๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:15:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นข้าราชการคูรขอ ป.3 ใด้ขนาดไหนบ้าง  (อ่าน 5651 ครั้ง)
qazyhn
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 04:57:18 PM »

ขนาดที่ขอ ๆ กันอยู่ก็มี .22  .38  9 ม.ม. พวกนี้ไม่ยุ่งยากเท่าไหร่ หากจะเพิ่มขนาดเป็น .45 ท่านแนะนำว่าให้ขอเพื่อการกีฬา โดยมีเอกสารเพิ่มคือหนังสือรับรองการเป็นสมาชิกของสนามยิงปืน  ท่านควรไปสมัครไว้  เพราะท่านจะได้สิทธิ์อะไรอีกมากมาย( โดยปรกติจะมีเป็นแบบฟอร์มของสนามอยู่แล้วเพียงเปลี่ยนชื่อสมาชิกเอาเท่านั้น ) ถ่ายสำเนาบัตรประจำตัวสมาชิกแนบเรื่องไปด้วย  ผมขอมาแล้วไม่มีปัญหาครับ  สั่งจองกับโครงการ สน.สก.ครับ  รับปืนมาแล้ว  ตอนนี้รอ ป.4 อยู่ .
เป็นคำแนะนำที่มีประโยชน์ สูงสุด ครับ
ARDTHAPON รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 14

"คนเก่งนั้นมีมาก แต่คนที่หายาก.....คือคนดี"

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:21:36 PM »

รับราชการมา5ปี พี่ๆที่เคยป.3ขอใด้ขนาดไหนกันบ้างครับ

ขอได้ทุกชนิดขนาดที่กฎหมายอนุญาตครับ
ในอดีต นายทะเบียนฯอาจเลือกปฎิบัติ ในการอนุญาตอาวุธปืนขนาดต่างๆ อ้างถึงระเบียบ คำสั่ง ต่างๆนาๆ
ปัจจุบัน...ความเสมอภาคได้ถูกบัญญัติไว้ในรัฐธรรมนูญ (มาตั้งแต่ฉบับปี 2540) ดังนี้

ความเสมอภาค               

มาตรา ๓๐  บุคคลย่อมเสมอกันในกฎหมายและได้รับความคุ้มครองตามกฎหมายเท่าเทียมกัน

ชายและหญิงมีสิทธิเท่าเทียมกัน

การเลือกปฏิบัติโดยไม่เป็นธรรมต่อบุคคลเพราะเหตุแห่งความแตกต่างในเรื่องถิ่นกำเนิด เชื้อชาติ ภาษา เพศ อายุ ความพิการ สภาพทางกายหรือสุขภาพ สถานะของบุคคล ฐานะทางเศรษฐกิจหรือสังคม ความเชื่อทางศาสนา การศึกษาอบรม หรือความคิดเห็นทางการเมืองอันไม่ขัดต่อบทบัญญัติแห่งรัฐธรรมนูญ จะกระทำมิได้

มาตรการที่รัฐกำหนดขึ้นเพื่อขจัดอุปสรรคหรือส่งเสริมให้บุคคลสามารถใช้สิทธิและเสรีภาพได้เช่นเดียวกับบุคคลอื่น ย่อมไม่ถือเป็นการเลือกปฏิบัติโดยไม่เป็นธรรมตามวรรคสาม

มาตรา ๓๑  บุคคลผู้เป็นทหาร ตำรวจ ข้าราชการ เจ้าหน้าที่อื่นของรัฐ และพนักงานหรือลูกจ้างขององค์กรของรัฐ ย่อมมีสิทธิและเสรีภาพตามรัฐธรรมนูญเช่นเดียวกับบุคคลทั่วไป เว้นแต่ที่จำกัดไว้ในกฎหมายหรือกฎที่ออกโดยอาศัยอำนาจตามบทบัญญัติแห่งกฎหมาย เฉพาะในส่วนที่เกี่ยวกับการเมือง สมรรถภาพ วินัย หรือจริยธรรม

ขอสนับสนุนด้วยนครับ

num357  "รับคำสั่ง  ทำทันที  ทำให้ดีที่สุด"
ao_21
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 10:23:36 AM »

+1 ให้ทุกท่านครับ Grin

ดี ชั่ว ตัวตน  เป็นคนกำหนด
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 12:26:40 PM »

ผมก็เป็นครู แต่ อายุราชการเกิน 20 ปี ตอนนี้ได้รับอนุญาต 6.35 มม. , 9 มม. และรอรับปืน .357   ไม่ต้องใช้กำลังภายในอะไรเลย อ้างหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายฝ่ายการเงิน  ทุกกระบอกเสีย 6 บาท + ป 4 อีก 500 บาท ครับ  รวบรวมเอกสารที่เป็นเหตุอันควรมีแนบ ส่งตามขั้นตอน  คุณสมบัติครบ  ไม่ต้องห้าม ผมว่าได้แน่     Cool
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์