๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 11:57:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านอาหารแถวบ้านอำเภอครับ  (อ่าน 9903 ครั้ง)
sodaban
Full Member

คะแนน 22

« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 05:36:47 PM »

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าผมไม่ใช่นักถ่ายภาพมืออาชีพนะครับ
ร้านนี้ชื่อ ประภาคาร อยู่บ้านอำเภอ สัตหีบ เข้าทางไปรษณีย์บ้านอำเภอ

มี 2 ชั้น 2 บรรยกาศ

มีนักดนตรีเล่นกีตาร์ให้ฟัง หรือใครอยากร่วมแจมก็ย่อมได้

มุมน้ำจันฑ์

อีกบรรยากาศบนชั้น 2

อีกหนึ่งมุม

สัญลักษณ์ประจำร้าน

บรรยากาศติดชายทะเลบ้านอำเภอ

เมนูอาหารที่อยากแนะนำ ปลาหมึกผัดกระเพรา

ทอดมันกุ้ง+ปลาอินทรีย์ทอด (เนื่องจากสมาชิกของเราเป็นพวกจอมยุทธ ว่องไวมากในการกิน ถ่ายแทบไม่ทัน...)

อีกเมนู ต้มยำรวมมิตร

อีกมุมหนึ่ง

บรรยากาศยามเย็น

หากท่านใดมีโอกาสผ่านไปแถวบ้านอำเภอก็แวะไปได้ ขอเชิญทุกท่านครับ ขอบคุณครับ...

สถานการณ์สร้าง"วีรบุรุษ"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 06:54:10 PM »

บรรยากาศดีมากครับ  น้ำลายหก หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จานบิน รักในหลวง
-- รักสงบ --
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 08:39:50 PM »

Cheesy อิ่มท้อง
 Grin อิ่มตา
  Wink อิ่มใจ  .ครับ

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 08:42:13 PM »

ชอบไปทานที่บ้านอำเภอค่ะ แต่ร้านนี้ไม่เคยไปเลย ไว้ครั้งต่อไปจะไปลองทานค่ะ ขอบคุณค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
m@prang
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:06:51 PM »

Smileyเจอร้านใก้ลบ้านซะงั้น  บรรยากาศดีครับช่วยเชียร์

น้ำลายหกต้องไปลองเหมือนกัน ไหว้
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 12:02:43 PM »

บรรยากาศดีครับ ถ้ามีโอกาศผ่านไปจะไปลองครับ   น้ำลายหก  น้ำลายหก  เยี่ยม  เยี่ยม

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: [1]
  พิมพ์