๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:16:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: LAMA ปืนสเปญ  (อ่าน 26603 ครั้ง)
chinjung clup
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:45:59 PM »

ข้างนอกดูโทรมครับ แต่เกลียวยังสวย โดยรวมแล้วเหมือนไม่เคยแกะล้างเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2008, 03:33:13 PM โดย chinjung clup » บันทึกการเข้า
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:50:29 PM »

เชิญท่านคมขวานกับท่านNATAPHOLมาคอมเม้นต์หน่อยครับ.. Grin

The best way to predict the future is to invent it.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:50:55 PM »

หรือประมาณนี้ครับ(หมายถึงสภาพนะครับ)... ไหว้
เห็นในรูปที่น้องหลุยส์เอามาให้ดู   แล้วมันทำให้นึกถึงความหลังของลามา .32 กระบอกนี้  พี่ได้เล่นอยู่พักในช่วงเวลาสั้นๆ   สั้นจริงๆเพียงไม่กี่วันก็ต้องจากกัน   นึกแล้วเสียดายเห็นรูปแล้วเสียดาย   มันเป็นปืนของรุ่นพี่คนหนึ่ง  แกเคยให้พี่ยืมตอนอยู่ในป่าที่เพชรบูรณ์    ตอนนั้นถามซื้อแกๆไม่ขายบอกว่าจะไว้ให้ลูก   ชอบมากๆเลยครับกระทัดรัดดี   มาปีนี้ผมได้ไปเที่ยวบ้านแกแล้วถามซื้อใหม่   แกตอบว่าพี่ขายไปแล้ว....เสียดายซิบ   แกร้อนเงินรีบขายไปถูกๆด้วยแค่ 6000 บาทเองดูซิ   แล้วอย่างนี้จะไม่ให้เสียดายได้อย่างไรเน้อ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:56:54 PM »

หรือประมาณนี้ครับ(หมายถึงสภาพนะครับ)... ไหว้
เห็นในรูปที่น้องหลุยส์เอามาให้ดู   แล้วมันทำให้นึกถึงความหลังของลามา .32 กระบอกนี้  พี่ได้เล่นอยู่พักในช่วงเวลาสั้นๆ   สั้นจริงๆเพียงไม่กี่วันก็ต้องจากกัน   นึกแล้วเสียดายเห็นรูปแล้วเสียดาย   มันเป็นปืนของรุ่นพี่คนหนึ่ง  แกเคยให้พี่ยืมตอนอยู่ในป่าที่เพชรบูรณ์    ตอนนั้นถามซื้อแกๆไม่ขายบอกว่าจะไว้ให้ลูก   ชอบมากๆเลยครับกระทัดรัดดี   มาปีนี้ผมได้ไปเที่ยวบ้านแกแล้วถามซื้อใหม่   แกตอบว่าพี่ขายไปแล้ว....เสียดายซิบ   แกร้อนเงินรีบขายไปถูกๆด้วยแค่ 6000 บาทเองดูซิ   แล้วอย่างนี้จะไม่ให้เสียดายได้อย่างไรเน้อ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก

ตัวนี้เป็นของคนที่บ้านครับขนาด .22 LR เล็กกระทัดรัดแม่นดีด้วยครับ

ขนาดภายนอกเท่ากับขนาด 7.65 หรือ .32 นั่นแหละครับ

ตัวนี้เป็น ESPECIAL ด้วยครับ.. Grin

The best way to predict the future is to invent it.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:59:25 PM »

อยากเห็นภาพจัง
แต่ถ้าไม่ช้ำจนเกินไป  ก็รับไว้เถอะครับ
คิดว่าปืนยี่ห้อนี้  กระสุนขนาดนี้  น่าจะเดิม ๆ ไม่โดนยำ
ไม่ทราบว่ามีซองกระสุนกี่อัน
        ราคาปืนชั่วโมงนี้ เวลานี้ ไปไกลแล้วครับ
คิดว่าถ้าจะเอาจริง  ราคาคงพอต่อรองได้อีกบ้าง
อีกอย่างลาม่ามันก็ไม่ได้แย่อะไร  ก็ใช้ได้
       ผมใช้ลามา ๗.๖๕  เป็นปืนสำรองอยู่ด้วย
ก็ใช้ดีนี่ครับ  วันอังคารที่ผ่านมาผมพาไปออกกำลังกาย
ก็ยังฟิตดีนี่  อยู่ที่การใช้และดูแลรักษาครับ  ผมยิงนัดเดียวก็ล้าง
แล้วปืนมันจะไม่มีวันเกเรครับ  ถ้าเราดูแลรักษา

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:59:39 PM »

ปืนของสเปน  ทั้งยี่ห้อลามา  และยี่ห้อสตาร์ เนื้อเหล็กไม่ค่อยดีครับยิงเล่นมากไม่ดี เชียร์ล้มง่ายเห็นหลายกระบอกแล้วครับ  และเข็มแทงชนวนก็หักบ่อย (ของเพื่อนผมคนเดียวเข็มหักเปลี่ยนมาสามครั้งแล้ว)  ความแม่นยำใช้ได้ครับ  อันนี้คือปัญหาที่เคยเจอมานะครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:02:11 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:06:31 PM »

LLama 9/.38 สำกล้อง อาจเป็นชิ้นส่วนที่ทำออกมาดีที่สุด หนา เกลียวคม แม่น.
มี ๒ รุ่น หลังสะพานกับ หลังเรียบ  ตัวหลังเรียบจะเนียนปราณีต สวย และหาได้ยากกว่า

จะสภาพดีขนาดไหน ราคา ควรอยู่ที่  ๓๐,๐๐๐ +/-   
หรือราคาจะอยู่ที่ ๕๐ % ของ Colt มือสอง ในรุ่นกระสุน เดียวกัน ครับ.  เยี่ยม

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 06:30:43 PM »

งง ! ครับห้วข้อเรื่อง ไม่ตรงกับคำถามครับ น่าจะให้รายระเอียดให้มากกว่านี้นะครับ
ถ้าถามแบบระเอียด ก็แสดงถึงความต้องการที่จะอยากรู้ ถ้าถามแบบกว้างๆ คำตอบอาจจะไปคนละทิศคนละทางครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 06:49:08 PM »

9 มม หรือ .38  หรือ ทั้ง 2 ตัวเลยครับ ......

ดูสภาพปืนด้วยครับ มีรูปไหมครับ .......................

Grin

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:23:56 PM »

ถ้าเป็น .38ซุป หลังสะพานสภาพดี ราคานี้วันนี้ รับได้ครับ

ยิ่งถ้าเป็น .38ซุปหลังโค้งเรียบเหมือนโคลท์ พกตังค์ไว้เท่าไหร่ ควักมัดจำไว้ให้หมดครับ

ถ้าหลุดไปจะเสียดาย(อย่างยิ่ง)ในภายหลัง

Grin Grin Grin
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:31:49 AM »

lama 5นิ้ว มีหลังอ่อน แล้วปืนรุ่นนี้มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรบ้างครับ
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:03:24 PM »

ขอบพระคุณสำหรับคำตอบของพี่ๆทุกท่านครับ ผมใด้ความรู้อีกเยอะเลยครับ ขอบคุณครับ
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:43:44 PM »

ลองเข้าไปดูที่นี่ครับ

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=6746.0

เผื่อจะได้ความรู้เพิ่มเติมครับ... ไหว้

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์