๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:07:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนลมที่บ้าน  (อ่าน 20169 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:06:47 AM »

สืบเนื่องจากคุณboyyได้มีPMถึงผม ว่าผมยิงปืนลมที่บ้าน แล้วมี Bullet Stopper รับกระสุนอย่างไร และขอภาพด้วย
ผมรับปากว่าวันสุดสัปดาห์ พอมีเวลา ก็จะเอามาให้ดู.........

พอเตรียมภาพไว้เล่าเรื่องตามรับปากคุณboyy ก็คิดว่าน่าจะโพสไว้ เผื่อเป็นประโยชน์เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆที่อยากยิงปืนลมกันบ้าง
ไม่ได้ตอบตรงให้คุณboyy คงไม่ว่ากัน... Grin

เตรียมภาพไว้กว่าสิบภาพ ... ค่อยๆเล่าไป นะครับ

เมื่อ6-7ปีมาแล้ว มีสนามแห่งหนึ่งเขารื้อปรับปรุงอุปกรณ์ใหม่ ผมเลยไปขอStopperเก่าที่เขาโละแล้ว
มายึดเข้ากับขาตั้งไมโครโฟน ... ดัดแปลงไปตามภาพ

เสียงกระสุนกระทบดังก๊องแก๊ง นกหนู ตกใจ ก็เอาแผ่นโฟมสักหลาดติดกาวแปะหลังไว้หน่อย...ลดเสียงกระสุนกระทบเป้า

นกเห็นแก่กิน ไม่กลัวปืน มาโชว์ตัวขอข้าวกินทุกวัน.........แต่ไม่ยอมให้ถ่ายรูป สงสัยอายกล้อง ..... ไม่โพสท่าเหมือนคนชื่อนก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:12:42 AM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:11:38 AM »

ปรับไมค์ให้ตรงปาก Cheesy.........ศูนย์กลางเป้าสูงจากพิ้น140ซม.ตามกติกาISSF

ติดเป้าแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:14:46 AM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:16:47 AM »

เยี่ยมครับ พี่ธำรง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:34:58 AM »

จุดยิง อาศัยใต้ชายคาที่จอดรถ........
 กติกาให้ห่างจากเป้า 10เมตร ผมเกินไว้หน่อยๆ ซ้อมไกลนิดๆ เวลาแข่งรู้สึกยิงง่ายขึ้น......
เอาสแตนด์วางโน๊ตดนตรีมาเตรียม..สักหลาดปูเป็นโต๊ะวางปืน
ขาตั้งกล้องถ่ายรูปมาใช้กับกล้องส่องเป้า
ปกติแสงเข้าด้านหน้าตอนเช้าแบบนี้ผมไม่ยิง ... เพราะแสงลงระหว่างจุดยิงกับเป้า เพ่งแล้วแสบตา
จะรอเวลาไปยิงหลังเที่ยง......แสงลงเต็มๆที่ตัวเป้า
(  การแข่งขันในสนามเปิด-กลางแจ้ง มีผลมากหากจัดแข่งเป็นรอบๆ ต่างเวลากัน........ต้องถามมือล่าถ้วยปืนสั้นชาวบ้าน  คิก คิก  )

สนามนี้ ไม่มีรอกเป้า ... อาศัยกล้องดูรูกระสุน

แอ๊คท่าซะหน่อย

TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:35:43 AM »

หลงรักขออนุญาติเลียนแบบครับ หลงรัก

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:45:13 AM »

วันไหนยิงไม่หลุดวง9  ก็ชื่นหัวใจแล้ว

อันนี้ อย่าเอ็ดไป เดี๋ยวนักอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมได้ยิน
ผมซ้อมมือหลายปีตรงนี้ น่าจะยิงไปถึง30000นัด นัดละ 0.53 กรัม ... เศษตะกั่วตกลงตรงนี้ 15.9 กิโลกรัม
อย่ามาปลูกไม้กินผลตรงนี้เชียว.....

ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:51:47 AM »

ถ่ายรูปคนยิงมาให้ดูบ้างสิครับ.. ไหว้ Grin
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:52:52 AM »

เยี่ยมเลยครับพี่

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:00:34 PM »

ไปยิงในบ้านกันบ้างไหม........
นี่ไงstopperแขวนไว้...

ติดเป้าปืนสั้นอัดลม........

ติดเป้าปืนยาวอัดลม.......

ถ่ายในบ้าน....แสงไม่ดี....ภาพไม่เคลียร์ ขออภัย.......
stopper นี้ตัดใจซื้อมาราวสองพันกว่า ... ออกแบบดี ไม่มีงานเชื่อม
วัสดุเหล็กไฮคาร์บอนแข็งดี ค่าวัสดุไม่น่าเกินร้อย
แต่ค่าโมลตัด-พับ-ขึ้นรูปคงโขอยู่

เดี๋ยวเอาไปรับแสงหน้าบ้าน....ถ่ายรูปซะหน่อย

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:17:35 PM »

คนตื่นเช้า......ไปตลาดแล้ว  Grin
เหลือแต่คุณนายตื่นสายมาถ่ายคู่ ..........

ภาพด้านหน้า

หันหลัง

หงาย

ตะแคง

Happy Shooting กันนะครับ   หลงรัก หลงรัก

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:30:10 PM »

เห็นรูปที่แอคท่ายิง...

ถ้ามือยังไม่เที่ยง...(อาทิเช่นตัวผมเอง...)

กระจกบ้างด้านหลังเป้า(หรือบลอคแก้วก็ไม่รู้ละ)

คงได้มีแตกกันบ้าง...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:53:06 PM »

เห็นรูปที่แอคท่ายิง...

ถ้ามือยังไม่เที่ยง...(อาทิเช่นตัวผมเอง...)

กระจกบ้างด้านหลังเป้า(หรือบลอคแก้วก็ไม่รู้ละ)

คงได้มีแตกกันบ้าง...

มีหลุดได้ แต่ถ้าหลักดีก็ไม่ควรหลุดไกลมากนะครับ........
ตอนผมส่งลูกไปเรียนที่หัวหมาก เขากลับมาใหม่ๆยังมีหลุดจากstopperไปบ้าง เอาไว้บรัฟกัน พ่อ-ลูกครับ
จากภาพ ... เขาทำรอยจุดบนผนังรั้วไว้ 5 จุด  ขำก๊าก
แต่ไม่ควรหลุดไกล หากจิตยังวางไว้ที่ศูนย์ปืน

ส่วนมือเก่าอย่าว่าแต่หลุดstopper ......แค่หลุดดำ นี่ต้องสงบใจกันใหม่แล้วครับ  Embarrassed

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:59:28 PM »

เยี่ยมครับ พี่ธำรง
หลงรักขออนุญาติเลียนแบบครับ หลงรัก
เยี่ยมเลยครับพี่

ไหว้  ขอบคุณที่แวะทักทายกันครับ  ไหว้

ถ่ายรูปคนยิงมาให้ดูบ้างสิครับ.. ไหว้ Grin

มีภาพ....เดี๋ยวเป็นหลักฐาน ลงประเภทมือใหม่ไม่ได้ ........ ล้อเล่น  ยิ้มีเลศนัย
แต่จริงๆนี่........ผมกลัวได้สิทธิลงรุ่นอาวุโสครับคุณชัย...  ขำก๊าก

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 01:21:50 PM »

บ้านคุณ ธำรง ร่มรื่นน่าอยู่จังเลยครับ
แถมยิงปืนแม่นอีกต่างหาก  เยี่ยม เยี่ยม

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 04:11:11 PM »

เยี่ยม ครับพี่... เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์