๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 07:43:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำสนามยิงปืนใหม่ "สนามยิงปืนชมรมกีฬายิงปืนกองปฏิบัติการพิเศษ" ลพบุรี  (อ่าน 27359 ครั้ง)
pumin
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:39:59 AM »

ขออนุญาตแนะนำสนามเปิดใหม่ครับ  เป็นสนามของ  กองปฏิบัติการพิเศษ  กรมรบพิเศษที่ 3 จังหวัดลพบุรี    ซึ่งตอนนี้ได้ปรับปรุงสนามเดิมในหลายๆ จุด  เพื่อเปิดให้บริการแก่ประชาชนทั่วไป  โดยเฉพาะอย่างยิ่งเพื่อนสมาชิกในจังหวัดลพบุรีและใกล้เคียงครับ  บรรยากาศธรรมชาติติดเขา  แนวยิงขนาด 25 – 50 เมตร  รองรับกระสุนได้ทุกขนาด  พร้อมสนาม มินิ IPSC   ถ้าไม่มีปืนมาก็มีให้เช่าในราคาย่อมเยาทั้ง  เบเร็ตต้า 92 FS  , บราวนิงไฮพาวเวอร์  , โคลท์ 1911 หรือขนาดเล็กๆ อย่าง เบเร็ตต้า .22  ครับ  ปัจจุบันเปิดให้บริการแล้วพร้อมด้วยกระสุนที่มีอย่างเพียงพอ    และจะเปิดอย่างเป็นทางการในวันที่ 20 ธ.ค.51 ตอนนี้ทางสนามเปิดรับสมาชิกแล้วครับ    สมาชิกเสียค่าธรรมเนียมรายปีเพียง  300  บาทเท่านั้น

สมัครวันนี้เพื่อสิทธิพิเศษ  ฟรี....ค่าธรรมเนียมแรกเข้าจนถึง 31 ธ.ค.51 [/size]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:51:05 AM โดย pumin » บันทึกการเข้า
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:58:48 AM »

รูปบรรยากาศสนามและกิจกรรมผู้มาใช้บริการครับ
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:10:55 AM »

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่  036-680217 , 086-3452227 หรือ  เชิญที่  http://www.TF90.ORG  ครับ

* รูปภาพ1.jpg (61.37 KB, 732x549 - ดู 6880 ครั้ง.)

* รูปภาพ2.jpg (96.58 KB, 803x603 - ดู 6835 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2008, 12:32:55 PM โดย pumin » บันทึกการเข้า
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:13:46 AM »

แผนที่เส้นทางครับ

* รูปภาพ6.jpg (111.92 KB, 904x683 - ดู 6008 ครั้ง.)

* รูปภาพ3.jpg (31.68 KB, 695x721 - ดู 6015 ครั้ง.)
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:19:09 AM »

และคอยพบกับการแข่งขันยิงปืนในรายการ  "TASK  FORCE 90 ACTION SHOOTING 2008"  ชิงถ้วยรางวัลจากผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี และ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการสงครามพิเศษ  ในวันที่ 20 – 21 ธ.ค.51 นี้ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2008, 09:56:05 AM โดย pumin » บันทึกการเข้า
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:26:09 AM »

และคอยพบกับการแข่งขันยิงปืนในรายการ  [color=red]“TASK  FORCE 90 ACTION SHOOTING 2009” [/color] ชิงถ้วยรางวัลจากผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี และ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการสงครามพิเศษ  ในวันที่ 20 – 21 ธ.ค.51 นี้ 

ยินดีกับสนามใหม่ครับ สวยงามน่าเข้าไปใช้บริการมาก ไม่ทราบมีจัดแข่งประเภทมินิ IPSC หรือเปล่าครับ ผมเป็นคนลพบุรีเหมือนกัน จะได้กลับไปแข่งประเภทนี้ที่บ้านบ้าง จริงๆแล้วถ้าที่ลพบุรีมีสนามที่พร้อมกับการอบรมการยิงปืนประเภท IPSC นี้ และมีผู้สนใจจำนวนพอสมควร ก็น่าจัดมีการอบรมอย่างถูกต้องบ้าง ยินดีประสานหาผู้ให้การอบรมที่มีความรู้และพอมีเวลาจากทางสมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธไทย (จริงๆก็เป็นกรรมการคนหนึ่งอยู่เอง) เพื่อไปให้ความรู้ในรายละเอียด และอบรมพื้นฐานทักษะการยิงให้ครับ เพราะจริงๆแล้ว ทางสมาคมก็ต้องการให้ IPSC ได้เติบโตขยายสมาชิกนักกีฬาให้กว้างขวางขึ้นอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:28:21 AM โดย Jatuphol » บันทึกการเข้า

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:38:00 PM »

ยินดีกับสนามใหม่ครับ สวยงามน่าเข้าไปใช้บริการมาก ไม่ทราบมีจัดแข่งประเภทมินิ IPSC หรือเปล่าครับ ผมเป็นคนลพบุรีเหมือนกัน จะได้กลับไปแข่งประเภทนี้ที่บ้านบ้าง จริงๆแล้วถ้าที่ลพบุรีมีสนามที่พร้อมกับการอบรมการยิงปืนประเภท IPSC นี้ และมีผู้สนใจจำนวนพอสมควร ก็น่าจัดมีการอบรมอย่างถูกต้องบ้าง ยินดีประสานหาผู้ให้การอบรมที่มีความรู้และพอมีเวลาจากทางสมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธไทย (จริงๆก็เป็นกรรมการคนหนึ่งอยู่เอง) เพื่อไปให้ความรู้ในรายละเอียด และอบรมพื้นฐานทักษะการยิงให้ครับ เพราะจริงๆแล้ว ทางสมาคมก็ต้องการให้ IPSC ได้เติบโตขยายสมาชิกนักกีฬาให้กว้างขวางขึ้นอยู่แล้ว
[/quote]

เรียน คุณ Jatuphol  ครับ  ก่อนอื่นต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกด้วยที่ผมให้ข้อมูลตอนแรกเป็นปี 2009  จริงๆแล้วเป็น 2008 ครับ   ในแผนการจัดการแข่งขันในรายการ “TASK  FORCE 90 ACTION SHOOTING 2008” มีการจัดการแข่งขันมินิ IPSC ด้วยครับ และจะยินดีเป็นอย่างยิ่งที่เพื่อนสมาชิกจะให้การสนับสนุนในเรื่องการให้ความรู้ที่ถูกต้องเกี่ยวกับ IPSC เพราะอย่างที่รู้กันว่าปัจจุบันกำลังได้รับความนิยมสูงขึ้นด้วยลักษณะเฉพาะตัวของมันเอง  อย่างไรก็ดีสนามยินดีน้อมรับทุกท่านที่จะเข้ามาแนะนำครับ   คุณ Jatuphol  อยู่ลพบุรีแถวไหนครับ  ถ้าผ่านมาก็ขอเรียนเชิญครับ  สำหรับประเภทการแข่งขันจะออกมาเร็วๆ นี้ครับ
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 01:32:19 PM »

สนามสวยมากครับ โดยเฉพาะหอควบคุมการยิง... ไม่ทราบว่าที่สนามมีระบบเป้าไฟฟ้าเปิดให้บริการด้วยหรือเปล่า  ยิ้มีเลศนัย และสนามอนุญาตให้ใช้บริการถึงกี่โมงครับ

พอดีเดินทางไปลพบุรีบ่อย แต่ส่วนมากจะมีเวลาไปยิงได้เฉพาะตอนเย็นๆ  เผื่อจะได้ไปสมัครไว้ครับ  Grin
CH79
ศีล สมาธิ ปัญญา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 02:16:34 PM »

ขอแสดงความยินดีในการเปิดสนามใหม่ของกองปฏิบัติการพิเศษ ลพบุรี หากมีโอกาสจะแวะเข้าไปทดลองสนามสักครั้ง สนามเปิดโล่งอากาศคงปลอดโปร่งดีมาก ๆ   เยี่ยม เยี่ยม

คนชั่วมักได้รับชัยชนะเสมอ หากคนดีนิ่งดูดาย.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:20:44 PM »

เรียน คุณ Jatuphol  ครับ  ก่อนอื่นต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกด้วยที่ผมให้ข้อมูลตอนแรกเป็นปี 2009  จริงๆแล้วเป็น 2008 ครับ   ในแผนการจัดการแข่งขันในรายการ “TASK  FORCE 90 ACTION SHOOTING 2008” มีการจัดการแข่งขันมินิ IPSC ด้วยครับ และจะยินดีเป็นอย่างยิ่งที่เพื่อนสมาชิกจะให้การสนับสนุนในเรื่องการให้ความรู้ที่ถูกต้องเกี่ยวกับ IPSC เพราะอย่างที่รู้กันว่าปัจจุบันกำลังได้รับความนิยมสูงขึ้นด้วยลักษณะเฉพาะตัวของมันเอง  อย่างไรก็ดีสนามยินดีน้อมรับทุกท่านที่จะเข้ามาแนะนำครับ   คุณ Jatuphol  อยู่ลพบุรีแถวไหนครับ  ถ้าผ่านมาก็ขอเรียนเชิญครับ  สำหรับประเภทการแข่งขันจะออกมาเร็วๆ นี้ครับ

ตอนนี้ไม่ได้อยู่ลพบุรี เข้ามาอยู่กรุงเทพตั้งแต่เข้าเรียนมหาวิทยาลัยปี 20 แน่ะครับ ผมจบจากพิบูลฯครับ แต่ตอนนี้ก็กลับไปเยี่ยม คุณแม่และพี่น้องที่ยังอย่ที่ลพบุรีเป็นคราวๆ ถ้ามีแข่งมินิ IPSC ด้วยตามกำหนดที่แจ้ง ยินดีกลับไปร่วมแข่งขันด้วยครับ เดิมเห็นมีจัดการแข่งที่ลพบุรี จะเป็นแบบปืนสั้นชาวบ้านแบบต่างๆธรรมดา เพิ่งจะมีคราวนี้ที่กลับไปร่วมสนุกด้วยได้ เรื่องการจัดอบรม ดูรูปแบบสนามแล้วมีความพร้อมในการอบรมกีฬายิงปืน IPSC ครับ ถึงได้บอกว่าถ้าสนใจ และรวบรวมสมาชิกได้พอซัก 10 คน ก็พอจะช่วยประสานจัดการให้ครับ ว่าแต่รูปแบบเป้ายิงต่างๆของ IPSC มีจัดทำหรือยังครับ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 06:00:14 PM »

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกครับ
ตอบ dig5712  ที่สนามมีระบบเป้าคลื่อนที่ให้บริการครับ  และเปิดให้บริการทุกวันจันทร์ - อาทิตย์  ไม่เว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์  สรุปคือเปิดทุกวัน  ตังแต่  0830 - 1800  หรือ จนหมดแสงครับ  หรือถ้าต้องการฝึกยิงในสภาวะแสงน้อย  หรือมืดๆ ก็ยินดีครับ เพราะที่สนามมีระบบไฟแสงสว่างเพียงพอครับ
ตอบคุณ ขป79  ขอบคุณครับ  และยินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับผ้ม
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 06:16:36 PM »

การแข่งขันปืนสั้นชาวบ้านคงเป็นอะไรที่เป็นพื้นฐานที่ต้องมีการจัดการแข่งขันครับ  เพราะโดยพื้นฐานแล้วการใช้ปืนโดยทั่วไปคงหนีไม่พ้นรูปแบบนี้   แต่สำหรับในรายการนี้  มินิ IPSC มีแน่ๆ ครับ  ตอนนี้กำลังสร้างสรรค์สเตทที่แปลกใหม่  และเร้าใจชาวรณยุทธ  เนื่องจากพื้นที่โดยรอบสนามนอกเหนือจากที่เห็นในภาพมีศักยภาพที่จัดทำได้สบายๆ      รับรองว่าสะใจกับผู้ที่ชอบสไตล์นี้แน่นอน   เอาเป็นว่าเคยเจอสเตทตู้รถไฟรึยัง  เออ....... ตู้รถไฟจริงๆ นะครับ    อย่างไรก็ดียังคงน้อมรับคำแนะนำครับคุณ Jatuphol แวะมานะครับ 

เรียนเชิญท่านที่สนใจเพิ่มเติมรายละเอียดได้ที่    www.TF90.ORG  ครับ
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:06:37 PM »

Grinขอยินดีกับสนามใหม่อาจมีโอกาสแวะไปเยือน Grinเพราะไปบ่อยๆ พ่อตาก็เคยเป็นทหารประจำอยู่ลพบุรี ผมก็ลงไปสอบเลื่อนสายเทควันโดให้นร.ที่รร.รศินกิมมิคเรื่อยๆ ขอให้มีสมาชิกเยอะๆนะครับ ไหว้ และยิ่งถ้ามีแข่งลูกซอง เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:08:14 PM โดย g 26 โต้ง... » บันทึกการเข้า

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 09:18:11 AM »

Grinขอยินดีกับสนามใหม่อาจมีโอกาสแวะไปเยือน Grinเพราะไปบ่อยๆ พ่อตาก็เคยเป็นทหารประจำอยู่ลพบุรี ผมก็ลงไปสอบเลื่อนสายเทควันโดให้นร.ที่รร.รศินกิมมิคเรื่อยๆ ขอให้มีสมาชิกเยอะๆนะครับ ไหว้ และยิ่งถ้ามีแข่งลูกซอง เยี่ยม
ขอบคุณครับคุณ  g 26 โต้ง  ในรายการที่วางแผนไว้มีลูกซอง 2 รายการครับ  เป็น SPEED PUMP และ  SPEED AUTO  ครับ  ยินดีต้อนรับครับ
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:26:00 AM »

การแข่งขันปืนสั้นชาวบ้านคงเป็นอะไรที่เป็นพื้นฐานที่ต้องมีการจัดการแข่งขันครับ  เพราะโดยพื้นฐานแล้วการใช้ปืนโดยทั่วไปคงหนีไม่พ้นรูปแบบนี้   แต่สำหรับในรายการนี้  มินิ IPSC มีแน่ๆ ครับ  ตอนนี้กำลังสร้างสรรค์สเตทที่แปลกใหม่  และเร้าใจชาวรณยุทธ  เนื่องจากพื้นที่โดยรอบสนามนอกเหนือจากที่เห็นในภาพมีศักยภาพที่จัดทำได้สบายๆ      รับรองว่าสะใจกับผู้ที่ชอบสไตล์นี้แน่นอน   เอาเป็นว่าเคยเจอสเตทตู้รถไฟรึยัง  เออ....... ตู้รถไฟจริงๆ นะครับ    อย่างไรก็ดียังคงน้อมรับคำแนะนำครับคุณ Jatuphol แวะมานะครับ 

เรียนเชิญท่านที่สนใจเพิ่มเติมรายละเอียดได้ที่    www.TF90.ORG  ครับ

ครับ...มีโอกาสคราวหน้าแวะไปลพบุรี จะเข้าไปสมัครสมาชิกครับ ว่าแต่เข้าไปถามหาคุณ Pumin ได้เลยเหรอครับ นี่ก็เพิ่งเข้าไปเยี่ยมในเวปไซท์มาพร้อมสมัครเป็นสมาชิกเวปเรียบร้อย มีอะไรเพิ่มเติมสอบถามเรื่อง IPSC หรือต้องการข้อมูลใดๆที่จะจัดแข่ง Mini เดือนหน้า สอบถามได้เลยครับ ในฐานะเป็นกรรมการในการจัดแข่งคนหนึ่งของสมาคม และ อยู่ในวงการนี้มาตก 10 ปีแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:28:27 AM โดย Jatuphol » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์