๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:26:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคงเลิกซื้อคาราบาวแดงแล้วหล่ะ  (อ่าน 18078 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:02:14 AM »

แต่งเพลงเมดอินไทยแลนได้ดีมาก 10ปีให้หลังถูกถามว่าทำไมใส่ลีวายขับฮาเลย์ แกตอบน่ารักว่า "เพราะไทยผลิตเองไม่ได้" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ตอบได้ถูกต้อง แต่ทุเรศ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

เหอะ เหอะ  Levi's เก๊เมืองไทยทำได้นี่ครับ
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:18:48 AM »

ผมว่าถ้ามองย้อนกลับไปสัก 25 ปี ไล่กลับมาถึงปัจจุบัน แล้วไตร่ตรองกันให้ละเอียด ให้รอบคอบ เราอาจจะได้เห็นกันว่า จริง ๆ แล้ว เราเองตะหากที่ผิด ดันไปคิดว่าเขาจะเป็นคนมีอุดมการณ์ มีความเสียสละ  เพราะจริง ๆ แล้ว เขาไม่เคยมีสิ่งเหล่านี้มาตั้งแต่แรก

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:53:22 AM »

แต่งเพลงเมดอินไทยแลนได้ดีมาก 10ปีให้หลังถูกถามว่าทำไมใส่ลีวายขับฮาเลย์ แกตอบน่ารักว่า "เพราะไทยผลิตเองไม่ได้" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ตอบได้ถูกต้อง แต่ทุเรศ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

เหอะ เหอะ  Levi's เก๊เมืองไทยทำได้นี่ครับ
ครับพี่ ไหว้ แต่แกคงจะคัน ขำก๊าก

S76C+,C++
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 03:07:21 AM »

ครับพี่ ไหว้ แต่แกคงจะคัน ขำก๊าก
แกคงใส่ Levi's  made in Thailand มั้ง อิอิ    ตั้วแต่หัวจรดทีน  คงมีแต่ของนอกทั้งนั้นแหละ
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 03:39:40 AM »

ในส่วนตัวชอบฟังเพลงเพื่อชีวิตค่ะ

ส่วนเรื่องอื่นต่างคนต่างมีความคิดเห็นและอุดมการณ์ เหมือนหรือต่างกันรู้ได้ด้วยตัวเอง

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:51:59 AM »

..บอกตรงๆ..ผมไม่เคยดื่มเลย.คาราบาวแดง.อะไรนี่.เคยดื่ม.ลิโพ.ครั้งสุดท้าย.เกือบยี่สิบปีแล้ว... คิก คิก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:43:01 AM »

..บอกตรงๆ..ผมไม่เคยดื่มเลย.คาราบาวแดง.อะไรนี่.เคยดื่ม.ลิโพ.ครั้งสุดท้าย.เกือบยี่สิบปีแล้ว... คิก คิก
ผมเคยซื้อกินตอนออกมาใหม่ๆ
กินขวดเดียว เป็นไข้เลยครับ ไม่เห็นอร่อยเลย Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:10:06 AM »

ฉะหลามครับ....  Grin  ถึงชื่อจะคล้าย ๆ ฉะเหลิม ก็เถอะ....  ขำก๊าก

ไม่ได้หวังประโยชน์อะไรจากน้ำพวกนี้  กินเอาอร่อยอย่างเดียว

ผสมเหล้าขาว กินรสใกล้เคียงเหล้าแดง  แต่ลีลาเมา ยังเป็นเมายาจกเหมือนเดิม

แล้วผม ก็สู้ได้ไม่เกิน 1 แก้ว เหมือนกัน....  ขำก๊าก
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:16:42 AM »

หลังจากอ่านข่าวนี้  http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9510000142170
แล้วฟังน้าแกพูดสดๆ ผมสัญญาว่าผมจะเลิกกินคาราบาวแดงแล้วครับ และผมสัญญาว่าเพลงของน้าแกมีกี่ชุด คอนเสิร์ตมีกี่แผ่น ผมจะอั๊พบิททอเร็นท์ให้เกลี้ยงครับ  Angry

ขออภัยที่ต้องขัดคอนะครับ โปรดใจเย็นๆ ไตร่ตรอง และใช้วิจารณาญาณก่อนนะครับ

การที่คุณป๊อกแมนจะไม่ชอบคุณแอ็ด คาราบาวด้วยเหตุผลประการใดนั้นเป็นสิทธิเสรีภาพส่วนบุคคลของคุณ แต่การที่คุณจะตอบโต้ด้วยจะทำการละเมิดลิขสิทธิ์ผลงานเพลงของวงคาราบาวไปการแพร่กระจายในอินเตอร์เนตนั้น คุณถามมโนธรรมในจิตใจหรือยังครับว่าสิ่งที่จะกระทำนี้ถูกต้องแล้วหรือครับ Huh 

การจะที่เราตอบโต้บุคคลอื่นนั้น มีหลากหลายสันติวิธีและถูกกฎหมายนี่ครับ ไยคุณต้องลงไปทำอาชญากรรมเสียเองด้วยเล่าครับ Smiley

ป.ล. ผมก็ไม่ค่อยชอบคุณแอ็ด คาราบาวเหมือนกัน แต่ก็ไม่เห็นต้องตอบโต้เขาด้วยวิธีผิดกฎหมายเลยนี่ครับ

เรียนคุณ รพินทร์  ผมขอขอบคุณมากๆครับสำหรับการให้แง่คิดในการเตือนสติครั้งนี้
                          งั้นถือว่าผมเป็นกบฏต่อน้าแอ๊ดละกันครับ  ส่วนจะเป็นอาชญากรรมเพียงใด ผมขอไปให้การในชั้นศาลครับ   Grin

รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:28:38 AM »

คาราบาวเขาเป็นนักธุรกิจ   ทุนนิยม  เจ้าของกิจการ  จะคิดจะทำหรือแสดงออกในสิ่งใดเขาจะคิดถึงประโยชน์ในส่วนของธุรกิจตัวเองเป็นหลักว่าจะมีผลกระทบทางธุรกิจหรือเปล่า  หมดสิ้นแล้วซึ่งอุดมการณ์หรือว่าไม่เคยมีซึ่งอุดมการณ์

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:32:37 AM »

หลังจากอ่านข่าวนี้  http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9510000142170
แล้วฟังน้าแกพูดสดๆ ผมสัญญาว่าผมจะเลิกกินคาราบาวแดงแล้วครับ และผมสัญญาว่าเพลงของน้าแกมีกี่ชุด คอนเสิร์ตมีกี่แผ่น ผมจะอั๊พบิททอเร็นท์ให้เกลี้ยงครับ  Angry

ขออภัยที่ต้องขัดคอนะครับ โปรดใจเย็นๆ ไตร่ตรอง และใช้วิจารณาญาณก่อนนะครับ

การที่คุณป๊อกแมนจะไม่ชอบคุณแอ็ด คาราบาวด้วยเหตุผลประการใดนั้นเป็นสิทธิเสรีภาพส่วนบุคคลของคุณ แต่การที่คุณจะตอบโต้ด้วยจะทำการละเมิดลิขสิทธิ์ผลงานเพลงของวงคาราบาวไปการแพร่กระจายในอินเตอร์เนตนั้น คุณถามมโนธรรมในจิตใจหรือยังครับว่าสิ่งที่จะกระทำนี้ถูกต้องแล้วหรือครับ Huh 

การจะที่เราตอบโต้บุคคลอื่นนั้น มีหลากหลายสันติวิธีและถูกกฎหมายนี่ครับ ไยคุณต้องลงไปทำอาชญากรรมเสียเองด้วยเล่าครับ Smiley

ป.ล. ผมก็ไม่ค่อยชอบคุณแอ็ด คาราบาวเหมือนกัน แต่ก็ไม่เห็นต้องตอบโต้เขาด้วยวิธีผิดกฎหมายเลยนี่ครับ

เห็นด้วยครับ "ผมทำผิดกฏหมายได้ เพราะผมปราบคนโกง" มันเป็นตรรกะประหลาด  เอ่อ ไม่ได้ตำหนิคุณป๊อกแมนนะครับ คือเผอิญภาครวมของสังคมไทยช่วงนี้มีอะไรแบบนี้เยอะ คงต้องเหนี่ยวรั้งกันไว้บ้าง

คือโจรทำผิดกฏหมาย แล้วเราทำผิดกฏหมายโดยอ้างว่ากำจัดโจร แล้วเราต่างกันโจรอย่างไร

เห็นเขาทำเลว แล้วทำไมเราต้องทำเลวตามเขาด้วย  มาตรฐานความดีงามเขาเราต้องเหนือเขาอะครับ

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:41:11 AM »

ผมรู้จักธาตุแท้  เขา มานานแล้วครับ
เป็น ๒๐ ปีแล้ว  ผนเล่นดนตรี-สอนดนตรี
แต่ไม่มีแผ่น  คาราบาว สักแผ่น  พับผ่า...
        ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับ  ตรงกันข้ามเสียอีก
ศิลปิน ท่านอื่นผมฟัง  ครับ  ไม่ว่าจะเป็น คาราวาน
คนด่านเกวียน พงษ์เทพ  โฮป ต้นกล้า อมตะ
กรรมมาชน ฟุตบาต ฯลฯ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2008, 09:43:37 AM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:42:35 AM »

ความคิดเห็นส่วนตัว

ชอบพี่แอ๊ด ครับ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:49:00 AM »

ผมชอบผลงานเพลงของเค้าครับ โดยเฉพาะชุดเก่าๆ 

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:54:43 AM »

เอาเป็นว่าตอนคาราบาวมันเริ่มมีชื่อเสียง  ผมก็ไม่เคยได้ดูมันน่ะ  ชอบน่ะชอบเมดอินไทยแลนด์  ใสบริสุทธิ์  แต่ค้นหาว่าไอ้ชื่อคาราบาวมันตั้งชื่อเลียน  วงคาราวาน  ไม่เคยเข้าป่า  นักดนตรีมาจากไนท์คลับ  พอเริ่มดังปากเริ่มหมา  ไม่ชอบเลยที่ทำตัวซ่า  เลียนแบบเขามาคิดว่าดังแล้วลืมตัวมึงอยู่ไม่นานหรอกไอ้แอ๊ด  ที่ใช้คำว่าไอ้  คิดว่าอายุไม่ต่างกันนะ  ฐานะการเงินต่างกันก็เรียกไอ้ได้  เขาต่อสู้กันมันรวยเพราะระบบบริหารจัดการบริษัท  เข้าใจว่าไอ้แอ๊ดได้เงินปิดปากมามาก  ถึงไม่ออกมาต่อต้านความไม่เป็นธรรม  แต่ก็เอาเถอะครับ  ต้องขอโทษคอเพลงของแอ๊ดด้วยแล้วกัน  เพราะผมตามมันมานานมันไม่เคยช่วยชาติเลย  เมื่อปีไหนจำไม่ได้แต่นานมาแล้ว  ร่วม10 กว่าปีครับ  มีการประท้วงเรื่องทีทางที่อำเภอปากช่อง   ไอ้แอ๊ดเป็นแนวร่วมหรือโต้โผไม่ทราบ   แต่ทราบความภายหลังไอ้แอ๊ดมีที่อยู่เพียบครับ  กลยุทธหน้าไหว้  หลังหรอกครับ  ลองไปสัมภาษณ์มันดูซิ  มันก็ต้องตอบแบบกำกอมเข้าข้างมันอยู่ดี  ไอ้นี่ทำให้ศิลปินเพลงเพื่อชีวิตแตกคอกันมามากแล้ว 
ขออภัยที่ใช้คำแรงไปบ้าง
       อีกทีน่า...คันปาก
ช่วงเปิดตัวคาราบาวแดงใหม่ ๆ ตอนเชิดชูนักสู้ผู้ยิ่งใหญ่
เขาเคยโปรโมต  ทาง ที วี ช่องหนึ่ง บอกว่าเขาเป็นนักต่อสู้
เคยเข้าป่า  ชื่อจัดตั้งคือ สหายเชี่ยว  แถมบอกเคยเคลื่อนไหวแถบพื้นที่แถวบ้านผมเสียอีก
แต่ผมไม่ยักเคยได้ยินชื่อสหายเชี่ยวในสาระบบ  ไม่เคยได้ยินใครพูดถึง ทราบแต่เพียงว่าเขาเรียนที่ฟิลิปปินส์
        จำข่าวเรื่องบุกรุกป่าเมืองกาญฯได้ใหม  เรื่องล่าสัตว์  ไก่ชน ฯลฯ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์