๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 12:11:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลาวา .32 กึ่งออโต้ ใช้งานยังไง  (อ่าน 8028 ครั้ง)
Apiraks - รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 08:15:40 AM »

ได้ปืน ลาวา .32 กึ่งออโต้มา ใช้งานยังไง ผมลองกระชากลำเลื่อน ลำเลื่อนจะค้างอยู่ แล้วปดล็อกลำเลื่อนลง ลำเลื่อนก็จะกลับไปอยู่ตำแหน่งเดิม แล้วจะเหนี่ยวไก
ปรากฏว่าเหนี่ยวไกไม่ได้ ช่วยตอบด้วยครับ

ข้าจะไม่ยอมให้ใครมาทำลายประเทศที่ข้าอยู่
ข้าจะไม่ยอมให้ใครมาลบหลู่เบื้องพระยุคลบาท
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 09:57:19 AM »

ลาม่า .32 ACP.  หรือปล่าว ? ไม่ใช่ลาวามั้ง........
  .... กลไกปฏิบัติการไม่แตกต่างจาก 1911 เลย เพียงแค่ย่อส่วนลงมา มีหลังสะพานและข้อรั้งปลอกนอกแค่นั้นเอง ลำเลื่อนไม่มีร่องล๊อคอัพอีกต่างหาก ปัง สไลด์ถอยทันที...........
    ....อาการดังกล่าว น่าจะมีปัญหาจากเชฟหลังอ่อน กดไม่พ้นสะพานไก หรือคันเชฟดันขึ้นบน.... ตรวจสอบสองอย่างนี้ก่อน...........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Apiraks - รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 03:02:55 PM »

เป็น ลาม่า .32 ถูกต้องครับ ขอบคุณครับ เป็นไปได้ที่เซฟหลังอ่อน เพราะผมลองขยับเซฟ แล้วเหนี่ยวไก ปรากฏว่ายิงได้
ถ้าเซฟหลังอ่อนอย่างที่ว่าต้องไปซ่อมที่ไหนครับ

ข้าจะไม่ยอมให้ใครมาทำลายประเทศที่ข้าอยู่
ข้าจะไม่ยอมให้ใครมาลบหลู่เบื้องพระยุคลบาท
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 03:31:06 PM »

เป็น ลาม่า .32 ถูกต้องครับ ขอบคุณครับ เป็นไปได้ที่เซฟหลังอ่อน เพราะผมลองขยับเซฟ แล้วเหนี่ยวไก ปรากฏว่ายิงได้
ถ้าเซฟหลังอ่อนอย่างที่ว่าต้องไปซ่อมที่ไหนครับ
ถ้ามีความรู้ทางช่างอยู่บ้างลองตรวจสอบเบื้องต้นดูก่อน....
      เอาแม๊กฯออก ดึงสไลด์สองสามครั้งเพื่อตรวจสอบว่าไม่มีลูกอยู่ในรังเพลิง...
   กดหลังอ่อนด้วยนิ้วให้ชิดด้ามปืน แล้วเหนี่ยวไกดู ถ้าลั่นแสดงว่าปกติ แต่ถ้าไม่ลั่นแสดงว่าแง่งรับสะพานไกยกไม่พ้น........
   ทำความสะอาดก่อนเบื้องต้น อาจมีเศษสนิมสิ่งสกปรกหนุนอยู่ทำให้หลังอ่อนยุบไม่ถึงตำแหน่ง ถ้าทำแล้วเหมือนเดิม ต้องรื้อออกมาตรวจสอบแล้วหละครับ.......

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หน้า: [1]
  พิมพ์