๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:20:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock ปะทะ Kimber ultra carry  (อ่าน 2937 ครั้ง)
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 12:39:22 PM »

เอาของแพงไว้ก่อนครับ แต่อีกไม่นานกล็อกก็คงจะถึงหลักแสนแล้วล่ะครับ  น้ำลายหก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 12:44:17 PM »

เชียร์ KIMBER ครับ เพราะสไตล์ฉบับ 1911 กระสุนก็ .45 ซึ่งชอบอยู่แล้ว  เยี่ยม
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 01:43:07 PM »

เชียร์ KIMBER ครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Tag Heuer
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 03:07:37 PM »

Kimberครับแต่ไม่ใช่ ultra carryซึ่งเป็นโครงอัลลอยด์  ตอนนี้ราคากล็อกหน้าร้านแพงกว่าราคาจองkimberแล้วครับ ปีหน้ากล็อกอาจจะแซงได้เพราะกลายเป็นปืนหายากสะสม

ปล.ตามประสบการณ์ผม ได้คิมเบอร์มาจะพกก็เสียดายกลัวเป็นรอย มันสวยเกิน ไม่กล้าใช้ต้องเก็บแล้วไปซื้อกล็อกมาพกใช้ครับ ฟันธง
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 04:23:34 PM »

เช่นกันครับ คิมก่อนครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 04:58:12 PM »

เชียร์ คิมเบอร์ ครับ ความชอบส่วนตัว

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 05:03:12 PM »

คิมเบอร์ครับ  .45 ภาษีดีกว่าครับ.. น้ำลายหก

The best way to predict the future is to invent it.
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 09:17:52 PM »

kimber เลยครับ แล้วค่อยจิ๊กเงิน ผบ. มาถอยกล็อกเพราะถูกกว่าตั้งเยอะ แล้วก็ไม่สาย...............ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 09:32:13 PM »

ยิ้มีเลศนัย  คิดเล่นๆครับ ถือกันคนละกระบอก ยิงถูกกันคนละ 1 นัด

คนถือ kimber ได้เปรียบกว่าครับยังอาจจะไปหาหมอไหว คนถือ glock คงนอนอ่านหนังสือพิมพ์ปิดหน้า........
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 01:20:10 AM »

ยิ้มีเลศนัย  คิดเล่นๆครับ ถือกันคนละกระบอก ยิงถูกกันคนละ 1 นัด

คนถือ kimberได้เปรียบกว่าครับยังอาจจะไปหาหมอไหว คนถือ glock คงนอนอ่านหนังสือพิมพ์ปิดหน้า........

เเน่ใจเเล้วหรือครับ ไหว้      ผมเคยเห็นคนชัก1911ขึ้นมาเล็งยิงเเล้วเหนี่ยวไกไม่เข้า   เลยต้องเสียเวลาขยับนิ้วปลดเซฟ

ผมว่าก่อนอื่นถ้ามีเวลาเเละโอกาสจขกท.ควร    ได้ลองยิงดูทั้ง2ตัวก่อนเเล้วค่อยตัดสินใจซื้อก็ไม่สาย     เพราะอาวุธปืนเเต่ละกระบอกราคาค่อนข้างเเพงเเถมยุ่งยากในการซื้อพอสมควร      ส่วนถ้าถามความเห็นผมท่านต้องคิดก่อนว่าท่านจะเอาปืนไปทำอะไร   
เเล้วค่อยคิดว่าจะซื้อรุ่นใดยี่ห้อไหน      ถ้าท่านตั้งธงเเค่ว่าจะเอาเเบบ1911เเล้วค่อยมาคิดว่าจะเอาไปใช้งานอย่างไร     ท่านอาจจะต้องมานั่งเก็บเงินซื้ออีกกระบอก   เเล้วก็เอา1911เก็บไว้เป็นเเค่ปืนโชว์        กล็อกมีข้อดีของมันอยู่คือ   เบา  ใช้ง่าย   ดูเเลรักษาง่าย  อุปกรณ์เเต่งเยอะ  ราคาถูกกว่าปืนอื่นๆ       เเต่ก็อาจจะไม่สวยงาม  หรือคลาสสิกเท่า1911อย่างที่จขกท.ว่า
ถ้าท่านอยากได้ปืนใช้งาน  ทนทาน ใช้งานง่าย   พกพาสะดวก   ไม่กลัวเเดดกลัวฝนกลัวสนิม    เเละคุ้มค่าต่อเงินที่จ่าย    ผมเเนะนำกล็อก
เเต่ถ้าท่านคิดว่ารับได้กับน้ำหนักของคิมเบอร์   มีเวลา   ความสามารถเเละอุปกรณ์ในการที่จะดูเเลรักษาปืนได้เป็นประจำ     เเละมีเงินเหลือมากพอที่จะจ่ายเพิ่มเพียงเผื่อความสวยงาม(เช่นกล็อกจะเช็ดน้ำยากันสนิมเเค่ที่ตัวสไลด์   ในขณะที่คิมเบอร์ต้องนั้งเช็ดทั้งตัวปืน   ซึ่งใช้เวลามากกว่าเเละเปลืองน้ำยามากกว่า)        ท่านก็ควรเลือกคิมเบอร์     สุดท้ายเเล้วท่านควรเลือกเชื่อตัวท่านเองมากที่สุดว่าชอบปืนเเบบใด  มากกว่าการที่มีคนเเนะนำปืนเเบบใดให้กับท่าน   เพราะมันเป็นเงินของท่านเองไม่ใช้เงินของผู้ที่เเนะนำ     

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 03:28:21 PM »

ภรรยา อนุมัติให้ซื้อปืนสั้น 1 กระบอก หลังจากซื้อ 10/22 เข้ารัง มาอยู่กับปืนมรดก Ruger Security 6 ซึ่งหนักมากๆ พกเวลาเดินทางลำบาก ประกอบกับคุณแม่ขอยืมไปเฝ้าบ้าน (ตอนนี้อยู่บ้านภรรยา สลับกับคอนโด) ลังเลระหว่าง ความไฮเทค + น้ำหนักเบา + ลูกเยอะ แต่ก็ชอบความคลาสิกสวยนาม และศักดิ์ศรีของ 11 มม. ซื้อกระบอกนี้แล้วคงเว้นวรรคอีกซัก 5 ปี เพราะปืนแพงเหลือเกิน ไม่ทราบพอให้คำแนะนำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

จากโจทย์ จขกท. คงเป็น 9 มม. และถ้ายิงถูกกันคนละนัดตามที่ผมว่าก็ตอบเหมือนเดิมครับ kimber ได้เปรียบแน่นอน  เยี่ยม
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 03:37:46 PM »

ไม่มีอะไรวัดเป็นมาตราฐานได้แน่นอนหรอกครับว่าใครพกยี่ห้อไหนแล้วจะทำให้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินได้ดีกว่ากัน
ถ้าคนอ่อนซ้อมใช้กล๊อค ก็คงทำลั่น ถ้าใช้kimชักออกมาก็คงลืมปลดsafe
สุดท้ายแล้ว อยู่ที่ตัวคนใช้ปืนล่ะครับ ว่าใช้ปืนกระบอกนั้นๆยี่ห้อนั้นๆได้เชี่ยวชาญแค่ไหน  Wink

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 05:21:25 PM »

ซื้อไว้ใช้หรือซื้อไว้โชว์ครับ
ขอเล่าความในใจตัวเองให้ทราบครับ
แรกผมซื้อKimber Pro CDP II มาตั้งใจเอาไว้ใช้
แต่พอใช้จริง เวลาถอดประกอบแต่ละที
เสียเวลาอย่างมากมาย กลัวเป็นรอย
เพราะผิวเนียเหลือเกิน
เลยตัดใจไม่ใช้Kimberเลย ไปซื้อsig P 220
มาใช้แทน ส่วนKimberเก็บเข้าธนาคาร
สำหรับGlockได้มาแล้วใช้ตลอด
ยิงได้ไม่เคยติด พกไม่กลัวขูดไม่กลัวสนิม
ถอดประกอบไม่ต้องระวัง

สรุป ถ้าไว้ใช้ เชียร์กล๊อค ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์