๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:18:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนลมที่บ้าน  (อ่าน 20247 ครั้ง)
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 11:47:50 AM »

ขอบคุณพี่ธำรงมากครับ... Grin Grin Grin Grin

ท่าทางพี่จะชอบเล่นดนตรีนะครับ...Cheesy

ผมเป็นนักร้องครับคุณหมอ ... ร้องมาตั้งแต่ประถม-มัธยม-อุดมศึกษา.........
ตอนนี้นานๆร้องที....ที่สำนักนายก-วังไชยา-ศาลปกครอง    ขำก๊าก

.....รุ่นน้องคุณหมอเล่นเปียโน กลับบ้านทีไรผมต้องให้เล่น"น้ำตาแสงไต้" ผมจะได้ร้องคลอ  Grin

Grin Grin Grin ผมก็นักร้องบ้านนอกครับ...แต่ไปร้องที่เดียวกันกับพี่ธำรงครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  ขำก๊าก ขำก๊าก

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 03:42:37 PM »

Grin Grin Grin ผมก็นักร้องบ้านนอกครับ...แต่ไปร้องที่เดียวกันกับพี่ธำรงครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนนั้นเราไปร้องกันที่อาคารเอ็มไพร์ สาทรใต้
ตอนนี้ที่ใหม่ แจ้งวัฒนะ ใกล้คุณmukเข้าไปอีกหน่อย........เสียแต่ว่าแห้งแล้งกันดาร ขาดอาหารตาอาหารใจ  คิก คิก

อัพเดทว่า มาที่ใหม่...ผมได้ร้องใหม่อีกหนึ่งเพลง ...... ชื่อเพลงว่า..................
....หน่วยงานทางปกครองหรือเจ้าหน้าที่ของรัฐละเลยต่อหน้าที่ตามที่กฎหมายกำหนดให้ต้องปฏิบัติ หรือปฏิบัติหน้าที่ดังกล่าวล่าช้าเกินสมควร ขำก๊าก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 03:57:08 PM »

อูยยยย.......ขออภัยผมเป็นน้องไปแล้ว..........เพิ่งไปดูระเบียนมาว่าคุณmukขึ้นเวทีแจ้งวัฒนะก่อนผมซะอีก.....เพลงเจ็บซะด้วย....
 ตกใจ......หน่วยงานทางปกครองหรือเจ้าหน้าที่ของรัฐกระทำการโดยไม่ชอบด้วยกฎหมาย ....  เยี่ยม เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2008, 04:00:15 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 04:15:03 PM »

ของผมเป็น กระดูกคอเสื่อมและมีหินปูนเกาะ เคยรักษาแบบดึงคออยู่สองครั้งครั้งละเป็นเดือนแต่มาระยะหลังๆอาการไม่ดีขึ้นเท่าไร เลยตอนนี้ได้รับการรักษาแบบฉีดยาที่คอเพิ่งเริ่มต้นการรักษาได้วันเดียวยังไม่ทราบผลการรักษา

อาการเริ่มต้น  มันเป็นอย่างไรบ้างครับ  จะได้เร่มต้นรักษาได้ทันท่วงที  ไม่ไห้มันเป็นหนักแล้วข้อยมารักษา เดี๋ยวมันจะไม่ทันการนะครับ  เพราะของผม ก็ เริ่มที่จะปวดต้นคอ อยู่บ่อยๆ  ไม่ว่าจะอยู่หน้าคอม หรือตอนตื่นนอน  เผื่ออาการเริ่มต้นเข้าข่ายจะได้รีบไปตรวจ   และรักษา

กระดูกเสื่อมมีโอกาสเกิดกับทุกคนครับ  เยาะเย้ย
กระดูกคอเสื่อมมีหินปูนเกาะทำให้ช่องระหว่างกระดูกที่เป็นทางผ่านของเส้นประสาทแคบลง
กระดูกอาจไปสะกิดเส้นประสาท หรือหนักกว่าคือกดทับ ... เส้นไหนโดน ก็ออกอาการที่อวัยวะที่เส้นประสาทนั้นควบคุม

อายุมากขึ้น อย่าหักโหม อย่าผาดโผนพลิกแพลง คิดว่าตัวยังหนุ่ม  ยิ้มีเลศนัย
แบบเบาะๆเส้นประสาทอักเสบ ก็บวม รูกระดูกก็แคบ ก็ยิ่งโดน .... เป็นวงจรอุบาทว์... เรื้อรังไม่ยอมหาย

ของผมเริ่มจากกินยาแก้ไข้หวัด หลับไม่รู้ตัว อยู่ในท่าคอพับนาน แล้วเส้นประสาทเกิดอักเสบ ก็ยิ่งคับช่องรูกระดูกคอมากขึ้น

ผมรู้ตัวเร็ว อานิสงส์จากกีฬายิงปืนสากล เพราะสังเกตุว่าเวลาแข่งคอนปืนมือเดียวยิงนัดท้ายๆ40-60ชักไม่ไหว แขนหมดกำลัง นิ้วลั่นไกไม่ได้
จึงไปพบแพทย์ ... ตกลงใจเลือกทางเดินอดทน....ทำกายภาพบำบัด...(ที่จริงกลัว....ผ่าตัดกระดูกคอมันมีความเสี่ยง)
ผมกลัวยิงปืนไม่ได้.  อ๋อย...คุณหมอเธอเข้าใจ ให้กำลังใจว่า ผมกลับมายิงปืนได้แน่.....(แหงละ...ให้เปลี่ยนมาหัดยิงมือซ้ายน่ะซี)  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ทีมกายภาพบำบัดน่ารักดี...(ถูกจริตพวกหัวงู) ผมไปดึงคอ30นาที ต่อด้วยนวดUltrasonicกล้ามเนื้อคอและไหล่+ประคบร้อน
ทำทุกวัน .... 1-2 เดือนแรกค่อยๆเพิ่มแรงดึงไม่ค่อยเห็นผล รู้สึกหนักกว่าเก่า ท้ออยู่เหมือนกัน
จนใส่น้ำหนักได้มากขึ้น รูกระดูกกว้างขึ้น การกดทับน้อยลง อาการก็ค่อยดีขึ้นแบบไม่รู้ตัว ......
เว้นดึงคอห่างออกไป จน 6 เดือนก็จบ (บางคนเกินปี)
ปัจจุบันเกือบเป็นปกติ...ก็คอยระวังเรื่องท่าทาง การนั่งทำงาน การขับรถ ....
ท่าเอี้ยวคอยิงปืนแบบยืนขนาน ต้องเปลี่ยนมายืนทำมุมมากขึ้น

ขอให้ ....อโรคา ปรมา ลาภา ....ด้วยกันทุกท่านนะครับ  ไหว้

ขอให้พี่หายเร็วๆนะครับเป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคนหนึ่งครับพี่... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
ku45
Remember, people kill people, not guns...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:43:16 PM »

แต่ละเพลงที่ท่านร้อง..คงบาดใจลูกจ้างของประชาชนกลุ่มหนึ่งที่ลืมตัว นึกว่าตัวเองเป็นนายของ คน ที่มานั่งเขียน ป.1 ที่หน้าโต๊ะทำงานของเขานะครับ... ตกใจ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:19:26 PM »

แต่ละเพลงที่ท่านร้อง..คงบาดใจลูกจ้างของประชาชนกลุ่มหนึ่งที่ลืมตัว นึกว่าตัวเองเป็นนายของ คน ที่มานั่งเขียน ป.1 ที่หน้าโต๊ะทำงานของเขานะครับ... ตกใจ

5 5 เผลอคุยเรื่องนักร้องเดี๋ยวหลุดกระทู้ไปยาวครับ  จูบบบบ

ขอให้หายเป็นปกติไวๆครับพี่
ขอให้หายเป็นปรกติเร็วๆนะครับ    ไหว้
ขอให้พี่หายเร็วๆนะครับเป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคนหนึ่งครับพี่... ไหว้

ไหว้ ขอบคุณทุกท่านครับ  ไหว้
อาการผมถือว่าเป็นปกติ แม้มันกลับคืนเหมือนเดิมได้ไม่หมด ก็คงไม่ดีหรือแย่ไปกว่านี้ เป็นธรรมดาของสังขาร
ยัง ยืน-ยก-ยิง ปืนได้อยู่ ก็มีความสุขมากแล้วครับ  Grin

พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 12:23:00 PM »

อยากให้เพลงที่ท่านร้องดังมาถึงที่ต่างจังหวัดบ้างครับ...ไปอำเภอทีไรไม่เห็นเจ้าหน้าที่อำเภอยิ้มเลย.... เศร้า
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์