๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:11:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เบื่อพวกจอมป่วน"เชิญลงชื่อที่นี่ครับ  (อ่าน 21082 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:00:06 PM »

ไม่ได้เข้าบอร์ด 2 วัน  มีกระทู้การเมืองเกิดขึ้นมากมาย อิอิ

เดี๋ยวนี้ทำใจได้แล้วครับ   คิก คิก  ไม่เบื่อแล้วครับ  เปลี่ยนมาหัวเราะแทน  ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:03:39 PM »

ไม่เบื่อหรอกค่ะ .... สีสันเยอะ หลากความเห็นดี

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:55:11 PM »

555...ผมให้ +100 เลย โดยเฉพาะพวกเหลือบ ไร้ ที่ยังไม่รู้ตัว พวกสมองมด พวกชอบเอาสีข้างแถ ไถ Grin Grin Grin

ไม่รู้เอาอะไรไปตัดสินคนอื่นว่าสมองมด นะครับ ทั้งๆที่ทุกคนก็มีความคิดเป็นของตัวเอง

สงสัยจะสอบได้ที่ 1 ตั้งแต่อนุบาลถึง ปริญาเอก ถึงได้ภูมิใจว่า ตนสมองดีที่สุด

ุถ้าอย่างนี้ผมก็นับถือมากๆๆ  ผมชอบคนเก่งครับ
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:55:43 PM »

กิ๊วก๊าว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:15:54 PM »

ทุกคนมีสิทธิจะคิด  มีสิทธิตัดสินใจ เข้าข้างใคร แต่ขอให้เข้าข้างในสิ่งที่ถูกที่ควร นะครับ ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:04:34 PM »

ผมขออนุญาติแสดงความคิดเห็น(ในมุมมองส่วนตัวครับ)บ้าง ผมไม่เบื่อครับ"จอมป่วน"หมายถึงเพื่อนสมาชิกที่มีความคิดเห็นที่แตกต่างหรื่อเพื่อนสมาชิกทีมีแสดงความคิดที่ไม่ตรงประเด็นที่ตอบในกระทู้ ผมเชื่ออย่างหนึ่งและเชื่อมาตลอดครับ "คนเราอยู่ในโลกใบนี้คนเดี่ยวไม่ได้ ต้องอยู่ร่วมกันเป็นกลุ่ม" เมื่อคนเราต้องอยู่ร่วมกัน ก็ต้องเกิดการสื่อสารติดต่อกัน คนเราที่ดีกว่าสัตวต่างๆในโลกใบนี้เพราะมีสมอง,มีความคิด,มีการพัฒนา,และที่สำคัญมีการติดต่อสือสารซึงกันและกัน การมีความคิดเห็นที่แตกต่างเป็นเรื่องปกติในสังคมนี้
     ผมเองเชื่อว่า การแสดงความคิดเห็นเป็นสิทธิของเพื่อนสมาชิกอย่างเต็มที่(โดยไม่ผิดข้อบังคับหรื่อกฏในเวปนั้นๆ)และถ้าจะให้ดี การแสดงความคิดเห็นก็ไม่ควรก้าวล่วงสิทธิของเพื่อนสมาชิกท่านอื่น(โดยไม่จำเป็น) "การอยู่ร่วมกันในสังคมทุกๆที่ อยู่ร่วมกันได้คือการให้เกียรติซึงกันและกัน" อยู่ร่วมกันด้วยเหตุและผลและไม่มองเพื่อนสมาชิกท่านอืนที่แสดงความคิดเห็นที่ไม่ตรงกับตัวเราเป็นคนนอกสังคมที่เราอยู่ร่วมกัน
     ผมเชื่ออีกว่าความเห็นที่แตกต่างคือข้อดีของระบอบประชาธิปไตย ที่ทุกคนมีสิทธิที่จะแสดงความคิดเห็นที่แตกต่างกันได้

*อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำวันนี้ให้ดีที่สุด*
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:26:14 AM »

อย่ามาถามผม...มีหลายกระทู้ให้อ่านอยู่ไม่รู้คุณได้อ่านบ้างหรือป่าว... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากลองไปอ่านดูก่อนให้ครบแล้วค่อยมาโพสดีกว่า แบร่ แบร่ แบร่ แลบลิ้น แลบลิ้น ::006::555555555555555555555...................................... ...............................

อ้อ...ผมไม่ได้เรียนเก่งอะไรนักหนาแต่พอเอาตัวรอดอยู่ในสังคมนี้ได้อย่างสบาย..สบาย..ถูกใจก็คบกันไป ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่ แบร่ แบร่ Grin Grin Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
P 5906
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:26:42 AM »

ผมชอบอ่านกระทู้ที่สมาชิกมีความเห็นไม่เหมือนกัน มันได้รู้หลายอย่างดี กระทู้ที่มีความเห็นไปทางเดียวกันมันเอียนครับ

พกแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่ได้พก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:08:25 AM »

ใครทำอะไรก็รู้อยู่แก่ใจครับ
ผมยังเชื่อว่าทำดีต้องได้ดี แม้ปัจจุบันนี้เห็นได้ไม่ชัดว่าทำดีได้ดี (ทำชั่วกลับได้ดีมีให้เห็นกันทั่วไป) และเวรกรรมจะตามสนองคนที่ทำเวรทำกรรมไว้ไม่ช้าก็เร็ว
แล้วเราจะได้เห็นผลกรรมย้อนกลับมาสนองคนที่ทำกรรมไว้ โดยเฉพาะพวกที่ทำเวรทำกรรมกับประเทศชาติบ้านเกิดเมืองนอนของตนเอง
(ว่างๆก็ใส่ยาทำแผลที่สีข้างกันบ้างนะครับ เดี๋ยวแผลอักเสบติดเชี้อแล้วจะไปกันใหญ่)

ผมคิดว่าพวกที่เอาสีข้างเข้าถู ตามที่คุณหมอกล่าว .................. ก็อยู่ในกลุ่มที่ยกเหตุผลที่ไม่ได้รับการยอมรับนะครับ.............เพียงแต่อาจจะยอกย้อน ไปเรื่อยๆ  .......... เลยกลายเป็นพวกเอาสีข้างเข้าถูไป ซึ่งการแสดงออกของคนเหล่านั้น เราๆท่านๆก็พิจารณาได้ คิก คิก

มนุษย์เรา คิดตอนแรกว่าตนเองถูกก่อนเสมอ (แม้กระทั่งการโพสของผมที่โพสมาตอนนี้ ผมยังคิดก่อนเลยว่า ที่ผมโพสนั้นถูก)..............

พอถูกแย้ง .............. ถ้าเปิดใจรับฟังก็ดี ............. ไม่เปิดใจรับฟัง ก็ขุ่น

คนที่แย้ง............ถ้าแย้งด้วยเหตุผล ก็ดี ............... แต่ถ้าไม่มีเหตุผล ก็ไม่ดี รวมทั้งถ้ากวนๆด้วย ก็ไปกันใหญ่

หลายอย่างหลายปัจจัยประกอบครับ .................

แต่ที่ผมไม่ปลื้ม(ความเห็นส่วนตัว) คือพวกใช้ภาษาวิบัติ(บอกไปแล้ว) .............. กับพวกที่มีหมาอยู่ในปาก คือเสียดสี ให้ร้ายคนอื่นๆมันไปเรื่อยๆ โดยไม่มีเหตุผลหรือบอกวัตถุประสงค์ที่อยากจะบอก .................. อยากตำหนิหรือจะด่า ก็ไม่บอกตรงๆ เหน็บกันไปเรื่อย

เรียกง่ายๆว่า พวกปากหมา หรือปากคอเราะร้าย ...............เหตุผลไม่บอก ขอด่า ขอเหน็บไว้ก่อน

คนพวกนี้ ไม่น่าให้เกียรติครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:24:58 AM »

ใครทำอะไรก็รู้อยู่แก่ใจครับ
ผมยังเชื่อว่าทำดีต้องได้ดี แม้ปัจจุบันนี้เห็นได้ไม่ชัดว่าทำดีได้ดี (ทำชั่วกลับได้ดีมีให้เห็นกันทั่วไป) และเวรกรรมจะตามสนองคนที่ทำเวรทำกรรมไว้ไม่ช้าก็เร็ว
แล้วเราจะได้เห็นผลกรรมย้อนกลับมาสนองคนที่ทำกรรมไว้ โดยเฉพาะพวกที่ทำเวรทำกรรมกับประเทศชาติบ้านเกิดเมืองนอนของตนเอง
(ว่างๆก็ใส่ยาทำแผลที่สีข้างกันบ้างนะครับ เดี๋ยวแผลอักเสบติดเชี้อแล้วจะไปกันใหญ่)

ผมคิดว่าพวกที่เอาสีข้างเข้าถู ตามที่คุณหมอกล่าว .................. ก็อยู่ในกลุ่มที่ยกเหตุผลที่ไม่ได้รับการยอมรับนะครับ.............เพียงแต่อาจจะยอกย้อน ไปเรื่อยๆ  .......... เลยกลายเป็นพวกเอาสีข้างเข้าถูไป ซึ่งการแสดงออกของคนเหล่านั้น เราๆท่านๆก็พิจารณาได้ คิก คิก

มนุษย์เรา คิดตอนแรกว่าตนเองถูกก่อนเสมอ (แม้กระทั่งการโพสของผมที่โพสมาตอนนี้ ผมยังคิดก่อนเลยว่า ที่ผมโพสนั้นถูก)..............

พอถูกแย้ง .............. ถ้าเปิดใจรับฟังก็ดี ............. ไม่เปิดใจรับฟัง ก็ขุ่น

คนที่แย้ง............ถ้าแย้งด้วยเหตุผล ก็ดี ............... แต่ถ้าไม่มีเหตุผล ก็ไม่ดี รวมทั้งถ้ากวนๆด้วย ก็ไปกันใหญ่

หลายอย่างหลายปัจจัยประกอบครับ .................

แต่ที่ผมไม่ปลื้ม(ความเห็นส่วนตัว) คือพวกใช้ภาษาวิบัติ(บอกไปแล้ว) .............. กับพวกที่มีหมาอยู่ในปาก คือเสียดสี ให้ร้ายคนอื่นๆมันไปเรื่อยๆ โดยไม่มีเหตุผลหรือบอกวัตถุประสงค์ที่อยากจะบอก .................. อยากตำหนิหรือจะด่า ก็ไม่บอกตรงๆ เหน็บกันไปเรื่อย

เรียกง่ายๆว่า พวกปากหมา หรือปากคอเราะร้าย ...............เหตุผลไม่บอก ขอด่า ขอเหน็บไว้ก่อน

คนพวกนี้ ไม่น่าให้เกียรติครับ

..    เยี่ยม   เยี่ยม เยี่ยม  ผมก็เห็นด้วยอย่้างเสธฯ

บางคน อาจเพราะยังไม่เคยถูกอนุเคราะห์ เอาสุนัขออกจากปาก
จึงคิดว่า ตัวมันแน่ ทำตัวบวม เบ่ง เป็นอึ่งอ่างพอง

หลายท่านในเวปนี้ ไม่ใช่พวกพ่นน้ำลาย ทำเวปเลอะเทอะ.
มาทะลึ่ง ไร้มารยาท สร้างมลภาวะทางจิต..  เห็นคนคอปืนในเวปปืน เป็นที่ระบายอารมณ์ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 07:50:18 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:48:51 AM »

..ไม่เบื่อครับ.ผมฟังได้ทั้งสองฝ่าย.. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:52:43 AM »

ถ้าเบื่อก็ปิดครับ ไปดูอย่างอื่น..........Grin

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 10, 2019, 02:53:57 PM »

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 10, 2019, 04:44:34 PM »

ยายขุดมาทำไรเนี่ยยยยยย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 12, 2019, 09:45:30 AM »

ยายขุดมาทำไรเนี่ยยยยยย Grin Grin Grin

5555  คิดฮอด  " ขาป่วน " น่ะค่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์