๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:42:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตหลังความตาย  (อ่าน 37511 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:24:06 AM »

ครับพี่โป้ง  ไหว้
ที่ผมเหมือนจะเคยเจอแบบจะๆในช่วงที่สติเต็มร้อยก็มีเพียงสองสามครั้งเท่านั้นครับ  Undecided แต่ก็ไม่ฟันธงกับตัวเอง  Undecided

ครับ........................แต่เจอเมียนะ

น่ากลัวกว่า100เท่า1000เท่า................คิคิ
หัวเราะร่าน้ำตาริน อันนั้นกลัวสุดๆเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เมื่อวานบอกเมียว่ากลับห้าโมงเย็น.... เมียเริ่มโทรตามตั้งแต่ห้าโมงเย็น  ตกใจหน้าซีด
นั่งกินต่อยันหกโมงครึ่ง..... พอถึงบ้านอุตส่าหเปิดรั้วแบบเงียบๆแล้ว.... เจอเมียยืนรออยู่หน้าประตู  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
น่ากลัวโคตะระเลยยยยย  ตกใจหน้าซีด ตกใจกว่าเห็นผีอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:26:45 AM »

ที่ผมเหมือนจะเคยเจอแบบจะๆในช่วงที่สติเต็มร้อยก็มีเพียงสองสามครั้งเท่านั้นครับ  Undecided แต่ก็ไม่ฟันธงกับตัวเอง  Undecided

ครับ........................แต่เจอเมียนะ

น่ากลัวกว่า100เท่า1000เท่า................คิคิ
หัวเราะร่าน้ำตาริน อันนั้นกลัวสุดๆเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เมื่อวานบอกเมียว่ากลับห้าโมงเย็น.... เมียเริ่มโทรตามตั้งแต่ห้าโมงเย็น  ตกใจหน้าซีด
นั่งกินต่อยันหกโมงครึ่ง..... พอถึงบ้านอุตส่าหเปิดรั้วแบบเงียบๆแล้ว.... เจอเมียยืนรออยู่หน้าประตู  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
น่ากลัวโคตะระเลยยยยย  ตกใจหน้าซีด ตกใจกว่าเห็นผีอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เออ...เอาไว้จะบอกเมียเธอ...555  ขำก๊าก

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:28:13 AM »

เออ...เอาไว้จะบอกเมียเธอ...555  ขำก๊าก

ชัดเจนครับ คิก คิก

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:30:17 AM »

พูดถึงอาม้าผม เตี่ยผมฝันถึงบ่อยมาก ( ลูกชายคนเดียว ) มาบอกหวยน่ะครับ ถูกปีนั้นเป็นเลข 7 หลักเลยทีเดียว

ส่วนผม เคยฝันถึงอาม้าเหมือนกัน แต่ฝันว่า อาม้าเรียกให้ตำหมากให้ที... Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:31:59 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน นึกถึงตอนนั้นที่ขับรถชนตอนวันสิ้นปี....
ชนปุ๊บ....หาแว่นไม่เจอ airbag มันกระแทกหายไปไหนไม่รู้
รีบออกจากรถมาถามก่อนเลยว่ามีใครบาดเจ็บรึเปล่า
อย่างที่สองที่โผล่ขึ้นมาในใจคือ...... โดนเมียด่าแน่ๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:33:51 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน นึกถึงตอนนั้นที่ขับรถชนตอนวันสิ้นปี....
ชนปุ๊บ....หาแว่นไม่เจอ airbag มันกระแทกหายไปไหนไม่รู้
รีบออกจากรถมาถามก่อนเลยว่ามีใครบาดเจ็บรึเปล่า
อย่างที่สองที่โผล่ขึ้นมาในใจคือ...... โดนเมียด่าแน่ๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

น่ากลัวจริงๆ.........เห็นมะ น้าแมวได้เจอตัวจริงแล้วหละ.......อิอิ...........เย้

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:35:11 AM »

กึ๋ยยยยย.... ถ้าน่ากลัวแบบเมียด่า ไม่ขอเจอผีล่ะกลัวววว  ตกใจหน้าซีด

C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:53:31 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:55:55 PM »

ผมโชคดีเมียไม่มี Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:58:58 PM »

ไหว้สวัสดีค่ะคุณพี่บุญ Cheesy

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:12:20 PM »

สวัสดีครับน้องแมว เห็นรูปแล้วยังสวยเหมือนเดิม หลงรัก

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 04:35:18 PM »

สวัสดีครับน้องแมว เห็นรูปแล้วยังสวยเหมือนเดิม หลงรัก
ขอบคุณคะพี่บุญ.... ไหว้ (แถมยังแอบแก่ขึ้นไปอีกปีแระค้วยค่า) Grin Grin Grin

smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 11:06:55 PM »

เคยมีประสพการณ์ในวัยเด็ก ทะเลาะกับพี่สาว แล้วพี่สาวบอกว่าจะฟ้องแม่ ตอนนั้นกลัวมากความคิดประสาเด็ก เลยประชด เอาเชือกมาโยงกับขื่อบ้าน เอาเก้าอี้มายืนแล้วผูกคอตัวเอง พอเตะเก้าอี้ล้ม มีความรู้สึกว่า ตัวเองกำลังเดินลงบันไดบ้าน พอลงถึงพื้นก็ฟื้นขึ้นมา พี่สาวแกกลับมาแก้เชือกไว้ทัน นี่ถ้าพี่สาวไม่กลับมาช่วย ไม่รู้จะไปอยู่ในภพไหนแล้วตอนนี้ ผมถึงเชื่อว่าวิญญานของมีจริง......และหมั่นทำความดี ทำบุญเอาไว้มากๆ อย่างน้อยชาตินี้ก็สบายใจ.... ไหว้ ไหว้ ไหว้
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 01:07:31 PM »

ตอนต้นที่บอกไม่กล้าดู ตอนนี้มานั่งดูหมดแล้วครับ ขอบพระคุณพี่เสือมากครับที่นำสิ่งดีๆมาแบ่งปัน

ดอนเมือง​1
Monitor
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 09:47:46 PM »

จะเชื่อตอนเป็นหรือจะเห็นตอนตาย ไหว้

ดูแล้วได้ข้อคิดเตือนสติที่ดีทีเดียวครับ

ถ้ามีจริง....
   ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2010, 09:49:33 PM โดย Monitor » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์