๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:53:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนลมที่บ้าน  (อ่าน 20246 ครั้ง)
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 04:55:09 PM »

แวะเข้ามาชมฝีมือพี่ธำรงครับ... แม่นมาก เห็นทีผมจะต้องหาปืนลมมาเล่นบ้างแล้วละครับ

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 06:21:54 PM »

สุดยอดครับ เยี่ยม

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 06:23:40 PM »

เห็นแล้วอยากทำที่บ้านเลยครับ  ไหว้  สุดยอดครับไม่ต้องไปไหน  วันดีคืนดีเพื่อนไปบ้าน เผลอๆ มีได้เสีย  ยิ้มีเลศนัย ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 10:55:01 PM »

ท่าทางพี่จะชอบเล่นดนตรีนะครับ...Cheesy
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 07:37:32 AM »

ขอบคุณครับ...
น่าจะเอากระบอกที่เป็นลายเซ็นมายิงนะครับพี่ธำรง  คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 07:52:08 AM »

บ้านคุณ ธำรง ร่มรื่นน่าอยู่จังเลยครับ
แถมยิงปืนแม่นอีกต่างหาก  เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณคุณc.tong
บ้านเจ้านายผมครับ....เธอรักต้นไม้  หลงรัก

เรื่องยิง(ไม่)แม่นของผมเป็นเรื่องเศร้านิดๆ........  Tongue
ราว3-4ปีก่อน กระดูกคอไปทับเส้นประสาท เป็นผลให้แขนขวาชา แล้วหนักขึ้นจนจะเซ็นต์ชื่อไม่ได้
หมอท่านหนึ่งให้ผ่าตัด อีกท่านแนะให้อดทนทำกายภาพบำบัด
ผมเลือกอย่างหลัง...ไปเข้าเครื่องดึงคอทุกวันอยู่ราวครึ่งปี...ดีขึ้น
ผมยิงปืนได้ใหม่.....ฟื้นฟูทักษะมาสามปีแล้ว ยังไม่กลับที่เดิม.....ไม่ดีพอที่จะกลับไปแข่งขัน  Cry

บ่ายวานนี้ ยิงไปสามสิบนัดก่อนฝนเทมาไล่ ได้ 88-94-88 เฉลี่ย90 หรือ(น่าจะ) สกอร์รวม 540  อ๋อย
ยังไม่ผ่าน 550 เสียที ...... จะได้พอมีหน้า(ไม่อาย)ไปเข้าแถวแอ่นพุงกับเขาอีกสักครั้ง  Smiley

เป็นภาวะทำให้ผมมายิงปืนดินขับ ........ ยิงปืนใช้งาน แบบจับสองมือมากขึ้น
แต่ต้องเลี่ยงการยิงลูกซองหรือไรเฟิล กลัวไหล่+คอจะมีปัญหาอีก เศร้า

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 08:02:07 AM »

ท่าทางพี่จะชอบเล่นดนตรีนะครับ...Cheesy

ผมเป็นนักร้องครับคุณหมอ ... ร้องมาตั้งแต่ประถม-มัธยม-อุดมศึกษา.........
ตอนนี้นานๆร้องที....ที่สำนักนายก-วังไชยา-ศาลปกครอง    ขำก๊าก

.....รุ่นน้องคุณหมอเล่นเปียโน กลับบ้านทีไรผมต้องให้เล่น"น้ำตาแสงไต้" ผมจะได้ร้องคลอ  Grin

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 12:46:46 PM »

บ้านเรือนน่าอยู่มีต้นไม้ร่มรื่นสวยงาม ช่วยให้การเป็นอยู่ดีขึ้นส่งผลให้สุขภาพจิตและกายดีขึ้นด้วย
อีกไม่นานร่างกายต้องดีขึ้นเรื่อยๆ จนหายเป็นปกติครับ การยิงปืนเราเลือกได้ว่าเรายิงแบบไหน
จะพอให้มีความสุขไม่ต้องไปคิดมากกับคะแนนผมว่าดีกว่าหวังมากๆ แล้วไม่ได้อย่างหวังแล้วเป็นทุก
เดี๋ยวจะเสียสุขภาพเปล่าๆ

ขอให้หายเป็นปกติสุขภาพแข็งแรงในเร็ววันครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 12:55:06 PM »

เป็นกำลังใจให้พี่ ธำรง ด้วยคนครับ เยี่ยม

ยิงแค่ให้พอมีความสุขกับสิ่งที่เราชอบก็พอเถอะครับพี่ ไหว้

หักโหมมากๆจะเสียสุขภาพนะครับ... ไหว้

ด้วยความเคารพครับ.. ไหว้

ว่าแต่ว่าท่าน c.tong ได้รับการอภัยโทษให้กลับเข้าไปนอนในมุ้งรึยังครับ คิก คิก คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 01:06:22 PM »

ช่วงนี้ผมยังติดธรรมชาติอยู่ครับ แฟนบอกให้นอนที่บ้านแต่ผมไม่ชอบครับ
ผมชอบนอนที่สวนมากกว่า ตอนกลางวันทำงานอยู่ที่บ้าน ตกเย็นดูแลสวนครับ ( ชอบปลีกวิเวกครับ ) 

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 01:17:22 PM »

ขอให้หายเป็นปกติไวๆครับพี่
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 02:14:55 PM »

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  ไหว้
ผมไม่ได้กังวลมุ่งหมายอะไรกับคะแนน ......เพียงแต่เป็นการแข่งขันกับตัวเอง เป็นแรงขับเคลื่อน
ปืนเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตผม ......... ผมได้สุขจากสมาธิในทุกๆชอท ไม่ว่าจะเป็นยิงจริงหรือยิงแห้ง

ขอบคุณครับ...
น่าจะเอากระบอกที่เป็นลายเซ็นมายิงนะครับพี่ธำรง  คิก คิก

ท่านนาจา แนะนำอย่างใจเลยครับ .... ผมติดสุขจากสมาธิในการจับ Free pistol ........ ต้องยิงดรายทุกวัน
เสียดายยิงจริงกับstopperนี้ไม่ได้ ...........อีกทั้งเกรงใจเพื่อนบ้าน ( ที่จริงเกรงข้อหายิงปืนในหมู่บ้าน  ขำก๊าก )
ผมพอหาระยะ50เมตรยิงที่บ้านสวนได้  แต่ยังต้องยิงมุมกดลง ให้ดินเก็บกระสุนไว้
ผมกำลังคิดจะทำ Bullet trap แบบเคลื่อนย้ายๆได้ง่ายๆ อยากขอคำแนะเรื่องรูปแบบ/ลักษณะด้วยครับ เอาแค่เก็บกระสุน 22lr ก็พอ
จะได้ติดเป้าแนวระนาบยิงได้ตามกติกา และไม่เอาตะกั่วไปปนเปื้อนดินที่นั่นมากนัก  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2008, 06:34:54 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
LSD
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

PSYCHEDELIC

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 02:54:10 PM »

ผมเป็นนักร้องครับคุณหมอ ... ร้องมาตั้งแต่ประถม-มัธยม-อุดมศึกษา.........
ตอนนี้นานๆร้องที....ที่สำนักนายก-วังไชยา-ศาลปกครอง    ขำก๊าก

.....รุ่นน้องคุณหมอเล่นเปียโน กลับบ้านทีไรผมต้องให้เล่น"น้ำตาแสงไต้" ผมจะได้ร้องคลอ  Grin

ไหว้ผมมือ เบส ครับ เดี๋ยวผมเล่นเบสคุมจังหวะให้พี่
แต่ให้ผมทดสอบสัก 1 เป้านะครับ รับรองจะไม่ทำให้กำแพงเป็นรอย
 เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ฉันจะเดินทางไปทั่วโลก เพื่อเก็บฝันของชาวโลก
มาสร้างให้เป็นจริงแล้วฉันจะนำมากำนัลแด่เธอ
ถ้าเธอต้องการ ฉันจะร้องให้คร่ำครวญ
เพื่อใช้น้ำตาของฉันชะล้างรอยเปื้อนบนเท้าเธอ
และถ้าเธอต้องการ  ฉันจะควักดวงใจที่เปี่ยมล้น
ไปด้วยรักของฉันนำออกมาแบ่งเป็นสองซีก
เพื่อทำรองเท้าให้เธอสวม เธอต้องการอะไรอีกไหม
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 05:32:01 PM »

เยี่ยม บรรยากาศสนามยิงปืนลมส่วนตัว เยี่ยมครับ  เยี่ยม
       ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้คุณธำรงหายจากอาการป่วยเร็วๆๆครับ  Grin

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 08:21:26 PM »

ขออนุญาตลอกแบบนครับ ตอนนี้ลูกสี่แล้ว แทบบอกลาสนามไปเลย

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์