๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:01:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคงเลิกซื้อคาราบาวแดงแล้วหล่ะ  (อ่าน 18079 ครั้ง)
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:24:11 PM »

หลังจากอ่านข่าวนี้  http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9510000142170
แล้วฟังน้าแกพูดสดๆ ผมสัญญาว่าผมจะเลิกกินคาราบาวแดงแล้วครับ และผมสัญญาว่าเพลงของน้าแกมีกี่ชุด คอนเสิร์ตมีกี่แผ่น ผมจะอั๊พบิททอเร็นท์ให้เกลี้ยงครับ  Angry

ผมเลิกซื้อกินนานแล้วครับ ของตาแอ๊ดอ่ะ แบร่ แบร่

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:47:33 PM »

มองเป็นกลางๆ เขาเป็นนักร้องนักแสดง  จะให้เขาเป็นอย่างที่เขาแสดงได้อย่างไร
เขาก็มีความเป็นตัวของเขาเอง นักเขียนเพลง นักเขียนนิยาย ตัวเขาก็ไม่จำเป็นที่จะต้องรู้สึกเหมือนเพลง หรือพระเอกนางเอกนิยายที่เขาเขียน
เราต้องแยกให้ออกครับ ผมเองก็ชอบเพลงของเขา แต่ก้ไม่ได้ปลื่ม  วงที่ผมปลื่มคือวงคาราวาน ท่านสุรชัย  ท่านพงษ์เทพ

ใช่ครับพี่...

เขาเป็นบุคคลสาธารณะ...

แต่ เขาแสดงความเห็นที่ผมไม่เห็นด้วยออกมาต่อมวลชนครับ...

ผมไม่ซื้อซีดีของคาราบาวแน่ๆครับ...
lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:17:26 PM »

เอาเป็นว่าตอนคาราบาวมันเริ่มมีชื่อเสียง  ผมก็ไม่เคยได้ดูมันน่ะ  ชอบน่ะชอบเมดอินไทยแลนด์  ใสบริสุทธิ์  แต่ค้นหาว่าไอ้ชื่อคาราบาวมันตั้งชื่อเลียน  วงคาราวาน  ไม่เคยเข้าป่า  นักดนตรีมาจากไนท์คลับ  พอเริ่มดังปากเริ่มหมา  ไม่ชอบเลยที่ทำตัวซ่า  เลียนแบบเขามาคิดว่าดังแล้วลืมตัวมึงอยู่ไม่นานหรอกไอ้แอ๊ด  ที่ใช้คำว่าไอ้  คิดว่าอายุไม่ต่างกันนะ  ฐานะการเงินต่างกันก็เรียกไอ้ได้  เขาต่อสู้กันมันรวยเพราะระบบบริหารจัดการบริษัท  เข้าใจว่าไอ้แอ๊ดได้เงินปิดปากมามาก  ถึงไม่ออกมาต่อต้านความไม่เป็นธรรม  แต่ก็เอาเถอะครับ  ต้องขอโทษคอเพลงของแอ๊ดด้วยแล้วกัน  เพราะผมตามมันมานานมันไม่เคยช่วยชาติเลย  เมื่อปีไหนจำไม่ได้แต่นานมาแล้ว  ร่วม10 กว่าปีครับ  มีการประท้วงเรื่องทีทางที่อำเภอปากช่อง   ไอ้แอ๊ดเป็นแนวร่วมหรือโต้โผไม่ทราบ   แต่ทราบความภายหลังไอ้แอ๊ดมีที่อยู่เพียบครับ  กลยุทธหน้าไหว้  หลังหรอกครับ  ลองไปสัมภาษณ์มันดูซิ  มันก็ต้องตอบแบบกำกอมเข้าข้างมันอยู่ดี  ไอ้นี่ทำให้ศิลปินเพลงเพื่อชีวิตแตกคอกันมามากแล้ว 
ขออภัยที่ใช้คำแรงไปบ้าง
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:23:01 PM »

เพื่อชีวิตครับ.............................แต่เพื่อชีวิตมัน งอน
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:27:48 PM »

ผมเกิดมาก็ทันคาราบาวตั้งแต่ชุดแรกครับ แล้วก็ชอบมากจนปัจจุบัน
แต่ฟังแอ๊ดพูดคราวนี้ หมดความนับถือครับ
เมื่อ ก่อนก็เคยงง กับอุดมการณ์ของแก
ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ
เพื่อชีวิต(ของกรูเอง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 11:35:29 PM โดย terry » บันทึกการเข้า

jarong
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:48:05 PM »

ดีครับแสดงจุดยืนออกมาแบบนี้..คนที่ติดตามผลงานอยู่เขาจะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น...

SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:52:34 PM »

ผมเลิกสนใจมานานแล้วครับ   งอน งอน
gogo....รักในหลวง.
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:27:23 AM »

เมื่อเงินเดินเข้ามาทางประตู   อุดมการณ์ก็กระโดดออกทางหน้าต่าง
painkiller
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:43:07 AM »

ติดหนี้ไก่ชนพ่อผมตัวนึง
ยืมไปยังไ่ม่คืนเลยครับ.........บอกว่าหาไม่เจอ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:44:11 AM »

หุๆ พ่ายแพ้แก่ทุนนิยม ไปตั้งนานแล้ว

มิใช่ว่า ทุนนิยมไม่ดี ผมก็อยู่ในระบบทุนนิยม หากแต่เพื่อชีวิต พูดได้ ร้องได้คิดได้ ต้องทำได้ด้วย ม่ายงั้นมันก็ไม่ศักดิ์สิทธิ์ ครับ คงยากที่จะหามวลชน เช่นเก่าก่อน มีมาก ก็ประเภท เอาสนุกเข้าว่า(ความเห็นส่วนตัว)เพื่อความครึกครื้นเสียมากกว่า

ใช่ว่าจะอิจฉา ที่แกรวย ที่แกรวยแกก็ใช้ความสามารถสร้างสมมา เรา(ผมเอง) ไม่สามารถทำได้เท่าแก

ผมมองว่า อิงแอบเหตุการณ์ สถานการณ์ เพื่อชีวิต...น๊ะครับ

หากเพื่อชีวิตจริงๆ มันต้องนำ และต้องสู้ เพื่อมวลชน มันจะขัดๆกับทุนนิยม

ตกลงว่าผมมึนตัวเองแล้วเนี่ย อิๆ

ด้วยความเคารพ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:50:20 AM »

คนที่ขายจิตวิญญาณ ตอแหล เพื่อเงิน . ผมจะไม่ให้ราคากับผลงานของคนประเภทนี้อีก.  แลบลิ้น

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:53:06 AM »

หุๆ พ่ายแพ้แก่ทุนนิยม ไปตั้งนานแล้ว

มิใช่ว่า ทุนนิยมไม่ดี ผมก็อยู่ในระบบทุนนิยม หากแต่เพื่อชีวิต พูดได้ ร้องได้คิดได้ ต้องทำได้ด้วย ม่ายงั้นมันก็ไม่ศักดิ์สิทธิ์ ครับ คงยากที่จะหามวลชน เช่นเก่าก่อน มีมาก ก็ประเภท เอาสนุกเข้าว่า(ความเห็นส่วนตัว)เพื่อความครึกครื้นเสียมากกว่า

ใช่ว่าจะอิจฉา ที่แกรวย ที่แกรวยแกก็ใช้ความสามารถสร้างสมมา เรา(ผมเอง) ไม่สามารถทำได้เท่าแก

ผมมองว่า อิงแอบเหตุการณ์ สถานการณ์ เพื่อชีวิต...น๊ะครับ

หากเพื่อชีวิตจริงๆ มันต้องนำ และต้องสู้ เพื่อมวลชน มันจะขัดๆกับทุนนิยม

ตกลงว่าผมมึนตัวเองแล้วเนี่ย อิๆ

ด้วยความเคารพ

อุดมคติกับชีวิตจริง บางทีก็ต้องเดินคนทางครับลูกพี่  ส่วนจะสุดทาง แล้วหันกลับมาหาอุดมคติ หาตัวตน ของตนเองได้ไหม? ในช่วงชีวิตนี้ ที่ต้องดิ้นรน ทุกผู้ทุกนาม  ใครเรียกตัวตนกลับมาได้ก่อนจะสาย ก็คงมีสุขในบันปลาย..

ทุนนิยมก็ใช้เป็นสิ่งเลวร้ายเสมอไป ไม่งั้นเราคงไม่ชอบมัน มีความสุขกับมัน  เพราะมันทำให้เรามีกิน มีใช้ แต่อุดมคติยังมีอยู่ ยังแอบแฝงอยู่ในสังคม แต่ต้องยอมจำนน เป็นกระแสรองไป เพราะมันกินไม่ได้  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:54:20 AM »

หลังจากอ่านข่าวนี้  http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9510000142170
แล้วฟังน้าแกพูดสดๆ ผมสัญญาว่าผมจะเลิกกินคาราบาวแดงแล้วครับ และผมสัญญาว่าเพลงของน้าแกมีกี่ชุด คอนเสิร์ตมีกี่แผ่น ผมจะอั๊พบิททอเร็นท์ให้เกลี้ยงครับ  Angry

ขออภัยที่ต้องขัดคอนะครับ โปรดใจเย็นๆ ไตร่ตรอง และใช้วิจารณาญาณก่อนนะครับ

การที่คุณป๊อกแมนจะไม่ชอบคุณแอ็ด คาราบาวด้วยเหตุผลประการใดนั้นเป็นสิทธิเสรีภาพส่วนบุคคลของคุณ แต่การที่คุณจะตอบโต้ด้วยจะทำการละเมิดลิขสิทธิ์ผลงานเพลงของวงคาราบาวไปการแพร่กระจายในอินเตอร์เนตนั้น คุณถามมโนธรรมในจิตใจหรือยังครับว่าสิ่งที่จะกระทำนี้ถูกต้องแล้วหรือครับ Huh 

การจะที่เราตอบโต้บุคคลอื่นนั้น มีหลากหลายสันติวิธีและถูกกฎหมายนี่ครับ ไยคุณต้องลงไปทำอาชญากรรมเสียเองด้วยเล่าครับ Smiley

ป.ล. ผมก็ไม่ค่อยชอบคุณแอ็ด คาราบาวเหมือนกัน แต่ก็ไม่เห็นต้องตอบโต้เขาด้วยวิธีผิดกฎหมายเลยนี่ครับ

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 01:41:30 AM »

แต่งเพลงเมดอินไทยแลนได้ดีมาก 10ปีให้หลังถูกถามว่าทำไมใส่ลีวายขับฮาเลย์ แกตอบน่ารักว่า "เพราะไทยผลิตเองไม่ได้" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ตอบได้ถูกต้อง แต่ทุเรศ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

S76C+,C++
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 01:44:43 AM »

แต่งเพลงเมดอินไทยแลนได้ดีมาก 10ปีให้หลังถูกถามว่าทำไมใส่ลีวายขับฮาเลย์ แกตอบน่ารักว่า "เพราะไทยผลิตเองไม่ได้" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ตอบได้ถูกต้อง แต่ทุเรศ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

Grin  คิก คิก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์