๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:13:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป.3 ผ่านไปเดือนแล้วครับ ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับ  (อ่าน 2616 ครั้ง)
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 12:07:21 PM »

ช่วยแนะนำด้วยครับ ป.3 ผ่านไปเดือนแล้วครับ ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับ Sad
แต่ที่แน่ๆ คงไปที่ร้านโยธินเป็นอันดับแรกครับ งบเขย่งเต็มที่แล้วครับได้ 50K-80K ครับ
พี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิก ใช้อะไรอยู่บ้างครับ ขอความกรุณาบรรยายสรรพคุณหน่อยครับว่า งบตามที่ว่าจะได้อะไรบ้างครับ ข้อมูลทุกข้อมูลที่ตอบใช้ประกอบการตัดสินใจทุกข้อมูลครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  Cheesy
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 12:21:17 PM »

ไม่ทราบว่าท่านคนปั่นไฟ อยู่จังหวัดไหนครับ ........ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 12:25:37 PM »

อยู่ กทม. ครับพี่วายุ เคยโทรไปสอบถามราคาที่ร้านโยธินครับ และพี่ๆ เพื่อนๆ พูดถึงสรรพคุณด้านราคาก็เป็นจริงอย่างที่กล่าวอ้างครับ แต่สำคัญนี่ซิครับตัดสินใจลำบากเหลือเกินครับ คือกระบอกแรกครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 12:32:45 PM »

เข้าใจครับ กระบอกแรกก็เงี้ยแหล่ะ...... อิ อิ Grin

พรุ่งนี้ผมก็จะเข้าร้านโยธินเหมือนกัน ....... ฮ้า....... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 12:40:16 PM »

ขอโทษครับ Grin ลืมบอกชนิดและขนาดครับ อย่าดุนะครับ Grin
ป.3 ระบุ กึ่งอัตโนมัติ ขนาด 9 มม. พร้อมกระสุน 12 นัด ครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 12:47:05 PM »

Cheesy พกพาติดตัวบ่อยป่าวครับ ถ้า จำเป็นต้องติดตัวบ่อยผมว่ารุ่นยอดนิยม กล็อก 19ครับ  Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 12:49:33 PM »

มาเชียร์ กล็อก 19 ครับ รับรองไม่ผิดหวัง
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:00:53 PM »

ไม่ได้พกบ่อยๆ ครับพี่ ถ้ามีเหตุจำเป็นค่อยพกครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:03:17 PM »

ใหม่ๆ ก็เป็นอย่างนี้แหละครับ

ปืนไม่ค่อยกล้าแนะนำ... เอาอย่างผมไหมครับ คือ เลือกที่ชอบก่อน
แล้วค่อยถามสรรพคุณว่าเป็นอย่างไร ก็จะง่ายขึ้น แต่
ตอนนี้กลัวมีเงิน มี ป 3 ไม่มีปืนครับ
โดยส่วนตัว ชอบ ซิก 228 ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:05:02 PM »

เชียร์ กล็อค 19 ด้วยคน Grin ผมใส่กระเป๋าคาดเอว อยู่ที่ร้านเกือบตลอดเวลา ไม่ค่อยรู้สึกว่าหนักเลยครับ หลงรัก
ดี๋
Full Member

คะแนน 1

เดี่ยว โด่เด่

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:10:19 PM »

CZ สู้ๆ
เย้.... น้ำลายหก
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:21:58 PM »

Cheesy ขออนุญาติเล่า เรื่องส่วนตัวครับเกี่ยวกับปืนกระบอกแรก
      ผมเอง ชอบใน ตัวซีแซด 75 บี มานาน เนื่องจากรับฟังข้อมูลจากพี่ๆ อ่านจากหนังสือ อวป. ว่าเป็นปืนดี ยิงได้แม่นยำมาก
        โดย ส่วนตัว ผม ถามตัวเองว่ามีปืนแล้วจะเอาไปยิงใคร เราไม่อยากมีเรื่อง  ถ้ายิงน่าจะเป็น เป้ากระดาษเป็นสว่นใหญ่  งั้นปืนเหล็กหนักหน่อย ก็ ไม่น่าจะเป็นอะไร เราไม่ได้พกนี่นา ลำกล้องยาวนิดได้เปรียบเรื่องระยะศูนย์    ผมเลยตั้งหลักเลยว่ากระบอกแรก 9มม. ผมจะซื้อ 75 บี
       เวลา เจอพี่ๆ ในเวป ท่านก็จะถาม เป็นไงมีปืนยัง ,สนใจรุ่นไหน ผมตอบคำเดียว ซีแซด 75 ครับ  แล้วสุดท้าย ด้วย ความการุณา ของพี่ท่านหนึ่งในเวป ท่านก็ขาย 75บีให้ผม
         ไม่ผิดหวังครับปืนดีจริงๆ ยิงได้แม่นยำมาก ตัวผม เองยังไม่สามารถดึงเอา ประสิทธิภาพของปืนออกมาได้ ทั้งหมด  แต่ครับ  ปัญหามันก็มี จะด้วย ความ อยากหรือ ปืนดูดปืนก็ตาม  ผม เริ่มรู้สึกว่า มันหนักจัง เปลี่ยน จากพกเป็น แบก มันก็ยังหนักอีก  เลย เริ่มหาคำตอบที่ 2 ให้กับตัวเอง น่าจะมีกระบอกที่เล็กลง เบากว่านี้ เผื่อ พกก็ จะดี แม้เราไม่คิดเอาไปรบรากับใคร  ....... ฝากเป็น ข้อคิดในการ ตัดสินใจ ครับ ในการเลือกปืนกระบอกแรก และจำเป็นต้องมีได้กระบอกเดียว   Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2005, 01:24:12 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 02:14:34 PM »

Wink Wink ประสบการณ์ของคุณ ruger อธิบายได้เห็นภาพจริงๆครับ ผมก็เป็นแบบที่ว่าเหมือนกัน

ถ้าคิดว่าต้องซื้อ 9 มมแน่ๆส่วนตัวที่ผมเคยลองยิงและอยากแนะนำก็มี glock cz hk

sig ครับจากนั้นไปดูตัวจริงแล้งลองทั้งจับทั้งคลำคุณจะได้ไอเดียเองครับว่าเราจะ

เหมาะกับกระบอกไหน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 03:39:10 PM »

ตัดสินใจได้แล้ว เป็นของขวัญวันเกิดให้ตนเอง

สุขสันต์วันเกิดครับ  Grin

korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 03:50:23 PM »

กระบอกแรกผมไม่คิดเยอะ เจอชอบก็ซื้อเลย แต่กระบอกที่2นี่ซิ คิดน้านนาน เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้ได้กระบอกที่ถูกใจที่สุดมาไว้คู่ใจครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์