๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:18:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม เรื่องรถ ครับ สาวก Mitsubishi ช่วยหน่อย  (อ่าน 31956 ครั้ง)
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:03:49 AM »

อ่านแล้วอยากจะขายรถจิ๊บมาเล่นอีโวฯ เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย

อืม มี  ไทเกอร์ 4*4 อยู่กันหนึ่งแล้ว  ถ้าเปลี่ยนจิ๊บ มาเป๋น อีโว ก่อดี กำนี้ ... น้องส้ม ก่อ น้องส้มเต๊อะ  น้ำลายหก   เชียร์  เยี่ยม  Grin
BG 15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:08:13 AM »

ขับไปจอดหน้าร้าน เบิ้ลเครื่องบรื่นๆๆๆๆ แล้วก่อดิ๊ฟโชว์สามรอบ Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:06:28 AM »

ขับไปจอดหน้าร้าน เบิ้ลเครื่องบรื่นๆๆๆๆ แล้วก่อดิ๊ฟโชว์สามรอบ Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Shocked   Shocked   Shocked   Shocked
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:09:16 AM »

รอบตี่สี่เข้าก๋อก้วย..... ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
BG 15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:23:24 AM »

รอบตี่สี่เข้าก๋อก้วย..... ขำก๊าก

555 อยากจะว่าแต่แรกล่ะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:24:08 AM »

น่าอะก่า ผมกะ อ้ายสล่า กับอ้ายงาจ๊างดำ มาตอบ กะ บะมาสักเตื่อ   หลงรัก  อ้ายสล่าขี่หลายรุ่น ท่าจะได้กิ๊ก หลายคนละเนาะ รุ่นใหน หมานกิ๊กเหลือหมู่ครับอ้ายสล่า  คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

มาจ้าดีกว่าบะมา   Grin  หันเปิ่ดอู้เรื่องรถมันหลากหลายความคิดเห็นทุกท่านต่างก็มีความฮู้กั๋นทั้งนั้น  สำหรับผมบ่าได้เลือก
ว่ายี่ห้อไหนว่าดีหรือบ่าดี   รถทุกยี่ห้อดีตึงนั้นมันอยูตี่คนใจ้รถครับ   คนใจ้มิตรซูก็ว่ารถดี, คนใจ้โตโยต้าก็ว่ารถดี,  คนใจ้ฮอนด้าก็
ว่ารถดี  ผมเป๋นป้อก้ารถถ้ารถบ่าดีก็ทำหือดีได้  และก็ขายรถทุกยี่ห้อครับ  
               สำหรับรถของท่าน ก๋าคำ เป๋นมิตรซู อีคาร์  เป๋นรถตี่น่าใจ้อ๊อบชั่นครบถ้าจะแต่งเป๋นอีโวก็ได้และคนนิยมเอามาแต่งกั๋น
โดยต้องใส่เสกิทรอบคัน, เปลี่ยนกันชนหน้า, เปลี่ยนกันชนท้าย, สปอร์ยเลอร์ท้าย   และตาข่ายกระจังหน้า  อันนี้เฉพาะภายนอก
ตั๋วรถครับถ้าสนใจ๋จะทำเดียวอ้ายจะสั่งของหื้อกะได้   ราคาทุนสำหรับจาวเว็ปบ้านเฮา     แต่ต้องเอาไปทำสีตามสีของรถเอาเอง
หือน้องก๋าคำเช็คราคาสินก้าผ่อก่อนได้ครับ   ส่วนรายละเดียดตางในถ้าจะแต่งก่ามีแหมหลายรายก๋าน    และช่วงล้างถ้าจะโหลด
อ้ายขอแนะนำหือเปลี่ยนสปริงโช๊คบ่าดีตัด  เอาไว้คืนสภาพเดิมได้ครับ   ถ้าติดปัญหาตรงไหนจะถามอ้ายถ้าสะดวกก็ pm หาอ้าย
ได้เน้อครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:15:17 PM โดย งาช้างดำ A1 » บันทึกการเข้า
BG 15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:31:05 AM »

ลุงงาจ้างดำ ผมจะเอาจิ๊ปซูซูกิไปฝากขายได้ก่อครับ Grin

ก่ายรถเด้งๆล่ะ Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:40:13 AM »

อ่า อี่แก่ เดิม ๆ กันนี้ จะเอาไปแต่งเป๋น อีโว .... ท่านสาวก โปรดแนะนำ   หลงรัก

เครื่อง 4G69 ใน Space wagon โฉมนี้ ไม่แรงครับท่านกว่าจะตั้งลำได้ค่อยๆไต่ไปเรื่อยๆตัวถังใหญ่หนักเอื่อยๆ ออกมาปีที่ 4 แล้ววิ่งยังไม่ถึงสามหมื่นโลเลย
ออกผิดเวลาไปหน่อยเจอน้ำมันแพงเข้าไปจอดเลยขับอีแก่ดีกว่า
....เคยเห็นเครื่องนี้วางในแลนเซอร์โฉมปัจจุบันนี้แหละแต่เป็นเวอชั่นญี่ปุ่น...ฮ่าๆๆ ลองคิดดูจะวิ่งกระฉูดแค่ไหนเครื่อง 2400 กว่า160แรงม้าไม่โบ....โอ้โห
น่าขับเป็นที่สุด....ผมแฟนมิตซูเช่นกันแต่ขอรอดูไอ้หน้าฉลามปลายปีหน้าดีกว่าท่าน ก๋าคำ คงไม่ทำให้บรรดาแฟนานุแฟนต้องผิดหวัง

ผมเข็ดขยาด กับรถป้ายแดงครับท่าน โดยเฉพาะ มิตซู ขายต่อ รา ตกเพียบ  ปล. ก่อนหน้านี้ ผมเป็น สาวก โตโยต้าครับ กระบะ 4*4 กับ กระบะ ขับสองล้อ  ขนาดโตโยต้า รถใช้มา แค่ไม่กี่ปี  ขายต่อ ราคา ตกเพียบ ช่วงดีเซลแพง  แบร่ เจ้าขับสองล้อ ผมเฉียดตายไปทีหนึ่ง ถนนลื่นบนเขา  เสียหลักพลิกคว่ำ  ตกใจ  รถแรงจริง แต่พลิกง่ายจัง  Cry

หากอยากจะแต่งเป็นอีโวอู่ที่ทำเป็นแบบถูกหลักการทั้งคันเท่าที่ในวงการที่ผมเคยคลั่งอยากมีแต่ไม่มี...มีอยู่2-3เจ้า
1.วัฒนาสปอร์ต ที่นำเข้าอีโวใหม่มาขายด้วย ถ้าทำใหม่ทั้งคันก็ได้อุปกรณ์ครบตามตัวมาตรฐานไม่มีตัดหัวชนท้ายแต่พื้นช่วงล่างหลังนั้นต้องเลาะทิ้ง
2.อู่มิตซูสปอร์ตของพี่ ตุ๋ย กระทิงแดง อู่นี้มีคุณธรรมมีฝีมือทำรถบนจิ๊กที่ถูกต้อง วัยรุ่นนิยมที่สุดของแท้ของครบได้ศูนย์ไม่สั่นทำสีตามรหัสสีอีโวแท้
   เลาะตัวถังทั้งคันแล้วทำสีใหม่ไม่ผิดเพี้ยนเหมือนรถใหม่จากโชว์รูม
3.อู่เฮียม็อกแปดริ้วเสียงเล่าลือว่าดีแต่ไม่ทราบรายละเอียดเท่าใหร่
4.อู่ทั่วไปนอกจากนี้นั้นก็ ตาดีได้ตาร้ายเสีย มีทั้งตัดหัวมิตซูเมืองไทยไปเชื่อมกับตูดอีโวญี่ปุ่นขับไปกระแทกเสาไฟเป็นได้ขาด2ท่อน
  แต่ถ้าอยากแรงพอควรไม่ต้องถึงอีโว อู่มิตซูสปอร์ตของพี่ ตุ๋ย กระทิงแดง ก็สามารถทำได้หลายสเต็บในคามคืดผมแค่วางเครื่องไม่โบลงไปก็แรงพอแล้ว

เอาเว็บของ พี่ ตุ๋ย กระทิงแดง ไปศึกษาดูก่อนอย่าใจร้อน
http://www.mitsusport.com/

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:20:26 PM »

ลุงงาจ้างดำ ผมจะเอาจิ๊ปซูซูกิไปฝากขายได้ก่อครับ Grin

ก่ายรถเด้งๆล่ะ Grin

ฝากได้แต่รถ  ถ้าของเก่าตี่บ้านบ่าฮับฝากเน้อ    คิก คิก  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:22:12 PM โดย งาช้างดำ A1 » บันทึกการเข้า
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:20:53 PM »

ขอบคุณท่านกันชน และ พี่งาช้างดำ นัก ๆ ครับ  ไหว้  ท่าจะได้ ขายปื๋น ไปแป๋งรถ แหมเมาะ  บู่
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 02:15:02 PM »

อ้ายก๋าฯ บ่ต้องแป๋งมาแฮงล้ำเน้อ หละปูนบ่มีตี้หื้อย่ำไปถึง สองร้อยซาวหรอกครับ  คิก คิก

อ้ายก๋าฯ แป๋งช่วงล่างใหม่ ไปตี้ ละโว้โมดิปายแยกปอยหลวงหน้าแมกโคเจียงใหม่ ละบอกเปิ๊ลว่า เซทช่วงล่างใหม่กำ จะเอาไปใส่เครื่องใหม่ตี้ย่ำได้ สองร้อยห้าสิบ ละก่อเปี๋ยนเบรคใหม่ทั้งชุด  แป๋งช่วงล่างมาแล้ว ก่อก๊อยไปเปี๋ยนเครื่องใหม่ 4G-93 ใส่โบซักแก่น บ่ต้องแป๋งขับสี่ก่อได้ครับ มอกอี้ก่อสองร้อย ละครับ  Grin Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
บะป้าว เลิงปอย
Hero Member

คะแนน 258

อะละ อะละ ฮ้อนหย่ะ ฮ้อนหย่ะ

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 04:33:58 PM »

เอ่อนั้น ผมแต้บ่มีความฮู้เรื่องรถยนต์เลยครับ

เข้ามาลัก ส่อง ยื้อ ผ่อเปิ้นบ่อดาย  Grin

เยียะจะได

ก้อใจ๋มันฮัก
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 05:51:46 PM »

อ่า อี่แก่ เดิม ๆ กันนี้ จะเอาไปแต่งเป๋น อีโว .... ท่านสาวก โปรดแนะนำ   หลงรัก

เครื่อง 4G69 ใน Space wagon โฉมนี้ ไม่แรงครับท่านกว่าจะตั้งลำได้ค่อยๆไต่ไปเรื่อยๆตัวถังใหญ่หนักเอื่อยๆ ออกมาปีที่ 4 แล้ววิ่งยังไม่ถึงสามหมื่นโลเลย
ออกผิดเวลาไปหน่อยเจอน้ำมันแพงเข้าไปจอดเลยขับอีแก่ดีกว่า
....เคยเห็นเครื่องนี้วางในแลนเซอร์โฉมปัจจุบันนี้แหละแต่เป็นเวอชั่นญี่ปุ่น...ฮ่าๆๆ ลองคิดดูจะวิ่งกระฉูดแค่ไหนเครื่อง 2400 กว่า160แรงม้าไม่โบ....โอ้โห
น่าขับเป็นที่สุด....ผมแฟนมิตซูเช่นกันแต่ขอรอดูไอ้หน้าฉลามปลายปีหน้าดีกว่าท่าน ก๋าคำ คงไม่ทำให้บรรดาแฟนานุแฟนต้องผิดหวัง

ผมเข็ดขยาด กับรถป้ายแดงครับท่าน โดยเฉพาะ มิตซู ขายต่อ รา ตกเพียบ  ปล. ก่อนหน้านี้ ผมเป็น สาวก โตโยต้าครับ กระบะ 4*4 กับ กระบะ ขับสองล้อ  ขนาดโตโยต้า รถใช้มา แค่ไม่กี่ปี  ขายต่อ ราคา ตกเพียบ ช่วงดีเซลแพง  แบร่ เจ้าขับสองล้อ ผมเฉียดตายไปทีหนึ่ง ถนนลื่นบนเขา  เสียหลักพลิกคว่ำ  ตกใจ  รถแรงจริง แต่พลิกง่ายจัง  Cry

ถ้าจะแต่งแค่ให้เหมือนเตรียมซัก25,000-30,000 ครับ  แต่ถ้าจะแปลงให้เหมือนกำเงินมาซัก100,000-150,000 แล้วแต่ว่าจะเอาของขนาดไหน
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:16:41 PM »

มาตอบอ้ายก๋าจ้าไปครับ ช่วงนี้ภาระกิจนักแก่ครับ

ถ้าตอบตะวาจะตอบว่าบ่อฮู้ครับ ผมใจ้ก่า L200 ครับ ฮิ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:16:13 AM »

สำหรับผู้ที่ชื่นชอบรถ LANCER EVO และอยากแต่ง LANCER เดิมๆให้เป็น EVO ได้เหมือนแท้ญี่ปุ่น เรามีเกร็ดเล็ก ๆ น้อย ๆ มาฝาก

EVO III
เริ่มต้นจาก กันชนหน้าจะต้องแยกชิ้น ต่อชายกันชนล่างได้ และจะต้องมีการเคาะแก้มข้างรถมารับกับตัวกันชนหน้า เนื่องจากแก้มข้างซ้าย-ขวา ของ E-CAR จะไม่เหมือน EVO เพราะ EVO จะกว้างกว่าและด้านปลายช่วงต่อกับกันชน จะเป็นสันโป่งรับกันชน ในส่วนลิ้นหน้า ให้สังเกตุช่องสามช่องตรงกลาง ในของแท้จะเป็นเนื้อลึกเข้าไป ความหนาจะอยู่ประมาณเกือบ 1 ชม. และเส้นคั่นจะเป็นเส้นเล็ก ๆ เพื่อแบ่งช่องเป็น 3 ช่อง

เพิ่มไฟมุมและไฟเลี้ยวข้างให้เป็นสีส้ม แค่นี้ก็สวยสมใจแล้วหล่ะ

ส่วนที่สอง คือ ฝากระโปรง จะต้องแยกชิ้นช่องเกล็ด หรือที่บางคนเขาเรียกว่า “จมูก” , แผ่นรองเกล็ด หรือแผ่นรองน้ำ แยกช่องตาข่ายบนแอร์โฟร์ และ แผ่นรอง สรุปก็คือ แยกชิ้นได้ทุกชิ้น

สเกิร์ตข้าง ควรเรียบเนียนและตัวอักษรคมชัด เพื่อคงความเป็นเอกลักษณ์ของ EVOLUTION III และขนานให้ได้ระดับกับชายหลัง

ส่วนที่เป็นที่เชิดหน้าชูตาก็คงไม่แพ้หางหลังของ EVO III ไปได้ เพราะนอกจากจะสามารถถอดแยกชิ้น ประกอบได้ 5 ชิ้น แล้ว ยังสามารถแยกตัวรองไฟเบรคต่างหาก และจะมีรูน็อตที่ปลายหางหลังฃึ่งจะมีฝาปิดไว้ ให้สังเกตุว่าหางหลัง EVO ที่ดีจะต้องแนบกับฝากระโปรงหลัง และในส่วนที่ติดกับฝากระโปรงหลังจะบางไม่หนาเทอะ

http://members.tripod.com/ca_fiber/knowledge.html

กึ๊ดไป กึ๊ดมา ขี่เดิม ๆ ก่อดี  คิก คิก 
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์