๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 07:21:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนลมที่บ้าน  (อ่าน 20220 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 08:25:04 PM »

ขอบคุณลุงธำรงมากครับ ...... อยากมีบ้านงามๆแบบนี้สักหลัง

boyy
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 10:40:14 PM »

ขอบคุณสำหรับกาพ และเทคนิคในการเก็บเสียงก๊องแก๊งครับ  ผมกำลังหัดยิง C20 อยู่ครับ ยิงได้540 จะเปลี่ยนเป็น air ครับ เดี๋ยวผมทำเสร็จจะขอคำชี้แนะครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 11:55:45 PM »

ท่าทางพี่จะชอบเล่นดนตรีนะครับ...Cheesy

ผมเป็นนักร้องครับคุณหมอ ... ร้องมาตั้งแต่ประถม-มัธยม-อุดมศึกษา.........
ตอนนี้นานๆร้องที....ที่สำนักนายก-วังไชยา-ศาลปกครอง    ขำก๊าก

.....รุ่นน้องคุณหมอเล่นเปียโน กลับบ้านทีไรผมต้องให้เล่น"น้ำตาแสงไต้" ผมจะได้ร้องคลอ  Grin

หลานเล่นเปียนโนด้วยหรือครับ...

ดีมากเลยครับ ช่วยเรื่องสมาธิและผ่อนคลายได้อย่างดีครับ...เยี่ยม

ผมเล่นดนตรีไม่เป็น เคาะแก้วยังโดนเพื่อนด่าเลยครับ...ฮา...คิก คิก

ขอบคุณลุงธำรงมากครับ ...... อยากมีบ้านงามๆแบบนี้สักหลัง

เอ่อ...พี่ปูน่าจะเรียกพี่ธำรงว่าน้องมากกว่ามั้งครับ...ฮา...คิก คิก
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 04:01:56 AM »

จุดยิง อาศัยใต้ชายคาที่จอดรถ........
 กติกาให้ห่างจากเป้า 10เมตร ผมเกินไว้หน่อยๆ ซ้อมไกลนิดๆ เวลาแข่งรู้สึกยิงง่ายขึ้น......
เอาสแตนด์วางโน๊ตดนตรีมาเตรียม..สักหลาดปูเป็นโต๊ะวางปืน
ขาตั้งกล้องถ่ายรูปมาใช้กับกล้องส่องเป้า
ปกติแสงเข้าด้านหน้าตอนเช้าแบบนี้ผมไม่ยิง ... เพราะแสงลงระหว่างจุดยิงกับเป้า เพ่งแล้วแสบตา
จะรอเวลาไปยิงหลังเที่ยง......แสงลงเต็มๆที่ตัวเป้า
(  การแข่งขันในสนามเปิด-กลางแจ้ง มีผลมากหากจัดแข่งเป็นรอบๆ ต่างเวลากัน........ต้องถามมือล่าถ้วยปืนสั้นชาวบ้าน  คิก คิก  )

สนามนี้ ไม่มีรอกเป้า ... อาศัยกล้องดูรูกระสุน

แอ๊คท่าซะหน่อย

อิ  อิ  ขออนุญาตแซวนะครับพี่     ถ้าผมเป็นบ้านข้าง ๆ   โผล่หน้าต่างออกมาขณะที่พี่ซ้อมยิง   ผมต๊กใจแน่ ๆ

ถ้าท่านใดทำสนามซ้อมในบ้าน    ถ้าเป็นไปได้  ก่อกำแพงให้สูงนิดหนึ่ง    กันข้างบ้านเห็นแล้วแซว

ถ้าสนิทสนมกันไม่เป็นไร    ปัจจุบันคนกรุงเทพ    บ้านใกล้เรือนเคียงทะเลาะกันเยอะมาก ๆ    เนื่องจาก

ขาดความเอื้อเฟื้อกัน      บางทีทะเลาะกันเรื่องไม่เป็นเรื่อง    เรื่องหมาๆ   แมว ๆ   ก็เอามาทะเลาะกัน

สิ่งทีจะบอกคือ   พยายามอย่าให้คนเห็นขณะยิง       ขอโทษพี่ธำรง  นิดนะครับ      ผมไม่ได้แซวเน้อ

ผมมีบ้านแล้วมีบริเวณแบบนี้       ผมก็ทำแบบนี้แหละ   ประหยัด   ทุ่นค่ารถไปสนาม   

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 05:20:59 AM »

เอ่อ...พี่ปูน่าจะเรียกพี่ธำรงว่าน้องมากกว่ามั้งครับ...ฮา...คิก คิก

ไหว้ ขอบคุณคุณหมอมากครับ .......... ช่วยแก้มุขนี้ของพี่ปูให้ผม  คิก คิก

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 05:39:32 AM »

สนามสวย สงบดีจังครับ พี่ธำรง

ของผมมี 2 เป้าครับเป็นกล่องเก็บกระสุนอันนึง แล้วก็เป็นเพลทหมุนอีกอันครับ

เผื่อเวลาเอาปืนลมเบอร์ 2 ยิง ได้ยินเสียงแป๊งๆ สนุกดีครับ

Grin Grin Grin

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 05:40:25 AM »

จุดยิง อาศัยใต้ชายคาที่จอดรถ........
 กติกาให้ห่างจากเป้า 10เมตร ผมเกินไว้หน่อยๆ ซ้อมไกลนิดๆ เวลาแข่งรู้สึกยิงง่ายขึ้น......
เอาสแตนด์วางโน๊ตดนตรีมาเตรียม..สักหลาดปูเป็นโต๊ะวางปืน
ขาตั้งกล้องถ่ายรูปมาใช้กับกล้องส่องเป้า
ปกติแสงเข้าด้านหน้าตอนเช้าแบบนี้ผมไม่ยิง ... เพราะแสงลงระหว่างจุดยิงกับเป้า เพ่งแล้วแสบตา
จะรอเวลาไปยิงหลังเที่ยง......แสงลงเต็มๆที่ตัวเป้า
(  การแข่งขันในสนามเปิด-กลางแจ้ง มีผลมากหากจัดแข่งเป็นรอบๆ ต่างเวลากัน........ต้องถามมือล่าถ้วยปืนสั้นชาวบ้าน  คิก คิก  )

สนามนี้ ไม่มีรอกเป้า ... อาศัยกล้องดูรูกระสุน

อิ  อิ  ขออนุญาตแซวนะครับพี่     ถ้าผมเป็นบ้านข้าง ๆ   โผล่หน้าต่างออกมาขณะที่พี่ซ้อมยิง   ผมต๊กใจแน่ ๆ

ถ้าท่านใดทำสนามซ้อมในบ้าน    ถ้าเป็นไปได้  ก่อกำแพงให้สูงนิดหนึ่ง    กันข้างบ้านเห็นแล้วแซว

ถ้าสนิทสนมกันไม่เป็นไร    ปัจจุบันคนกรุงเทพ    บ้านใกล้เรือนเคียงทะเลาะกันเยอะมาก ๆ    เนื่องจาก

ขาดความเอื้อเฟื้อกัน      บางทีทะเลาะกันเรื่องไม่เป็นเรื่อง    เรื่องหมาๆ   แมว ๆ   ก็เอามาทะเลาะกัน

สิ่งทีจะบอกคือ   พยายามอย่าให้คนเห็นขณะยิง       ขอโทษพี่ธำรง  นิดนะครับ      ผมไม่ได้แซวเน้อ

ผมมีบ้านแล้วมีบริเวณแบบนี้       ผมก็ทำแบบนี้แหละ   ประหยัด   ทุ่นค่ารถไปสนาม   

ท่านรองฯป้อมช่วยเติมความ.... Grin......ขอบคุณมากครับ  ไหว้  เป็นข้อที่ต้องระวัง

จริงครับรั้วด้านนั้นผมเสริมขึ้นมาให้ความสูงเหนือศีรษะ และได้บอกกล่าวกันไว้แล้ว
ผนังด้านนั้นเขาก่อทึบใส่บล็อกโปร่งแสงอยู่เดิม และผมเองก็ไม่เคยมีกระสุนหลุดข้ามไปได้แม้แต่นัดเดียว

สัมพันธภาพเป็นเรื่องสำคัญ..........บังเอิญเพื่อนบ้านผมดี มีทั้งนอภ. ผู้พิพากษา ครับ  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2008, 08:26:48 AM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 05:42:07 AM »

สนามสวย สงบดีจังครับ พี่ธำรง

ของผมมี 2 เป้าครับเป็นกล่องเก็บกระสุนอันนึง แล้วก็เป็นเพลทหมุนอีกอันครับ

เผื่อเวลาเอาปืนลมเบอร์ 2 ยิง ได้ยินเสียงแป๊งๆ สนุกดีครับ

Grin Grin Grin

เอามาโชว์บ้างซิครับ จะได้ลอกแบบไปทำใช้บ้าง   Wink

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 07:41:36 AM »

ลิงค์ที่รูปครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 08:23:38 AM »

ไหว้ขอบคุณคุณyodมากเลยครับ ผมตามลิงค์เข้าไป แล้วปิ๊งไอเดียของTrapตัวนี้
ว่าจะต่อขาให้สูง หรือทำเฟรมแขวน ..... เปิดช่องให้กระสุนตกลงกล่องเก็บด้านล่าง
ขยายขนาดเป้าออก ใช้เหล็กหนาขึ้น เพื่อรับกระสุน 22lr
.........ไปทำสนาม 50 เมตร ยิง Free pistol กับพวกลูกกรดยาวที่บ้านสวน  หลงรัก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 08:32:58 AM »

ไหว้ ขอบคุณคุณหมอมากครับ .......... ช่วยแก้มุขนี้ของพี่ปูให้ผม  คิก คิก

งอน

noom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 08:36:29 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ  บ้านสวยน่าอยู่มากครับ
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 08:59:15 AM »

ไหว้ขอบคุณคุณyodมากเลยครับ ผมตามลิงค์เข้าไป แล้วปิ๊งไอเดียของTrapตัวนี้
ว่าจะต่อขาให้สูง หรือทำเฟรมแขวน ..... เปิดช่องให้กระสุนตกลงกล่องเก็บด้านล่าง
ขยายขนาดเป้าออก ใช้เหล็กหนาขึ้น เพื่อรับกระสุน 22lr
.........ไปทำสนาม 50 เมตร ยิง Free pistol กับพวกลูกกรดยาวที่บ้านสวน  หลงรัก

ตัวนี้น่าสนดีครับพี่.... ไม่ต้องคอยเก็บกวาดลูกกระสุนอีกต่างหาก ปกติผมใช้พาเลต กรุไม้อัดอย่างหนาแล้วใส่พวกผ้า,กระดาษด้านใน เห็นตัวนี้เดี๋ยวรอลูกน้องว่างๆจะขอแรงให้ลองทำไว้ใช้สักหน่อย

เวลายิงผมยิงชั้นสองครับ ที่ระเบียงดาดฟ้ายาวหน่อย แต่เวลายิงผมเอาราวตากผ้าแบบเลื่อนพาดผ้าห่มผืนใหญ่ๆ บังตัวคนยิงไว้ครับ กลัวโดนข้อหาหมั่นไส้  Grin

ฅนเบิกไพร ร่วมปกป้อง พระภูมีจักรีวงศ์
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 09:48:10 AM »

ใช่คุณหรือเปล่าครับ ดูยังหนุ่มและแข็งแรง
ผมเรียกซะแก่เลย ขอโทษครับ ขอเรียก พี่ได้ไหม
ดูหน่มเป็นกอง 

[/quote]
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 10:20:45 AM »

5 5  คุณcrssa PMมาคุยเรียกผมเป็นคุณอา......... ผมเข้าใจครับ...ว่าเรียกตามลูก  ขำก๊าก
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์