปืนบ้างแล้ว   กระบอกต่อมาก็เดี่ยวลูกกรด .22 ครวานี้พอได้มาใหม่ก็ยิงในระยะที่ไกลขึ้นและก็ตระเวณยิงตามสวนต่างๆของชาวบ้านในเขตอำเภอระแวกบ้านจนทั่ว  จนมาระยะหลังนี่นานๆครั้งถึงจะได้เอาลูกซองออกมายิงเพื่อทบทวนความจำสักครั้งไม่ให้ลืมนะครับ....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 04:37:24 PM »

มองภาพที่แรก ผมเข้าใจว่าปืนของคุณ babor เป็น H&R Topper....  Grin

แล้วมองทีสองละครับพี่ คิก คิก

กระบอกของผม สภาพเก่าสักหน่อย ยิงแล้วปลอกดีดออกบ้างไม่ดีดออกบ้าง แต่มีดีที่สิงห์สองขวดนะครับ Grin
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 05:21:30 PM »

แล้วมองทีสองละครับพี่ คิก คิก

กระบอกของผม สภาพเก่าสักหน่อย ยิงแล้วปลอกดีดออกบ้างไม่ดีดออกบ้าง แต่มีดีที่สิงห์สองขวดนะครับ Grin

งอน...

คนแก่ๆแถวบ้าน ลือว่า ๓๒" ตัวนี้ กลุ่มดี ตัดสั้นลงเสียดายแย่  Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 08:34:23 PM »

ไหว้ ไหว้

...อยากเห็นรูป แฝด  20/.22  ครับ...ขอชม... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์