๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:43:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกแบงค์ขนาด 9 ม.ม  (อ่าน 27227 ครั้ง)
Gill
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

ครูโด่ง / C.S.D SC.

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:31:32 PM »

Cheesy ผมเคยซื้อที่ร้านเจ๊ (ข้างร้านรัตนา) ลูก .45 นัดละสามสิบบาทครับ สลัดปลอกได้ แต่ลูกเก้าไม่ได้ถามราคาครับ แต่มีเห็นอยู่
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 06:53:53 AM »

ไปถามมาไม่มีขายแล้วครับ

Cheesy ผมเคยซื้อที่ร้านเจ๊ (ข้างร้านรัตนา) ลูก .45 นัดละสามสิบบาทครับ สลัดปลอกได้ แต่ลูกเก้าไม่ได้ถามราคาครับ แต่มีเห็นอยู่
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 03:33:00 PM »

ถ้าปล่อยตัวนักกีฬา ผมใช้แค่แก็ปครับ โดยเคาะหัวลูกซ้อมออกมา
 เวลาปล่อยตัวก็เห็นนักกีฬาออกตัวพร้อมกันทุกที (แสดงว่าได้ยินชัด)

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
pongpnok
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 11:34:35 AM »

ครับ ผ่านมาเห็นกระทู้นี้นานละไม่มีคนตอบ  ผมเองก็อยากจะตอบให้หายสงสัยกัน  แต่ก็ติดยังไม่ค่อยมีเวลา  นิดนึง  ก่อนอื่นขอแนะนำตัวสักนิด  ครับ  จะได้รุ้ว่าทุกคำตอบไม่ได้เดาหรือมั่ว ครับ   ผมเองกินนอนกับอาวุธมาร่วมสามสิบปี  เป้นคนหนึงในชุดครูฝึกในกรมตำรวจ  และเป็น คนหนึ่งในชุดพัฒนาอาวุธและอุปกรณ์ในการฝึกของกรมตำรวจ   เป็นหนึ่งในทีม Effect ของเมืองไทยผ่านงานทั้งไทยและต่างประเทสมาแล้ว..........ขอมาบอกนิดนึงเกี่ยวกับปืน ยิงกระสุนแบล๊คง ครับว่าปืน ธรรมดาไม่สามารถที่จะทำให้คัดปลอกได้เว้นแต่ปืนที่ต้องถูกดัดแปลงนะครับ  เพราะปืน ที่ยิงกระสุนจริงนั้น  เวลายิงกระสุนออกไปจะเกิดแรงละเบิดจากดินขับและสร้างเป้นแรงแก๊สขึ้นมาให้สไลค์เคลื่อนตัว คัดปลอกกระสุนออกและ บันจุกระสุนใหม่เข้าไปได้ครับ  ส่วนกระสุนแบล๊งค์นั้น  มีแต่ดิน ขับออกไป คือออกไปแล้วออกไปเลยครับไม่สร้างแรงสะท้อนถอยหลังแต่อย่างใดครับ  จะเกิดขึ้นแต่เสียงเท่านั้นะครับ  สำหรับปืนระบบแม๊กระซีน  ส่วนการทำยังไงให้สามารถคัดปลอกได้นี่ต้อง ทำการดัดแปลงครับ แต่ต้องขอบอกครับว่า  ต้องเสียปืนกันหละครับ  เอาคล่าวๆนะครับ ปืนรุ่นใหม่ๆเดียวนี้เช่นพวกบาเรสต้าจะทำง่ายหน่อยครับ  คือเราต้องสร้างชุดลำกล้องใหม่แบบที่สามารถใส่อแดปเตอร์  ได้ครับ พูดง่ายๆคือลำกล้องแทบจะตัน เพื่อสร้างแรงรีคอยขึ้นมาครับกระสุนในเมืองไทย พอจะหาได้ครับต้องเป็นแบบหัวจีบนะครับ  จะเอาแบบเอาลุกจริงมาถอดหัวอัดกระดาษกันนั้นไม่ได้นะครับ   ส่วนปืนที่เห็นในยูทุบนั้นจะเป้นปืนโมเดล ครับต่างประเทศเค้าสร้างมาไว้ถ่ยหนังหรือยิงเล่นครับ  ถือว่าเป็นของเล่นครับไม่สามารถนำมายิงกระสุนจริงได้ครับ  ผมเองก้มีอยุ่หลายกระบอกครับ เอาไว้ใช้ฝึก นักเรียนในกรม แต่ลูกปืนประเภทนี้ไม่สามารถหาซื้ได้ในเมืองไทยครับ  หรือใครรู้ว่ามีที่ไหนช่วย  กระซิบบอกซักนิดนะครับ...ส่วนท่านใดที่ยังสนใจในเรื่องกระสุนแบล้งค์ก้สอบถามกันมาได้ครับ หรือติดต่อทางpmนะครับ   ขอบคุณมากครับ
thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 11:45:58 AM »

.38 ครับ

ลูกกระสุนของพี่นาจาไม่แบล็งค์นะครับ...ไหว้

มีหัวเป็นพลาสติก...

มีแก็ป แต่ไม่มีดินปืน...Cheesy
น่าจะใช้ซ้อมยิงในบ้าน เสียงจะเบา และหัวพลาสติคจะออกมา สามารถเปลี่ยนแก๊ปใหม่(ถ้าหาได้)แล้วใส่หัวยิงใหม่ได้ แตลืมไปแล้วเรียกว่าอะไรครับ

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 09:05:40 PM »

pongpnok.......ผู้รู้จริง  ตอบจริง  มาแล้ว
           ขอบคุณที่ให้ความรู้จริง   ปรากฎ.......
                    ไหว้ ไหว้ ไหว้
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:41:15 PM »

แล้วการตัดสปริงรีคอยให้สั้นลงมากๆ  จะช่วยให้สไลด์ถอยหลังได้ง่ายขึ้นกับลูกแบล้งค์มั้ยครับ

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
pongpnok
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 11:50:55 AM »

ครับ การ ตัดสปริง  ไม่ได้ ช่วย ให้การคัดปลอก ครับ ปืนที่จะยิง คัดปลอกได้นั้น สามารถ ใช้สปริงเดิมได้ ครับ แต่ ปืน ต้อง ตัดระบบขัดกลอน ทิ้ง ครับ......อย่างผท ใช้ปืน บาเรสต้า ก็สามารถ จะถอดเปลี่ยน ชุดลำกล้อง ที ทำไว้พิเศษ สามารถยิงลูกแบล๊งค์ ให้คัดปลอกได้ หรือ จะกลับมายิงลูกจริงก็ถอด เปลี่ยนใส่ลำกล้องเดิมยิงได้เลย ครับ.........ในส่วนของตัวสไลค์ปืนไม่ต้องทำอะไรเพราะ ตัว สไลค์ของบาเรสต้า นั้น มีช่องคัดปลอกที่เปิดโล่งอยู่แล้ว............ถึงได้บอกไงครับว่าปืนรุ่นใหม่ๆจะทำง่ายกว่าปืนรุ่นเก่า.........อย่างปืน โควน์ 1911 ต้องมาคว้าน ช่อง คัดปลอกให้ยาวขึ้นด้วย...พร้อมกับต้องรบขุดกลอนออกให้หมด และต้องทำโตงเตงให้นิ่ง.....ด้วย..........เพราะอะไรต้องคว้าน ช่อง คัดปลอก......................ก็เพราะว่า ช่องคัดปลอกนั้น ถูกออกแบบมาให้ คัด ปลอกกระสุนเปล่าๆออกมา แต่ กระสุนแบล๊ค์  จะเป็นลูก ที่มีขนาดยาวเท่ากับลูกมีหัว แถมเวลายิง ตรงส่วน หัว จะเป็นจีบและบานออก ทำให้ ชอบติดตรง ส่วนของช่อง คัดปลอกครับ........ส่วนท่านใดที่pm หรือ ส่งเมล์หหา ผมช่วย ลงเบอร์โทร ไว้ด้วยก็ดีนะครับ เผื่อจะติดต่อกลับได้ง่ายขึ้นนะครับ......   อีกเรื่อง ครับ ตัวกระสุน สีแดง ข้างบนนั้นไม่ใช่ลูกแบล๊ง นะครับ จะเป็นลูกที่ใช้สำหรับฝึกซ้อมนะครับ ภายในไม่มีดินขับ นะครับ แต่ จะใช้การขับ ลูกจาก ไพเมอร์ครับ...ลูกปืนรุ่นนี้จะยิงได้ดีกับปืนที่  เข็ม แทงชนวนแรงๆนะครับ...ถ้าดกระบอกไหนตีไม่แรงมันจะชอบค้างปากลำกล้องนะครับ......ผมเคยนำมาใช้ฝึก ใช้ปืน.38 หลวง ยิง...ส่วนใหญ่จะเป็นปืนรุ่นเก่า  นกสับอ่อน.....ยิงแล้วชอบค้างบ้าง ออกไปไม่แรงมั่ง..............พอเปลี่ยนมาใช.357 ของตัวเองลองยิง....รู้สึกได้เลยว่ามันแรงขึ้นครับ......บางทีเค้าก็จะเอาไว้ยิง พวกสัตร์ประหลาด ที่ ชอบ หลง เข้ามาในบ้านครับ............................ เยี่ยม
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 02:40:11 PM »

.38 ครับ

ลูกกระสุนของพี่นาจาไม่แบล็งค์นะครับ...ไหว้

มีหัวเป็นพลาสติก...

มีแก็ป แต่ไม่มีดินปืน...Cheesy
น่าจะใช้ซ้อมยิงในบ้าน เสียงจะเบา และหัวพลาสติคจะออกมา สามารถเปลี่ยนแก๊ปใหม่(ถ้าหาได้)แล้วใส่หัวยิงใหม่ได้ แตลืมไปแล้วเรียกว่าอะไรครับ
ยิงแล้วเสียงดังปั๊บ เหมาะสำหรับยิงแมลงสาบ หนูตัวเล็กๆ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 12:26:42 PM »

ครับ การ ตัดสปริง  ไม่ได้ ช่วย ให้การคัดปลอก ครับ ปืนที่จะยิง คัดปลอกได้นั้น สามารถ ใช้สปริงเดิมได้ ครับ แต่ ปืน ต้อง ตัดระบบขัดกลอน ทิ้ง ครับ......อย่างผท ใช้ปืน บาเรสต้า ก็สามารถ จะถอดเปลี่ยน ชุดลำกล้อง ที ทำไว้พิเศษ สามารถยิงลูกแบล๊งค์ ให้คัดปลอกได้ หรือ จะกลับมายิงลูกจริงก็ถอด เปลี่ยนใส่ลำกล้องเดิมยิงได้เลย ครับ.........ในส่วนของตัวสไลค์ปืนไม่ต้องทำอะไรเพราะ ตัว สไลค์ของบาเรสต้า นั้น มีช่องคัดปลอกที่เปิดโล่งอยู่แล้ว............ถึงได้บอกไงครับว่าปืนรุ่นใหม่ๆจะทำง่ายกว่าปืนรุ่นเก่า.........อย่างปืน โควน์ 1911 ต้องมาคว้าน ช่อง คัดปลอกให้ยาวขึ้นด้วย...พร้อมกับต้องรบขุดกลอนออกให้หมด และต้องทำโตงเตงให้นิ่ง.....ด้วย..........เพราะอะไรต้องคว้าน ช่อง คัดปลอก......................ก็เพราะว่า ช่องคัดปลอกนั้น ถูกออกแบบมาให้ คัด ปลอกกระสุนเปล่าๆออกมา แต่ กระสุนแบล๊ค์  จะเป็นลูก ที่มีขนาดยาวเท่ากับลูกมีหัว แถมเวลายิง ตรงส่วน หัว จะเป็นจีบและบานออก ทำให้ ชอบติดตรง ส่วนของช่อง คัดปลอกครับ........ส่วนท่านใดที่pm หรือ ส่งเมล์หหา ผมช่วย ลงเบอร์โทร ไว้ด้วยก็ดีนะครับ เผื่อจะติดต่อกลับได้ง่ายขึ้นนะครับ......   อีกเรื่อง ครับ ตัวกระสุน สีแดง ข้างบนนั้นไม่ใช่ลูกแบล๊ง นะครับ จะเป็นลูกที่ใช้สำหรับฝึกซ้อมนะครับ ภายในไม่มีดินขับ นะครับ แต่ จะใช้การขับ ลูกจาก ไพเมอร์ครับ...ลูกปืนรุ่นนี้จะยิงได้ดีกับปืนที่  เข็ม แทงชนวนแรงๆนะครับ...ถ้าดกระบอกไหนตีไม่แรงมันจะชอบค้างปากลำกล้องนะครับ......ผมเคยนำมาใช้ฝึก ใช้ปืน.38 หลวง ยิง...ส่วนใหญ่จะเป็นปืนรุ่นเก่า  นกสับอ่อน.....ยิงแล้วชอบค้างบ้าง ออกไปไม่แรงมั่ง..............พอเปลี่ยนมาใช.357 ของตัวเองลองยิง....รู้สึกได้เลยว่ามันแรงขึ้นครับ......บางทีเค้าก็จะเอาไว้ยิง พวกสัตร์ประหลาด ที่ ชอบ หลง เข้ามาในบ้านครับ............................ เยี่ยม

พวกตระกูล Glock 9mm  มีชุดลำกล้องพิเศษยิงลูกแบล้งแบบเบเรตต้ามั้ยครับ  ถ้ามีซื้อได้ที่ไหน  ไหว้

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
pongpnok
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 07:05:08 PM »

ไม่ มีครับ.......ตัวบาเรสต้าก็ไม่มี ครับ...ในส่วน ของ ปืน กล๊อก ผม เคย ใช้ แล้ว ไม่ดีเท่าที่ควร ครับ.........แต่ถ้า ยิง กับ กระสุนสีที่ใช้ในการ ฝึก ใช้ร่วมกับ ชุดลำกล้อง ของ FX  ถึงใช้การได้ดี ครับ......แต่ ของแบบนี้ จะ  มีใช้และจำหน่ายมาในหน่วย ที่เกี่ยวข้องกับการฝึกเท่านั้น ครับ...ราคาค้อนข้างสูงครับ......อันนี้คงจะช่วยไม่ได้ ครับ แต่ ถ้า ในส่วน ของ ลูกแบล๊งค์ พอจะ ช่วยเหลือได้ แต่ ขอเป็น Pm นะครับ..........  ผมเข้าใจ ว่า บางท่าน ไม่ได้อยากจะมีไว้ใช้ในการกระทำความผิด บางท่านอาจจะมี ความจำเป็นที่จะเอาไปใช้เช่น ยิงปล่อยตัวกีฬา หรือ จะเอาไว้ใช้ในการฝึกซ้อม.....ก็ถ้า พอจะ ช่วย เหลือ กันได้ ก็ ยินดี ครับ....... เยี่ยม
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 02:31:05 PM »

........ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้วครับ................ ไหว้
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 01:50:59 AM »

พวกตระกูล Glock 9mm  มีชุดลำกล้องพิเศษยิงลูกแบล้งแบบเบเรตต้ามั้ยครับ  ถ้ามีซื้อได้ที่ไหน  ไหว้

ถึงคุณ ICKILAS  หรือ คุณ เอ  หรือ คุณ นางฟ้า ตาตี่

จากกระทู้นี้ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=74651.0

ผมว่าคุณกลับไปเวปหนังของคุณเถิดเห็นมีคนวิจารณ์ กันเยอะพอสมควร

http://www.thaishortfilm.com/board/viewtopic.php?t=5296&postdays=0&postorder=asc&start=0

ดูเหมือนส่วนใหญ่ไม่ใช่คำชมสะด้วย   คุณอาจจะมั่นใจเถียงคอเป็นเอ็น  แถซะสีข้างเป็นแผล

นั่นเรื่องหนังอันนั้นผมไม่มีความรู้  ผมไม่ขอวิจารณ์ละกัน   แต่ขอบคุณที่ให้ความสนใจกับเวป อวป.

แค่จะบอกอะไรนิดนึง ไอ้ที่คลิกเข้าไปอ่ะ อาจมีคนด่าด้วยไม่ใช่ชอบทั้งหมดหรอก อย่าเอาปริมาณเป็นตัวชี้วัด

ทีแรกไม่ได้สนใจอะไร    แต่เริ่มเห็นอาการที่คนที่นี่เขาเรียกเกรียน

เลยเข้าไปเยี่ยมมา   ลงทุนทำหนังตั้ง 17,000 ปืนกล๊อกก็ยืมมาลูกก็ลงทุนซื้อมา

ลูกละ 27 บาทx 5 นัด  ลงทุนสูงขนาดนี้ ทำไมไม่ลงทุนหาความรู้ใส่สมองตัวเองบ้าง

กลับไปที่ ๆคุณอยู่ ไปเก่งที่โน่น  อย่ามามั่วที่นี่  แต่ถ้ายังอยากอยู่หาความรู้ที่คุณไม่รู้ก็อ่านเฉย ๆ

อดไม่ได้ จริง ๆก็ไปไร้สาระหลังแนวยิงโน่น   ใช้เวลาว่าง ศึกษาเยอะ ๆ น้องที่เวปคุณเขาบอกไว้น่าฟัง

ไม่รู้มีเวลาอ่านหรือมัวแต่เถียง

ผมชอบความเห็นน้องคนนี้ ขออภัยที่ผมยกข้อความมาโดยยังไม่ได้ขออนุญาต  ไหว้

อ้างถึง
ผมว่าพี่หลุดไปไกลจนกู่ไม่กลับแล้วอ่ะครับ

อีกอย่าง พอผมบอกให้ไปเน้นบทพี่ก็บอกว่าบทมันมีแต่ดูไม่ลึกพอ ที่เอามามันแค่ฉากเดียว

แต่ไอฉากเดียวที่พี่ลงทุนไป หมื่นเจ็ด ไม่ใช่เหรอครับ แล้วไอฉากเดียวที่ว่านี่เป็นฉากที่พี่ทำเป็น เดโม เพื่อขายไม่ใช่เหรอครับ ถ้าไอฉากเดียวที่พี่ว่าเนี่ย มันไม่ส่งผลอะไรเลย หรือมันทำให้คนที่เป็นนายทุนเค้าไม่เข้าใจเลย แล้วมันจะได้ประโยชน์อะไรหล่ะครับพี่ ไอหมื่นเจ็ด ของพี่ก็จะไม่ต่างอะไรกับ ทิ้งลงน้ำผมพูดถูกมั้ยครับ แล้ว ไอที่บอกว่า มีเงินแล้วจะถ่ายฉากต่อไปไล่ยิงกัน ผมว่ามันก็คงไม่ต่างอะไรกับฉากนี้มากมายหรอกครับ ในเมื่อ พี่ไม่สนเรื่องที่จะเน้น แอ็คติ๊ง มันก็จะกลายมาเป็นแบบเดิม มันก็จะกลายเป็นเด็กถือปืนยิงกันแล้วสะดุ้ง อีกอย่างภาพลักษณ์ ของ วัยรุ่นที่พี่ว่า ผมดูยังไงมันก็ ไม่เหมือนมนุษย์ต่างดาวเลยอ่ะ มันเหมือน สก๊อย มากมาย ถึงพี่บอกว่าจะทำให้มันมีกลิ่นอายของความเป็นนักเรียนธรรมดา แต่ไอกลิ่นอายที่พี่พยายามจะทำอ่ะ มันดันกลบความเป็นหนังแนว Si-fi ของพี่หมดแล้วครับ กลายเป็น ละครเกรด E ไปแล้ว อ่ะ

พี่วิตกมากเกิดไปหรือเปล่ากับค่ำว่าทุน พี่บอกว่า ฉากแบบนี้ หมื่นเจ็ด นี่ถือว่าถูก ผมว่า มันแพงครับ พี่อย่าเอา เรทหนังทั่วไปที่เค้าทำมาตัดสินผลงานของพี่สิครับ ในเมื่อผลงานของพี่มันไปไม่ถึงระดับนั้น ราคานั้น เ้ค้าสำหรับมืออาชีพ นักแสดง โนเนม อ่ะ ผมหามาใช้ได้โดยไม่เสียค่าตัวเลยด้วยซ้ำ มาด้วยความเต็มใจ ผมว่าพี่ไม่พร้อมอะไรเลยอ่ะครับ

ทุกอย่างที่พี่ใช้ในการทำหนัง พี่เล่นลงทุนแบบ ไม่ยั้งคิดหมดเลย แล้วมันจะมีประโยชน์อะไร ผมคิดว่า ถ้าเราไม่พร้อมที่จะทำ เราก็ไม่ควรที่จะฝืนทำอ่ะครับ สงสาร ผลงานที่ไม่มีความผิด ทำออกมาถูกด่าอีก

แล้วที่พี่บอกว่า คนอื่นเค้าคิดว่า ชุดฟ้าเป็นนักฆ่า บอกตรงๆ ผมไปไม่ถึงจุดนั้น ผมไม่ได้คิดด้วยซ้ำว่าเป็นอะไร มันไม่เหมือนอะไรเลย มันไม่ได้บอกความอาฆาต ไม่ได้บอกความกระหาย ไม่ได้บอกมีสัญญาน หรือ สัญญะ อะไรจะสื่อความหมายมาเลยสักอย่าง ในซีนที่พี่ทำอ่ะ ...

อีกอย่างผม ว่าพี่หลุดประเด็นอ่ะครับ ทุกคนในกระทู้นี้เค้ากำลังพูดถึง ไอ ฉาก 4 นาที ที่พี่ตัดมาให้ดู ไม่มีใครพูดถึงหนัง 100 นาที ของพี่เลยสักคน ( พึ่งรู้นะ ว่าเรื่องนี้จะทำ 100 นาที ) เค้าติงาน 4 นาที ที่พี่เอามาให้ดูกันอ่ะครับ

ที่จริงตั้งแต่ต้นเท่าที่ผมเห็น ไม่มีใครวิจารณ์ หนังพี่แบบไร้มารยาทเลย จนกระทั่งพี่ พยายามออกมาปัดป้องความคิดเห็น ที่คนอื่นแนะนำ ทั้งๆที่หนังเรื่องนี่ พี่เป็นคนเอาลงมาให้เค้าดูกันเอง ไม่มีใครขอให้พี่เอาลงสักคน

พี่ไม่ต้องท้าคนอื่นเ้ค้าถ่ายฉากนี้หรอก ครับ เพราะมันไม่มีประโยชน์ มันดู " เกรียน " มากกว่าที่พี่ ด่าคนอื่นว่าเกรียนอีกอ่ะ -*-

อ้างถึง
ตอนแรกผมคิดว่าพี่แค่รั้น ...

แต่ตอนนี้ผมรู้สึกว่ามันมากกว่านั้น และผมรู้สึกแย่กับคำพูดที่ว่า " คนทำหนังในนี้ "

พี่แบ่ง พวก พี่จัดกลุ่ม ไอความหมายแบบนี้มัน เป็นความหมายเชิงลบรู้มั้ยครับ

ทั้งๆที่พี่ก็เป็นคนทำหนังในนี้เหมือนกัน

ผมเข้าใจนะครับ ที่พี่มีความรักในงาน และ ปกป้องชิ้นงานของตัวเอง ซึ่งเป็นเป็นจุดที่ ผู้กำกับ หรือคนทำหนังทั่วไปควรจะมี ซึ่งผมก็มี แต่บางครั้งเมื่องานเราห่วย เราก็ควรจะมองมันด้วยความเป็นจริง เพื่อที่จะได้ ก้าวเดินต่อไปและเก่งขึ้น คนเราเมื่อเก่งแล้วมันไม่เก่งอีกต่อไปแล้วครับ คนเราจะหยุดแค่นั้น ไม่สามารถพัฒนาต่อได้

ผมมีตัวอย่างงาน ห่วยๆ ของผม งานชิ้นแรกในชีวิตของผม ที่ผมทำขึ้น ในงานนี้ สำหรับผมคนเดียว ทุกครั้งที่เอามาดู ผมก็ยังอายอยู่ มันผิดพลาดทุกอย่าง ทั้ง ไลน์กล้อง มุมกล้อง ความต่อเนื่อง แต่มันก็ มาจากความพยายามที่ผมอยากทำ ผมตั้งใจทำ ด้วยความที่ไม่รู้จักอะไรเลยแต่อยากทำ ผมจึงรักงานนี้ และ ไองานห่วยๆ ของผม มันสะท้อนถึงความตั้งใจของผมออกมา กลายเป็นงานที่ได้รับคำชม คำติเตียน และได้รับความสนใจด้วย และมันเคยได้ลง หนังสือ "ฟิ้ว" ด้วย พี่เชื่อมั้ย ( ผมยังไม่เชื่อเลย )

พี่ลองดู งานของผมนะครับ แล้วลองเปรียบเทียบกับงานพี่ดู ผมอยากขอให้เปรียบเทียบงานที่ ตั้งใจสร้างสรรค์ออกมา แล้วทำให้คนดูสนุก ผมเชื่อว่า เป้าหมายพี่ของผมก็คืออย่างเดียวกัน คือการทำให้คนรับชมสนุก พี่ลองเปรียบเทียบดู จากคอมเม้นท์ และอะไรหลายๆอย่าง

ที่จริงการทำแบบนี้ มันเป็นการ ดิสเครดิต ของตัวผมเอง มันเป็นการกระทำที่ส่อไปถึง ความโอหัง หรืออวด เก่ง ถึงแม้ผมจะไม่มีเจตนาก็ตาม แต่ผมอยากเอางานนี้มาช่วยเตือนสติพี่อ่ะครับ ไม่ให้หลุดโลกไปกว่านี้ เพราะผมเชื่อว่า หากพี่ ยังรักหนังและอยากทำหนัง พี่น่าจะกลับตัวได้ - -

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2009, 02:05:31 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 05:28:01 AM »

555 โอ้ย จะมาเสียเวลาสนใจผมทำไมนักหนา  ผมไม่ใช่คนร่ำรวยมีอิทธิพลสะสมปืนเป็นสิบๆกระบอกซะหน่อย

แค่พ่อชอบซื้อหนังสืออาวุธปืนมาอ่าน ก็หยิบมาอ่านบ้างนิดหน่อย  หลังพ่อเสียมาปีกว่าก็ไม่มีใครซื้ออ่าน  หนังสือก็เผาให้พ่อไปหมดแล้ว  พ่อผมชอบบราวนิง  ไม่ชอบกล็อก  ส่วนผมชอบกล้องถ่ายรูป เพราะมันยิงสาวๆได้ ยิ้มีเลศนัย

ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 05:54:37 AM »

Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2009, 10:03:19 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์