๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:35:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิจารณ์ smith m910s ด้วย  (อ่าน 6821 ครั้ง)
kap
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 08:36:51 PM »

ตอนนี้สั่งจองปืนโครงการ  smith  m 910s  อยู่  ทีแรกไม่มีขอมูล  พอได้อ่านข้อมูลทาง  web  ถอดใจลมจะจับ  มีคนบอกว่า  ของประหยัด  ศูนย์ และไกร็อดเป็นพลายติก  ไม่แม่น ฯลฯ สรุปห่วยแตก  ที cz รางเต็ม,  rami  ถูกกว่าแต่ทำไมบอก ดีกว่า  ท่านใดมีข้อมูลหรือผู้เชี่ยวชาญช่วยวิเคราะห์  วิจารณ์ให้ข้อมูลด้วย  ปืนโครงการเปลี่ยนก็ไม่ได้แถมโอนขายก็ไม่ได้จะอยู่กับเราจนตาย  ทำไมของที่แพงกว่ากลับไม่มีคุณภาพกว่าได้ยังงัยเนี๊ย  ตอนนี้กลุ้มใจมากและเสียใจด้วยที่ตัดสินใจผิด(เพราะข้อมูลของบางคน)  คิดว่าคงมีเพื่อนที่มีความรู้สึกเดียวกันจำนวนมากที่สั่งจอง  ตอนนี้คิดว่าจะยอมเสียค่าโง่มัดจับดีกว่ามั๊ย เอายังงัยดี  ช่วยให้ข้อมูลด้วยนะครับผมจะได้นอนหลับสนิทซักที  ขอบคุณมาก  กลุ้มใจจริง ๆ  เสียใจ หือ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Angry Sad
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 10:35:20 PM »

สมิธ 910s เป็นปืนราคาประหยัด ในอเมริกา ซึ่งที่ อเมริกา ราคาถูกกว่า CZ ไม่มากนัก แต่ทำไม่มาเมืองไทยกลับแพงกว่า Huh

ที่ว่า ปืนรุ่นนี้ห่วยแตก ก็ไม่ถูกต้องนัก เพียงแต่ ราคา กับ คุณภาพที่ อเมริกา มันไปด้วยกัน แต่ ในเมืองไทย กลับสวนทางกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าคิดว่า ยอมเสียค่ามัดจำแล้วทำให้คุณสบายใจ ก็ทำไปเถอะครับ แต่ถ้าคิดว่า เอาใว้ป้องกันตัว ไม่ได้เอาไปแข่งกับใคร ในระยะ ประชิด ปืนรุ่นนี้ก็ไม่ได้แตกต่างกับปืนต่อสู้รุ่นอื่นสักเท่าไร (ทำใจซ่ะ ก็สิ้นเรื่อง)

ทั้งนี้ ความสบายใจของ เจ้าของปืนเป็นสิ่งสำคัญที่สุดในการตัดสินใจขั้นสุดท้าย ถ้าไม่สนใจคำพูดคนอื่น หรือ ไม่แคร์ สายตาใคร ๆ จะมีปืนยี่ห้ออะไร หรือ รุ่นไหนก็ไม่สำคัญหรอกครับ

ขอให้โชคดีครับ Grin  Grin  Grin
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 11:13:37 PM »

Grin Grin   หัวอกเดียวกันครับ   

Grin Grin  ผมจอง 5903 TSW  ไปแล้ว  พอผ่านเข้ามาเวปนี้  เห็นมีหลายท่านบอกว่า  CZ  ดียังง้านนนน.....CZ  ดียังงี้งงงงงง
            ผมเก๊าะเลยสับสนอลหม่าน หัวอกกลัดหนอง..พี่หมองดั่งคลองแสนแสบไปพักหนึ่ง......(ตอนนี้ยังเหลือควัน กรุ่น.ๆ )

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ปัจจุบันผมเป็นสมาชิกของเวปนี้แล้ว...คับ   เข้ามาอ่านวันละ  2  ครั้ง หลังอาหารเลยแหละ...กะว่าจะศึกษาหาความรู้ใน
             เรื่องของปืนจากทุกกระทู้ในเวปนี้..และจากหนังสือ อวป. ทุกเล่ม....ให้เข็ดหลาบกันไปข้างหนึ่งเลยเชียวหละ.....ขอสัญญา
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 11:15:38 PM »

...การได้สั่งปืนโครงการถือว่ามีโอกาสดีกว่าคนจำนวนมากแล้วครับ จะบ่นไปใย  :Smiley Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 11:19:45 PM »

ปืนมันดูดปืน... ก็อีแบบนี้แหละครับ

กระบอกแรกนายสมชายแย่กว่านี้ครับ ได้ปืนสมิธลูกโม่ที่ทั้งกระบอกไม่ได้ Center ไปโม๊ด... ราคาเต็มอีกต่างหาก
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 11:36:56 PM »

ใจเย็นๆครับ  ยังงัยปืนโครงการ  ก็ราคาสบายใจได้ครับ  Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 11:49:58 PM »

มองโลกในแง่ดีหน่อยสิคับ...

คนอื่นๆเขาซื้อแพงกว่าตั้งแยะนะคับ...

อ้อ...สมิธ 910 ก็จัดว่าใช้ได้นะคับ ผมเห็นรุ่นก่อนๆก็มีตำรวจใช้อยู่ตั้งหลายคน แม่นด้วยคับ...Cheesy
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 01:37:16 PM »

แหม.........ท่านครับ ของผมปัจจุบันก็ M910 ใช้มา 2 ปีแล้วคือตอนนั้น ซื้อมือ 2 เค้ามาเจ้าของเดิมไม่เข้าใจตัวเองยิงไม่เป็นเอง เสือกเอาฆ้อนมาเคาะศูนย์หลัง ผลก็คือแหว่งไปข้างหนึ่ง เพราะเป็นพลาสติค  แต่ก็ไม่มีปัญหาสำหรับผม ยิงเข้าเป้าทุกนัด  ไม่เคยขัดลำ ขึ้นลำปั๊บ  ปลดคันลดนก สบายใจครับ ไม่มีลั่น ถ้าไม่ได้ใส่แม๊กกาซีน ลั่นไกไม่ได้ อย่าไปกลัวครับ M910 หรือ M910s ก็เหมือน ๆ  กัน ใช้ดีครับ ไว้ใจได้ นี่ผมจะขายแล้วไปโป๊ะเอากระบอกใหม่ที่สั่งไปของโครงการยังคิดแล้วคิดอีก   เสียดายครับ ใช้ดีจริง ๆ กระบอกนี้มาอยู่กับผม อย่างน้อย เดือนละ 1 กล่อง  ไม่เห็นมีอะไรติดขัดหรือเสียหายเลยครับ ลำกล้องใสปิ๊งเหมือนเดิม  ยิงแบบสั่งได้ ไกดับเบิ้ลหนักไปหน่อย  พอถึงซิงเกิ้ล ก็พอดีคุมปืนได้ดี   ถ้าเป็นของ SMITHandWESSON ไม่ต้องไปพะวงครับ  ผมสั่งใหม่นี่ก็ของ สมิทธ์แอนด์เวสสัน MODEL  SW990L ครับโครงโพลิเมอร์ เป็นของ วอลเธอร์ ส่วนไสลด์และลำกล้องเป็นของ สมิทธ์แอนด์เวสสันครับ ยังไม่เป็นกังวลเลย  กังวลอย่างเดียวคือ  สั่งแล้วจะได้หรือปล่าวก็ไม่รู้
สู้ ๆ ครับ สู้ ๆ  Undecided
k14
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 03:37:01 PM »

ยิงแล้ว work ไม่มีติดขัดก็ใช้ได้แล้วครับ
บริษัทเขาก็มีชื่อเสียง ไม่ถึงกับห่วยแตก
หรอกครับ ราคาสวัสดิการก็ถูกกว่าชาวบ้าน
ตั้งครึ่งค่อน อย่ากังวลไปเลยครับ
เค 14
หน้า: [1]
  พิมพ์