๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:17:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน cz452 คัดลูกออกไม่ได้  (อ่าน 5239 ครั้ง)
tamma
หรอยจังหู
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

สู้โว้ย!!

« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 08:27:33 AM »

พอดีได้ปืน cz452 มาใหม่ ลองขึ้นลำดูแล้วจะคัดลูกออกแต่ลูกไม่ออก ไม่ทราบว่าเกิดจากเหตุใด หรือมีวิธีเอาลูกที่อยู่ในรังเพลิงออกอย่างไร ได้ลองกับลูกกระสุนหลายลูกแล้วปรากฎว่าเหมือนเดิม รบกวนท่านที่ทราบด้วยครับ ขอบคุณครับ

ใต้สุดแดนสยาม
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 08:49:17 AM »

หัวกระสุนจับเกลียวหรือเปล่าครับ   ได้ของดีมาแล้วสิ

ไม่ยากครับ ไม่ออกด้วยขอรั้ง  ก็เอา ก้านแส้แบบเหล็กสามท่อน

แยงสวนทางปากลำกล้องลงมาครับ  ออกแรงกด กรึ๊บเดียว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 08:55:22 AM »

ที่ว่าได้มาใหม่นี่  ปืนเก่า หรือ ปืนใหม่ ครับ....
tamma
หรอยจังหู
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

สู้โว้ย!!

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 09:08:41 AM »

ปืนใหม่ครับ ของสวัสดิการสำนักงาน อ.ส. เป็นรุ่น 6 เกลียวครับ

ใต้สุดแดนสยาม
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 09:17:23 AM »

หัวกระสุนจับเกลียวหรือเปล่าครับ   ได้ของดีมาแล้วสิ

ไม่ยากครับ ไม่ออกด้วยขอรั้ง  ก็เอา ก้านแส้แบบเหล็กสามท่อน

แยงสวนทางปากลำกล้องลงมาครับ  ออกแรงกด กรึ๊บเดียว

พี่ yod  เป็นไปได้ไหมที่ขอจับปลอกอาจชำรุดครับถึงจับดึงลูกกระสุนไม่ออก   หรือปืนกระบอกนี้ได้ลำกล้องเกรดแข่งขันนะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2008, 09:51:30 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 09:20:56 AM »

ปกติ..ของผมก็เป็นและเคยเห็น CZ เป็นแบบนี้อีกหลายกระบอก

ขึ้นลำแล้วไม่ยิงหัวกระสุนจับเกลียว..ขอรั้งดึงไม่ออก

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 09:39:28 AM »

น่าจะได้รูที่ฟิตมาครับ

สบายไปเลย ไม่ต้องไปแต่งอีกครับ  พี่ NUTAPHOL

ต้องวาน ให้ จขกท. ตรวจดูหัวกระสุน ว่า มีรอยเกลียวประทับอยู่หรือเปล่า

เอ้า......... เฮง เฮง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 09:42:37 AM »

ปกติ..ของผมก็เป็นและเคยเห็น CZ เป็นแบบนี้อีกหลายกระบอก

ขึ้นลำแล้วไม่ยิงหัวกระสุนจับเกลียว..ขอรั้งดึงไม่ออก

เดี๋ยวสันจรครั้งหน้าจะขอลองครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 09:46:59 AM »

พอดีได้ปืน cz452 มาใหม่ ลองขึ้นลำดูแล้วจะคัดลูกออกแต่ลูกไม่ออก ไม่ทราบว่าเกิดจากเหตุใด หรือมีวิธีเอาลูกที่อยู่ในรังเพลิงออกอย่างไร ได้ลองกับลูกกระสุนหลายลูกแล้วปรากฎว่าเหมือนเดิม รบกวนท่านที่ทราบด้วยครับ ขอบคุณครับ

แล้วท่าน tamma เอากระสุนออกอย่างไรครับ  Wink

และได้ลองคัดปลอกหลายๆครั้งหรือยังครับ ไหว้

ถ้าตามที่พี่ๆบอกมาข้างบน ท่าน tamma ได้ของดีและก็แม่นๆมาแล้วครับ หลงรัก

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 09:54:16 AM »

งั้นถ้าได้ของตามที่พี่ yod  บอก   เจ้าของปืนนี่ก็เฮงมากๆ....เลยซิครับ  ได้ของดีโดยที่ไม่ได้ตั้งใจ.... Grin Grin Grin
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 09:58:39 AM »

ลองกระสุนไปหลายยี่ห้อแล้ว เป็นเหมือนกัน....แสดงว่าทราบวิธีเอาออกแล้วหละ.........   ยิ้มีเลศนัย

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 11:20:00 AM »

ลองกระสุนไปหลายยี่ห้อแล้ว เป็นเหมือนกัน....แสดงว่าทราบวิธีเอาออกแล้วหละ.........   ยิ้มีเลศนัย

คงยิงนัดที่ติดออกมั๊งครับ... ปืนญาติผมก็เป็นแบบนี้... ตอนไหนกระสุนหาง่ายๆ เขายิงกระสุนนัดนั้นทิ้ง... ตอนไหนกระสุนหายากๆ ค่อยกระทุ้งออกมาเก็บ...
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 11:25:09 AM »

ใช้กระสุนอะไรครับ  ลองเที่ยบหลายยี่ห้อดู  เคยเจอ ของ เชลิเออร์แอนด์เบลล็อต   บางรุ่น  เคลือบไขที่หัวกระสุนมาหนาเกินไป ต้องเอามีดพับมาขูดออก

....ตามล่า...อีตอแหล
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 11:41:05 AM »

กระสุนที่พยายามแงะออกมาได้ มีร่องรอยอะไรที่หัวกระสุนหรือปลอกกระสุนบ้างปล่าวครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 11:50:49 AM »

ลองกระสุนไปหลายยี่ห้อแล้ว เป็นเหมือนกัน....แสดงว่าทราบวิธีเอาออกแล้วหละ.........   ยิ้มีเลศนัย

เห็นวันก่อนยิงทิ้ง... Grin Grin Grin

เดี๋ยวสันจรครั้งหน้าจะขอลองครับ

ได้เลยยยครับ.. Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
หน้า: [1] 2
  พิมพ์