๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:45:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา เรื่อง SIG 229 ครับ  (อ่าน 2435 ครั้ง)
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:04:50 PM »

ถ้าอยากจะได้ปืนดีมีคุณภาพต้องใจเย็นครับ....
กว่าผมจะได้มาต้องรอ ป3. แปดเดือนแล้วมารอปืนอีกสี่เดือน....
แต่ก็คุ้มครับกับราคา 89000... เยี่ยม
หนังตะลุง
แค้นต้องชำระ
Full Member

คะแนน 8

บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 04:18:25 PM »

ถ้าอยากจะได้ปืนดีมีคุณภาพต้องใจเย็นครับ....
กว่าผมจะได้มาต้องรอ ป3. แปดเดือนแล้วมารอปืนอีกสี่เดือน....
แต่ก็คุ้มครับกับราคา 89000... เยี่ยม

ปืนที่ท่านนำมาโชว์ เป็นปืนที่จองไว้หรือครับ

แล้วจองรอบไหนอ่ะครับ
ร้านไหนด้วยครับ

โต้ง
yaris
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 04:38:12 PM »

เรียนพี่ๆทั้งหลายที่มีความรู้ เรื่อง SIG 229 ดังนี้ครับ
1.เนื่องด้วยวันนี้ ผมไปหลังวังมา ไปดูปืน SIG 229 ได้ราคามาที่ 130-155 ครับ จะไปจอง ที่ร้านที่พี่ๆแนะนำ ทางร้าน แจ้งว่าเต็มแล้ว หากรอล็อดต่อไป ป.3ผม ก็หมดอายุครับ
พี่ๆมีข้อแนะนำอย่างไรให้ผมได้ Sig 229 ราคาถูกกว่านี้ครับ
2.พี่ๆมีวิธีการดูปืนรุ่นนี้ อย่างไรว่า เป็นปืน ทูโทน มาจากนอกจริง เพราะปืนรุ่นนี้ ลำเลื่อน เป็นสเตนเลสอยู่แล้ว จึงมารมดำทับ เพราะกลัวว่า จะโดน MADE IN THAILAND ครับ
คือ เอาปืนรุ่นดำ ทั้งกระบอกจากนอก มาขัดตกแต่งที่ลำเลื่อน ให้เป็นสีขาวสเตนเลสครับ
3.จากการดูหลายๆร้านวันนี้ มีร้านเดียว ที่ บอกว่า ปืนรุ่นนี้ มีไฟฉายและรางยึดกับตัวปืน แถมมาให้จากโรงงานครับ และโชว์ให้ผมดู มีโลโก้ SIG ชัดเจนครับ บรรจุอยู่ในกล่องใส่ปืน
มีช่อง พอดีเลยครับ ดูน่าเชื่อได้ว่าน่าจะมาจากโรงงานจริง เพราะวางในกล่องปืน ที่แบ่งช่องต่างๆ ได้ลงตัวครับ แต่ร้านอื่นๆ กลับบอกว่า ไม่มี ต้องซื้อต่างหากครับ ไม่มีแถมมาครับ

ขอกราบขอบพระคุณ พี่ๆ ท่านๆ ทั้งหลายที่จะช่วยชี้แนะ ผมครับ
และขอให้ทุกๆท่าน ที่อ่าน และที่ตอบ จงได้มีปืนอีกคนละกระบอกในเร็วๆวันนี้ครับ

1. ลองต่อรองแบบจริงจังดูครับ บอกว่ามีเงินพร้อมซื้อ ไม่ได้มาต่อเล่นๆ สมัยผมไปซื้อเค้าก็เปิดราคามา140K(เจอร้านที่เกือบเป็นตำนานเหมือนกัน) ผมก็บอกว่า เพื่อนพึ่งซื้ออาทิตย์ที่แล้ว90K ถ้าได้ก็เอา ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร(ตื้อนิดๆพองาม)
2. ร้านคงไม่ลงทุนซื้อตัวดำมาทำหรอกครับ ไม่ต้องกังวล เพราะราคาตัวดำกับสองสี ที่เมืองนอกต่างกันแค่หลักสิบ$ ไม่คุ้มทำ
3. ไม่แน่ใจ ไม่เคยเห็นรุ่นมีไฟฉายจริงๆ แต่รุ่นมีเลเซอร์ที่ปะกับด้ามติดมา เคยมีออกมาครับ Wink
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:22:49 PM »

ถ้ายังรักชอบ ซิก
และไม่รีบร้อนมาก  จองเถอะครับ
        แต่ถ้าคิดว่าซื้อเพื่อเน้นใช้งานจริง ๆ
เป็นผม  ผมเลือกตัวอื่นครับ
        ซิก ๒๒๙  เมดอินไทยแลนด์มีด้วยหรือครับ
เคยได้ยินแต่ กล็อค  กับซีแซด  แต่ผมหาซื้อไม่ได้สักที  กร๊ากกกก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:39:59 PM »

ราคาแบบนี้  รอจองดีกว่าครับ  เสียเวลาแต่ไม่เสียใจ  ราคาปืน + ไฟฉายที่อ้างว่าแถม  130 - 155  K  ร้านยังมีกำไรอีกบาน   Cool

""
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:34:45 PM »

จะเชียร์กล็อคก็เกรงใจครับ กลัวโดนแย่ง

ว่าแล้ววววววว  ขำก๊าก ขำก๊าก คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:39:43 PM »

[quote author=TonG_SudTeeN link=topic=65358.msg1715359#msg1715359 date=1227950305

ปืนที่ท่านนำมาโชว์ เป็นปืนที่จองไว้หรือครับ

แล้วจองรอบไหนอ่ะครับ
ร้านไหนด้วยครับ
[/quote]

เป็นปืนจอง-ได้มาตอนต้นปี-จากร้านโยธินครับ
tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 10:11:43 PM »

กราบขอบพระคุณ ทุกท่านครับ ที่ชี้แนะ
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 03:08:40 PM »

กราบขอบพระคุณ ทุกท่านครับ ที่ชี้แนะ

ขอให้ได้ปืนเร็วๆนะครับ...ช่วงเวลาที่รอมันช่างทรมานนัก....แต่คุ้มมมมมมมมมม

ได้ปืนแล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาอวดด้วยนะครับบบบ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์