๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 02:48:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากฝึกยิงปืนแบบ sniper ครับมีที่ไหนสอนหรือตำราที่ไหนดูบ้างครับ  (อ่าน 7850 ครั้ง)
GLOCKBAAC
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 01:29:33 AM »

Smileyผมอยากฝึกยิงปืนแบบsniperน่ะครับขอออกตัวก่อนว่าผมไม่เคยมีเจตนาจะไปลอบสังหารคนใหญ่คนโตที่ไหนหรอกนะครับ
(แม่เค้าหาว่าปืนผมเป็นปืนพระ)แค่อยากพอรู้คร่าวๆถึงวิธีการกะแรงลม การปรับกล้อง ถ้าไม่รบกวนจนเกินไปอยากจะขอความกรุณาท่านผู้การสุพินท์
ช่วยแนะนำแนวทาง หนังสือ เวบไซต์หรืออุปกรณ์ที่พอจะหาได้ในบ้านเราด้วยนะครับปืนที่ใช้เป็นขนาด .223 ของ cz ครับ (งบน้อย)หรือท่านอื่นที่รู้ก็ได้นะครับ
จะขอบพระคุณอย่างมาก
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 01:44:45 PM »

ไม่ใช่ผู้การสุพินทร์แต่ก็เป็นแฟนๆคอลัมป์ของผู้การขออนุญาติตอบ

มีหนังสือเล่มนึง ชื่อ .The Ultimate Sniper.  แต่งโดย  Maj. John L. Plaster,Usar
พี่เสก โชกุน หรือเสก คัสตัม หรือเสก กันสมิธ (ขออภัยที่เอ่ยนามครับ) http://www.gun.in.th/board/index.php?board=5.0
ลองสอบถามดูครับ พี่เขาจะสำเนาเอาไว้เฉพาะสมาชิกหรือเพื่อนๆน้องๆ ครับ
ราคาไม่แพง ไม่รู้ได้ทุนคืนหรือเปล่า  Grin
แล้วจะวางไม่ลง   สำหรับผมต้องหาดิกชันนารี่วางข้างๆด้วย อ่านไปอ่านมาก็ง่ายๆครับ
ป.ล. อย่าให้ใครยืมนะครับ    Grin   
sodaban
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 09:28:47 PM »

น่าสนครับ

สถานการณ์สร้าง"วีรบุรุษ"
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 11:40:31 AM »

นักรบผู้ปิดทองหลังพระ เล่ม 1 ก็ดีไม่น้อยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์