๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 10:06:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อูซี่  (อ่าน 13894 ครั้ง)
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 05:06:54 PM »

Angry Angry Angry

เป็นครั้งที่เท่าไรแล้วก็ไม่ทราบครับ รู้สึกน่าแขยงมากครับ สำหรับความโหดร้ายของคนขาย ที่ทำกับลูกค้าแบบนั้นมานาน จนเป็นนิสัย หลอกคนไม่มีความรู้ คิดยังไงก็เศร้า

คงจะมีรายต่อไปครับ ขออย่าให้เป็นคนที่เรารู้จัก ก่อนชื้อน่าจะเข้ามาตรวจสอบข้อมูลในนี้สักครั้งหนึ่ง

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 05:30:22 PM »

คนขายไม่ต้องใช้เกราะสำหรับร่างกายส่วนนี้แน่ๆ โดนชก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 10:47:01 PM »

หา CZ 75 compact มายิงเทียบจากคนๆเดียวกันสิครับ Grin

แล้วจะเห็นว่า Original นั้นเป็นอย่างไร? ตกใจ

ไม่มี CZ compact ครับเดี๋ยวหาก่อน

ผมมี CZ 75 compact ราคา20k กว่า(แถมทาน้ำมันพราย) ให้ยืม.........

เอาไหมครับ?..............อยากประกบปืนเกรดA เรือนแสน ว่าความแม่นยำเท่าไหร่?

ขออนุญาตฝากท่าน วมต.ติดตามผลการทดสอบ และนำลงหนังสืออวป.ด้วยเพื่อเป็นวิทยาทานต่อผู้อ่านนะครับ หลงรัก

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 12:39:59 AM »

...............................วันนี้พี่หมอนอนดึกจัง เข้าเวรอยู่หรือเปล่าครับ Smiley

Grin นอนดึกทุกคืนคับ...

ตาค้างมาหลายปีแล้วคับ...

นิสัยเสียพอๆกับพี่ป้อมทองแหละคับ...

พวกมีเวรมีกรรมคับ เข้าเวรบ่อยๆแล้วร่างกายมันสับสนคับ... Grin
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 12:53:27 AM »

แถวบ้านผม  ถ้าบอกราคาปืน  เกิน 100k  เค้าว่าอูซี่  ทั้งนั้นละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

แถมบอกอีกว่าอูซี่ดีที่สุด  ไม่กล้าเถียงเลยครับ Lips Sealed

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:00:56 AM »

ถ้าใครมี uzi อยากให้ช่วยเอามาทดสอบให้ชมด้วยครับ อยากเห็นของจริง ได้ยินแต่สรรพคุณ(ขี้โม้)มานานแล้ว ปืนราคาเรือนแสน  หลงรัก หลงรัก
ได้คับ เด๋วจัดห้ายยย Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:04:59 AM »

จะจัดเทียบกับ Glock 19 และก้อ CZ 75 Compact ของผม ดูก่อน เอา HK USP อีกตัวก็ได้ UZI กับ HK โทรไปยืมเพื่อนแล้ว เด๋วพรุ่งนี้ไปเอา Grin Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:13:55 AM »

ได้ผลยังงัย  ผมจะ print  ไปติดบอร์ดที่ทำงาน  แล้วลงชื่อ จากผู้หวังดี Grin Grin

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 06:19:12 AM »

ขอโทษนะครับ..แล้วเห็นนกเอี้ยงพี่เขาพามาด้วยหรือเปล่าครับ น้ำลายหก
ท่านพี่  กล่าวหนักไปแล้ว   Smiley  Smiley
คนเราพลาดกันได้ครับ

KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 09:57:43 AM »

ความจริงผมเองก็ทำไม่ถูก   เพราะตอนแรกที่เขามาบอก   ท่าทางเขาภาคภูมิใจมาก   คำพูดของเขาบอก    แต่เรากลับไปหาเหตุผลทำให้เขาไม่สบายใจ   Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 10:13:25 AM »

พี่ก็เอากะโหลกกวาง ทำเป็นครกสิครับ...... คงอร่อยพิลึก Grin

กระโหลกกวางไม่แข็งพอครับ เอากะโหลกคนขายที่โพกหัวดีกว่าครับ Grin Grin Grin Grin มันหนาดี Grin Grin Grin Grin
พี่ carrera จะฝังใจอะไรขนาดนั้น ปืนUZI นั้นอ่านว่า ยูซี่ เพราะพี่เข้าไปในร้านแล้วก็ ยูซี่ ครับ หมายเหตุเพื่อความชัดเจนครับ ยู=You ซี่=ตาย นะครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 10:17:50 AM »

พี่ก็เอากะโหลกกวาง ทำเป็นครกสิครับ...... คงอร่อยพิลึก Grin

กระโหลกกวางไม่แข็งพอครับ เอากะโหลกคนขายที่โพกหัวดีกว่าครับ Grin Grin Grin Grin มันหนาดี Grin Grin Grin Grin
พี่ carrera จะฝังใจอะไรขนาดนั้น ปืนUZI นั้นอ่านว่า ยูซี่ เพราะพี่เข้าไปในร้านแล้วก็ ยูซี่ ครับ หมายเหตุเพื่อความชัดเจนครับ ยู=You ซี่=ตาย นะครับ

แน่นอนครับ  Grin Grin Grin Grin  ด้วยปืนกระบอกนี้ใครโดนผมยิง Grin Grin Grin Grin   แม่ง ซี่ ม่อง เท่ง แน่นอน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 10:28:31 AM »

ถ้าเราจะสังเกตุดู   ตามต่างจังหวัด   จะซื้อหนังสือปืนเองบ้างยืมเขาบ้าง    เราจะเห็นคำโฆษณาว่าปืนอูซี่  ทำด้วยเหล็กปืนกล   อย่าง STI หรือ คิมเบอร์  (ชาวบ้านไม่รู้จัก)  ไม่เคยเห็นโฆษณาว่า   ทำด้วยเหล็กอะไร   ผู้คนถึงจะยังไม่มีเงินซื้อ   แต่ก็จะมีความรู้สึกว่าน่าสนใจ  ติดอยู่ในความรู้สึก  ทำให้อูซี่มันดัง   Grin Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 10:36:23 AM »

ถ้าเราจะสังเกตุดู ตามต่างจังหวัด จะซื้อหนังสือปืนเองบ้างยืมเขาบ้าง เราจะเห็นคำโฆษณาว่าปืนอูซี่ ทำด้วยเหล็กปืนกล อย่าง STI หรือ คิมเบอร์ (ชาวบ้านไม่รู้จัก) ไม่เคยเห็นโฆษณาว่า ทำด้วยเหล็กอะไร ผู้คนถึงจะยังไม่มีเงินซื้อ แต่ก็จะมีความรู้สึกว่าน่าสนใจ ติดอยู่ในความรู้สึก ทำให้อูซี่มันดัง Grin Grin Grin

การตลาด มันถึงครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 02:27:43 PM »

ของผม 9MM Compact ราคา 79K เมื่อ 5 ปีก่อนครับ รู้สึกแพงมากเมื่อปีก่อนแต่ตอนนี้ราคาก็อยู่ที่ตรงนี้แหละครับ

ไม่เคยทดสอบปืนครับ แต่อยากให้ทดสอบอะไรบ้าง เขียนมาเลยครับ เดี๋ยวเสาร์นี้จะเอาไปทอสอบให้แล้วจะเอามาลงให้ดูถ้าทดสอบได้

ขอนั่งยิง ยืนยิง ตีลักกายิง ที่ระยะ ๗, ๑๕, ๒๕, ๕๐ เมตร ด้วยกระสุนทุกชนิดที่หาได้ .... Grin Grin .... ขอมากไปหรือเปล่านี่

ยืนยิงนั่งยิงมันต่างกันตรงไหนครับ

มีลูกจริง กัน ลูกตะกั่ว Bullet เท่านันล่ะครับ เดี๋ยวจะยิงที่ระยะ 7 กับ 15 M ก็แล้วกันครับ

นั่งยิง คือ นั่งพาดฐานแน่น ๆ ค่อย ๆ ยิงช้า ๆ เพื่อเค้นความแม่นยำของปืนครับ

ยืนยิง ก็คือยิงสภาวะปกติ จะยิงช้า ยิงเร็ว ก็แล้วแต่ผู้ทดสอบ

ส่วนตีลังกายิงเนี่ย เพื่อดูว่ายิงดีตามโฆษณาหรือเปล่า ถ้าตีลังกายิงแล้วเข้าเป้าได้เอง แสดงว่าปืนดีจริง ... แต่ถ้าให้ผมยิงต้องรอผมหัดตีลังกาก่อน .... Grin Grin

ถ้าจะหาคนยิง HK USP ประกบก็ติดต่อได้ครับ Grin Grin

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์