๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:20:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เบื่อพวกจอมป่วน"เชิญลงชื่อที่นี่ครับ  (อ่าน 21086 ครั้ง)
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:33:23 AM »

เบื่อครับ โดยเฉพาะกระทู้เขาดีๆ พี่แกก็ลากเข้าไปการเมืองจนได้ เห็นมาหลายกระทู้แล้วครับ
จากซึ้งกินใจ กลายเป็นการเมือง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้เห็นด้วยครับ...ควรว่ากันไป เป็นกระทู้ไป...การเมือง ก็การเมือง...การมุ้ง ก็การมุ้ง การเมา ก็ว่าด้วยเรื่องการเมา อิอิอิ
+1  ท่านBoatski  น้องรู และ จขกท.ครับ
อุ๊ย  หลงรัก
ขอบคุณครับพี่  จูบบบบ จูบบบบ
 ไหว้
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:35:28 AM »

ตอบกระทู้แสดงความเห็นที่แตกต่าง ไม่ถูกใจท่านเจ้าของกระทู้ อย่างนี้ถือว่าเป็นพวกป่วนด้วยไหมครับ

ต่างความคิด...ต่างความชอบ... มีเหตุผล...ไม่ถือว่าป่วนครับ...

+1 ท่านdeore XT

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:38:38 AM »

๏ ก้านบัวบอกลึกตื้น          ชลธาร  
มารยาทส่อสันดาน           ชาติเชื้อ  
โฉดฉลาดเพราะคำขาน    ควรทราบ
หย่อมหญ้าเหี่ยวแห้งเรื้อ    บอกร้ายแสลงดิน๚ะ๛

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:41:51 AM »

ตอบกระทู้แสดงความเห็นที่แตกต่าง ไม่ถูกใจท่านเจ้าของกระทู้ อย่างนี้ถือว่าเป็นพวกป่วนด้วยไหมครับ

ไม่มีใครเห็นคุณมดเอ็กซ์เป็นขาป่วนดอกครับ

มีบทอื่นที่เหมาะสมกว่านี้ไว้ให้แล้ว  คิก คิก
fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:44:25 AM »

ผมไม่ว่าหรอกนะครับ เค้าแถไปแถมา สนุกดี

คำถามผมเค้ายังไม่ตอบเลย

ชีวิตเค้ามีค่ากว่าผมซะอีก  ชีวิตที่ทำให้คนอื่นหัวได้
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 02:18:36 AM »

ไหว้ คิก คิกโดนใจหมดเลย...+1 เกือบทุกท่านครับ...กระดานความคิดเห็น...ก้อ..ต่างคน ต่างความคิด ต่างความเห็น...บางที ถูกต้อง แต่ มันไม่ถูกใจ...หรือ ถูกใจ แต่ มันก็ไม่ถูกต้อง....ต่างคน ก็เอาเหตุผลมาคุยกัน หักล้าง...ชักแม่น้ำทั้งห้า ปิง วัง ยม น่าน แม่โขง แม่กลอง เข้ามาอ้าง ...บางท่าน หาไม่ได้จริงๆ ก็เอาสีข้างเข้ามาถู หมด เบทาดีนเป็นขวดๆ....บางที ก็เหมือนจะรุนแรงไปบ้าง...แต่ ทั้งนี้ และทั้งนั้น รวมไปถึงทั้งโน้น... ทั้งหมด ก็คือ ความเชื่อ  ความคิดเห็น ที่ทุกคน มีสิทธิ์ ที่จะออกความคิดเห็น
 คิก คิกถ้าอยากคิดเอง ..เออเอง... ตรูถูกคนเดียว  เก่งคนเดียว ฉลาดคนเดียว ...ก็เห็นควร ที่จะพิมพ์ที่คอม.ของตัวเอง ถามเองอ่านเอง ตอบเอง ...สรุปเอง....เย้ (ขอยืม พี่สมชาย (ฮา) ครับ)
 คิก คิกอิอิอิ....+1 ทุกท่าน ...ท่านที่แต้มไม่ขึ้น ณ เวลานี้ แสดง ว่า ผมไม่บวก โดยเจตนาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2008, 02:32:55 AM โดย สี...ทนได้ » บันทึกการเข้า

ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:29:33 AM »

มิสเตอร์ทุย ไม่ได้ป่วน แน้อ แต่อยากเข้ามาแสดงความเห็นมั่งเท่านั้น
ขัดคอขัดใจใคร  ก็ทุบเครื่องคอมฯ ระบายไปก่อน  ไม่ว่ากัน
 Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:47:33 AM »

๏ ก้านบัวบอกลึกตื้น          ชลธาร  
มารยาทส่อสันดาน           ชาติเชื้อ  
โฉดฉลาดเพราะคำขาน    ควรทราบ
หย่อมหญ้าเหี่ยวแห้งเรื้อ    บอกร้ายแสลงดิน๚ะ๛

ก้านบัวบอกลึกตื้น          ชลธีร์
เว็บบอร์ดนี้อาจมี          อยู่บ้าง
ข้างคูข่มพาที              เถียงอยู่ มิอาย
แม้หากปล่อยอ้างว้าง       หยุดยั้ง อันธพาล

foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:50:07 AM »

ไม่มีใครเห็นคุณมดเอ็กซ์เป็นขาป่วนดอกครับ

มีบทอื่นที่เหมาะสมกว่านี้ไว้ให้แล้ว  คิก คิก
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                      เห็นด้วยครับท่านE_mail   ว่าแต่ช่วงนี้คุณมดปล่อยให้ท่านgmsนำไปหลายช่วงตัวแล้วนะ....รักนะจึงเชียร์ คิก คิก
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:54:06 AM »

เห็นด้วยครับท่านE_mail   ว่าแต่ช่วงนี้คุณมดปล่อยให้ท่านgmsนำไปหลายช่วงตัวแล้วนะ....รักนะจึงเชียร์ คิก คิก

คิก คิก...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:34:16 AM »

คนเราต้องกินต้องใช้น่ะครับ

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:50:04 AM »

ใช้สิทธิพาดพิงครับ...ท่านประธาน
ผมหน้าใหม่ครับ..ไม่ต้องการทำคะแนนนำอะไรหรอกครับ
เครียดตามสถานการณ์...มีหลุดบ้างก็ธรรมดาปุถุชน
ออกจากเว้ปไป..นอนหลับพักผ่อน..ก็ดีขึ้น
ชอบทุกคนที่มีจุดยืน มีความคิดของตนเอง..
แต่ที่ไม่ชอบคือพวกหยาบคาย..ภาษาไม่สุภาพ ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:51:17 AM »

ขออนุญาตครับ

เบื่อตัวเอง.....คิดว่าจะไม่ตอบกระทู้การเมือง แต่อดไม่ได้

อ่านๆไปบางทีก็ขำ บางทีก็แถ....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:15:33 AM »

ขออนุญาตครับ ...........

ผมไม่เบื่อการยกเหตุผลโต้ตอบกันเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นกระทู้ประเภทไหน...........ใครๆที่ยกเหตุที่ตนเองคิดว่าถูกต้องและน่าเชื่อถือมาแย้งกัน ผมว่าประเทืองปัญญาดี .........

ตาดู หูฟัง สมองคิด ............ พิจารณากันเอาเอง ว่าเหตุผลของใครที่น่าเชื่อถือ หรือ ไม่น่าเชื่อถือ...........

คนที่ใช้ภาษาไทยวิบัติ เขียนแต่ข้อความเสียดสี น่าเบื่อและน่ารังเกียจ มากกว่า ..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:16:23 AM »

ผมคิดว่าถ้าพวกเราจะแสดงความเห็นในเรื่องใดๆก็ตาม และ ไม่ว่าความเห็นนั้นจะแตกต่าง
สุดขั้วกันเพียงใด เพียงแต่ถ้าพวกเราไม่แสดงออก หรือสื่อออกมาว่าความคิดเห็นของคนอื่นนั้น
ผิด ผิด ผิด หรือ แย่กว่า หรือ ไร้เหตุผล รวมถึงการใช้ภาษาอันหยาบคายถึงแม้ว่าจะไม่ได้สื่อสาร
กับเจ้าของกระทู้ หรือ เจ้าของความเห็นในกระทู้นั้นโดยตรง เราน่าจะได้รับฟังความเห็นและรับรู้ข้อมูลที่
หลากหลายจากบ้านนี้นะครับ

สำหรับกรณีล๊อกอินหลายๆชื่อ ผมเข้าใจว่าเป็นสิทธิของเจ้าของบอร์ด และ RO ทุกท่าน ที่จะบล็อกหรือลบ
โดยแจ้งให้ทราบทั่วกัน เพราะหลายครั้งผมเห็นว่าการต่อสู้กันผ่านตัวอักษรนั้น มีเหตุมาจากเรื่องนี้ด้วย

ด้วยความเคารพครับ

ไหว้

ขออนุญาตเพิ่มเติมครับ ไม่ควรแขวะคนอื่น (หาเรื่อง) และ แถไถล  ด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:40:02 AM โดย ต่อ » บันทึกการเข้า

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์