๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 09:20:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อูซี่  (อ่าน 13909 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 01:21:09 PM »

ของผม 9MM Compact ราคา 79K เมื่อ 5 ปีก่อนครับ รู้สึกแพงมากเมื่อปีก่อนแต่ตอนนี้ราคาก็อยู่ที่ตรงนี้แหละครับ

ไม่เคยทดสอบปืนครับ แต่อยากให้ทดสอบอะไรบ้าง เขียนมาเลยครับ เดี๋ยวเสาร์นี้จะเอาไปทอสอบให้แล้วจะเอามาลงให้ดูถ้าทดสอบได้

ขอนั่งยิง ยืนยิง ตีลักกายิง ที่ระยะ ๗, ๑๕, ๒๕, ๕๐ เมตร ด้วยกระสุนทุกชนิดที่หาได้ .... Grin Grin .... ขอมากไปหรือเปล่านี่

ยืนยิงนั่งยิงมันต่างกันตรงไหนครับ

มีลูกจริง กัน ลูกตะกั่ว Bullet เท่านันล่ะครับ เดี๋ยวจะยิงที่ระยะ 7 กับ 15 M ก็แล้วกันครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 01:22:24 PM »

หา CZ 75 compact มายิงเทียบจากคนๆเดียวกันสิครับ Grin

แล้วจะเห็นว่า Original นั้นเป็นอย่างไร? ตกใจ

ไม่มี CZ compact ครับเดี๋ยวหาก่อน

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 01:45:49 PM »

ติดตามชมอย่างใจจดจ่อครับ ....ขอบคุณที่จะได้ดู..ได้เห็น..เป็นบุญตา
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 01:52:22 PM »

Smiley Smiley Smiley    รอชมด้วยคนครับ   Grin Grin Grin

Have guns  will  travel
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 02:42:41 PM »

ขอเพิ่มเติมนิดครับ

ปืนกลมือที่ผลิตขึ้นมาใช้ในภาวะฉุกเฉิน โดยเฉพาะประเทศที่มีข้อจำกัดมากอย่างอิสราเอล ไม่ใช่ของดีเลิศมากๆ อย่างปืนกลมือ Sten ของอังกฤษงี้ งานแย่มาก แค่พอยิงได้

อย่างที่พี่มะขิ่นบอกครับ ปืนกลมืออูซี่ดังตอนสงคราม 6 วัน ปี 1967 ตอนนั้นพลร่มอิสราเอลใช้ ต่อมาเมื่อมีปืนดีๆ อย่าง HK MP5 ใครๆ ก็หันไปใช้แทน

แต่ดันมีพ่อค้าหน้าเลือดเอาปืนของประเทศนั้นมามั่วอ้างว่าเป็นปืนเกรด เอ ฯลฯ .............. 

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 02:52:59 PM »

ซื้อมาแล้ว คงไม่แพงแล้วละครับท่าน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:49:54 PM »

หวังว่าคงเข้าใจตรงกันนะครับ  Grin Grin Grin Grin

ปืนที่จะทดสอบผมหมายถึง ปืนพกกึ่งออโต้ อูซี่ อีเกิ้ลนะครับ  Grin Grin Grin Grin ไม่ช่ายยย ปืนกลมืออูซี่

ปืนนกลปมไม่มี  Grin Grin Grin Grin

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:01:58 PM »

หวังว่าคงเข้าใจตรงกันนะครับ Grin Grin Grin Grin

ปืนที่จะทดสอบผมหมายถึง ปืนพกกึ่งออโต้ อูซี่ อีเกิ้ลนะครับ Grin Grin Grin Grin ไม่ช่ายยย ปืนกลมืออูซี่

ปืนนกลปมไม่มี Grin Grin Grin Grin
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน กะ..กะ  กลัว ..ขะ.. ขะ..เข้า .. จะ..จะ..ใจ.. ผิดดด  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:12:14 PM »

หา CZ 75 compact มายิงเทียบจากคนๆเดียวกันสิครับ Grin

แล้วจะเห็นว่า Original นั้นเป็นอย่างไร? ตกใจ

ไม่มี CZ compact ครับเดี๋ยวหาก่อน

ผมมี CZ 75 compact ราคา20k กว่า(แถมทาน้ำมันพราย) ให้ยืม.........

เอาไหมครับ?..............อยากประกบปืนเกรดA เรือนแสน ว่าความแม่นยำเท่าไหร่?

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:27:42 PM »

ผมมี CZ 75 compact ราคา20k กว่า(แถมทาน้ำมันพราย) ให้ยืม.........

เอาไหมครับ?..............อยากประกบปืนเกรดA เรือนแสน ว่าความแม่นยำเท่าไหร่?

วันเสาร์พี่มะขิ่นว่างบ่าย 3 เชิญสนามบางบัวทองได้เลยครับ ผมจะสาธิตวิธีตำส้มตำด้วย อูซี่ แทนสาก

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:35:47 PM »

อยากกินส้มตำอูซี่ครับพี่ carrera Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:43:56 PM »

อยากกินส้มตำอูซี่ครับพี่ carrera Grin

อ๊ายยยยย ยะ เอาจริงเว้ยคนนี้  Grin Grin Grin Grin รอผมหาครกได้ก่อนนะครับ  Grin Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:46:00 PM »

พี่ก็เอากะโหลกกวาง ทำเป็นครกสิครับ...... คงอร่อยพิลึก Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:57:20 PM »

พี่ก็เอากะโหลกกวาง ทำเป็นครกสิครับ...... คงอร่อยพิลึก Grin

กระโหลกกวางไม่แข็งพอครับ เอากะโหลกคนขายที่โพกหัวดีกว่าครับ Grin Grin Grin Grin มันหนาดี Grin Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:58:48 PM »

จึ๋ยส์..........  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  โดนชก

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์