๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 01:12:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคงเลิกซื้อคาราบาวแดงแล้วหล่ะ  (อ่าน 18110 ครั้ง)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:53:19 PM »

หลังจากอ่านข่าวนี้  http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9510000142170
แล้วฟังน้าแกพูดสดๆ ผมสัญญาว่าผมจะเลิกกินคาราบาวแดงแล้วครับ และผมสัญญาว่าเพลงของน้าแกมีกี่ชุด คอนเสิร์ตมีกี่แผ่น ผมจะอั๊พบิททอเร็นท์ให้เกลี้ยงครับ  Angry

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:00:23 PM »

Angry เพื่อชีวิตปากมัน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:02:10 PM »

ทำเพื่อผลประโยชน์ ไม่เคยทำเพราะอุดมการณ์ที่แท้จริง Sad

khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:07:33 PM »

หลังจากอ่านข่าวนี้  http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9510000142170
แล้วฟังน้าแกพูดสดๆ ผมสัญญาว่าผมจะเลิกกินคาราบาวแดงแล้วครับ และผมสัญญาว่าเพลงของน้าแกมีกี่ชุด คอนเสิร์ตมีกี่แผ่น ผมจะอั๊พบิททอเร็นท์ให้เกลี้ยงครับ  Angry

ขำก๊าก พี่อย่า พูดแบบนี้ซิ ผมแฟน แอ็ด บาว น่ะ เพลงพี่เค้ากี่เพลงๆ ผมมีหมด ทุกเพลง ตั้งแต่ชุดแรก ยัน เพลงสุดท้าย

มันเหนื่อยน่ะพี่ กว่า ผมจะโหลด MP3 ได้ครับทุกเพลง  ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมจะซื้อ แผ่นแท้ ของซูซู  คาราวาน  พี่ตั้ว(ถ้าออกเพลง)และศิลปินกู้ชาติ ทั้งหมด ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:08:33 PM »

Cool....ผมไม่ซื้อมานานแล้ว...

...เพลงก็ไม่ฟัง/ไม่ซื้อ...ยกเว้นแผ่นผี...

...ตั้งแต่ มันให้สัมภาษณ์หนังสือพิมพ์..."กรรมกรผู้ใช้แรงงาน...ถูกหลอกให้ดื่มเครื่องดื่มชูกำลัง...

...ทั้ง ๆ ที่ไม่มีประโยชน์ต่อร่างกาย..."  ต่อมามันก็...ผลิตออกมาขายเอง...เฉยเลย... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:11:10 PM »

มองเป็นกลางๆ เขาเป็นนักร้องนักแสดง  จะให้เขาเป็นอย่างที่เขาแสดงได้อย่างไร
เขาก็มีความเป็นตัวของเขาเอง นักเขียนเพลง นักเขียนนิยาย ตัวเขาก็ไม่จำเป็นที่จะต้องรู้สึกเหมือนเพลง หรือพระเอกนางเอกนิยายที่เขาเขียน
เราต้องแยกให้ออกครับ ผมเองก็ชอบเพลงของเขา แต่ก้ไม่ได้ปลื่ม  วงที่ผมปลื่มคือวงคาราวาน ท่านสุรชัย  ท่านพงษ์เทพ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:12:38 PM »

เยี่ยม  ผมชอบคาราบาว.........  ตอนนี้แกะได้หลายเพลงแล้ว เยี่ยม

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:20:34 PM »

ผมคิดว่าเขาทำมาหากินของเขาครับพี่ๆ คิดเสียว่าเหมือนตลกที่เอาการเมืองมาล้อเล่นครับ Cheesy

ถ้าเขาออกลูกหนักเป็นแกนนำค่อยว่ากัน แต่คิดว่าไม่แน่ๆ^^

ผมชอบฟังเพลงของแก เมื่อก่อนผมจะยกย่องแกว่าเพื่อชีวิต แต่ตอนนี้ต้องเติม(กรู)เข้าไปด้วยครับ

ด้วยความเคารพครับ ไหว้

peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:24:18 PM »

ดีครับ ผมว่ารสคาราบาวหวานเข้มกว่ากระทิงแดงนะครับ แต่คงเลิกกินมันยาวไปเลย
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:28:10 PM »

เงินคงบังตา อุดมการณ์จึงเปลี่ยน ไม้บรรทัดจีงคด เลิกฟังนานแล้วครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:29:09 PM »

รอดู ว่าจะแต่งเพลงอะไรต่อ............

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:31:22 PM »

.... เอ่อ .... อัพซ้ำ ระวังโดนเตือนครับ Grin Grin Grin

PuT_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:35:30 PM »

ถ้า พธม. เรียกร้องให้รัฐบาลอนุญาตชนไก่ได้เสรี แล้วประกันราคาไก่ชน ตาแอ๊ดคงออกมาร่วมกับ พธม.ล่ะครับ  Grin เป็นแฟนมาตั้งแต่เด็กๆ เพิ่งมาเสียความรู้สึกตั้งแต่เรื่องสึนามิ แล้วก็ปี49นักดนตรีเพื่อชีวิตออกมาต่อต้านรบ.ทักษิณ แต่ตาแอ๊ดแกยังบอกเป็นเรื่องผลประโยชน์ของคุณสนธิกับทักษิณ พูดไม่ออก เลยเลิกซื้อแผ่นแท้คาราบาว หันมาอุดหนุน พงษ์สิทธิ์ คาราวาน มาลีฮวนน่า ซูซู

"รักในหลวง"
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:00:47 PM »

ห่วง..ธุรกิจของตัวเองก็พอเข้าใจ  แต่ปากแบบนี้ไม่ใหวครับ เลิกเหมือนกัน  มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ...
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:22:22 PM »

เจ็บใจตัวเองจริงๆครับ ที่เมื่อก่อนหลงรักคาราบาวเต็มที่
อุดมการณ์สุดๆครับ
ลองย้อนไปฟังบันทึกการแสดงสดชุด"หัวควายปากหมา ประสาเพลง"ชุด1-4ดูครับ
โดนเฉพาะชุดที่4 ค้านปตท. ค้านท่อแก็สสุดๆ
บังเอิญได้ดูทีวีเมื่อต้นปี กลายเป็นคนโปรโมทรายการของปตท.ซะงั้น
ยังมาออกรายการบอกว่า"ตอนนั้นผมเข้าใจผิดมาตลอด ว่าท่อแก็สมันไม่ดี วางท่อแล้วป่าไม้หายหมด
แต่มาวันนี้ ยังสมบูรณ์ดีอยู่เลย"......โห.....เปลี่ยนสีไวสุดๆครับพี่น้อง
เจ็บใจครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์