๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:07:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เบื่อพวกจอมป่วน"เชิญลงชื่อที่นี่ครับ  (อ่าน 21089 ครั้ง)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:30:16 AM »

คนเรา..ต่างจิต..ต่างใจ..ต่างทัศนคติ..ต่างความคิด..ต่างเหตุ..ต่างผล..ผมเห็นว่ายังมีประโยชน์ครับ

แต่คนที่ชอบแถในกระทู้ที่เป็นประโยชน์นี่น่าเบื่อเหมือนกันครับ... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:35:33 AM »

ธรรดาครับ คิดว่าดูขำๆ สนุกๆ เบื่อก็เปลี่ยนไปดูกระทู้อื่นครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:36:49 AM »

เบื่อพวกที่ว่าคนอื่นได้แต่ถูกว่าบ้างแล้วโกรธเหมือนกัน พวกที่คิดว่าตัวเองถูกอย่างเดียวเดี๋ยวนี้มันแยะจริงๆ คงเพราะมีพวกมากคอยยกหางกันเอง

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:40:03 AM »

ถ้าหากพูดกันด้วยเหตุผลผมไม่เบื่อครับ...

เพราะผมถือว่าการถกเถียงกันช่วยให้เราได้มองโลกในหลายๆด้าน...

ทำให้เราแตกฉานมากยิ่งขึ้น...

หรืออย่างเลวที่สุดก็ฝึกให้เรามีขันติครับ...

แต่ถ้าหากด่าหยาบๆคายๆ...

ผมไม่ชอบครับ มันไม่ประเทืองปัญญา...คิก คิก

ผมก็แนวเดียวกับหมอรุต.  เยี่ยม

เข้าใจดีว่าต่างเป็นสุภาพชน ต่างไม่หวังก้าวล่วงสมาชิกท่านอื่น ด้วยถ้อยคำที่รุนแรง เสียดสี.

ความเห็นของฝ่ายที่ร่วมแชร์กระทู้ ที่มีสาระ ถ้าอยู่ในกรอบของความเป็นเพื่อน จะดีหรือไม่ จะหนัก-เบาเพียงใด.. จะเลือกเก็บสาระไว้ เป็นการประเทืองปัญญากับตัวผม.

แต่ละความเห็น อาจไม่ใช่เจตนาให้เชื่อถือ..  แต่เพื่อเป็นการถือทางตน 

เบื่อนั้น มีมากมาย ยังพอทน.. และผมจะต่างตอบแทน กับท่านที่พาดพิง อย่างไร้มารยาท กับผมก่อนเท่านั้น. Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:59:36 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:58:42 AM »

ถ้าหากพูดกันด้วยเหตุผลผมไม่เบื่อครับ...

เพราะผมถือว่าการถกเถียงกันช่วยให้เราได้มองโลกในหลายๆด้าน...

ทำให้เราแตกฉานมากยิ่งขึ้น...

หรืออย่างเลวที่สุดก็ฝึกให้เรามีขันติครับ...

แต่ถ้าหากด่าหยาบๆคายๆ...

ผมไม่ชอบครับ มันไม่ประเทืองปัญญา...คิก คิก

ผมก็แนวเดียวกับหมอรุต.  เยี่ยม

เข้าใจดีว่าต่างเป็นสุภาพชน ต่างไม่หวังก้าวล่วงสมาชิกท่านอื่น ด้วยถ้อยคำที่รุนแรง เสียดสี.

ความเห็นของฝ่ายที่ร่วมแชร์กระทู้ ที่มีสาระ ถ้าอยู่ในกรอบของความเป็นเพื่อน จะดีหรือไม่ จะหนัก-เบาเพียงใด.. จะเลือกเก็บสาระไว้ เป็นการประเทืองปัญญากับตัวผม.

แต่ละความเห็น อาจไม่ใช่เจตนาให้เชื่อถือ..  แต่ถือทางตน 

เบื่อนั้น มีมากมาย ยังพอทน.. และผมจะต่างตอบแทน กับท่านที่พาดพิง อย่างไร้มาทยาท กับผมก่อนเท่านั้น. Smiley

เห็นด้วยกับพี่โร้ด และพี่หมอครับ... ไหว้

การพูดจาถากถางกัน มันเป็นแค่ความสะใจที่ได้แสดงออก...

ไม่เกิดประโยชน์  เกิดแต่โทษ..

ขออนุญาตครับ ...........

ผมไม่เบื่อการยกเหตุผลโต้ตอบกันเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นกระทู้ประเภทไหน...........ใครๆที่ยกเหตุที่ตนเองคิดว่าถูกต้องและน่าเชื่อถือมาแย้งกัน ผมว่าประเทืองปัญญาดี .........

ตาดู หูฟัง สมองคิด ............ พิจารณากันเอาเอง ว่าเหตุผลของใครที่น่าเชื่อถือ หรือ ไม่น่าเชื่อถือ...........

คนที่ใช้ภาษาไทยวิบัติ เขียนแต่ข้อความเสียดสี น่าเบื่อและน่ารังเกียจ มากกว่า ..............

ขอบคุณพี่มะขิ่นครับ อันนี้แหละที่ต้องการ... ไหว้

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:03:17 AM »

ตอบกระทู้แสดงความเห็นที่แตกต่าง ไม่ถูกใจท่านเจ้าของกระทู้ อย่างนี้ถือว่าเป็นพวกป่วนด้วยไหมครับ

จริง ๆ  ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ โดยเฉพาะถ้าไม่ถูกใจขาเก่าก็จะหาว่าป่วน

ให้+10 เลย
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 207

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:40:11 AM »

ลงชื่อหนึ่งคนครับ

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:53:10 AM »

ใครทำอะไรก็รู้อยู่แก่ใจครับ
ผมยังเชื่อว่าทำดีต้องได้ดี แม้ปัจจุบันนี้เห็นได้ไม่ชัดว่าทำดีได้ดี (ทำชั่วกลับได้ดีมีให้เห็นกันทั่วไป) และเวรกรรมจะตามสนองคนที่ทำเวรทำกรรมไว้ไม่ช้าก็เร็ว
แล้วเราจะได้เห็นผลกรรมย้อนกลับมาสนองคนที่ทำกรรมไว้ โดยเฉพาะพวกที่ทำเวรทำกรรมกับประเทศชาติบ้านเกิดเมืองนอนของตนเอง
(ว่างๆก็ใส่ยาทำแผลที่สีข้างกันบ้างนะครับ เดี๋ยวแผลอักเสบติดเชี้อแล้วจะไปกันใหญ่)
planet
อย่าให้คนไม่ดี..ปกครองคนดี
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:25:57 PM »

เปิดกระดานใหม่ให้ระบายเลย  กระดานปาก    ....มา เยี่ยม

มีสติ...................สงบ /  planet  wave  interior  &  architect  design
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:45:42 PM »

ขันติ ครับ ขันติ
เดี๋ยวนี้ คำตอบไหน ดูแล้วแถ หาเหตุผลไม่มี ก็ดูแล้วให้สมเพชเวทนาไปแทนครับ
หลายๆครั้ง  ผมถามไปก็ไม่มาตอบ ได้แต่เปิดประเด็นไปเรื่อยๆ เหอะๆ
ได้แต่ขอให้เค้าไปสู่สุขคติ ถ้าเราเครียดกับมัน เราจะบ้าก่อนมันนะครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 02:45:17 PM »

เคยมีใครบอกว่า พวกนี้ได้แต้มสะสมไปแลกรางวัลจากกองทุนทักกี้ โดยการ Cap หน้าจอ หรือบอก link ให้ทีมงานทักกี้เข้ามาดู
บางครั้งเราเลยเห็นพวกนี้อาละวาดเต็มบอร์ด เต็มจอไปหมด ตอบมันทุกกระทู้ เช่นในพันทิพย์ แล้วระบาดไปทั่ว

จะเชื่อดีไหมหนอ... ติ๊กต่อก...ติ๊กต่อก...

อือม์ ...ไม่เชื่อดีกว่า     ยิ้มีเลศนัย

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 03:14:40 PM »

ไม่ว่าจะเป็นกระทู้ใด ก็ขอให้กรองความคิด และ เก็บข้อความที่เป็นประโยชน์ไว้
ส่วนความคิดใดที่ไม่มีประโยชน์ หรือ ของเสีย ก็ให้ตัดมันทิ้งไปเสีย อย่าเก็บไว้

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
marcross
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

ไม่คิดจะยอมแพ้ เราก็ไม่แพ้

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:03:36 PM »

เคยเถียงกันกับเพื่อน ๆ ในเรื่องต่างๆ ที่มีความเห็นไม่ตรงกัน  ไม่เฉพาะหน้าเวป  ในความเป็นจริงก็เช่นกัน

บางทีก็ต้องปล่อยวาง  จนไปเจอ คติธรรมของท่าน พุทธทาสภิขุ  เลยนำมาฝากกันครับ  ไหว้

มองแต่แง่ดีเถิด

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

จะหาคน มีดี โดยส่วนเดียว
อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเลย
ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง ฯ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:20:55 PM »

ไม่เบื่อครับ....ผมว่าการเคารพในความเห็นและจุดยืนทางการเมืองของปัจเจกชนเป็นพื้นฐานของระบอบประชาธิปไตยครับ

การแสดงความเห็นที่มีเหตุผลเป็นสิงที่ต้องรับฟังและพิจารณา....

ถ้าแถกเอาข้างถู ไปแบบน็าขุ่นๆ สมาชิกที่มีวุฒิภาวะพอก็จะทราบเองว่า....ใครทองแท้ ใครทองชุบ และ...เออ...ใครพานทองแท้

ไปดีกว่....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 05:42:38 PM »

555...ผมให้ +100 เลย โดยเฉพาะพวกเหลือบ ไร้ ที่ยังไม่รู้ตัว พวกสมองมด พวกชอบเอาสีข้างแถ ไถ Grin Grin Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์