๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:37:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อูซี่  (อ่าน 13871 ครั้ง)
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 12:12:10 PM »

ทำไมหน่วยงานของรัฐไทยบางหน่วย    จึงคัดปืนกลอูซี่เข้าประจำการ   เมื่อวานลูกค้าคนหนึ่งถามผม   ท่านใดรู้บ้างครับ  เพราะอะไรทำไมจึงไม่ใช้ยี่ห้ออื่น Huh      เรื่องมีอยู่ว่าลูกค้าของผมคนหนึ่งมาหา    บอกว่าได้ซื้อปืนมาแล้วกระบอกแรก   ยี่ห้ออูซี่   ราคาแสนกว่าบาท    เขากำลังภาคภูมิใจ   เขาตั้งใจจะอวดผม    ผมบอกเขาว่าอูซี่พวกเราชาวเวปหลายคน    ตำหนิหลายเรื่อง   และก็แสดงรายละเอียดในเวปให้ดู     จนลืมถามเขาไปว่า กว่าแสนไปเท่าไร   เขาถามว่าดีและไม่ดีอย่างไร    ผมก็ยังไม่ได้ตอบชัดเจน     เขาได้ยินชื่อเสียงมันว่า   หน่วยงานของรัฐยังไว้วางใจ   เขาจึงซื้อมา    อูซี่มันโด่งดังจริงๆ   Huh Huh Huh
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 12:16:44 PM »

สงสารจัง ยังเหลือคนหลงลมปากของแขกอีกจนได้
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 12:31:35 PM »

อีกแล้วครับท่าน ........ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 12:35:21 PM »

Grin อยู่ที่การจัดซื้อจัดจ้างแหละครับ ว่าจะซื้อยี่ห้ออะไรมาใช้ ที่จริงแล้วปืนกลมืออูซี่ก็เป็นปืนที่ดีครับ แต่ร้านค้าในบ้านเราเอามาโฆษณาชวนเชื่อว่าปืนพกยี่ห้อเดียวกันนั้นใช้เหล็กเกรดเดียวกันกับปืนกลมือ ซึ่งปืนกลมือมันก็ใช้เหล็กเกรดเดียวกับปืนทั่ว ๆ ไปแหละครับ ไม่ได้วิเศษแตกต่างจากปืนทั่วไปแต่อย่างใด นี่ดีว่าร้านเครือดังกล่าวไม่ได้เป็นตัวแทน HK นะ ไม่งั้นโม้หนักยิ่งกว่านี้แน่ เพราะปืนกลมือ HK-MP5 นั้นนิยมกว่าอูซี่มากมายนัก แถม HK ยังผลิตปืนเล็กยาวป้อนกองทัพทั่วโลกเยอะแยะ หรือถ้าเป็นตัวแทนขายปืนเมาเซอร์นั่นยิ่งไปใหญ่ เพราะเมาเซอร์ผลิตแม้ปืนใหญ่ เดี๋ยวจะโฆษณาว่าใช้เหล็กเกรดเดียวกับปืนใหญ่ซะอีก ลองบอกเพื่อนไปสิครับ โคลท์ก็ผลิตปืนสงคราม ก็ M16 นั่นไง กล๊อกก็เป็นปืนประจำการของกองทัพออสเตรีย โรงงาน CZ และโรงงานในเครือก็ผลิตตั้งแต่ปืนพกกระบอกจิ๋ว ๆ จนถึงปืนใหญ่จรวดชิ้นส่วนเครื่องบินและเครื่องจักรอุตสาหกรรมหนักหลายชนิด สมิทฯ ก็ตำรวจอเมริกาก็ใช้กันหลายรัฐ ซิกก็ผลิตปืนกลปืนเล็กยาวประจำการเหมือนกัน ฯลฯ สรุป อูซี่น่ะ แค่โรงงานจิ๋ว ๆ เมื่อเทียบกับโรงงานที่ผมยกตัวอย่างมาครับ แต่บังเอิญได้เกิดเพราะปืนกลมืออูซี่เท่านั้น นอกนั้นไม่มีอะไรพิเศษ Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2005, 12:37:09 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 12:39:30 PM »

ปืนกลอูซี่เป็นปืนดีครับ เมื่อก่อนหลายๆหน่วยงานในต่างประเทศเขาก็ใช้กัน ตอนนี้ไม่ทราบว่ายังใช้กันอยู่หรือเปล่า
ส่วนปืนสั้นบ้านเราราคาแพงเอง ได้ยินแต่ข่าวว่ามีคนซื้อหามาใช้กัน แต่ยังไม่เคยเห็นใครถ่ายภาพจริงๆมาให้เพื่อนๆได้ดูกันสักครั้ง
สำหรับความรู้สึกส่วนตัวของผม เรื่องนี้กลายเป็นเรื่องเล่าที่น่าเบื่อที่สุด  เพราะมีคนเปิดกระทู้เรื่องปืนอูซี่ทุกๆ2-3อาทิตย์
พวกเราก็เขียนอัดกันมันไปเลย
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 12:43:14 PM »

ถ้ามาขอคำแนะนำก่อนซื้อ เราก็แนะนำกันได้   แต่ซื้อไปแล้วเอามาอวด เราก็พูดไม่ออกเพราะพูดตรงไปก็จะเสียน้ำใจกันเปล่าๆ  ซื้อแล้วก้แล้วกัน  ถ้าคนไม่รวยคงไม่มีเงินซื้อยี่ห้อนี้ได้ ( ในเมืองไทย )
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 01:10:16 PM »

ที่เขาไม่ได้ปรึกษาก่อนซื้อ    เพราะคิดว่าซื้อปืนเป็นเรื่องง่าย   แค่มีเงินก็ซื้อได้เเล้ว   คนนี้เขาก็ไม่ได้รวยเก็บเงินอยู่หลายปี    เขาเป็นพนักงานบริษัทขายสารเคมี   พึ่งตัดสินใจซื้อ   คนไทยพอมีเงินอยากได้อะไรตัดสินใจง่ายครับ   Grin Grin Grin
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 01:25:06 PM »

ขอโทษนะครับ..แล้วเห็นนกเอี้ยงพี่เขาพามาด้วยหรือเปล่าครับ น้ำลายหก
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 01:32:26 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 01:34:25 PM »

Cheesyจริงๆผมอยากเขียนข้อความต่อเรื่องปืนยี่ห้อนี้ แต่นึกอีกทีคนซื้ออาจไม่ทราบ ซื้อเพราะหลงลมปากคนขาย เสียเงินแล้วยังมาเสียใจอีก เอาเป็นว่าซื้อมาแล้วก็ช่างมันเถอะครับ พยายามฝึกฝนใช้ให้ชำนาญ อย่างน้อยมันก็ฝากชีวิตไว้ได้ครับ
DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 01:56:31 PM »

ถ้าใครมี uzi อยากให้ช่วยเอามาทดสอบให้ชมด้วยครับ อยากเห็นของจริง ได้ยินแต่สรรพคุณ(ขี้โม้)มานานแล้ว ปืนราคาเรือนแสน  หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2005, 04:21:10 PM โดย ศรอรชุน » บันทึกการเข้า
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:27:25 PM »

ขอโทษนะครับ..แล้วเห็นนกเอี้ยงพี่เขาพามาด้วยหรือเปล่าครับ น้ำลายหก
                                                                                                                                                  เขาไม่ได้พกมาครับ    เพราะมันข้ามเขต   เพียงแต่อยากคุยให้ผมทราบว่า  เขามีปืนแล้วครับ     จะได้ไม่น้อยหน้าผมครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:29:22 PM »

ตกใจเสร็จแขกอีกจนได้.....เฮ้อ Tongue

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:48:09 PM »

เขาถามว่า  ทำไมหน่วยราชการจึงใช้    ผมจึงตอบไปว่า   (ใช้ความคิดความเข้าใจของตัวเอง)    ทางราชการซื้อมาในราคาถูกตามความเป็นจริง   ไม่ได้ซื้อแพงเหมือนปืนสั้นที่จำหน่ายอยู่ครับ    ไม่รู้ผมตอบถูกหรือเปล่า    ถ้าตอบผิดก็เท่ากะว่าผมไปใส่ความเขา    ก็ต้องขอโทษเขาด้วยครับ  ที่เข้าใจผิด Grin Grin Grin
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:52:23 PM »

Cheesyจริงๆผมอยากเขียนข้อความต่อเรื่องปืนยี่ห้อนี้ แต่นึกอีกทีคนซื้ออาจไม่ทราบ ซื้อเพราะหลงลมปากคนขาย เสียเงินแล้วยังมาเสียใจอีก เอาเป็นว่าซื้อมาแล้วก็ช่างมันเถอะครับ พยายามฝึกฝนใช้ให้ชำนาญ อย่างน้อยมันก็ฝากชีวิตไว้ได้ครับ
อยากฟังครับ เล่าหน่อย ๆ ... Grin

เวลาได้ข่าวว่ามีใครซื้ออูซี่ไป ราคาแสนแค่ไหน ผมก็จะกลับไปเล่าให้แฟนฟังครับ .... เพราะแฟนผมเคยไปขอคลำอูซี่มาด้วยกัน โชคดีที่ทำตัวโลโซ บอกงบไปน้อย เลยต้องขอดูเอง Grin Grin

พี่ KAHRPPK ครับ ผมเองก็เคยมีคนซื้ออูซี่มาให้ดูครับ ก็พยายามทำใจชมครับ แล้วบอกว่าให้ซ้อมมาก ๆ  "ปืนดียิงน้อย จะไม่คุ้มค่าเงิน" Tongue ปืนกระบอกนี้มีดีตรงที่ เป็นปืนของเรา (คนซื้อ) ครับ Grin Grin

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์