๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 06:22:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภรรยาสามารถ เซ็นรับรองสามี ได้หรือไม่ ??  (อ่าน 3659 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:52:20 AM »

ตจว. ระเบียบมท.ให้ผู้ใหญ่บ้าน กำนัน นายอำเภอ ผู้ปกครองท้องถิ่น เป็นผู้รับรอง
ส่วนกทม.ให้ข้าราชการระดับ๖ขึ้นไปรับรอง

ผู้รับรองต้องเป็นใคร...ตามแนวทางของมท. ขึ้นกับว่าท่านจขกท.มีภูมิลำเนา ตจว. หรือ กทม. ด้วยครับ

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:56:42 AM »

ตอบไปหมดแล้ว. ผมมาเติมให้นิดนึง.  Cheesy

การรับรอง ไม่ใช่ภรรยารับรองความประพฤติให้สามี หรือสามีรับรองความประพฤติให้ภรรยา.

เป็นแต่ ข้าราชการระดับ ซี 7 เป็นผู้รับรองความประพฤติให้ครับ .
(บังเอิญมีความเกี่ยวพันเป็นภรรยา ) Wink

กี่กระบอกๆผมก็เอาไปให้กำนันหรือผู้ใหญ่เซ็นรู้อย่างนี้.....สบายแล้วภรรยาผมก็....ซี7
โอ้โลม ปฎิโลม ให้เซ็นได้ตลอด......อีกหลายกระบอก.....อีกหลายกระบอก....ที่จะตามมาเลยครับพี่น้อง
ฮ่าๆ....คนมีเมียหลวงก็ดีเงี๊ยะ
ขอบคุณครับพี่Ro@d และทุกท่าน

คิก คิก...

พึ่งย้ายทะเบียนบ้านมา ปริมณฑล.. เป็นเทศบาล

งงๆ เหมือนกัน...  Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
iii>ท่านขุน<iii
Full Member

คะแนน 55

***501***

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:08:23 AM »

ได้สิครับ

ให้ผู้บังคับบัญชาเซ็นได้อยู่แล้วครับ คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก
                               ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก

ชีวิตนี้  เพื่อครอบครัวอันเป็นที่รัก
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:16:34 AM »

หลงรัก

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:47:19 AM »

ตอบไปหมดแล้ว. ผมมาเติมให้นิดนึง.  Cheesy

การรับรอง ไม่ใช่ภรรยารับรองความประพฤติให้สามี หรือสามีรับรองความประพฤติให้ภรรยา.

เป็นแต่ ข้าราชการระดับ ซี 7 เป็นผู้รับรองความประพฤติให้ครับ .
(บังเอิญมีความเกี่ยวพันเป็นภรรยา ) Wink

กี่กระบอกๆผมก็เอาไปให้กำนันหรือผู้ใหญ่เซ็นรู้อย่างนี้.....สบายแล้วภรรยาผมก็....ซี7
โอ้โลม ปฎิโลม ให้เซ็นได้ตลอด......อีกหลายกระบอก.....อีกหลายกระบอก....ที่จะตามมาเลยครับพี่น้อง
ฮ่าๆ....คนมีเมียหลวงก็ดีเงี๊ยะขอบคุณครับพี่Ro@d และทุกท่าน

แต่ถ้ามีเมียน้อย ซี7 ล่ะครับดีมั้ย  Grin Grin

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:47:10 PM »

ผบ.ทบ.เรานี่แหล่ะครับ ใหญ่สุดในบ้านแล้ว ขำก๊าก
anasnarak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:26:57 AM »

ขอถามเกี่ยวกับประเด็นนี้เลยละกันนะครับ ถ้า แม่เป็นครู หรือ ป้าทำงานเทศบาล น้าทำงานเทศบาล ทั้งหมดเป็นข้าราชการ C7 ผมสามารถให้แม่ ป้า หรือ น้า เซ็นรับรองได้ใช่ไหม
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:50:29 AM »

ตจว. ระเบียบมท.ให้ผู้ใหญ่บ้าน กำนัน นายอำเภอ ผู้ปกครองท้องถิ่น เป็นผู้รับรอง
ส่วนกทม.ให้ข้าราชการระดับ๖ขึ้นไปรับรอง

ผู้รับรองต้องเป็นใคร...ตามแนวทางของมท. ขึ้นกับว่าท่านจขกท.มีภูมิลำเนา ตจว. หรือ กทม. ด้วยครับ

ตอนนี้ผมก็เริ่ม งง แล้วเหมือนกัน คิดไปคิดมาได้หลายกรณีดังนี้...ต้องรบกวนนักกฎหมายมาแถลงไขแล้วล่ะ

--ข้าราชการ ซี6 ขึ้นไป-มี-ต้นสังกัดในกรุงเทพเซ็นรับรองให้กับผู้ขอที่-มี-ภูมิลำเนาในกรุงเทพ.......ได้หรือไม่.....อันนี้ทราบว่าได้
--ข้าราชการ ซี6 ขึ้นไป-ไม่มี-ต้นสังกัดในกรุงเทพเซ็นรับรองให้กับผู้ขอที่-มี-ภูมิลำเนาในกรุงเทพ....ได้หรือไม่....อันนี้ไม่ทราบ
--ข้าราชการ ซี6 ขึ้นไป-มี-ต้นสังกัดในกรุงเทพเซ็นรับรองให้กับผู้ขอที่-ไม่มี-ภูมิลำเนาในกรุงเทพ....ได้หรือไม่.....อันนี้ไม่ทราบ

--ผู้ยื่นขอที่-ไม่มี-ภูมิลำเนาในกรุงเทพข้าราชการ ซี6 ขึ้นไปเซ็นรับรอง....ได้หรือไม่...หรือเฉพาะผู้ปกครองส่วนท้องถิ่นอย่างเดียวเท่านั้น
และถ้าข้าราชการ ซี6 ขึ้นไป-เซ็นได้ ข้าราชการ ซี6 นั้นจะมีภูมิลำเนา ใน/หรือนอกกรุงเทพ

ผมคิดมากจนงง.......ไม่รู้นอนไม่หลับแน่...เพราะข้าราชการ ซี7 คนหนึ่งกำลังรังแกราษฎรเต็มขั้นคนหนึ่งอย่างใจร้าย.....

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Ton-Krittin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

แทนคุณแผ่นดิน

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:33:04 AM »

ตอนนี้ผมก็เริ่ม งง แล้วเหมือนกัน คิดไปคิดมาได้หลายกรณีดังนี้...ต้องรบกวนนักกฎหมายมาแถลงไขแล้วล่ะ

--ข้าราชการ ซี6 ขึ้นไป-ไม่มี-ต้นสังกัดในกรุงเทพเซ็นรับรองให้กับผู้ขอที่-มี-ภูมิลำเนาในกรุงเทพ....ได้หรือไม่....อันนี้ไม่ทราบ

เซ็นรับรองได้ครับ  Smiley

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์