๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:56:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีรมดำอวป.ต้องทำอย่างไร?  (อ่าน 8101 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 04:36:55 PM »

แนะนำ  หาเหล็กซักชิ้นรมดำดูก่อนครับ
เหล็กที่ ไม่ต้องขอใบ ป.3ก่อนซื้อ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

TzR__
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 06:01:16 PM »

ส่งร้าน อาจได้ความแน่นอน และความสวยมากกว่าเราทำเองครับ

อิอิ
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 08:17:32 PM »

แล้วน้ำยาที่ต้มไป 1 ครั้ง:ปืน 1 กระบอก   สามารถนำมาใช้ได้อีกกี่ครั้งครับ. แล้วจะเก็บไว้ได้นานเท่าไหร่
ด้วยความเคารพครับ ไหว้
เก็บดีๆได้อีก2-3ครั้งครับ
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 11:59:09 PM »

ขอถามหน่อยครับว่าถ้านำปืนไปชุบไนไตรด์จะทนกว่าการรมดำหรือไม่ครับ ? Smiley

ผมเคยถามน้าผมว่าปืนพก Colt .45 ของเขาเคยไปทำอะไรมาหรือเปล่า เพราะสีของปืนมันดูแปลกๆ น้าผมบอกว่าเอาไปชุบไนไตรด์มาเพราะน้าผมแกมีเพื่อนทำงานเกี่ยวกับการซ่อมบำรุงเครื่องของเครื่องบินในบริษัทการบินไทย เขาบอกชิ้นส่วนเครื่องยนต์พวกนี้ใช้วิธีชุบไนไตรด์เอาเพราะทนความร้อนกับการเสียดสีได้ดีกว่าวิธีอื่นๆ น้าผมเลยฝากเพื่อนให้ชุบให้ด้วยครับ  Undecided 

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2008, 08:01:58 AM »

ขอถามหน่อยครับว่าถ้านำปืนไปชุบไนไตรด์จะทนกว่าการรมดำหรือไม่ครับ ? Smiley

ผมเคยถามน้าผมว่าปืนพก Colt .45 ของเขาเคยไปทำอะไรมาหรือเปล่า เพราะสีของปืนมันดูแปลกๆ น้าผมบอกว่าเอาไปชุบไนไตรด์มาเพราะน้าผมแกมีเพื่อนทำงานเกี่ยวกับการซ่อมบำรุงเครื่องของเครื่องบินในบริษัทการบินไทย เขาบอกชิ้นส่วนเครื่องยนต์พวกนี้ใช้วิธีชุบไนไตรด์เอาเพราะทนความร้อนกับการเสียดสีได้ดีกว่าวิธีอื่นๆ น้าผมเลยฝากเพื่อนให้ชุบให้ด้วยครับ  Undecided 

เคลือบไนไตรด์จะเกิดความร้อนค่อนข้างสูง    ศึกษาให้ดีก่อนครับ
klomjung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2008, 10:20:33 AM »

จะไปซื่อส่วนผสมต่างๆได้ที่ไหนผมเป็นสมาชิกใหม่ยังไม่มีความรู้มากนักแล้วยังอยู่ต่างจังหวัดอีกขอบคุณ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2008, 12:24:22 PM »

ที่ศึกษาภัณฑ์เคยเห็นวางขาย
แถวร้านปืนก็มีแบบสำเร็จรูปครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2008, 12:28:22 PM »

แล้วน้ำยาที่ต้มไป 1 ครั้ง:ปืน 1 กระบอก   สามารถนำมาใช้ได้อีกกี่ครั้งครับ. แล้วจะเก็บไว้ได้นานเท่าไหร่
ด้วยความเคารพครับ ไหว้
เก็บดีๆได้อีก2-3ครั้งครับ

หลายสิบครั้งครับ ถ้าแห้งก็เจือน้ำกลั่นลงตามส่วน   ที่สำคัญคือชิ้นส่วนที่ลงไปต้มต้องทำความสะอาดหมดจด  ถ้าไม่สะอาด น้ำยาก็เสื่อมไวขึ้น

....ตามล่า...อีตอแหล
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2008, 03:30:36 PM »

เคลือบไนไตรด์จะเกิดความร้อนค่อนข้างสูง    ศึกษาให้ดีก่อนครับ
ขอบพระคุณครับมากครับท่านผู้การ ไหว้

ผมเองก็ยังเกรงๆอยู่เหมือนกัน กลัวว่าชุบไนไตรด์ไปแล้วผลงานออกมาไม่เป็นที่พอใจเหมือนกันครับ อ๋อย

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์