๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 03:21:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตหลังความตาย  (อ่าน 37509 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:08:44 PM »

คิก คิก   ไม่ค่อยมีคนกล้าโพสต์เลยวุ้ย  คิก คิก
เพราะยังไม่กล้าเข้าไปดูเลยค่ะ

ดูหน่อยน่า......นะ นะ   

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:11:09 PM »

ดูหลายตอนเลยค่ะ ชอบจัง ดูแล้วเข้าใจง่าย ภาพทำดีเชียวค่ะ ไหว้

ขอบคุณจ๊ะเจ้  Grin

ผมไม่กล้าหรอกครับผมผิดศีลเยอะมากจริง  (ผิดลูกผิดเมีย)

คิก คิก  กล้าๆหน่อยครับ

ตายไปผมตกนรกนานแน่นอนครับ หลังๆเลยพยายามทำเรื่องดีๆให้พอไปนั่งยิ้มในนรกได้

ขยันทำดีไว้ หวังว่าจะได้กลับขึ้นมาเป็นเปรตได้เร็วขึ้นอีกหน่อย  เศร้า

ตาจ้าว อยู่ใกล้เตาอบเบเกอร์รี่เข้าไว้   จะได้ชินกับความร้อน....... ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:16:19 AM »

...ผมยังไม่ได้ดูเลยครับ  กลัว ตกใจหน้าซีด

รู้แต่ว่าตอนนี้ยังตายไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน   หนี้สินหายใจรดต้นคออยู่ครับ เศร้า
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 05:42:45 PM »

ดีมากครับ..ขอบคุณจขกท.ที่นำมาให้ดู..

แต่ดูไม่จบหรอกครับ...วันนี้ใจยังเศร้าหมอง..บ้านเมืองจะลุกเป็นไฟ..
สงสัยวา..ถ้าตายตอนนี้คงไปปรโลกแหง..ใจมันขุ่นมัวกับภาพที่เห็นตามสื่อ..
นี่ก็เจ็ดโมงกว่าแล้ว..เมื่อไหรจะเคลื่อนพล...

เฮ้อ..ไว้จบเรื่องราวแถวทำเนียบ แล้วจะมาดูต่อครับ

Undecided จะให้ทุกกระทู้เป็นกระทู้การเมืองหรือไงครับ แยกแยะหน่อย Undecided
เอ้า..ไม่การเมืองก็ได้..แต่ก็ดูไม่จบอีกนั่นแหละ
ก็ใจมันมัวหมอง..คนตกงาน.. หุ้นร่วง..บ้านเมืองวุ่นวาย..
ดูได้นิดๆก็ต้องเงื่อหูฟังทีวี..ก็จขกท.เล่นเอามาฝากซะหลายช้อตเลย..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:30:50 AM »

ดีมากครับ..ขอบคุณจขกท.ที่นำมาให้ดู..

แต่ดูไม่จบหรอกครับ...วันนี้ใจยังเศร้าหมอง..บ้านเมืองจะลุกเป็นไฟ..
สงสัยวา..ถ้าตายตอนนี้คงไปปรโลกแหง..ใจมันขุ่นมัวกับภาพที่เห็นตามสื่อ..
นี่ก็เจ็ดโมงกว่าแล้ว..เมื่อไหรจะเคลื่อนพล...

เฮ้อ..ไว้จบเรื่องราวแถวทำเนียบ แล้วจะมาดูต่อครับ

Undecided จะให้ทุกกระทู้เป็นกระทู้การเมืองหรือไงครับ แยกแยะหน่อย Undecided
เอ้า..ไม่การเมืองก็ได้..แต่ก็ดูไม่จบอีกนั่นแหละ
ก็ใจมันมัวหมอง..คนตกงาน.. หุ้นร่วง..บ้านเมืองวุ่นวาย..
ดูได้นิดๆก็ต้องเงื่อหูฟังทีวี..ก็จขกท.เล่นเอามาฝากซะหลายช้อตเลย..

ดู ดู หน่อยนะ  ปลง ปลง หน่อยนะ   Grin

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:49:58 PM »

ดู ดู หน่อยนะ  ปลง ปลง หน่อยนะ   Grin
เรื่องอะไรๆบางครั้งก็ต้องแยกแยะบ้างครับ บ้าเรื่องเดียวคงไม่ไหว
อย่างนอนอยู่กับเมียดีๆ ยังเงี่ยหูฟังทีวี มีเรื่องการเมืองเข้ามาใสสมอง หัวใจห่อเหียวหมดครับ
งานการที่ทำก็ไม่สำเร็จ คนทางบ้านก็พลอยเสียใจไปด้วย

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:19:56 PM »

เรื่องหลังความตายเนี่ย สวรรค์นรก ผมไม่เชื่อว่ามีจริงครับ
แต่เชื่อในเรื่องของบาปบุญคุณโทษ
ในความคิดของผม มันเป็นกรรมในใจ ติดเวียนว่ายตายเกิดไปกับเรา
แต่ผมก็ีมีข้อสงสัยอยู่เหมือนกันว่า ถ้าคนไม่รู้จักกรรมล่ะ ผิดถูกไม่มีสำนึกในใจ แล้วอะไรจะมาเป็นบาปบุญของเค้า....

เรื่องผีเรื่องวิญญาณก็เป็นเรื่องแปลก คนที่คลื่นไปตรงเข้าก็เจอเอาๆ คนที่ไม่เคยเจอก็ไม่เคยเลย
ตอนเด็กๆกลัวผีมากกกกก โตมากลับไม่กลัว...อยากพบ...อยากเจอ....อยากคุย...อยากรู้
แต่ที่ได้พบเจอมา ก็ฟันธงกับตัวเองไม่ได้สักครั้งว่าเป็นเรื่องจริง
ไปงานศพมากี่งาน ก็จุดธูปหน้าศพทุกครั้ง ขอให้มาหามาพบ ก็ยังไม่เคยได้พบเจอ
บางคนบอกว่าไปเปิดตาแล้วจะทำให้เห็นวิญญาน ลองไปกี่ทีก็ไม่เห็นเจอสักที
ใครทำให้ผมเห็นผมเจอได้ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ ไม่ได้อยากลบหรู่ แต่อยากรู้จริงๆ  ไหว้

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:01:53 PM »

Winkผมเชื่อครับน้องแมวบ้า....เจอมา ก็หลายครั้ง...มีห้องนึง ในบ้านผม.. ตอนมาอยู่ใหม่ๆ มีเด็กชาย 5-6 ขวบ 2 ตน ...คอยทักทายผู้มาเยือนเป็นประจำ เพื่อนฝูงมา พักห้องนั้น เป็นเจอครับ ไม่หลอก แต่กวน ...เช้าจะต้องบอก   นอนไม่ได้ ไม่หลับ เด็กข้างบ้านเล่นเสียงดัง ดึดๆไม่รู้จักหลับนอน ... แม้กระทั่งตัวผมเองก็โดน นอนเคลิ้มๆ คล้ายฝัน ...เจือกมาวิ่งหยอกกันข้างเตียง...ผมด่า ...บ้านนี้บ้านตรู ตรูซื้อแล้วเฟ้ย อยากอยู่ ก็อยู่กันเงียบๆ ม่ายงั้น พวกเมิง ไปอยู่ที่อื่น...เขาร้องไห้ บอกว่า เขาอยู่ที่นี่นานแล้ว อยากได้ผ้าแดง (  ถ้าตอนนี้ อ้าย 2 ตัวนี้ เป็น นปก.แหงมเลย)...ผมซื้อผ้าขนหนูสีแดง ...แป้งเด็ก...น้ำแดง ...อย่างละสอง...จุดธูปบอก ...ตอนนี้ ไม่มาแล้วครับ

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:04:48 PM »

คนรอบตัวผมที่เจอจะๆก็มีเยอะครับพี่เป้า และผมก็เชื่อว่าเค้าเจอจริงๆ
เสียอย่างเดียวที่ผมไม่เจอกับตัวเอง ทำให้ผมยังไม่เชื่อ100%เท่านั้นเอง
เลยพยายามหาวิธีproveด้วยตัวเอง แต่ก็ยังproveไม่ได้ซะทีครับ  Undecided

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:29:17 PM »

ที่ว่า ที่น่น ที่นี่ ผีดุ ก็ไม่เคยหลอกผม และผมก็ไม่ได้กลัวตามคำเล่าลือ คิดว่า ไม่รู้จักกัน คนอยุ่ส่วนคน ผี อยู่ส่วนผี...ที่เจอ ก็เจอโดยบังเอิญ...แต่เรื่องกรรม ผมเชื่อ และเชื่อมากด้วย ส่วนเรื่องเวียนว่ายตายเกิด ตายแล้วไปนรกสวรรค์ รู้สึกเฉยๆ อาจเพราะยังไม่เคยครับ คิก คิก

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:49:49 PM »

เรื่องหลังความตายเนี่ย สวรรค์นรก ผมไม่เชื่อว่ามีจริงครับ
แต่เชื่อในเรื่องของบาปบุญคุณโทษ
ในความคิดของผม มันเป็นกรรมในใจ ติดเวียนว่ายตายเกิดไปกับเรา
แต่ผมก็ีมีข้อสงสัยอยู่เหมือนกันว่า ถ้าคนไม่รู้จักกรรมล่ะ ผิดถูกไม่มีสำนึกในใจ แล้วอะไรจะมาเป็นบาปบุญของเค้า....

เรื่องผีเรื่องวิญญาณก็เป็นเรื่องแปลก คนที่คลื่นไปตรงเข้าก็เจอเอาๆ คนที่ไม่เคยเจอก็ไม่เคยเลย
ตอนเด็กๆกลัวผีมากกกกก โตมากลับไม่กลัว...อยากพบ...อยากเจอ....อยากคุย...อยากรู้
แต่ที่ได้พบเจอมา ก็ฟันธงกับตัวเองไม่ได้สักครั้งว่าเป็นเรื่องจริง
ไปงานศพมากี่งาน ก็จุดธูปหน้าศพทุกครั้ง ขอให้มาหามาพบ ก็ยังไม่เคยได้พบเจอ
บางคนบอกว่าไปเปิดตาแล้วจะทำให้เห็นวิญญาน ลองไปกี่ทีก็ไม่เห็นเจอสักที
ใครทำให้ผมเห็นผมเจอได้ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ ไม่ได้อยากลบหรู่ แต่อยากรู้จริงๆ  ไหว้
น้องแมวลองฝึกทำสมาธิอย่างจริงๆจังๆสิครับ พระท่านสอนว่าทำจิตรให้สงบ จิตรเมื่อนิ่งแล้วจะมีพลังมาก
พระพุทธเจ้าท่านสอนว่า อย่าเชื่อที่ท่านสอนอย่างเดียว ให้ลองทำดูก่อน ถ้าเป็นจริงแล้วค่อยเชื่อในคำสอนของท่าน
คำสอนของพระองค์ท่านก็เน้นเรื่องการทำสมาธิ จำจิตรให้สงบ พระสายหลวงปู่มั่นท่านก็สอนเน้นเรื่องนี้ทุกองค์
ถ้าน้องแมวอยากรู้ก็คงก็ปฎิบัติ์ทางนี้ดู อาจได้รู้ได้เห็นอย่างที่ใจต้องการ เรื่องแบบนี้ทำแทนกันไม่ได้ซะด้วย ต้องเรียนเอง

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:46:26 AM »

น้องแมวลองฝึกทำสมาธิอย่างจริงๆจังๆสิครับ พระท่านสอนว่าทำจิตรให้สงบ จิตรเมื่อนิ่งแล้วจะมีพลังมาก
พระพุทธเจ้าท่านสอนว่า อย่าเชื่อที่ท่านสอนอย่างเดียว ให้ลองทำดูก่อน ถ้าเป็นจริงแล้วค่อยเชื่อในคำสอนของท่าน
คำสอนของพระองค์ท่านก็เน้นเรื่องการทำสมาธิ จำจิตรให้สงบ พระสายหลวงปู่มั่นท่านก็สอนเน้นเรื่องนี้ทุกองค์
ถ้าน้องแมวอยากรู้ก็คงก็ปฎิบัติ์ทางนี้ดู อาจได้รู้ได้เห็นอย่างที่ใจต้องการ เรื่องแบบนี้ทำแทนกันไม่ได้ซะด้วย ต้องเรียนเอง

ฝึกสมาธิมาตั้งแต่เด็กๆแล้วครับพี่บุญ... ผมเข้าสมาธิจากการท่องชินบัญชรในใจไปเรื่อยๆ
เมื่อเข้าสมาธิแล้วก็จะหยุดท่องปล่อยจิตให้ว่าง เคยพบเคยเจอเคยเห็นหลายอย่าง มันช่างamazingจริงๆ
แต่มันก็เป็นเพียง นิมิตรที่เห็นในภาวะสมาธิ เป็นการพบเจอทางกายละเอียด

ผมอยากเจอด้วยกายหยาบไม่ใช่ด้วยกายละเีอียด
อยากเห็นด้วยตาไม่ใช่ด้วยตาทิพย์
อยากรู้สึกด้วย5สัมผัสไม่ใช่ด้วยจิตสัมผัส
เพระผมอยากproveด้วยscienceครับ  Undecided

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:19:21 AM »

น้าแมวจ๋า....เรื่องนี้ตามความคิดผม

ผีหรือวิญญาณ ไม่มีตัวตนแต่ผมว่ามีพลัง

เพราะผมก็ไม่เคยเห็นด้วยตาตัวเอง แต่เคยสัมผัสจากความฝัน

ตอนคุณย่าผมเสีย หลังจากจัดงานศพเสร็จ ผมนอนหลับหน้าห้องของคุณย่า

ก็รู้สึกว่าคุณย่ามาหา ในฝันนั้นแค่รู้สึกไม่เห็นหรือได้ยินอะไร

ความรู้สึกบอกว่าคุณย่าบอก77คำเดียว ผมก็สดุ้งตื่น

.........น้ำตาไหลอาบแก้มตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้ตัว

จากนั้นก็ไม่เคยฝันถึงคุณย่าอีกเลย

หลังจากนั้นอีกหลายวันผมนึกขึ้นได้

ผมเลยเอาเลขไปบอกแม่....เพราะผมเล่นไม่เป็น

สรุปแม่ผมถูกได้หลายเงินอยู่ ............... ไหว้

จะให้เห็นเป็นตัวๆ เป็นๆ นั้นคงจะยากครับ

เพราะส่วนใหญ่ผีที่คนเราเห็นนั้นมาจากจิตและจากมโนภาพของเรามากกว่าครับ Wink

อ้ออีกเรื่อง ตอนเรียนปวช. ผมจัดงานวันเกิดที่บ้านที่ผมอยู่คนเดียว มีแต่เพื่อนๆ

พอดึกๆ ก็นึกขึ้นได้ว่ายายของเพื่อนพึ่งเสียไปยังไม่ถึง7วัน ก็พูดกันเล่นๆว่ายายเองต้องมาหาเองแน่ๆ

ก็หัวเราะกันแนวๆว่า เป็นเรื่องตลก สักพักมีลมพัดเย็นๆเข้ามา และไฟข้างบนบ้านก็ดับลง

ทุกคนเงียบกันหมดหันมามองหน้ากัน.....แล้วก็เงียบ ผมเลยชวนกันขึ้นไปดู

ที่น่าแปลกก็คือสวิทช์ไฟเปิดอยู่แต่ไฟดับ เลยลองปิดแล้วเปิดใหม่ก็ติด

สรุปคืนนั้นก็เลยนอนกันข้างล่างทั้งหมด^^

แต่วันหลังๆมาผมก็นอนคนเดียวไม่เคยเจอเหตุแบบนี้อีกเลย..........อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 10:21:27 AM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:08:32 AM »

ครับพี่โป้ง  ไหว้
ที่ผมเหมือนจะเคยเจอแบบจะๆในช่วงที่สติเต็มร้อยก็มีเพียงสองสามครั้งเท่านั้นครับ  Undecided แต่ก็ไม่ฟันธงกับตัวเอง  Undecided

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:18:08 AM »

ครับพี่โป้ง  ไหว้
ที่ผมเหมือนจะเคยเจอแบบจะๆในช่วงที่สติเต็มร้อยก็มีเพียงสองสามครั้งเท่านั้นครับ  Undecided แต่ก็ไม่ฟันธงกับตัวเอง  Undecided

ครับ........................แต่เจอเมียนะ

น่ากลัวกว่า100เท่า1000เท่า................คิคิ

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์