๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:09:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคงเลิกซื้อคาราบาวแดงแล้วหล่ะ  (อ่าน 18077 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:56:39 AM »

แต่งเพลงเมดอินไทยแลนได้ดีมาก 10ปีให้หลังถูกถามว่าทำไมใส่ลีวายขับฮาเลย์ แกตอบน่ารักว่า "เพราะไทยผลิตเองไม่ได้" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ตอบได้ถูกต้อง แต่ทุเรศ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

เหอะ เหอะ  Levi's เก๊เมืองไทยทำได้นี่ครับ
ครับพี่ ไหว้ แต่แกคงจะคัน ขำก๊าก
แกคงใส่ Levi's  made in Thailand มั้ง อิอิ    ตั้วแต่หัวจรดทีน  คงมีแต่ของนอกทั้งนั้นแหละ

แต่งเพลงเมดอินไทยแลนได้ดีมาก 10ปีให้หลังถูกถามว่าทำไมใส่ลีวายขับฮาเลย์ แกตอบน่ารักว่า "เพราะไทยผลิตเองไม่ได้" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ตอบได้ถูกต้อง แต่ทุเรศ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

เหอะ เหอะ  Levi's เก๊เมืองไทยทำได้นี่ครับ
ครับพี่ ไหว้ แต่แกคงจะคัน ขำก๊าก
แกคงใส่ Levi's  made in Thailand มั้ง อิอิ    ตั้วแต่หัวจรดทีน  คงมีแต่ของนอกทั้งนั้นแหละ

ฮ่า ฮ่า แกขายชุด เมด อิน ไทยแลนด์ ได้เงินก็เอาไปซื้อ เบนซ์ แล้วครับ

เรื่องเครื่องดื่มหวานๆ ผสมกาเฟอีน ผมไม่ค่อยชอบ ถ้าจะดื่มกาเฟอีน ขอรสกาแฟดีกว่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:17:01 AM »

ปล่อยแก่ไปเถอะครับ คนบางคนไม่สามารถยืนหยัดท้าทาย รับใช้สังคมได้จวบจนวาระสุดท้ายของชีวิต   ถ้าผมจำไม่ผิดคาราบาวนี่มาช่วงรอยต่อระหว่างยุค ผู้คนโหยหาในความยุธิธรรม การเมืองที่ใสสะอาด เป็นการทำผลงานเพลงออกมาในรูปแบบบนดิน จุดเปลี่ยนของคาราบาวน่าจะมาหลังจากเหตุการ พฤษภาทมิฬ (จากคำให้สัมภาษของแอ๊ด)
วงคาราบาวเป็นเพียงแค่ความทรงจำในวัยเด็ก เหตุการใด ๆ ที่เป็นประเด็นล่อแหลมในสังคม วงคาราบาวก็จะนำมาแต่งเป็นเพลง อย่างน้อย ๆ ผมก็ให้เครคิดในเรื่องทับหลังนารายเรื่องละ ที่ทำเอาเป๊ปซี่เต้นผ่าง ๆ  อย่างที่บอกครับวงคาราบาวเป็นเพียงแค่ความทรงจำในวันเด็ก วงคาราบาวได้เคยประกาศยุบวงไปแล้ว (ถ้าผมจำไม่ผิด) สมาชิกต่างคนก็ต่างแยกย้ายกันไป ปัจจุบันคาราบาวจึงไม่มี มีแต่วงแอ๊ด คาราบาว และคาราบาวแดง ผลงานชุดสุดท้ายที่ผมซื้อคือชุดเซ็น ครับ
ปล.ยังไงผมก็ไม่ดื่มคาราบาวแดงอยู่แล้วเพราะรสชาติทุเรศมั๊ก ๆ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:19:07 AM »

อ๋อเดี๋ยวนี้กิน เหล้าขาวผสมกระทิงแดงนี่เอง   555 คิก คิก

พลาดมาโดนพันโช๊ะไปหนึ่งดอก   แบร่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:26:12 AM »

เพิ่งรู้กันเหรอ..... คิก คิก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:05:06 AM »

อ๋อเดี๋ยวนี้กิน เหล้าขาวผสมกระทิงแดงนี่เอง   555 คิก คิก

พลาดมาโดนพันโช๊ะไปหนึ่งดอก   แบร่
บ้าใครว่าฉันกินเหล้าขาวผสมกระทิงแดงย่ะ ระดับฉันต้องเหล้าขาวน้ำแดงย่ะ
เพิ่งรู้กันเหรอ..... คิก คิก
แหม่ว่าเข้า ว่าเข้า เดี๋ยวไม่เอาของเล่นใหม่ไปอวดให้ดูซะหรอก งอน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:03:10 PM »

หลงรัก
ครับ
ผมไม่ฟังเพลง  ไม่ดื่ม  รอดตัวไป
 หลงรัก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:32:49 PM »

เค้าขี้โม้มานานแล้วครับ 
ผมมีเรื่องจะบอก มีคนเล่าผมมาว่า เวลาเล่นดนตรีการกุศล  เค้าจะไม่ชอบพี่หงาคาราวาน  เพราะพี่หงาเล่นให้ฟรี ๆ   คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2008, 12:58:23 PM โดย sitthipong » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
nu@n
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 29

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:42:23 PM »

อ้าว...เห็นมาเล่นที่ผับที่สุราษฎร์...ด่าทากสิน..งง  Tongue Grin
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:44:34 PM »

ไม่เอาบาวแดงด้วยครับ    เยี่ยม

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:55:26 PM »

แกจะไปรู้อะไร... วันๆก็อยู่แต่บน VIGO ... คนมันต้องทำมาหากิน ครับ Grin

คาราบาวแดง... ความรู้สึกผม คิดว่าคงอยู่ได้อีกไม่นาน ...  คิก คิก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:57:21 PM »

อนิจ.....ตัง   แลบลิ้น
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 01:00:15 PM »

แกจะไปรู้อะไร... วันๆก็อยู่แต่บน VIGO ... คนมันต้องทำมาหากิน ครับ Grin

คาราบาวแดง... ความรู้สึกผม คิดว่าคงอยู่ได้อีกไม่นาน ...  คิก คิก
มาเร็วนะท่าน JongRakN  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 01:03:16 PM »

พี่ชายผมไปถามแก่ว่าทุกวันนี้ทำเพื่อ อุดมการณ์ หรือว่า ธุรกิจ พี่แอ็ดแก่บอกว่า  ผมทำเพื่อปากท้องคร้าบ   Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 01:11:57 PM »

อีกทีน่า...คันปาก
ช่วงเปิดตัวคาราบาวแดงใหม่ ๆ ตอนเชิดชูนักสู้ผู้ยิ่งใหญ่
เขาเคยโปรโมต  ทาง ที วี ช่องหนึ่ง บอกว่าเขาเป็นนักต่อสู้
เคยเข้าป่า  ชื่อจัดตั้งคือ สหายเชี่ยว  แถมบอกเคยเคลื่อนไหวแถบพื้นที่แถวบ้านผมเสียอีก
แต่ผมไม่ยักเคยได้ยินชื่อสหายเชี่ยวในสาระบบ  ไม่เคยได้ยินใครพูดถึง ทราบแต่เพียงว่าเขาเรียนที่ฟิลิปปินส์
        จำข่าวเรื่องบุกรุกป่าเมืองกาญฯได้ใหม  เรื่องล่าสัตว์  ไก่ชน ฯลฯ

ได้ยินมาเหมือนกันครับเรื่องล่าสัตว์เนี่ย...

ว่าแต่เห็นจัดคอนเสริต์ที่เขาใหญ่...เสียงดนตรีไม่รบกวนสัตว์น้อยใหญ่แย่เหรอครับ...หรือไม่ได้จัดในส่วนที่เป็นอุทยานแห่งชาติ...
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 01:18:40 PM »

กินใบกระท่อม ดีกว่าครับ

บ้านผมถุง ละ 10 บาท กินได้ตั้ง 2 วัน แค่วันละ 5 บาท เตะเหมือนม้าดีด

บาว เลิกกินมานานแย๊ว
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์